TIN TÀI TRỢ.

Hội những bà vợ có chồng làm công an!

• 55 Lượt chia sẻ
  • 67.4K Lượt đọc
  • 263 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,689 Được cảm ơn

Bạn nào có chồng làm công an mà chồng hết mình vì công việc, không ăn hối lộ, không chửi dân thì mình rất ngưỡng mộ chồng các bạn vì gần bùn mà không hôi tanh mùi bùn. Chồng 1 người bạn của mình là công an mà quá thanh liêm chính trực, thất vọng về nghề và đồng nghiệp nên cứ chửi công an miết mặc dù ổng là công an. Cho nên các bạn không phải cay cú khi dân chửi, dân chỉ chửi những thành phần làm rầu nồi canh ( mà thành phần này nhiều quá ), còn những người hy sinh cuộc sống vì công việc, vì dân, vì nước thì dân cảm ơn không hết lời ý chứ. Các bạn cứ AQ là không phải chúng nó chửi chồng mình là được.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Có nhiều lần ngồi cùng người này người kia cứ nghe người ta chửi công an mà thấy chạnh lòng thật vì chồng và các anh trai nhà chồng đều làm trong ngành. Về nói với chồng thì chồng xoa đầu bảo em bực làm gì đến anh đây còn nghe người ta nói quen rồi...haizzzz
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 751 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hnay em lên đây xả bức xúc tí. Em ghét thằng cha trưởng C.A phường chỗ em quá sáng nay nó vừa gọi dt đến xin em tiền Tết là 5tr. Nghe xong mà muốn động đậy ghê. Nó bảo năm nay khó khăn nên xin nhiều hơn mọi năm, thế có mỗi nó khó khăn chứ em làm ăn được nhiều lắm chắc. Đã biết khó khăn kinh tế thì xin ít thôi, đằng này xin luôn 5tr mà trong khi đó các dịp lễ khác cũng chường mặt ra xin tiền ko biết ngượng rồi.Em cú thế ko biết. Có chị nào bị giống em ko?
    • 127 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia Han Ngoan Xem bài viết
    Hehehe, tớ góp một chân nào.

Lấy vợ công an thiệt thòi đủ thứ, nhưng là duyên số rồi, đành sống chung với lũ và tìm cách khắc phục thôi.

Ngày lễ thì 100% quân số bị trực rồi, nên người ta ở bên nhau thì chúng ta chồng một nơi, vợ một nẻo. Ức chế vãi nhưng làm gì nhau nào, chả nhẽ lên mắng ông chỉ huy. Hờ hờ. Nhưng sau tớ và chồng tìm cách xoay chuyển tình hình. VD: đêm 30 Tết, vợ lái xe lên đợi sẵn ở gần cơ quan chồng. Chồng thì lượn lờ gặp không sót ai, rồi ra gặp chỉ huy mừng tuổi....rồi chuồn vào nhà vệ sinh thay quần áo, rồi trốn như trộm ra đi với vợ, phóng như điên đi xem bắn pháo hoa, có lần thì được 5', có lần thì được 1', gớm hôn nhau chụt chụt rồi lại phóng như điên về cơ quan, haha.

Chuyện chồng đang trực, vợ mò lên dù chỉ rủ chồng đi ăn bánh bao, ăn chè, ăn ngô luộc... là chuyện cơm bữa, lấy chồng công an thì phải đổi vai thôi, mình làm chân chạy. Muốn có lãng mạn, có tình cảm, có xì tin.... thì phải chịu khó lết thân gái già đi thôi. Riêng nhà tớ thì vụ đi xem phim là gần như duy trì hàng tuần. Tóm lại vợ chủ động hết. Anh xã lúc đầu còn mắng: "Điên ah, dở hơi ah, không ở nhà, tối còn đi đâu" nhưng gặp phải gái cùn hè hè, đi mãi thành quen, ko đi lại thấy nhớ.

Lấy chồng làm công an lại càng phải tự biết yêu bản thân, luôn lạc quan, tạo niềm vui cho mình, và lôi kéo chồng. Còn ngồi đần mặt ra á, chỉ có ôm gối thút thít thôi. . Chồng công an không thói hư tật xấu nào của xã hội là không biết, mà mình có đi theo ổng suốt ngày được đâu, nên cứ mắt ko thấy, tai ko nghe thì tim ko đau, hehe. Được lúc nào hay lúc đó, đời lúc nào cũng tươi hơn hớn.
    nhà bác giống nhà e. Nhà e thì đc cái gần cq chồng. Nên đi lại ko ngại ngần j cả, c có thể trốn về lúc nào cũng dc.
    chồng trực thì ra chỗ c, đi ăn, lang thang gân đó. C về điểm danh, r có đêm trốn đc về nhà ngủ, sáng hẹn giờ 6hkem ra dd phát nữa r lại chạy về nhà. C cứ ở đâu là đến chỗ đó, mang nước vs đồ ăn cho c. Đúng là mình phải làm chân chạy. Cũng sợ, cũng vui, cũng mệt, cũng thú vị, cũng hiểu nhau thêm, c yên tâm ctac. còn ta năm hết chỗ địch đi, địch đến hihi
    • 127 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Những đêm hôm rét mướt, nhà chưa có xe c đi xe máy lạnh lắm các mẹ a. GIó máy về toàn ốm thôi. Người ta thì say giấc bên v con đến 7h 8h đây đi từ 5h30. Đêm 10h mới đi làm về, có hôm 1h sáng, 2h sáng là chuyện thường. Hôm nào mưa gió, giao mùa c về ốm ....đi làm cả ngày về đêm ko ngủ sụt sịt, xì mũi cả đếm, thương lắm! E đi làm hành chính mà toàn trốn giờ về theo giờ chồng để cơm nước và gặp nhau. Nên sang năm mới chắc e fai lui về hậu trươg, mở quầy thuốc ở nhà thuê người bán, còn e lại chiến đấu làm vc vs cái máy tính. Ko thì chắc ko là 1 gd đc. v c bằng tuổi nhau, c nũng na nũng nịu đáng yêu lắm! giờ về e bắt làm ko chiều nữa, ko đâm hư mất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chồng em thì vừa gọi điện về nhà than thở với vợ là vừa nhận lịch trực tết rồi. Năm nay chồng em đi địa bàn ở một vùng hẻo lánh nhất tỉnh cách nhà khoảng 60km... Vừa thương chồng vừa thấy chán. Cả năm mới có ngày tết để cả gđ quây quần bên nhau vậy mà vc em lại fải mỗi người mỗ nẻo... Bùn lắm nhưng cũng fải động viên chồng cố gắng... hix bao giờ cho đến bao giờ chồng ơi!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 94 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Tớ chẳng có chồng làm công an, nhưng có em rể và rất nhiều họ hàng, bạn bè làm công an. Đã biết là CA vất vả nên dặn cô em gái là chọn chồng thì tránh xa bộ đội, công an nếu ko muốn những ngày lễ, Tết chồng đi trực. Ấy thế mà, nhân tính ko bằng trời tính, nàng ta lấy ngay 1 anh công an.

Là chị vợ, chỉ thỉnh thoảng về thăm bố mẹ thì mới gặp em rể thôi mà đã thấy ớn. Làm việc chẳng có ngày nghỉ, chẳng có giờ giấc. Những ngày bt ko sao, những hôm trời lạnh, mưa rét căm căm,... nửa đêm ông em rể vẫn đi bắt tội phạm như thường. Nghĩ thôi đã thấy ứa nước mắt. Xót xa cho những chiến sỹ công an vất vả. Càng xót xa hơn cho những người vợ phải hy sinh thầm lặng cho chồng làm tròn nhiệm vụ.

Thế nên, lẽ ra phải có ngày lễ để vinh danh những người phụ nữ (mẹ, vợ, con gái,...) của những chiến sỹ công an mới phải, cả nhà nhỉ!

Một năm mới lại sắp đến rồi, chúc cho những người phụ nữ của các chiến sỹ công an một năm mới sức khỏe - bình an để luôn là hậu phương vững chắc cho các anh yên tâm công tác và làm tròn nhiệm vụ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ml2505 Xem bài viết
    Tớ chẳng có chồng làm công an, nhưng có em rể và rất nhiều họ hàng, bạn bè làm công an. Đã biết là CA vất vả nên dặn cô em gái là chọn chồng thì tránh xa bộ đội, công an nếu ko muốn những ngày lễ, Tết chồng đi trực. Ấy thế mà, nhân tính ko bằng trời tính, nàng ta lấy ngay 1 anh công an.

Là chị vợ, chỉ thỉnh thoảng về thăm bố mẹ thì mới gặp em rể thôi mà đã thấy ớn. Làm việc chẳng có ngày nghỉ, chẳng có giờ giấc. Những ngày bt ko sao, những hôm trời lạnh, mưa rét căm căm,... nửa đêm ông em rể vẫn đi bắt tội phạm như thường. Nghĩ thôi đã thấy ứa nước mắt. Xót xa cho những chiến sỹ công an vất vả. Càng xót xa hơn cho những người vợ phải hy sinh thầm lặng cho chồng làm tròn nhiệm vụ.

Thế nên, lẽ ra phải có ngày lễ để vinh danh những người phụ nữ (mẹ, vợ, con gái,...) của những chiến sỹ công an mới phải, cả nhà nhỉ!

Một năm mới lại sắp đến rồi, chúc cho những người phụ nữ của các chiến sỹ công an một năm mới sức khỏe - bình an để luôn là hậu phương vững chắc cho các anh yên tâm công tác và làm tròn nhiệm vụ.
    Nếu trong xã hội này ai cũng suy nghĩ giống bạn thì mừng quá. Cám ơn nhé !
    • 511 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ml2505 Xem bài viết

.
    Nhà mình nhé
    + Mày có thằng nào chưa???
    - Đã có thằng nào đâu mẹ.
    + Uh, yêu ai thì yêu, xe thồ ba gác, công nhân, thất nghiệp, cấm yêu công an nghe chưa. Tao ghét nhất mấy thằng công an đấy
    + Ôi xồi mẹ cứ khéo lo. Con còn ghét bọn đấy hơn mẹ. Nhìn thấy chúng nó đứng ngoài đường chỉ muốn đạp cho phát

--------------------
    + Mẹ ơi....
    - Cái giè?
    + Con định lấy chồng...
    - Nghề gì?
    + Cô...ông....a...an...
    - Cái gìiiiiiiii?????
    + Mẹ không phải quát lên thế. Con lấy công an. Anh ý làm công an. Nhưng con vẫn lấy đấy.

Cái duyên cái số nó vồ lấy nhau rồi. Không thể lý giải nổi đâu, đánh chết tớ cũng không tin mềnh lấy một ông công an mà quen nhau qua...chat Yahoo. Ối giời đất ơi !!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 94 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nhà mình nhé
    + Mày có thằng nào chưa???
    - Đã có thằng nào đâu mẹ.
    + Uh, yêu ai thì yêu, xe thồ ba gác, công nhân, thất nghiệp, cấm yêu công an nghe chưa. Tao ghét nhất mấy thằng công an đấy
    + Ôi xồi mẹ cứ khéo lo. Con còn ghét bọn đấy hơn mẹ. Nhìn thấy chúng nó đứng ngoài đường chỉ muốn đạp cho phát

--------------------
    + Mẹ ơi....
    - Cái giè?
    + Con định lấy chồng...
    - Nghề gì?
    + Cô...ông....a...an...
    - Cái gìiiiiiiii?????
    + Mẹ không phải quát lên thế. Con lấy công an. Anh ý làm công an. Nhưng con vẫn lấy đấy.

Cái duyên cái số nó vồ lấy nhau rồi. Không thể lý giải nổi đâu, đánh chết tớ cũng không tin mềnh lấy một ông công an mà quen nhau qua...chat Yahoo. Ối giời đất ơi !!!!!
    Ôi, chết cười với nhà mẹ này.

Em gái tớ thì lấy chồng xong bị khủng hoảng mất một thời gian do giờ giấc làm việc của chồng. Suốt ngày nó than vãn. Mỗi lần nó than vãn là bố mẹ tớ và tớ (nếu có ở nhà) xông vào mắng nó và bênh đồng chí công an.

Cao điểm, có lần nó bị bố mẹ tớ mắng thế này:
    - Mẹ: Ai bảo mày lấy nó, giờ còn kêu gì. Đã lấy nó thì phải chấp nhận cả công việc của nó. Đã ko làm đc gì giúp chồng lại còn cứ hay cằn nhằn. Mày thích chồng suốt ngày ở nhà thì mày lấy thằng đi cày ấy, cả ngày nằm ở nhà mà ôm nhau.

- Bố: Mày thích thằng nhiều thời gian thì lấy thằng X bên cạnh ấy, suốt ngày ở nhà lêu lổng, nước đái không có mà uống.

Sau vụ đấy, con em tớ chừa luôn, ko dám kêu ca nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Các mẹ có có mẹ nào quản lý đc ví tiền of chồng ko? Mình thì chịu, xã nhà mình tiền nong linh tinh lắm, lúc thấy nhiều lúc thấy ít, lương cũng vậy mỗi tháng lương mỗi kiểu, mình chả bao giờ hỏi chồng là tháng này anh đc bao nhiêu tiền lương, đưa bao nhiêu mình cầm ấy. Thế này mà mang đi cho em nào thì mình cũng chịu hihihi
    • 511 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugar232 Xem bài viết
    Các mẹ có có mẹ nào quản lý đc ví tiền of chồng ko?
    Quản làm cái giề.
    + Nếu nói về lương: cứ chiếu theo cấp hàm của chồng ra mà phệt - úy hay tá - rõ mười mươi trốn đi đâu được
    + Nếu nói về lậu: làm công an ngạch gì - hình sự, kinh tế, hành chính; làm tại Bộ, Thành phố, quận, phường, xã hay huyện???? ...mỗi nơi mỗi khác, mỗi thời điểm mỗi khác

Nếu làm công an mà có tiền mang đi cho gái thì có khi còn "mừng" ý chứ. Chỉ sợ sau khi "nộp tô" cho sếp, cho cơ quan theo chỉ tiêu bị ép, thì chỉ còn lại bộ quần áo đồng phục mang về cho vợ con
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Quản làm cái giề.
    + Nếu nói về lương: cứ chiếu theo cấp hàm của chồng ra mà phệt - úy hay tá - rõ mười mươi trốn đi đâu được
    + Nếu nói về lậu: làm công an ngạch gì - hình sự, kinh tế, hành chính; làm tại Bộ, Thành phố, quận, phường, xã hay huyện???? ...mỗi nơi mỗi khác, mỗi thời điểm mỗi khác

Nếu làm công an mà có tiền mang đi cho gái thì có khi còn "mừng" ý chứ. Chỉ sợ sau khi "nộp tô" cho sếp, cho cơ quan theo chỉ tiêu bị ép, thì chỉ còn lại bộ quần áo đồng phục mang về cho vợ con
    Xã nhà mình làm bên môi trường nên hay đc tiền thưởng lắm. Mình cũng tin chồng nên không bao giờ kiểm tra ví of chồng. Sau giờ làm việc ở cq là bò về nhà ngay rồi chứ cũng chẳng có sức đâu mà léng féng đc ở ngoài. Mình cũng không hay hỏi chồng về tiền vì cứ mỗi tháng đưa cho hai mẹ con mình đủ tiêu là ok rồi, còn việc lớn thì xã tự lo liệu, cho nhàn thân...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 560 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mẹ Gia Han Ngoan gần giống mình. Chồng mình cũng làm điều tra (nhưng bên ma túy, còn ghê hơn HS nữa huhu), đi làm chỉ thấy gầy xọp người đi, chả thấy tiền bạc gì. Mà riết rồi chỉ có một suy nghĩ, rằng mong chồng đi làm về bình yên là được, tiền bạc là phù du hehe
    Mà em bé bạn được bao nhiêu tháng rồi? Có ngoan không? Boy hay girl vậy?
    • 463 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

OX e cũng là CA, trước lúc lấy vợ thì cục mịch lắm + nhậu nhiều. Bi giờ thì ngoan lắm, ko trực là về nhà với vợ thôi, nhà gần cơ quan nên đôi khi trốn làm tí xíu về chở vợ đi ăn sáng, biết nắm tay vợ khi đi ngoài đường, và chỉ nhậu khi đc vợ đồng ý thôi. Túm lại em chỉ hơi buồn phiền vì chồng e trực nhiều quá thôi, chứ lão ý đc cái ngoan ngoãn ko sa vào rượu chè, hút thuốc, bài bạc, trai gái.
    Mẹ em trước đây cũng dị ứng CA lắm, nhưng giờ thương con rể như con ruột.
    Em là người phụ nữ có đường cong, nhưng cong nhiều hay ít còn phụ thuộc vào số mỡ thừa
    • 511 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oncemore Xem bài viết
    Mẹ Gia Han Ngoan gần giống mình. Chồng mình cũng làm điều tra (nhưng bên ma túy, còn ghê hơn HS nữa huhu), đi làm chỉ thấy gầy xọp người đi, chả thấy tiền bạc gì. Mà riết rồi chỉ có một suy nghĩ, rằng mong chồng đi làm về bình yên là được, tiền bạc là phù du hehe
    Mà em bé bạn được bao nhiêu tháng rồi? Có ngoan không? Boy hay girl vậy?
    Bé gái nhà tớ 3 tuổi, rất là ngoan hì hì. Cả nhà đều ngoan: "Mỗi bố hư, bố hư nhắm, hông về với coong"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Phục các mẹ thật, chồng tớ cũng trong ngành nhưng làm bên Bộ nên không phải đi trực nhiều, 1 tháng 1 buổi thôi, Tết cũng chỉ trực 1 hôm, không vất vả lắm. Bố mẹ tớ cũng ghét công an lắm, hix, hồi xưa có anh cưa cẩm nhưng bố toàn đuổi thôi. Rồi đến anh xã, hồi lấy mình chưa làm công an, nhưng lấy xong 1 năm thì chuyển về Bộ làm, nói chung, chạy trời không khỏi nắng, cái duyên cái số nó thế rồi.
    • 127 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

huhu c làm cả năm chỉ để góp nhặt lại cuối năm "đi" sếp. huhu cn vừa rồi nhà e đi mua đồ "biếu" sếp của c, mấy triệu tiền rượu + bánh, còn tối qua thì 15 cái "bì" để "đi" sếp. tiếc tiền quá các mẹ ạ, tại năm nay nhà e đc lên chức tổ phó hic nên fai đi cám ơn và tạo mqh thân thiết, hic hic thêm chức thêm nặng hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 751 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lệ là thế mà rồi sau này chồng lên chức lại có thằng khác đến biếu quà mình thôi mà. Coi như là 1 khoản đầu tư lâu dài đi cho đỡ xót bạn ơi. Chồng làm trong đó mà ko lên chức dc thì cũng buồn lắm chứ. Các mẹ nhà mình chuẩn bị đón Tết đến đâu rồi? Nhà mình thì năm nay chán lắm luôn haizzz/...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em đang ngồi chuẩn bị quần áo cho chồng để sáng mai chồng đi địa bàn sớm đây. Em bảo chồng là lên trên ấy, điện thoại lúc nào cũng fải cầm theo người, em mà gọi không đc thì đừng về nữa, mà có về thì em cũng cho khỏi ăn tết luôn. Chồng em cười hỏi em “bao giờ vợ anh mới lớn, vẫn trẻ con quá”. Chuyện, em vẫn thế hệ 9x mà. Tết nhất năm nay chán thế, chẳng thấy có không khí tết gì cả, hai mẹ con em vừa đi mua một đống quần áo nhưng chắc chả mặc đến vì tết năm nay chỉ ở nhà suốt thôi...