Hội những bà vợ có chồng làm công an!

• 55 Lượt chia sẻ
  • 66.2K Lượt đọc
  • 263 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Sắp đến tết rồi, chồng em năm nay lại không được đón tết ở nhà vì phải đi địa bàn đến mùng 2 mới về....chán ơi là chán ý. Em lập topic này có chị em nào cùng cảnh ngộ như em thì vào chia sẻ an ủi nhau nhé! Biết thế này chả bao giờ em lấy chồng công an, ai lại có chồng mà cũng như không, ngủ cơ quan còn nhiều hơn là ngủ nhà với vợ, đi suốt ngày....huhu em ghét chồng em quá cơ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chồng mình cũng là công an nên mình hiểu tâm trạng của bạn. Mình đang mang bầu tuần thứ 38 mà chông cứ đi trực suốt, nhiều đêm ko phải đi trực đang ngủ với vợ lại đột xuất phải đi. Nói thật mình cũng tủi thân lắm, nhiều đêm khóc ướt gối...Nhưng là vợ công an thì phải chấp nhận thội. Tập làm quen với cs như vậy. Mình nghỉ nhà nước phải trao huy chương cho những người vợ của các chiến sĩ công an mới đúng...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Bạn huyennghiahp ơi, ax bạn làm phòng nào vậy? Chồng mình ngoài công việc ra thì còn nhiều thứ cuốn chồng mình đi lắm. Nào là cây cảnh, tennis... Đấy! ngay như tuần này được nghỉ hai ngày cuối tuần, mình thì hí hửng lên kế hoạch chồng đưa đi sắm tết, ai dè ox từ sáng đến giờ gọi bạn về nhà tỉa tót mấy cái cây cảnh hix. Nhiều lúc mình chỉ muốn đấm cho ox trận thui. Ax nhà bạn tết này phải trực đợt 1 hay đợt 2 vậy?
    Ngày mình mang bầu con gái, đến ngày sinh rồi mà ox mình vẫn ở tận đẩu tận đâu ấy, nhưng cũng may là đến lúc em bé khóc oe oe khi mới trào đời thì ox cũng vừa về kịp và đón tay em bé. Bây giờ bạn gần đến ngày sinh rồi, theo kinh nghiệm of mình là bạn hãy chuẩn bị tâm lý từ trước bởi khi sinh con xong hầu như bạn sẻ fải một mình chăm em bé, mà tâm lý phụ nữ trong thời gian ở cữ là hay dễ tủi thân lắm đấy, chia sẻ trước với chồng những gì cần làm khi bạn sinh em bé xong... Chúc mẹ tròn con vuông ha...
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ox mình cũng C.A, lại đang học liên thông nữa chứ hưc hưc nản lắm ý hai vợ chồng lấy nhau được 2 năm roài mà mỗi người một nơi, mình ở Qn ox ở Hn, cuối tuần mới gặp nhau. từ hồi yêu nhau đã không được ông ý chăm sóc, suốt ngày chỉ công việc và bạn bè, lấy nhau roài vẫn thía. hai vợ chồng lại bằng tuổi, suốt ngày giận nhau, hưc cho chọn lại mình chẳng lấy C.A
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

nói vậy thôi chứ mình cũng thương ox lắm vì cv vất vả mà anh ấy cũng đâu có muốn xa vợ xa con. ..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 751 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình cũng thế. Cho mình xin 1 chân với. Ko biết chồng các mẹ thế nào chứ từ ngày chồng mình vào đó đâm hư hẳn ra. Suốt ngày phải đi ăn nhậu ko ah,luơng làm thì lèo tèo mà nhậu thì hoành tráng luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soc2905 Xem bài viết
    Chồng mình cũng thế. Cho mình xin 1 chân với. Ko biết chồng các mẹ thế nào chứ từ ngày chồng mình vào đó đâm hư hẳn ra. Suốt ngày phải đi ăn nhậu ko ah,luơng làm thì lèo tèo mà nhậu thì hoành tráng luôn
    Ax nhà mình cũng vậy thôi. Suốt say xỉn. Mà đâu có fải là do cv đâu. Đánh trận tennis xong ai thua...cũng nhậu... nói chung nhiều lắm. Về đến nhà là miệng đã đầy hơi men rồi... Môi trường lv của mấy ông ấy là vậy mà. Ngoài cv ra thì còn fải đàn đúm đủ kiểu...Hồi mới cưới tớ cũng hơi choáng nhưng bây giờ thì bị choáng mãi cũng fải quen dần... Thôi cố gắng chịu sống chung với lũ vậy. Tớ mặc kệ, hai mẹ con tớ cứ vô tư lự, suy nghĩ làm gì nhiều cho mệt ra, ăn chơi xả láng cho trẻ lâu, giận dỗi nhiều nhanh già mà đâm ra chồng lại nhanh chán hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 751 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng muốn nghĩ giống bạn lắm nhưng mà ko được huhuhu. Thấy chồng đi nhậu rồi cứ nghĩ lung tung ko biết có đi với gái ko nữa vì mấy lần đi cùng đều thấy có gái ( dạng mua vui, uống rượu) đi theo. Mấy con đó thì biết thừa nó là dạng gái bao rồi mà chả biết chồng mình có đốt tiền vì mấy con đó ko nữa.
    Mà trong các ngành thì co vẻ C.A là hư nhất, chồng mình từ ngày vào giờ uống rượu ko, đi khám đã có dấu hiệu gan nhiễm mỡ rồi bắt đầu dư axit uric,... rồi haizzzz
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình cũng muốn nghĩ giống bạn lắm nhưng mà ko được huhuhu. Thấy chồng đi nhậu rồi cứ nghĩ lung tung ko biết có đi với gái ko nữa vì mấy lần đi cùng đều thấy có gái ( dạng mua vui, uống rượu) đi theo. Mấy con đó thì biết thừa nó là dạng gái bao rồi mà chả biết chồng mình có đốt tiền vì mấy con đó ko nữa.
    Mà trong các ngành thì co vẻ C.A là hư nhất, chồng mình từ ngày vào giờ uống rượu ko, đi khám đã có dấu hiệu gan nhiễm mỡ rồi bắt đầu dư axit uric,... rồi haizzzz
    Bạn rất giống mình. Nhiều đêm chồng đi trực ở nhà nghĩ ngợi lung tung đủ kiểu, mà nhất là gọi điện không thấy nghe thì càng ức chế nữa. Bạn nói đúng, ngành công an là fức tạp nhất. Mình cũng đã từng nghi ngờ chồng đủ kiểu, nhưng bây giờ mình nghĩ suốt ngày mang trong mình những suy nghĩ đó thì mệt mỏi lắm. Mình mặc kệ hết miễn sao chồng về nhà vẫn thương yêu quan tâm đến vợ con là được. Lấy chồng làm công an mà không có suy nghĩ thoáng thì khó có cuộc sống hôn nhân hạnh phúc lắm. Đôi khi mình cũng thủ thỉ với chồng là ra ngoài đi làm không được hư nếu không thì mình sẽ không tha thứ dù chỉ là một lần. Mình yêu chồng nên cũng tin anh ấy. Phụ nữ nhạy cảm lắm bạn ạ, người ta bảo là có giác quan thứ sáu mà. Nếu chồng có dấu hiệu “ăn chả” thì mình tin bạn hay mình cũng sẽ nhận ra ngay thôi. Chúc ban hạnh phúc nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 62 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

he he đóng 1 chân. nhưng ox mình thì không bi qua như vậy, mình bảo chồng xin về chỗ nào vừa vừa không đi đêm hôm quá nhiều, trực cũng vậy. Nên mọi chuyện cũng tạm ổn lại gần nhà, điện 1 cái là về điểm danh ở nhà hihi. Còn đi trực thì mình cũng chẳng gọi điện luôn vì mình xác định các tên này mà đi gái gú chắc có trời mới biết....nghe điện 1 cái là đi luôn án với từ ai mà biết được. Nói chung mình không thể kiêm soát nổi, mà kinh nghiệm để lừa chị em mình thì chắc là có thừa. Thôi các mẹ ạ, thà không biết tim không đau cứ vui vẻ mà sống.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 62 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

ngày xưa mình nghĩ CA là ngành có kỷ luật nhất, người làm ngành CA sẽ có đạo đức hơn người khác vì hầu hết đều nằm trong hàng ngũ của Đảng. nhưng sau này mình mới biết, 10 ông CA thì hết 9 ông sa đọa, ăn hối lộ và gái... không tin ư.. các mẹ cứ điều tra đi sẽ rỏ... mấy ông thường được dâng gái tận miệng lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 751 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hehehe nhưng công nhận làm ngành này cũng co mặt tốt là các ông có mối qh xã hội rất rộng. Nếu mình biết vận dụng các mối qh ấy tôt thì thật sự rất là tốt cho công việc của mình. Mình ko làm gì liên quan đến chạy chọt chức quyền hay chạy án,mình làm bên mỹ phẩm - nước hoa, cũng nhờ các mối qh của chồng mà việc nhập khẩu dễ dàng và ít tốn xiền cùng như ít bị hành hơn. Nhưng đó là vẫn phải thông qua chồng mình, mình đang cố gắng khéo léo hơn trong khoản ngoại giao để sau này có gì alo tự làm luôn chứ ko nhờ qua chồng nữa. Vui vẻ nhờ thì ok chứ còn cãi nhau thì khỏi nhờ. Ức chế lắm cơ.

Mà đúng như bạn Sugar nói đấy, mình suy nghĩ nhiều mình già chứ mấy ổng ra đường toàn gặp gái đẹp ko, về nhà gặp vợ nhìn chán muốn chếtt nên cứ phải vui vẻ mà sống, bớt nghĩ đến chồng thôi hehehe
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

hehehe nhưng công nhận làm ngành này cũng co mặt tốt là các ông có mối qh xã hội rất rộng. Nếu mình biết vận dụng các mối qh ấy tôt thì thật sự rất là tốt cho công việc của mình. Mình ko làm gì liên quan đến chạy chọt chức quyền hay chạy án,mình làm bên mỹ phẩm - nước hoa, cũng nhờ các mối qh của chồng mà việc nhập khẩu dễ dàng và ít tốn xiền cùng như ít bị hành hơn. Nhưng đó là vẫn phải thông qua chồng mình, mình đang cố gắng khéo léo hơn trong khoản ngoại giao để sau này có gì alo tự làm luôn chứ ko nhờ qua chồng nữa. Vui vẻ nhờ thì ok chứ còn cãi nhau thì khỏi nhờ. Ức chế lắm cơ.

Mà đúng như bạn Sugar nói đấy, mình suy nghĩ nhiều mình già chứ mấy ổng ra đường toàn gặp gái đẹp ko, về nhà gặp vợ nhìn chán muốn chếtt nên cứ phải vui vẻ mà sống, bớt nghĩ đến chồng thôi hehehe
    Đúng đấy bạn ạ. Bạn thử qua topic Những người phụ nữ yêu bản thân mình đi. Mình cũng học hỏi được nhiều từ đó lắm. Thời gian rảnh nịnh chồng rồi đi làm đẹp cho bản thân, chồng vừa thik mà mình cũng thoải mái tinh thần hơn. Tính ax nhà mình hơi nóng nên mình cũng chả thik kiểm tra giám sát chồng làm gì cho mệt thân. Mà thực ra ông nào đã có tính xấu về khoản “ăn phở” thì mình có theo 24/24 được ko? Chồng mình ntn thì mình cứ lựa theo đó mà hành xử nhé...
    • 514 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Hehehe, tớ góp một chân nào.

Lấy vợ công an thiệt thòi đủ thứ, nhưng là duyên số rồi, đành sống chung với lũ và tìm cách khắc phục thôi.

Ngày lễ thì 100% quân số bị trực rồi, nên người ta ở bên nhau thì chúng ta chồng một nơi, vợ một nẻo. Ức chế vãi nhưng làm gì nhau nào, chả nhẽ lên mắng ông chỉ huy. Hờ hờ. Nhưng sau tớ và chồng tìm cách xoay chuyển tình hình. VD: đêm 30 Tết, vợ lái xe lên đợi sẵn ở gần cơ quan chồng. Chồng thì lượn lờ gặp không sót ai, rồi ra gặp chỉ huy mừng tuổi....rồi chuồn vào nhà vệ sinh thay quần áo, rồi trốn như trộm ra đi với vợ, phóng như điên đi xem bắn pháo hoa, có lần thì được 5', có lần thì được 1', gớm hôn nhau chụt chụt rồi lại phóng như điên về cơ quan, haha.

Chuyện chồng đang trực, vợ mò lên dù chỉ rủ chồng đi ăn bánh bao, ăn chè, ăn ngô luộc... là chuyện cơm bữa, lấy chồng công an thì phải đổi vai thôi, mình làm chân chạy. Muốn có lãng mạn, có tình cảm, có xì tin.... thì phải chịu khó lết thân gái già đi thôi. Riêng nhà tớ thì vụ đi xem phim là gần như duy trì hàng tuần. Tóm lại vợ chủ động hết. Anh xã lúc đầu còn mắng: "Điên ah, dở hơi ah, không ở nhà, tối còn đi đâu" nhưng gặp phải gái cùn hè hè, đi mãi thành quen, ko đi lại thấy nhớ.

Lấy chồng làm công an lại càng phải tự biết yêu bản thân, luôn lạc quan, tạo niềm vui cho mình, và lôi kéo chồng. Còn ngồi đần mặt ra á, chỉ có ôm gối thút thít thôi. . Chồng công an không thói hư tật xấu nào của xã hội là không biết, mà mình có đi theo ổng suốt ngày được đâu, nên cứ mắt ko thấy, tai ko nghe thì tim ko đau, hehe. Được lúc nào hay lúc đó, đời lúc nào cũng tươi hơn hớn.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 560 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Hihi, phục bạn Gia Han Ngoan ghê nơi!
    Mình thì chẳng làm đc như vậy, mỗi lần chồng trực là buồn vô kể, hẹn hò với bạn đi cf thôi. Nhưng từ khi có Nhím thì hai mẹ con nằm ôm gối chờ bố về
    Biết là không có ngày nghỉ, lễ, tết...không có cả những phút bình yên như người ta, nửa đêm nằm ngủ vẫn phải bật dậy đi, đi một phát có thể hai ba ngày sau mới gặp, gọi điện thì không liên lạc được...nhưng nhiều lúc tủi lắm
    Tủi nhất là lúc vợ có bầu, chồng đc tin phải đi học xa, học chưa xong thì vợ đã đẻ, nghe tin mà vợ khóc ròng ròng vật vã. May mà khóa học bị dời, k thì vợ lại được phen làm người phụ nữ cứng rắn kiêng cường vượt cạn một mình
    Rồi các mối quan hệ, những cuộc điên thoại, hẹn hò...mình chả được quyền biết, mà tốt nhất k nên biết, kẻo biết rồi lại nơm nớp lo sợ
    Ôi, cuối cùng là cái câu "Con công an thì láo, con nhà giáo thì ngu", hic, nếu đúng thì chả nhẽ con mình vừa láo vừa ngu à?
    Tối nay chồng lại đi trực, mới gọi điện về bảo khóa cửa kỹ, đóng cửa phòng, sáng chồng về, hic hic. Con ngủ rồi. Vợ lại online cho đêm đỡ dài
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hưc hưc càng đọc càng thấy sợ,chả hỉu sao lại đi lấy chồng C.A nữa. Mình chẳng biết ox học xong 2 vợ chồng ở gần nhau thì sẽ thía nào nữa, tính mình lại hay suy nghĩ và tủi thân nữa chứ. Càng nghĩ càng thấy nản ý. Sao ông C.A nào tính tình cũng khô khan nói chuyện thì chả tình cảm gì cả.
    Hâm mộ bạn Gia Han Ngoan lun ý, mình chắc không làm được thía, hic hic
    bạn sugar232 ơi chồng bạn học khóa mấy thía? ox tớ học t38 nè
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oncemore Xem bài viết
    Hihi, phục bạn Gia Han Ngoan ghê nơi!
    Mình thì chẳng làm đc như vậy, mỗi lần chồng trực là buồn vô kể, hẹn hò với bạn đi cf thôi. Nhưng từ khi có Nhím thì hai mẹ con nằm ôm gối chờ bố về
    Biết là không có ngày nghỉ, lễ, tết...không có cả những phút bình yên như người ta, nửa đêm nằm ngủ vẫn phải bật dậy đi, đi một phát có thể hai ba ngày sau mới gặp, gọi điện thì không liên lạc được...nhưng nhiều lúc tủi lắm
    Tủi nhất là lúc vợ có bầu, chồng đc tin phải đi học xa, học chưa xong thì vợ đã đẻ, nghe tin mà vợ khóc ròng ròng vật vã. May mà khóa học bị dời, k thì vợ lại được phen làm người phụ nữ cứng rắn kiêng cường vượt cạn một mình
    Rồi các mối quan hệ, những cuộc điên thoại, hẹn hò...mình chả được quyền biết, mà tốt nhất k nên biết, kẻo biết rồi lại nơm nớp lo sợ
    Ôi, cuối cùng là cái câu "Con công an thì láo, con nhà giáo thì ngu", hic, nếu đúng thì chả nhẽ con mình vừa láo vừa ngu à?
    Tối nay chồng lại đi trực, mới gọi điện về bảo khóa cửa kỹ, đóng cửa phòng, sáng chồng về, hic hic. Con ngủ rồi. Vợ lại online cho đêm đỡ dài
    Mình cũng đang nuôi con nhỏ giống bạn. Ba tháng đầu con mình còn bị khóc dạ đề, đêm nào con cũng khóc chẳng ai dỗ được mà chồng mình thì vắng nhà thường xuyên. Hầu như đêm nào con khóc thì mẹ cũng khóc, vừa thường con mà vừa thấy tủi thân. Lúc ấy tiêu cực quá thì mình nghĩ mình lấy chồng có chồng mà cứ như gái chửa hoang ấy. Nhưng những suy nghĩ ấy cũng qua đi nhanh chóng thôi vì chồng mình những khi được nghỉ thì tranh thủ về nhà với vợ. Có đêm chồng trông con cả đêm cho mình ngủ rồi sáng lại đi sớm đi làm. Mình nghĩ lấy chồng công an tuy là vất vả nhưng cũng tự hào về chồng nhiều lắm. Vì trong cv chồng mình cũng là người có nhiều cống hiến. Mình nguyện là hậu fương vững chắc để chồng yên tâm công tác vậy....hihihi
    • 514 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Hè hè các mẹ cứ khen làm tớ phổng mũi.

Tớ nè, lấy xã làm hình sự nhá. Ôi giời đất ơi phát rồ phát dại. Sáng dậy sớm đi làm thì chồng đang chổng mông ngủ. Chiều đi làm về tự ăn cơm, tự xem phim...tự ngủ, 2h sáng lão về ủn mình nằm dẹp sang một bên, còn lại 90% là dựng mình dậy, mặt hoàn cảnh:"Anh đói, cho anh ăn". Ối giời ơi, nửa đêm mò dậy nổi lửa nấu đồ ăn cho chồng, cứ gọi là phê lòi mắt

Còn chuyện "bỗng nhiên mất tích" thì là chuyện cơm bữa, điện thoại tắt luôn nhá. Gọi lên cơ quan cũng chả tìm được tung tích nhá. 2-3 ngày luôn. Hồi đầu còn lồng cồng cộc lật tung các mối quan hệ, sau rồi phát chán vì lão đi làm án, lần nào mò về trông cũng như nghiện thiếu thuốc, râu ria lồm xồm phát gớm. Chưa kể tay chân sứt sẹo, lại lôi đi bắt xét nghiệm, hơ hơ...

Có bầu à, tự thân vận động nhá, làm gì có chuyện được đưa đón. Đẻ à "Em cứ yên tâm đẻ nhá, yên tâm con chào đời là anh có mặt". Nuôi con vò võ một mình, nghe bạn kể chuyện chồng chúng nó nào pha sữa, nào tắm, nào thay bỉm...chỉ biết nghe và cười méo hết cả mồm. Vô vàn các chuyện củ chuối khác.
    Lão ý suốt ngày cười hi hí:" Trách nhiệm của anh là - Canh cho dân yên, thức cho dân ngủ" ack ack...Mình cáu hỏi: "Còn em, để thối ah". Lão bảo: "Để thờ"

Rồi chưa kể, nghề thì vất vả, trách nhiệm nhiều, nhưng định kiến xã hội về "thằng công an" thì nẫu ruột lắm. Toàn chửi công an là bọn mất dạy, quân cướp ngày... ai mà chả buồn. Haizzzzz. Lương thì bèo, lắm lúc còn xin tiền vợ để làm án, đau hết lòng mề, nhưng lúc đuổi bọn nó thụt bố cả chân xuống cống, nhiễm trùng sưng tướng dân có biết mà thương đâu. Chỉ khổ con vợ

Lấy vợ công an, đến chết vẫn lạc quan. ack ack
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ÔI bạn Gia Han Ngoan ơi, ox mình cũng hình sự, hichic. hai vợ chồng chưa ở gần nhau mấy nên cũng chưa được nếm cảm giác đang đêm ngủ bật dậy đi làm, hichic nhưng hồi iu nhau cũng hay mất tích mấy ngày chả tin tức. Bạn bè, đồng nghiệp thì cứ bảo là lấy C.A giàu mà mình chả thấy giàu đâu cả, vất vả khó khăn hết sức lun, đã thế ra ngoài có hỏi đến chồng toàn bảo chồng làm linh tinh chả mún nói là làm C.A eo tủi thân hết mức lun.
    Mình chắc phải học cách lạc quan như bạn Gia Han Ngoan thôi, chả thèm suy nghĩ làm j cho mệt ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 751 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    BẠn Giahanngoan hay thật đấy, có chồng làm hình sự thì thót tim lắm. Mình chả thích đâu vì suốt ngày đi làm án mà nguy hiểm vô cùng. Thế mới biết có nhiều người vợ hy sinh thầm lặng cho chồng công tác mà đọc báo thì cứ nghe dân chửi đúng là điên máu thật.
    Các mẹ đều ở ngoài HN hết ah? Có ai ở trong SG thì ới mình nhé hihi. Chúng ta làm bạn luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)