TIN TÀI TRỢ.

Hội mắt một mí!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.66K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 339 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em có cái mắt 1 mí, cũng ko ti hí lắm, đôi khi thấy nó cũng dễ thương, nhất là lúc make up nhưng ma tóm lại mắt 1 mí ko bao giờ đẹp = 2 mí đc. Bao phen định đi cắt, bấm mí rùi nhưng vẫn sợ, ko dám. Các bác zai ( và cả các mẹ nữa) cho em ý kiến về mắt 1 mí đi ạ. hic hic, thấy nhìu người vẫn hay có cái nhìn...ko tốt về mắt 1 mí. Sợ quá!
    "Trái tim em có ước mơ... "

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

hihi có gì đâu bạn,mình thích mắt 1 mí lắm, trông dễ thương như Nhật, Hàn :Battin ey: nếu bạn chú trọng trang điểm ăn mặc 1 chút thì okie..
    Tự tin lên nhé bạn:Smiling:
    • 783 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

- Ây da! mình cũng mắt 1 mí đây, nhưng họ nói là mí lót, lúc make úp dán mí vào 1 cái là mí to như đi cắt mắt về.

Nhưng mà nói thiệt, khoái 2 mí, nhưng ko dám đi cắt mắt 2 mí, vì suy cho cùng có khi anh xã yêu đôi mắt của mình ấy chứ nhỉ.

Thấy nhiều người đi cắt về, xấu quá nhảy sông tự tử luôn.:Thinking:

Âu là đôi mắt cũng là cái duyên của mình, Vy hãy tự tin lên nhé :Smiling:
    • 538 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Cô giáo ĐH của mình xinh lắm. Hôm đầu gặp cô mình shock vì cái kiểu xinh rất duyên của cô. Nhìn hay lắm, chính vì đôi mắt 1 mí của cô ý, cả cái miệng cười duyên nữa. Lúc cười đôi mắt tít lại, miệng xinh, mắt xinh. Thật ko lời nào tả nổi rooling:
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 624 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

chị ơi, mắt một mí cũng tùy ng chứ chị, con bạn thân em mắt 1 mí đây này, vẫn xinh lắm, mặt nó hợp với 1 mí. Chị cứ xem xét kĩ chị ạ, nếu hợp với 2 mí thì làm, không thì thôi chị ạ
    • 783 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

- mà mình thấy nhiều người 2 mí nhưng mắt bụp cũng đâu có đẹp đâu. Còn mắt 1 mí, nhưng mắt to thì vẫn ok mà đúng ko Vy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvy1512 Xem bài viết
    Em có cái mắt 1 mí, cũng ko ti hí lắm, đôi khi thấy nó cũng dễ thương, nhất là lúc make up nhưng ma tóm lại mắt 1 mí ko bao giờ đẹp = 2 mí đc. Bao phen định đi cắt, bấm mí rùi nhưng vẫn sợ, ko dám. Các bác zai ( và cả các mẹ nữa) cho em ý kiến về mắt 1 mí đi ạ. hic hic, thấy nhìu người vẫn hay có cái nhìn...ko tốt về mắt 1 mí. Sợ quá!
    Xanh : đó là điều quan trọng nhất đó bạn. Bạn thấy nó dễ thương tức là nó dễ thương. Tự tin làm cho bạn trở nên đẹp hơn.

Đỏ : who cares những người đó nghĩ gì về mắt 1 mí ?! Tất nhiên là đôi khi những lời khó nghe ( nhất là khi họ cố tình chà đạp mình ) ko tránh khỏi làm mình bực mình, nhưng bạn cứ nghĩ là họ cũng chẳng đẹp đẽ gì đâu, ít nhất là cái miệng tanh tưởi của họ đấy.

Mắt 1 mí nhưng nó hợp với mọi nét trên khuôn mặt của bạn vì nó vẫn làm bạn xinh xắn, dễ thương mà. Quan trọng là bản thân bạn thực sự cảm thấy thế nào ? Với lại nếu 10 người, trong đó hết 7 người cho rằng bạn xinh xắn, mắt 1 mí của bạn dễ thương thì hãy tin vào nhận xét của họ hơn là bận tâm tới những lời cay độc, chê bai của 3 người kia.

p.s. mình cũng mắt 1 mí đây nè, nhưng chưa bao giờ mình nghĩ mình xấu. Mình ko đẹp nhưng ko thấy bản thân xấu chút nào. OX mình thì mê mệt mắt 1 mí, mũi tẹt của mình:Laughing:. Bản thân mình và người bạn đời ko nghĩ mình xấu, thế là đủ:Battin ey:
    Thành kính phân ưu
    images?q=tbn:ANd9GcQnpvifzxKtgp9hfXV7QTLx0pvb7ztcWmouR2ffMlhG9fMpuxFy
    Mất ngày 10/12/2016 (thứ bảy) tại Đan Mạch.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Tớ cũng một mí này. Tớ thấy mắt nào cũng có nét duyên riêng cả!:Smiling::Smiling::Smiling:
    Bạn cứ tự tin lên nhé! Không bao giờ có người phụ nữ xấu...:Smiling:
    • 231 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hehe... Cám ơn cả nhà nhé! Thằng nhóc bé bỏng 7 tháng của mình mắt 1 mí dù cả ba mẹ đều 2 mí. Mình chỉ sợ xấu xí cho bé sau này.

Nhưng đọc được topic này thì mình thấy nhẹ nhõm rùi. Cám ơn các bạn thật nhiều!
    • 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongngoc2008 Xem bài viết
    Hehe... Cám ơn cả nhà nhé! Thằng nhóc bé bỏng 7 tháng của mình mắt 1 mí dù cả ba mẹ đều 2 mí. Mình chỉ sợ xấu xí cho bé sau này.

Nhưng đọc được topic này thì mình thấy nhẹ nhõm rùi. Cám ơn các bạn thật nhiều!
    Hì...hì...trai nhà mình 1 mí đấy, nhưng trông vẫn yêu ơi là yêu!
    Chắc chắn bé nhà bạn cũng thế!:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 339 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hi hi, đọc đc cm của các chị em vui quá trời luôn. hihi.....
    Thấy cũng tự tin hơn nhiều rồi Em 1 mí, đeo kính nên cũng hiếm người thấy rõ...Vẫn hay đc khen xinh, dễ thương nhưng mà chả bao giờ em dám bỏ cái kính
    Có điều là khi trang điểm, đc dán mí vv...thì mắt nét khỏi chê. Thế nên những lúc ý em cứ ước mình có đc đôi mắt y như lúc mình trang điểm rồi. Đẹp kinh khủng
    1 lần nữa em cảm ơn về những chia sẻ hết sức chân thành ý lắm!

P.S: Toàn thấy các chị vào khích lệ tinh thần thui, ko thấy bác zai nào pản hồi nhỉ, hihi
    "Trái tim em có ước mơ... "
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,662 Bài viết

• 8,974 Được cảm ơn

Ko nên sửa chị ạ, nếu vẫn thích thì đi bấm mí, vài năm làm lại 1 lần. Chứ đi mổ thật nếu ko ưng ý thì còn khổ hơn ấy chứ.
    • 193 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Ko nên sửa chị ạ, nếu vẫn thích thì đi bấm mí, vài năm làm lại 1 lần. Chứ đi mổ thật nếu ko ưng ý thì còn khổ hơn ấy chứ.
    Em cũng mắt một mí nè, nhưng mà nhìn mắt vẫn to to, k bị híp lắm! hehe, mà nhìn vẫn tự nhiên! Cũng chưa bao giờ ước mắt mình 2 mí!:Laughing:
    • 105 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng 1 mí này, con trai giống mẹ cũng 1 mí. nhìn con thì ai cũng phải yêu thôi rồi, ai cũng muốn cắn vì yêu lắm, còn mình thì trước để tóc thẳng trông cũng bình thường nhưng từ ngày làm tóc xoăn nhuộm hơi vàng thì họ hàng kể cả mấy chú của chồng còn khen là giống hàn quốc đấy. hehe:Smiling:
    MTM3NjkyNDc0NQ
    • 137 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

He he có topic bàn về mắt 1 mí nữa ta Mình cũng mắt 1 mí nè nhưng kg có y định đi cắt thành cho 2 mí đâu. Mắt 1 mí cũng đẹp mà Vy. Nếu biết cách trang điểm thì mắt 1 mí vãn to và đẹp kg thua gì mắt 2 mí đâu nha. Biết đâu cắt 2 mí xong mà mí nó cứ to to không tự nhiên thì còn xấu hơn nữa đó. Vy thử dán mí giả 1 thời gian xem thử có đẹp hơn không
    • 285 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, mình mắt 1 mí nè. Hôm qua đi chụp ảnh cưới ở Phượng Anh, chị Bích phải dán đến 2 cái dán mí cho mỗi mắt, sau đó phêt lên phết xuống. Kết quả là mình nhận được 1 quả mắt 2 mí kinh dị, trông sầu thảm như đi đám ma. Nghĩ mà tiếc đôi mắt 1 mí mọi ngày. Lúc chú rể đến, nhận ra đấy là mình, cảm động tí rơi nước mắt, bảo "sao anh tài thế, trông em thế này mà vẫn nhận ra!" Híc. Quả thật soi gương ko nhận ra mình luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 470 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Ngoan cũng mắt 1 mí, nhiều lúc cũng muốn liều mình đi làm vì thấy 2 mí xinh, với lại cho nó long lanh. Nhưng chồng hem choa, ba me cũng hem choa. Tui đi đâu ai cũng kêu tui là Nhật bửn or Hàn xẻng hem ai nói tui là Dziet nam nhưng hem thik. Tui thik tui được mắt 2 mí. Mắt 1 mí thì tui thấy mọi người hay khen tui đẹp, tui xinh nhưng tui ngại, tui thấy tui có duyên thoai.

Nhưng tui thik nếu sau này có con trai, thik nó mắt 1 mí giống mình, gương mặt nó giống Bố nó, chu choa, đẹp dã man rooling: mắt 1 mí nhìn đa tình nhất là con trai, mấy thằng em tui biết đều vậy, đẹp!
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 253 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em cũng mắt 1 mí, mà lại là 1 bên 1 mí, 1 bên 2 mí. Thế nên suốt ngày ngắm bên 2 mí, quay sang 1 mí cũng hơi buồn. Nhưng bjờ mà động dao kéo vào mặt cũng ko muốn, khuôn mặt mình sinh ra đã thế rồi và nó như là số phận của mình vậy, em ko muốn thay đổi
    • 278 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Mình cũng mắt 1 mí. Mắt hơi nhỏ thôi chứ không có hí lắm. Chụp hình mà cười hết cỡ là nhìn con mắt nhỏ xíu à. Nhưng mà không thích sửa thành 2 mí vì thành ai đó, chứ không còn là mình nữa. Mình nghĩ đó là nét đặc trưng của mình rồi. Người ta nhớ đến mình vì điểm đó mà hehe. Nhưng mà hơi khó trang điểm tí. Đánh mắt nhiều là không thấy con mắt đâu hết. Mình nghĩ ai mà mắt 1 mí thì khi trang điểm không nên đánh mắt. Nếu có đánh thì đánh tông nâu nhạt. Còn không thì chỉ cần kẻ viền mắt thôi là đẹp rồi. Má hồng và môi chỉnh chu nữa là tuyệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

ui chao cái bạn này, ganh tỵ wa, mình lại thik ng mắt 1 mí, nhìn như Hàn quốc. Đi mà gặp anh giai nào mắt 1 mí là lung linh liền :Laughing:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3