TIN TÀI TRỢ.

Hội đồng hương Lào Cai

• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc là ít rồi nhưng cứ mạo muội lập hội xem có ai không? Có ai thì nhận nhau cái nghen!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có mẹ nào không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 124 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hôm nay mình mới đọc được.Mình người LC nhưng giờ sống ở HN.Bạn đang ở đau. Hội mình vắng ghê.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon82 Xem bài viết
    Hôm nay mình mới đọc được.Mình người LC nhưng giờ sống ở HN.Bạn đang ở đau. Hội mình vắng ghê.
    Chào meocon82:Rose:
    Mình đang ở Lào Cai. Dân Lào Cai sống dưới đó rất nhiều nhưng vào trang Web này hầu như toàn các bà mẹ, mình cũng hi vọng là mọi người vào nhiều nên lập topic này. Xem ra cũng ít quá. Hoặc nó bị rơi xuống trang khác hoài nên mọi người không thấy.
    Mình tên là Huyền, đang ở TP Lào Cai,mẹ nó tên là gì vậy? trước cũng học cấp ba trên này chứ? mẹ nó ở TP Lào Cai hay ở huyện nào? có hay về không vậy? :Laughing: Mình hỏi tham nhỉ, tại mừng quá ấy mà!
    • 2,453 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HuyenLC Xem bài viết
    Chào meocon82:Rose:
    Mình đang ở Lào Cai. Dân Lào Cai sống dưới đó rất nhiều nhưng vào trang Web này hầu như toàn các bà mẹ, mình cũng hi vọng là mọi người vào nhiều nên lập topic này. Xem ra cũng ít quá. Hoặc nó bị rơi xuống trang khác hoài nên mọi người không thấy.
    Mình tên là Huyền, đang ở TP Lào Cai,mẹ nó tên là gì vậy? trước cũng học cấp ba trên này chứ? mẹ nó ở TP Lào Cai hay ở huyện nào? có hay về không vậy? :Laughing: Mình hỏi tham nhỉ, tại mừng quá ấy mà!
    Hic, tớ ở YenBai nhưng lại ở tuốt luột sài gòn.Biết là ít pà con nên vào đây ké cho vui đây....hehe. dù gì thì cũng là dân Hoàng Liên Sơn cũ nhẩy. Các mẹ có đồng ý không cho một phát ok đi. :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có mình đây, người Laocai nhưng đang ở Hà nội. Nhà mình ở Phường Kim Tân, gần quảng trường ấy.
    Mẹ Huyền ở đâu vậy?
    Yên Bái và Lào Cai là anh em mà, bố mẹ 2 tỉnh vào đây cho vui nhé.
    • 2,453 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có một người bạn ngày xưa cùng học nay ở ngay tp Lào cai. chắc tết này về Y Bái gặp nàng phải kéo nàng ấy vào hội mới được. Cho pà con chúng mình thêm xum tụ nhỉ. Thanks Khangha nhiều nhé. và đặc biệt là HuyenLC....:Applause: :Applause: :Applause:

nhưng sao lâu rồi Huyen LC không vào đây lại??? ít pà con quá chán rùi à??? Cố lên vì ngày mai tươi sáng nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

He, em tìm mãi mới thấy hội đồng hương Lào cai... Em cũng ở Lào cai, trước sống ở Phố Lu, mới chuyển lên Phố mới, còn giờ thì đang học tại HN...
    Hội nhà mình thật ít quá ah..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mới đọc được tin này, em cũng quê gốc Lào Cai đây a.Em đang làm việc tại Hn, Ở đây em chẳng quen biết ai là người Lc cả. Buồn lắm. Nếu các chị lập hội đồng hương thì cho em góp vui với nhé. Tâm sự và chia sẻ mọi điều.Chúc các chị vui
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn khangha ở phường Kim Tân, đường nào vậy mình ở Huế nhưng mình đã đến LC hè năm lớp 11 bây giờ đã 4 năm trôi qua rồi, LC chắc thay đổi nhiều rồi đúng không bạn?:Smiling: Mình có quen 1 người ở đường Lý Đạo Thành, không biết bạn có gần đó không.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi là dân Lao kai thật hột đây,giờ thì đang làm việc ở Vĩnh yên-Vĩnh phúc,trước kia nhà ở ngã 3 Công ty ô tô ( đường rẽ đi Bát xát ),sơ yếu lí lịch :
    - sn 1968
    - nghề nghiệp : thợ xây
    - sức khỏe : 1.68m,68kg
    - tình trạng HN : đã từng có 1/2
    ................................................
    mong được gặp đồng hương tâm sự,giao lưu,học hỏi.....
    kính thư/
    Không ghét người ghét mình !
    • 847 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oc huong Xem bài viết
    Hic, tớ ở YenBai nhưng lại ở tuốt luột sài gòn.Biết là ít pà con nên vào đây ké cho vui đây....hehe. dù gì thì cũng là dân Hoàng Liên Sơn cũ nhẩy. Các mẹ có đồng ý không cho một phát ok đi. :LoveStruc:
    Giống bạn Oc Hương nì, cũng ở YBái, giờ thì ở SG. Bạn bè mình giờ lên LCai ở và làm việc nhiều lắm. Em trai mình giờ cũng làm trên đó, tương lai có khi Gđ lại chuyển từ Ybái lên Lcai cũng nên. Xí phần trước để sau này thành người Lcai thật. hehe
    "Đôi khi, bạn cần phải chạy thật xa và bạn có thể thấy ai sẽ chạy theo bạn... Đôi khi, bạn cần phải nói nhỏ hơn để thấy được ai đang nghe mình... Đôi khi bạn cần có một quyết định sai lầm chỉ để thấy được ai sẽ ở đó để giúp bạn sữa chữa nó... Đôi khi bạn cần để người bạn yêu đi khỏi để thấy được họ có đủ yêu bạn để trở về bên bạn...:LoveStruc::554:
    • 106 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng là người Lào Cai chính hiệu đây, giờ mới biết có cái topic này!
    Chao ca hoi Lao Cai nha, chacc cung co nhieu nguoi nhung chua biet day thoi, moi ca hoi uong cafe va tam tám di.rooling:
    cafe

Ngựa không yên một chỗ, tuổi con là tuổi đi. Mẹ ơi con sẽ phi. Qua bao nhiêu ngọn gió.
    Mời ghé thăm blog của mình, click vào đây! :Clown::Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,877 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

Có em đây, em ở Sa Pa (Lào Cai). Giờ mới biết có hội nhà mình nên em ghé vô chào các bố mẹ một câu.
    Mà giờ em ở Sài Gòn lận. Hix, xa quá!
    pzBrp7

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,877 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

zời ơi, sao nhà này ít người ra vô thế?
    pzBrp7

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hội LC ít người quá nhỉ? Em cũng ở LC, giờ đang làm tại HN. Quê gốc thì ở Hưng Yên, nhưng di cư lên LC từ bé :Smug: Các chị trong này chắc lập gia đình và có baby hết rùi, có e là ít tuổi nhất, cuối năm cũng đi theo tiếng gọi gia đình.
    Ký ở đây khó quá.:Nottalkin:
    • 1,840 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Gia nhập nhà mới nào..........giờ em đang làm dâu ở ND nhưng vẫn nhớ LC lắm,cũng 2 năm ko về rồi..........nhà em ở Bắc Cường,trước học ở THPT số I,có bác nào quen biết không?????????????
    tswqra3d8o1brmweNortjKzUjI0MDQ3MVayBlwwFV0CzQ,,67
    NB: 3,7 kg , 1M: 4,6 kg ,2m: 5,6 kg ; 3,5M: 7 kg 5M : 7,3kg, 10M: 8,5kg ,11M: 9 kg

7M: mọc 2 răng dưới, 9M: 4 răng (sốt), 10M: 6 răng
    2M: biết lật,3M: Biết lẫy,5M: Trườn, 7M: Ngồi, 9M: biết đứng,...,11M: chập chững biết đi, 7 răng xinh xinh....
    1,5M: Thông tắc tuyến lệ, 11,5M: Chích hẹp bao quy đầu.
    9M: biết làm ngáo ộp,10M: phun mưa,mút mỏ như con chim, hoan hô
    11M gọi bà,ba..biết cầm Đt alo cho bà ngoại,ôm cổ mẹ hun hít.....
    cv65p7
    • 198 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mò mãi cũng ra hội nhà mình.
    hôm nay rảnh rỗi đang định lập 1 cái hội lc may mà có mẹ lập rồi cứ vậy vào mà 8888 thôi
    có ai ko? nhà của vắng hoe à?
    mình sinh ra và lớn lên ở lc nhé. nhở thì ở Gia phú Bảo thắng học cấp 3 Cam đường khóa 1997-2000 hiện tại sống ở HN. nhà ngoại thì vẫn ở LC nhưng ngay chợ Phố mới
    có bà con nào vào tụ tập cho vui đi
    • 198 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

kéo lên nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ nó đang ở đâu vậy? Nếu gần khu Cầu Giấy hoặc Mỹ Đình thì gọi chị nhé. Chị cũng đang nhớ LC quá!
    Có thể ăn nửa bữa, ngủ nửa giấc nhưng không thể đi nửa đường chân lý, yêu bằng nửa trái tim...:Rose: