Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội chợ 30/11 ở UNIS đây ạ...Ới các mẹ cùng hội,cùng thuyền..nhanh chân...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.63K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

nhà em cũng đang tính chuyển nhà lên E1 đây,có ổn không chị?

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucy.thuy Xem bài viết
    Hàng xóm hả? vui nhỉ? Nhà cậu khu nào? Cách đây 3 tháng nhà tớ thuê ở C1-23, nhưng giờ thì chuyển sang chung cư E01, tuy nhỏ hơn và ko hoành tráng bằng nhà cũ nhưng vẫn thấy sướng hơn vì là nhà mình. Xã nhà tớ khoai Anh quốc, nhà cậu chắc hẳn là French rùi hả? Nhìn con cậu tớ cũng thèm gái wa' nhưng 2 thằng cu rồi...chịu thôi...đành 1 mình chống mafia vậy...hay là làm thông gia nghen..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

ối nêu đi sớm chắc em ko đi được rồi,năm nào cũng đi dấy nhg toàn trưa mói mò lên được

chán như con dán

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortcake Xem bài viết
    Mình đã đi hội chợ này liên tục từ năm 1999 đến nay, vì cơ quan mình cũng có gian hàng ở đó. Các đồ hay ho sẽ bị bán ngay từ rất sớm từ khi chưa mở cửa vì các nhân viên ở các gian hàng ĐSQ đẵ săn từ sớm rồi (mình đã từng chộp được 2 cái arm chair, 1 cái lò vi sóng, rẻ như cho mà mới 100%). Có khi là một món đồ nội thất giá hời. Các mẹ nếu đến thì đến gian của ĐSQ Hàn Quốc, ĐSQ Nhật, shop Ipa Nima đầu tiên nhé, nhiều đồ hay, còn hội Âu Mỹ thì chỉ chủ yếu là đồ ăn và đồ lưu niệm, xem từ từ cũng được. Đừng bỏ qua món lợn quay kẹp bánh mỳ tròn của ĐSQ Ý, ngon lắm lắm ý, xếp hàng mua cũng thật bõ công. Hì hì, nói chung, đây là một ngày hội ẩm thực liên hợp quốc, vui, vui và vui. Mua 1 đống đồ ăn thức uống, tụ lại bên bãi cỏ đánh chén. Các con thì tha hồ chơi các trò chơi hào hứng. ...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shortcake Xem bài viết

Mà thôi, không quảng cáo nữa, nếu không mình không chen chân nổi..:Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

[QUOTE=mẹ kún kín;2813667][LEFT]nhà em cũng đang tính chuyển nhà lên E1 đây,có ổn không chị?

Ôi, sướng lắm cậu ạ, chả biết mọi người thế nào chứ nhà tớ từ trước đến nay toàn ở nhà thuê nên đây là home sweet home thực sự. Bể bơi E01 sẽ là bể bơi đẹp nhất Ciputra luôn. Hiện tại chỉ có khoàng chục nhà sống thôi nhưng tớ thấy tuyệt lắm. Về đây đi, làm hàng xóm rồi tha hồ mà buôn bán dưa lê..:Laughing:
    If you wanna see a rainbow- you gotta go through the rain
    If you wanna feel love - you gotta go through the pain.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

[LEFT]sướng nhỉ?biết đến bao giờ bọn em mới thoát khỏi cảnh thuê mướn??cả chục năm nay vất vưởng thuê mướn đấy.
    thuê nhà ở E1 đang rẻ lắm nên e đang thuyết phục khoai nhà em move lên đấy,kéo theo mấy mụ bạn cũng cùng cảnh như em
    nhà chị giàu ghớm,mua được E1 là hoành tráng rồi...hoa cho home sweet home này :Rose::Rose::Rose::Rose:

[quote=lucy.thuy;2814401]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ kún kín Xem bài viết
    nhà em cũng đang tính chuyển nhà lên E1 đây,có ổn không chị?

Ôi, sướng lắm cậu ạ, chả biết mọi người thế nào chứ nhà tớ từ trước đến nay toàn ở nhà thuê nên đây là home sweet home thực sự. Bể bơi E01 sẽ là bể bơi đẹp nhất Ciputra luôn. Hiện tại chỉ có khoàng chục nhà sống thôi nhưng tớ thấy tuyệt lắm. Về đây đi, làm hàng xóm rồi tha hồ mà buôn bán dưa lê..:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 422 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

To Mit Siem: Mẹ nó làm ở ĐSQ Hàn Quốc nên mới biết tin này đúng không? Năm nào mình cũng mua được món gì đó ở gian Hàn Quốc. Năm nào cũng hỏi mua đôi uyên ương bằng gỗ, năm nào cũng bảo not for sale. Sao năm nay bên đấy không buôn uyên ương nhể. Tớ mua 1 đôi.:Smiling:rooling:

Mẹ Shortcake: riêng cái DSQ Hàn năm nay đồ xấu òm à...[/quote]
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

[quote=mẹ kún kín;2816707][left]sướng nhỉ?biết đến bao giờ bọn em mới thoát khỏi cảnh thuê mướn??cả chục năm nay vất vưởng thuê mướn đấy.
    thuê nhà ở E1 đang rẻ lắm nên e đang thuyết phục khoai nhà em move lên đấy,kéo theo mấy mụ bạn cũng cùng cảnh như em
    nhà chị giàu ghớm,mua được E1 là hoành tráng rồi...hoa cho home sweet home này :Rose::Rose::Rose::Rose:

Uh, hiểu cái cảnh đi thuê nhà. Mà các khoai nhà mình thì toàn thích nhà đẹp thôi, nhìn thì hoành tráng ghê gớm nhưng có phải của mình đâu cơ chứ? :Worried: Vợ chồng tớ mua căn trên E01 từ ngày đầu tiên (ký thẳng với Ciputra nên giá hợp lý lắm) chứ bi giờ nó lên vòn vọt rùi, nhưng đúng là thuê ở đấy đang rẻ lắm, làm 1 căn đi..khổ nỗi hơi xa trung tâm tý nhưng được cái là yên tĩnh và sạch sẽ. Cố lên mẹ nó ạ! Chúc nhà đấy nhanh chóng sở hữu 1 home sweet home cho riêng mình.:Kiss:. À mà khoai gì thía? Hóa ra mấy mẹ trên này toàn ăn khoai tây chê khoai lang hết ah?:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 195 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hơ hơ! nhà mình thì ở ngoài cổng Ciputra. Nhìn vào mà thấy thèm, thỉnh thoảng mùa hè cũng thả bộ vào đấy chơi. đến 30/11 này phải bon chen vào hội chợ mới được...
    Mà Mấy giờ bắt đầu hả các mẹ???

• 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

[LEFT]ghớm chắc nhà mẹ đại gia lắm tiền,quan hệ rộng chứ nhà em toàn Tây ray rút tiền ăn còn chả có nữa là tiền mua nhà,ngày xưa nhà chị mua chắc rẻ nhi?
    e làm BDS mà nên thuê 1 căn 150m2 ở E1 chỉ 700 - 800$ thôi,chỉ đang ngại xa nên chưa chuyển.
    đang ở ngay Đội cấn nên mai sau con đi học trường Pháp gần lắm!
    [quote=lucy.thuy;2819639]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ kún kín Xem bài viết
    sướng nhỉ?biết đến bao giờ bọn em mới thoát khỏi cảnh thuê mướn??cả chục năm nay vất vưởng thuê mướn đấy.

Uh, hiểu cái cảnh đi thuê nhà. Mà các khoai nhà mình thì toàn thích nhà đẹp thôi, nhìn thì hoành tráng ghê gớm nhưng có phải của mình đâu cơ chứ? :Worried: Vợ chồng tớ mua căn trên E01 từ ngày đầu tiên (ký thẳng với Ciputra nên giá hợp lý lắm) chứ bi giờ nó lên vòn vọt rùi, nhưng đúng là thuê ở đấy đang rẻ lắm, làm 1 căn đi..khổ nỗi hơi xa trung tâm tý nhưng được cái là yên tĩnh và sạch sẽ. Cố lên mẹ nó ạ! Chúc nhà đấy nhanh chóng sở hữu 1 home sweet home cho riêng mình.:Kiss:. À mà khoai gì thía? Hóa ra mấy mẹ trên này toàn ăn khoai tây chê khoai lang hết ah?:Laughing:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

có điều kiện thì bảnh mắt phi vào luôn mẹ nó ah

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiger96 Xem bài viết
    hơ hơ! nhà mình thì ở ngoài cổng Ciputra. Nhìn vào mà thấy thèm, thỉnh thoảng mùa hè cũng thả bộ vào đấy chơi. đến 30/11 này phải bon chen vào hội chợ mới được...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tiger96 Xem bài viết
    Mà Mấy giờ bắt đầu hả các mẹ???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em thấy sáng nay có hội chợ handycraft Bazaar j đó,ở đối diện Unis Vạn Bảo,có liên quan đến cái này ko các chị?
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

cái đấy khác chị a,chuyên bán đồ thủ công mỹ nghệ thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shouko Xem bài viết
    em thấy sáng nay có hội chợ handycraft Bazaar j đó,ở đối diện Unis Vạn Bảo,có liên quan đến cái này ko các chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shouko Xem bài viết
    A, đây là cái vụ tớ nhầm với vụ Unis đấy. 2 hội chợ khác nhau hoàn toàn. Bazaar là của Craftlink tổ chức, bán đồ thủ công mỹ nghệ thôi. Theo tớ chẳng hấp dẫn bằng vụ Unis vì ko có food..:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

[QUOTE=mẹ kún kín;2831107][LEFT]ghớm chắc nhà mẹ đại gia lắm tiền,quan hệ rộng chứ nhà em toàn Tây ray rút tiền ăn còn chả có nữa là tiền mua nhà,ngày xưa nhà chị mua chắc rẻ nhi?
    e làm BDS mà nên thuê 1 căn 150m2 ở E1 chỉ 700 - 800$ thôi,chỉ đang ngại xa nên chưa chuyển.
    đang ở ngay Đội cấn nên mai sau con đi học trường Pháp gần lắm!
    Uh, mua được giá gốc nên hợp lý. Mẹ nó nói thế chứ nhà này mua nhà xong rồi giờ chả đủ tiền mua furniture, đành sắm từ từ thôi. Trong này nhiều nhà khoai Pháp nhỉ? Tớ có chị bạn cũng ăn khoai Pháp, anh chồng dễ thương dã man luôn...:Battin ey:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

hehe.chi em minh lan voi topic vo Viet chong khoai roi...
    gap chi CN nay nhe!
    • 166 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

chào các chị, thấy các chị kể chuyện chồng khoai tây mà thèmrooling:. Mấy bé nhà các chị thì khỏi phải bàn rồi còn bố mẹ các bé chắc là trông ngon phải biết. Xem phim thấy các anh Tây đẹp giai thế. Đời lại vớ ngay 1 chồng thuần Việt, chả có cơ hội thử...hàng ngoại, hic. Lại thấy rủ nhau đi hội chợ, gì chứ hội chợ là em mê lắm, qua Giảng võ mà thấy là phải phi vào xem cái gì (trừ mấy cái triển lãm IT với expo). Nhưng mà cái hội chợ của các chị xa nhà em quá, lại phải đi sớm nên hơi ái ngại (cả nhà ngủ 9h mới dậy, ăn uống + quần áo xong chắc 12h), thêm khoản 250k vé vào cửa cho cả nhà mà con thì bé xíu chưa biết chơi gì nên đành ngậm ngùi chờ các chị tường thuật từ xa vậy. Hay các chị đi mà tranh cướp được gì về thanh lý cho em với.
    Chúc các chị nhanh tay giành được nhiều món ngon bổ rẻ nhé
    5600
    Mẹ yêu con bằng ông Trời...:LoveStruc:
    Rộng không bao giờ hết
    • 823 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mai là hội chợ rồi đấy, em đang lên tinh thần để mai dậy sớm đi đây. Các mẹ mấy hnay đâu hết rồi ấy nhri :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 506 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

hự, hoá ra mẹ kún kín ăn khoai tây à? thảo nào vào Hilton cướp bánh chả sợ bố con thằng nào được bố con khoai tây ở nhà rèn luyện rồi :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thôi tan chợ rồi các mẹ nhé. Chả thấy mẹ nào trên này cả thế? cũng chả à lô nhau nhỉ? Đi về cả mẹ cả con mệt phờ người...nhưng sướng..thiệt hại kha khá vì bố mẹ nhà này uống rõ lắm bia (gặp đồng hương mừ):Battin ey: Các con thì sướng vì được chạy nhảy tự do chẳng ai thèm quản. Mỗi tội là thằng cu nhà bạn tớ bị lạc, sợ xanh mắt...Thôi teo, cố giữ eo với ót mà hôm nay mẹ nó chiến hết vài xuất xúc xích..:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 422 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

:Smiling: Điểm danh xem ai đi hội chợ Giáng Sinh 2008 nào??
    Báo cáo chị em, hôm qua tớ đi từ sớm, đợi đúng 10h thì vào cổng phụ, nhàn hạ một mình một đường chứ không phải chen nhau mua vé đóng dấu như ở cổng chính nhá. Con giao cho ba giữ, mẹ phóng thẳng đến gian hàng của ĐSQ Nhật, vồ luôn được 3 bộ đồ sứ đẹp mê hồn, mà giá cả thì rất ok. Chiến lợi phẩm đây ạ:

-1 bộ bát và đĩa nước chấm vex hoa cho 5 người
    -1 bộ chén trà sứ và đĩa để đồ ngọt dùng khi uống trà + khay sơn mài vẽ hoa anh đào,
    - 1 bộ đĩa để thức ăn
    -Khăn gói quà bằng cotton in hoa

Ngoài ra mình còn mua được một số thứ từ các shop, trong đó hời nhất là một cái đèn để bàn cao khoảng 80cm, chao bằng taffar trắng vẽ hoa đen trắng, thân đèn bằng gốm phủ sơn mài. Thế mà chỉ có 340K, giá rẻ như tặng vậy.
    • 128 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tớ nữa, tớ nữa mẹ nó ơi. Nhưng tớ chẳng được mãn nguyện như mẹ nó gì cả.
    Vứt con cái ở nhà, hai vợ chồng làm một lèo đến Ciputra vào lúc 9h5', cũng định vào cổng phụ nhưng có một chị tây yêu cầu 10h quay lại. Thế là 2 vợ chồng được bữa no mắt ngắm khuôn viên ví lại biệt thự cao cấp.

10h chuông điểm thì chen chúc nhau ở cổng chính, giữa các bạn tây lực lưỡng. Gian hàng đầu tiên đập vào mắt là của Ipa Nima toàn túi là túi, lạc vào đó tranh cướp một hồi cũng chẳng được cái gì, muốn ra cũng không ra được vì bị gí tẹt vào bàn trong cùng. Chồng bên ngoài cũng chẳng cứu được vợ ra:Smiling:

Sau đó hai vợ chồng lang thang đi mãi, chẳng thấy chỗ nào bán đồ gia dụng cả, chỉ toàn ăn uống với đồ trang trí noel là nhiều. Hay mình không biết còn những gian hàng nào khác không nhỉ.
    Tới tận đây chăng lẽ lại về tay không, cuối cùng mẹ cháu mua được một số sản phẩm sau:
    - 2 cái chân nến bằng bạc của Nga
    - 2 âu pha lê của CH Szech
    -Mấy đồ trang trí noel linh tinh khác

Báo cáo hết. Mẹ nào hôm qua tranh cướp được món hời nào post lên cho mẹ cháu thèm với ạ
    @Mẹ Shortcake: cái đèn để bàn mẹ nó mua ở chỗ nào thế
    :Yêu BongBo nhất trần đời :LoveStruc::Smiling::LoveStruc: