Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội chợ 30/11 ở UNIS đây ạ...Ới các mẹ cùng hội,cùng thuyền..nhanh chân...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.63K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Thông tin boom tấn đê ê ê ê ê

Em Gấu thương có loan tin đồn nhảm dư sau:

Sáng 30/11 ,tính theo lịch Dương ạ ,mẹ nào người Âm xin xem xét cho kĩ không mai sau lại lên Tôpic lảm nhảm kiện cáo,khóc lóc,em không phải Bao Công nên không giải quyết khiếu nại dân sự ạ!

Dạ,lạc đề,xin quay lại chủ lô,chủ đề ah.

Như thông lệ hàng năm,hội International Woman Club xin dịch nôm là : "hội phụ lão quốc tế " tổ chức hội chợ mang tính chất từ thiện,tức là lãi lờ gì sau hội chợ thì đóng góp cho trẻ em cơ nhỡ không đủ kinh phí học trường làng nên học tạm trường Quốc tế UNIS ,các cụ già lang thang chán không thích ở với con cháu mà thích vào rì rọt 5*,6* ở cho đỡ buồn tủi ,phụ nữ hoàn cảnh không đủ điều kiện shopping trong nước toàn phải đi nước ngoài shop cho nó đỡ cầu kì...
    Hội chợ này có sự tham gia của nhiều đối tượng,lưu manh có,trí thức có,đạo đức giả có...nói chung là có tuốt...Tấc cả các đại sứ quán đều có 1 gian hàng tham gia,nhiều gian bán rẻ như cho,nhiều gian bán kiểu hàng Việt giá Tây.
    Hàng hóa bán ra thì nội địa có,ngoại địa có: bánh trái,thực phẩm hết date,quần áo lỡ mùa,giày dép,đồ trang trí nhảm nhí..túm nại nà cực kì phong phú..
    Ah mà e nghi là T.O.S có khi cũng sẽ mở 1 gian hàng ở đây đấy ah,chỉ lo là 15,16 vừa rồi các mẹ ồ ạt đến ghê quá người ta cháy hàng chả còn gì mà bán chác ở hội chợ nữa ấy chứ!
    Hội chợ mở cửa từ sáng sớm 8h,9h gì đấy đến xế chiều là Quang tèo.Ngoài mua bán,cướp giật rôm rả còn có tiết mục tạp kĩ ca múa nhạc,nhảy nhót,trò chơi nọ kia cho nhi đồng thối tai.
    Túm lại,đây là 1 cơ hội đánh bắt,em nói đánh bắt vì có thể là bắt được gì đấy,cũng có thể chả bắt được gì,về tay không nhưng quan trọng là nơi để các mẹ vác con đi cùng gọi là tham gia hoạt động xã hội,con cái có cơ hội giao lưu với Tây,nói năng xì xồ..tiếng Anh,tiếng Thổ..
    Vé vào cửa là 100k cho người lớn(thuốc chuột phết,mua được cái áo hơi ngon của T.O.S đấy) 50k cho nhi đồng nhé!
    Thôi các mẹ ah,nhà giàu tiếc gì cái răng sâu.Dân chơi thì không sợ mưa rơi!

Kinh nghiệm hàng năm của em là nên đi hơi sớm tý còn có cơ hội nhặt nhạnh.

Rút kinh nghiệm từ vụ sale của T.O.S vừa rồi,em tranh thủ té nước theo mưa quay ra kinh doanh Lợn nhựa ạ,mẹ nào có nhu cầu trốn chồng lập quĩ đen để hoang tàn lần này thì ới em,em delivery lơn nhựa đến tận nhà không tính cước vận chuyền và VAT đâu ah.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,317 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Hụ hụ, có topic nào của mẹ kún kín là nhảy ngay vào. Hấp dẫn nhể. Có gì lại lượn mua sắm đê.
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,057 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ kún kín Xem bài viết

Sáng 30/11 ,tính theo lịch Dương ạ ,mẹ nào người Âm xin xem xét cho kĩ không mai sau lại lên Tôpic lảm nhảm kiện cáo,khóc lóc,em không phải Bao Công nên không giải quyết khiếu nại dân sự ạ!

Như thông lệ hàng năm,hội International Woman Club xin dịch nôm là : "hội phụ lão quốc tế " tổ chức hội chợ mang tính chất từ thiện,tức là lãi lờ gì sau hội chợ thì đóng góp cho trẻ em cơ nhỡ không đủ kinh phí học trường làng nên học tạm trường Quốc tế UNIS ,các cụ già lang thang chán không thích ở với con cháu mà thích vào rì rọt 5*,6* ở cho đỡ buồn tủi ,phụ nữ hoàn cảnh không đủ điều kiện shopping trong nước toàn phải đi nước ngoài shop cho nó đỡ cầu kì...
    Hội chợ này có sự tham gia của nhiều đối tượng,lưu manh có,trí thức có,đạo đức giả có...nói chung là có tuốt...Tấc cả các đại sứ quán đều có 1 gian hàng tham gia,nhiều gian bán rẻ như cho,nhiều gian bán kiểu hàng Việt giá Tây.
    Hàng hóa bán ra thì nội địa có,ngoại địa có: bánh trái,thực phẩm hết date,quần áo lỡ mùa,giày dép,đồ trang trí nhảm nhí..túm nại nà cực kì phong phú..
    Ah mà e nghi là T.O.S có khi cũng sẽ mở 1 gian hàng ở đây đấy ah,chỉ lo là 15,16 vừa rồi các mẹ ồ ạt đến ghê quá người ta cháy hàng chả còn gì mà bán chác ở hội chợ nữa ấy chứ!
    Hội chợ mở cửa từ sáng sớm 8h,9h gì đấy đến xế chiều là Quang tèo.Ngoài mua bán,cướp giật rôm rả còn có tiết mục tạp kĩ ca múa nhạc,nhảy nhót,trò chơi nọ kia cho nhi đồng thối tai.
    Túm lại,đây là 1 cơ hội đánh bắt,em nói đánh bắt vì có thể là bắt được gì đấy,cũng có thể chả bắt được gì,về tay không nhưng quan trọng là nơi để các mẹ vác con đi cùng gọi là tham gia hoạt động xã hội,con cái có cơ hội giao lưu với Tây,nói năng xì xồ..tiếng Anh,tiếng Thổ..
    Vé vào cửa là 100k cho người lớn(thuốc chuột phết,mua được cái áo hơi ngon của T.O.S đấy) 50k cho nhi đồng nhé!

Rút kinh nghiệm từ vụ sale của T.O.S vừa rồi,em tranh thủ té nước theo mưa quay ra kinh doanh Lợn nhựa ạ,mẹ nào có nhu cầu trốn chồng lập quĩ đen để hoang tàn lần này thì ới em,em delivery lơn nhựa đến tận nhà không tính cước vận chuyền và VAT đâu ah.
    Nghe mẹ Kún tả như thế này thì mình đi 1 lần rồi, hồi năm 2006 cũng tổ chức ở Ciputra, cũng 100k vào cửa nhưng chả có vé viếc gì đâu, qua cửa xì tiền thế là có 1 anh Tây cao to chiện cho mình 1 phát dấu đỏ vào tay về rửa mãi không sạch :Worried:

Hồi đấy vào chủ yếu để tìm đồng hương cho chồng nói chuyện cho đỡ buồn nên chẳng để ý hàng hoá giề, chỉ xông vào mua bánh với nước chiến thôi :Clown:
    Ce n'est pas l'argent qui fait le bonheur!
    • 62 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

• 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Em cũng mới nghe phong phanh là năm nay hội này sẽ tổ chức tại Vạn Phúc các mẹ ạ. Nếu có thông tin thêm em sẽ up lên. Cũng muốn đi chủ yếu là tìm đồng hương cho anh xã và có chỗ chạy nhảy cho trẻ con, chứ chưa bao giờ mua bán được gì sất...:Thinking:
    If you wanna see a rainbow- you gotta go through the rain
    If you wanna feel love - you gotta go through the pain.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Em Gấu thương là giáo viên của trường UNIS thông báo như vậy đấy,nghe có vẻ là confirm rồi.Nhưng cũng phải nghe ngóng xem tình hình thế nào nhỉ?
    Nhà mẹ nó là khoai gì đấy?Thằng bé yêu quá,hoa cho bé này :Rose::Rose::Rose:..xí xớn làm quen để mai sau con nhà mình cũng có bạn..hí..hí..

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucy.thuy Xem bài viết
    Em cũng mới nghe phong phanh là năm nay hội này sẽ tổ chức tại Vạn Phúc các mẹ ạ. Nếu có thông tin thêm em sẽ up lên. Cũng muốn đi chủ yếu là tìm đồng hương cho anh xã và có chỗ chạy nhảy cho trẻ con, chứ chưa bao giờ mua bán được gì sất...:Thinking:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Úi chết,mải luyên tha luyên thuyên quên mất.
    Hội chợ được tổ chức ở trường quốc tế UNIS,nằm giữa khu Ciputra đấy mọi người nhé.Ah mà quên,Ciputra là khu chung cư cao cấp ở đường Lạc Long Quân.

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGauGiang Xem bài viết
    chị ơi hội chợ năm nay ở đâu thê ạ? chị cho mọi người địa chỉ đi:Rose:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Thể theo lờ nhắc nhở của mẹ Lô la,khi vào cửa khách tham quan xẽ bị ..có thể là 1 anh Tây cao nghều hoặc 1 chị Tây béo ú oánh cho 1 phát dấu đỏ chót vào..mông như kiểu dấu kiểm dịch chất lượng vệ sinh mà mình hay thấy ở thịt lợn đấy.
    Có cái dấu này thì có ra ra,vào vào hàng chục lần cũng không ai hỏi han gì,kiểu như đeo thẻ nhà báo ra vào Hội chợ í

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamanlola Xem bài viết
    Nghe mẹ Kún tả như thế này thì mình đi 1 lần rồi, hồi năm 2006 cũng tổ chức ở Ciputra, cũng 100k vào cửa nhưng chả có vé viếc gì đâu, qua cửa xì tiền thế là có 1 anh Tây cao to chiện cho mình 1 phát dấu đỏ vào tay về rửa mãi không sạch :Worried:

Hồi đấy vào chủ yếu để tìm đồng hương cho chồng nói chuyện cho đỡ buồn nên chẳng để ý hàng hoá giề, chỉ xông vào mua bánh với nước chiến thôi :Clown:
    • 823 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hí hí , lại ko có mặt ko được rồi . Thanks mẹ kún kín nhé... :Battin ey:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

sao thế?

lại lượn đi đâu ah?

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinh_xinh Xem bài viết
    Hí hí , lại ko có mặt ko được rồi . Thanks mẹ kún kín nhé... :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,057 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

sao thế?

lại lượn đi đâu ah?

Kín ơi, ý của mẹ xinh xinh là không thể không có mặt được tức là kiểu rì thì kiểu cũng phải có mẹt để bon chen, có đúng không hở xinh xinh :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Aha, sorry các mẹ nhé. Em được bà bạn buôn dưa chuột kêu là sẽ ở Vạn Phúc- Vạn Bảo, đúng là thông tin vịt. Ai dè có mẹ làm GV Unis. Thanks Mẹ Kún Kín về chùm hoa nhé, thơm ghê cơ. Nhà em trong Ciputra...khà khà.chỉ việc đi bộ sang...sướng chóa. Mẹ nào đi thì alo rồi gặp nhau cái nhẩy???
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

dã bảo là rân chơi ko sợ mưa dơi mà

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinh_xinh Xem bài viết
    Đúng rùi mẹ lola ah. Kiểu gì em cũng phải có mặt để bon chen... Mặc dù tháng này đã 3 vụ shopping rồi. Một cơ số đã ra đi nhưng cái từ sale nó hấp dẫn quá cứ như nam châm ấy. Cứ thấy là rooling: , nên hẹn gặp các mẹ hôm đó nhá :Rose::577:
    • 823 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Kín ơi, ý của mẹ xinh xinh là không thể không có mặt được tức là kiểu rì thì kiểu cũng phải có mẹt để bon chen, có đúng không hở xinh xinh :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Đúng rùi mẹ lola ah. Kiểu gì em cũng phải có mặt để bon chen... Mặc dù tháng này đã 3 vụ shopping rồi. Một cơ số đã ra đi nhưng cái từ sale nó hấp dẫn quá cứ như nam châm ấy. Cứ thấy là rooling: , nên hẹn gặp các mẹ hôm đó nhá :Rose::577:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,057 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Aha, sorry các mẹ nhé. Em được bà bạn buôn dưa chuột kêu là sẽ ở Vạn Phúc- Vạn Bảo, đúng là thông tin vịt. Ai dè có mẹ làm GV Unis. Thanks Mẹ Kún Kín về chùm hoa nhé, thơm ghê cơ. Nhà em trong Ciputra...khà khà.chỉ việc đi bộ sang...sướng chóa. Mẹ nào đi thì alo rồi gặp nhau cái nhẩy???
    Hàng xóm rồi, hôm đấy có gì thì a nhô đi cùng cho vui nhá :Battin ey:
    Nhìn em bé xinh quá cơ (cơn thèm con giai lại trỗi dậy rồi :Sigh::Sigh::Sigh, tớ hỏi khí không phải khoai nhà bạn nước nào thía ?
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

em nhìn thằng ku nhà chị em nghi là em nhìn thấy chị quanh quanh đâu rồi í...

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 422 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Mình đã đi hội chợ này liên tục từ năm 1999 đến nay, vì cơ quan mình cũng có gian hàng ở đó. Các đồ hay ho sẽ bị bán ngay từ rất sớm từ khi chưa mở cửa vì các nhân viên ở các gian hàng ĐSQ đẵ săn từ sớm rồi (mình đã từng chộp được 2 cái arm chair, 1 cái lò vi sóng, rẻ như cho mà mới 100%). Có khi là một món đồ nội thất giá hời. Các mẹ nếu đến thì đến gian của ĐSQ Hàn Quốc, ĐSQ Nhật, shop Ipa Nima đầu tiên nhé, nhiều đồ hay, còn hội Âu Mỹ thì chỉ chủ yếu là đồ ăn và đồ lưu niệm, xem từ từ cũng được. Đừng bỏ qua món lợn quay kẹp bánh mỳ tròn của ĐSQ Ý, ngon lắm lắm ý, xếp hàng mua cũng thật bõ công. Hì hì, nói chung, đây là một ngày hội ẩm thực liên hợp quốc, vui, vui và vui. Mua 1 đống đồ ăn thức uống, tụ lại bên bãi cỏ đánh chén. Các con thì tha hồ chơi các trò chơi hào hứng. ...

Mà thôi, không quảng cáo nữa, nếu không mình không chen chân nổi..:Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hàng xóm rồi, hôm đấy có gì thì a nhô đi cùng cho vui nhá :Battin ey:
    Nhìn em bé xinh quá cơ (cơn thèm con giai lại trỗi dậy rồi :Sigh::Sigh::Sigh, tớ hỏi khí không phải khoai nhà bạn nước nào thía ?
    Hàng xóm hả? vui nhỉ? Nhà cậu khu nào? Cách đây 3 tháng nhà tớ thuê ở C1-23, nhưng giờ thì chuyển sang chung cư E01, tuy nhỏ hơn và ko hoành tráng bằng nhà cũ nhưng vẫn thấy sướng hơn vì là nhà mình. Xã nhà tớ khoai Anh quốc, nhà cậu chắc hẳn là French rùi hả? Nhìn con cậu tớ cũng thèm gái wa' nhưng 2 thằng cu rồi...chịu thôi...đành 1 mình chống mafia vậy...hay là làm thông gia nghen..
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

[quote=mẹ kún kín;2803215]
    em nhìn thằng ku nhà chị em nghi là em nhìn thấy chị quanh quanh đâu rồi í...

rất có thể đấy mẹ nó ạ, nhà này giỏi lượn lắm. Có mẹ nào có link vào topic "Hội Vợ Việt- Chồng Tây" của WTT ko cho tớ với, nhảy vào post vài dòng hôm qua rồi ko save nên giờ chẳng tìm thấy đâu. Đa tạ, đa tạ...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 742 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Các mẹ cho các bé tới đó đi, bọn chúgn nó thích chạy nhảy ở cái sân lắm, và có bé thì rất thích đựoc có trò vẽ mặt.

Mẹ Shortcake: riêng cái DSQ Hàn năm nay đồ xấu òm à...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3