TIN TÀI TRỢ.

Hội cha mẹ Đơn Thân Mậu Ngọ 1978 (tầng 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 82.5K Lượt đọc
  • 1.25K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 102 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan lop Xem bài viết
    Bố ku, dạo này thế nào? vẫn phong độ như xưa chứ? hôm nào lên luyện chữ cho D cái đê, mà chờ cái bánh cáy của bố ku thì chắc mốc mép. Làm ăn thế nào? nhiều Bác hồ kg? Cái vụ gì trong SG thế nào?
    Già rồi XL ơi. Không còn được các em teen để ý nữa rồi. Bác Hồ thì vẫn thờ ơ với tớ lắm, gặp được vài hôm là bác lại ra đi à. Hic cái vụ Bánh káy ấy, tớ toàn quên thôi, chứ ko phải xù đâu. Nhắn với Dương chữ xấu là ăn đét vào mông đó.:Laughing:
    uhm. Để đợt này tớ lên lịch, nhưng vừa rồi ốm quá. phải tập trung được đông đủ thì mới vui bố ku ạ. có gì sẽ a lô cho bố ku từ hôm trước. ok nghe.
    Ốm nhưng có người chăm là tốt rồi mẹ nó à. Vụ off tớ nhất trí 2 tay và 1 số chân....
    Tôi cưỡng lại được mọi thứ, trừ....cám dỗ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _single_ Xem bài viết
    Già rồi XL ơi. Không còn được các em teen để ý nữa rồi. Bác Hồ thì vẫn thờ ơ với tớ lắm, gặp được vài hôm là bác lại ra đi à. Hic cái vụ Bánh káy ấy, tớ toàn quên thôi, chứ ko phải xù đâu. Nhắn với Dương chữ xấu là ăn đét vào mông đó.:Laughing:

Ốm nhưng có người chăm là tốt rồi mẹ nó à. Vụ off tớ nhất trí 2 tay và 1 số chân....
    Ui, ốm mà có người chăm tớ chả phải vào nhà bán than thế này. Tự mình chăm mình thôi. Ua, ua nhất trí cả 2 tay và 3, 4 chân gì đó tớ lại càng thêm nhiệt huyết để tổ chức thật long trọng. Khi đi bố ku nhớ mang theo nhiều ảnh Bác, chân đi giày dép, mặc quần áo đầy đủ. Vậy là ok rồi.:Laughing:
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, và in dấu lại trong trái tim người khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 285 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

welcom chị xl, em đang mong gặp các chị đây, anh chị nào khi vào SG alo e, e làm hướng dẫn viên miễn phí luôn ạ.Số phone e đây 0906646640 em tên Trinh .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 102 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwi_vn Xem bài viết
    welcom chị xl, em đang mong gặp các chị đây, anh chị nào khi vào SG alo e, e làm hướng dẫn viên miễn phí luôn ạ.Số phone e đây 0906646640 em tên Trinh .
    Nhắc nhở mẹ kiwi_vn không nên post số điện thoại trực tiếp lên diễn đàn như thế. Dễ bị bỏ boom lắm đó. Trong số đó có _single_ tôi...:Laughing:
    Chào ngày mới mọi người nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 285 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

cảm ơn single nha thật sự đây là lần đầu tiên tham gia nên chưa có kinh nghiệm.have a nice day
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hi cả nhà, valinhtinh thế nào ạ? Có ai share hoa hồng và socola không để tớ đến lấy?
    YM: mua_thu_vang_menh_mang :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuvang_menhmang Xem bài viết
    Hi cả nhà, valinhtinh thế nào ạ? Có ai share hoa hồng và socola không để tớ đến lấy?
    Mẹ nó ơi, cái ngày Va lung tung này chả biết với cả nhà thế nào chứ riêng với tớ làm gì có ai đủ nhiệt huyết để tặng mình socola và hoa hồng ???Với lại tớ chả thích cái món đó, tớ kiêng ngọt và ít khi cắm hoa.:Laughing:. Tự tay đấm ngực an ủi mình tí. Khi nào tự tay mua hoa hồng về cắm và mua socola về 2 mẹ con nhâm nhi mới gọi là sướng. hahhahaha
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, và in dấu lại trong trái tim người khác.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 285 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

valentine buồn e không được cái gai hoa hồng chứ nói gì dến được hoa hồng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 102 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwi_vn Xem bài viết
    valentine buồn e không được cái gai hoa hồng chứ nói gì dến được hoa hồng
    Ôi thế mà không bảo _single_ gửi cho 1 cho 1 bó hoa. Mình thì chả có ai để tặng hoa. Ngủ từ chập tối.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Hiện tại có 2 người đang xem đề tài này (2 thành viên và 0 khách)

1. xuan lop*
    2. _single_

CÓ tớ và bố ku trông nhà buổi trưa !!!:Thinking:
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, cái ngày Va lung tung này chả biết với cả nhà thế nào chứ riêng với tớ làm gì có ai đủ nhiệt huyết để tặng mình socola và hoa hồng ???Với lại tớ chả thích cái món đó, tớ kiêng ngọt và ít khi cắm hoa.:Laughing:. Tự tay đấm ngực an ủi mình tí. Khi nào tự tay mua hoa hồng về cắm và mua socola về 2 mẹ con nhâm nhi mới gọi là sướng. hahhahaha
    Thôi thôi, can can, đừng đấm cái gì, phí :Clown:

Tớ thì được tặng hoa và thêm một trái tim hồng do con trai nặn. À, thêm mấy cái tin nhắn hết sức vớ vẩn: "Happy Valentine!" Chả rõ họ định nói gì, chả bùn trả lời. Một bưu thiếp hoa hồng trái tim, chả rõ để làm gì, cũng không trả lời nốt!

Và thấy...
    Đủ ngọt ngào khi ôm con vào lòng!
    Đủ hạnh phúc khi con giai khen tớ nấu mì tôm ngon :LoveStruc:

Một chút ghen tị với những người phụ nữ khác (hóa ra mình cũng a dua a tòng phết, nếu người khác không được tặng chắc mình cũng chả tủi thân đâu :RollingEy Báo cáo hết!

Thời tiết lạnh, các bố, các mẹ giữ gìn sức khỏe nhá!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 285 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _single_ Xem bài viết
    Ôi thế mà không bảo _single_ gửi cho 1 cho 1 bó hoa. Mình thì chả có ai để tặng hoa. Ngủ từ chập tối.
    hehehe.bây giờ vẫn còn kịp mà single.Mình đợi nha,hehhehhe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 285 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thôi thôi, can can, đừng đấm cái gì, phí :Clown:

Tớ thì được tặng hoa và thêm một trái tim hồng do con trai nặn. À, thêm mấy cái tin nhắn hết sức vớ vẩn: "Happy Valentine!" Chả rõ họ định nói gì, chả bùn trả lời. Một bưu thiếp hoa hồng trái tim, chả rõ để làm gì, cũng không trả lời nốt!

Và thấy...
    Đủ ngọt ngào khi ôm con vào lòng!
    Đủ hạnh phúc khi con giai khen tớ nấu mì tôm ngon :LoveStruc:

Một chút ghen tị với những người phụ nữ khác (hóa ra mình cũng a dua a tòng phết, nếu người khác không được tặng chắc mình cũng chả tủi thân đâu :RollingEy Báo cáo hết!

Thời tiết lạnh, các bố, các mẹ giữ gìn sức khỏe nhá!
    vậy là muathuvang có 1 va lung tug ấm áp rồi.so happy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 108 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chúc mừng năm mới nhà Mậu Ngọ!
    .... Lặng lẽ ....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeu_07 Xem bài viết
    Chúc mừng năm mới nhà Mậu Ngọ!
    Ai mà chúc muộn vạy? Dù sao cũng cám ơn bạn nhé. chúc bạn năm mới trẻ khỏe, hạnh phúc , nhiều tiền:LoveStruc::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn...074/index.html
    Mời mọi người đọc nhé. VỪa đọc vừa suy ngẫm thấy đúng thật. Người phụ nữ dũng cảm dám bỏ cuộc hôn nhân kg hạnh phúc để tìm kiềm hạnh phúc cho mình (Mấy ai dám làm) . Người đàn ông dũng cảm vượt qua mọi dư luận thì mới biết đâu là hạnh phúc đích thực dù trai tân lấy gái nạ dòng( kg như mấy ông có vợ rồi cứ chôm chỉabên ngoài). Càng đọc càng ngẫm cái câu: Hạnh phúc không nên chạy theo, nó như con bướm, đuổi bắt đâu có được, mà quay lưng đi. Nó sẽ đậu nhẹ nhàng trên bờ vai bạn. Hạnh phúc sẽ đến với người biết chờ đợi. Ai chưa có hạnh phúc cứ chờ đợi đi, tìm làm gì. Biết đâu Hạnh phúc ở ngay bên cạnh mà không biết đó. Chúc cả nhà tối cuối tuần vui vẻ hạnh phúc.:Kiss::Kiss::Kiss::Rose:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 305 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Ở Việt nam còn nặng nề chuyện phụ nữ đã li dị, nhất là ở miền Bắc. các ông bà già suy nghĩ cổ hủ đã đành, đến các anh chàng trưởng thành cũng lăn tăn chuyện làm đám cưới với người "đã qua 1 lần đò", nghĩ đến việc nuôi 1 đứa trẻ ko phải con mình thì "rụt cả vòi", chán...sao mà ích kỉ thế.
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tặng cả nhà bài thơ, đọc nhiều rồi mà vẫn thích. Vẫn muốn ngược cái gì đó, yêu ai đó :Thinking:

Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
    Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
    Ngược lòng mình tìm về nông nổi
    Lãng du đi vô định cánh chim trời

Em ngược thời gian, em ngược không gian
    Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
    Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
    Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh

Mang bao điều em muốn nói cùng anh
    Chợt sững lại trước cây mùa trút lá
    Trái đất sẽ thế nào khi màu xanh không còn nữa
    Và sẽ thế nào khi trong anh không còn em?

Em trở về im lặng của đêm
    Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
    Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
    Riêng chiều nay - em biết, một mình em...
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti va nhang Xem bài viết
    Ở Việt nam còn nặng nề chuyện phụ nữ đã li dị, nhất là ở miền Bắc. các ông bà già suy nghĩ cổ hủ đã đành, đến các anh chàng trưởng thành cũng lăn tăn chuyện làm đám cưới với người "đã qua 1 lần đò", nghĩ đến việc nuôi 1 đứa trẻ ko phải con mình thì "rụt cả vòi", chán...sao mà ích kỉ thế.
    Chả phải là cổ hủ đâu cậu, vì phụ nữ xinh nhiều quá nên đàn ông có nhiều cơ hội chọn lựa. Đàn ông lấy vợ kém vài chục tuổi là thường, cơ hội cũng nhiều hơn. Hơn nưa, cuộc sống con anh, con tôi, không dễ chút nào. Hai người cưới nhau về, con đẻ của cả hai mà còn khó sống nữa là. Khó lắm, khó lắm....:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Tặng cả nhà bài thơ, đọc nhiều rồi mà vẫn thích. Vẫn muốn ngược cái gì đó, yêu ai đó :Thinking:

Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
    Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
    Ngược lòng mình tìm về nông nổi
    Lãng du đi vô định cánh chim trời

Em ngược thời gian, em ngược không gian
    Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
    Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
    Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh

Mang bao điều em muốn nói cùng anh
    Chợt sững lại trước cây mùa trút lá
    Trái đất sẽ thế nào khi màu xanh không còn nữa
    Và sẽ thế nào khi trong anh không còn em?

Em trở về im lặng của đêm
    Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
    Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
    Riêng chiều nay - em biết, một mình em...
    Mình thích cái đoạn cuối, mênh mang vô định. Cô liêu độc thoại một mình giữa đêm trường tĩnh mịch. Đã buồn thì cho nó buồn hết đi, để đón nhận cái vui trọn vẹn. Cám ơn mẹ ku nhé. :LoveStruc::Rose: