TIN TÀI TRỢ.

Hội cha mẹ Đơn Thân Mậu Ngọ 1978 (tầng 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 82.4K Lượt đọc
  • 1.25K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesonca Xem bài viết
    XL co o sg, co cafe thì ới mình với nhé. Mình dang nuôi con 4thang tuoi ko bit co nhiu thoi gian để cafe ko nữa, sap het năm rui, mà o nhà chắc chết lun wa. Minh dang nuôi con 1 minh, cảm ơn bạn đa mời nhé. dt minh dây : 0909884922 Tâm
    Rất cám ơn Tâm đã có nhã ý mời mình cf nhưng tiếc mình ở Hn, nhưng nếu có dịp vào SG mình sẽ a lo và rủ T đi cf nhé. Mà này, cùng tuổi Ngựa hả T, vậy nuôi con vất vả lắm đấy, số mình cô độc mà, nhưng có con là niềm vui lớn rồi T ạ, mong bạn giữ gìn sk để chăm con, và có dịp gần đây nhất vào SG XL sẽ đt cho bạn, nhưng bạn nên vào nhà 888 cho vui đời bạn nhé. Nhà chỉ có mình nên cần người tâm sự mà. CHúc 2 mẹ con mạnh khỏe.
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, và in dấu lại trong trái tim người khác.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FatFather Xem bài viết
    Ôi sao lại pót cả sđt thế kia. Sđt thì pm thôi bạn nhé, vì cũng có 1 số ng không tốt chuyên rình rập các diễn đàn. Nhất là box này hơi nhạy cảm.

Chúc mừng ngày Phụ Nữ VN hơi muộn nhé cả nhà. Chúc chị em trong nhà luôn tươi trẻ, hạnh phúc và kiếm thật nhiều xiền, các cháu luôn khỏe mạnh và ngoan ngoãn.
    Cám ơn ông dù lời chúc muộn màng nhưng dù sao vẫn có là chúng tui vui rồi. Chúng tui cố gắng kiếm thật nhiều Bác để vào Sg đây, khi nào vào tui sẽ đt cả mấy bạn mới nữa. Mong lắm ngày trở lại. Mấy hôm nay tui bận việc quá, về nhà là muộn thế này đây. Thui tui đi với anh Trần bốn Giương đây. BB ông nhé
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, và in dấu lại trong trái tim người khác.
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan lop Xem bài viết
    Rất cám ơn Tâm đã có nhã ý mời mình cf nhưng tiếc mình ở Hn, nhưng nếu có dịp vào SG mình sẽ a lo và rủ T đi cf nhé. Mà này, cùng tuổi Ngựa hả T, vậy nuôi con vất vả lắm đấy, số mình cô độc mà, nhưng có con là niềm vui lớn rồi T ạ, mong bạn giữ gìn sk để chăm con, và có dịp gần đây nhất vào SG XL sẽ đt cho bạn, nhưng bạn nên vào nhà 888 cho vui đời bạn nhé. Nhà chỉ có mình nên cần người tâm sự mà. CHúc 2 mẹ con mạnh khỏe.
    Mình ở sg thì cũng ít bạn lắm, đi học rui đi làm, co chồng có con nên đâu còn thời gian cho bản thân mình nữa, khi xảy ra sự cố mình hết tin vào 1/2 còn lại. Cũng may là tinh thần thép nên đứng vững được. Tất cả mọi chuyện mình ko hiểu tại sao lại như thế? Đúng là tuổi Ngựa cô độc cực khổ lắm, nhưng ko sao XL hén vì càng thử thách mình càng đứng vững phải ko?. Nhà mình thì vắng như chùa Bà Đanh vậy đó, chắc tại mọi người bận rộn đi làm, còn mình giờ thì chăm con mọn nên rãnh rỗi lượn ra lượn vào thôi. Có ji nt dt cho mình với nhé. Chúc XL chủ trì nhà càng đông càng vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mình ở sg thì cũng ít bạn lắm, đi học rui đi làm, co chồng có con nên đâu còn thời gian cho bản thân mình nữa, khi xảy ra sự cố mình hết tin vào 1/2 còn lại. Cũng may là tinh thần thép nên đứng vững được. Tất cả mọi chuyện mình ko hiểu tại sao lại như thế? Đúng là tuổi Ngựa cô độc cực khổ lắm, nhưng ko sao XL hén vì càng thử thách mình càng đứng vững phải ko?. Nhà mình thì vắng như chùa Bà Đanh vậy đó, chắc tại mọi người bận rộn đi làm, còn mình giờ thì chăm con mọn nên rãnh rỗi lượn ra lượn vào thôi. Có ji nt dt cho mình với nhé. Chúc XL chủ trì nhà càng đông càng vui.
    uh, ở nhà chăm con thì rảnh rỗi mà, mình có sdt của bạn rồi, có gì hôm nào mình pm nhé. Nhà mình thường như vậy đó nên chăm chỉ về quét dọn giúp tớ nhé. Chúc bạn vui vẻ mạnh khỏe và Hp nhé.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có sdt của mebesonca, minh có thể noi chuyện cùng nhau được kg? Hiện giờ mìng đang buồn và cô độc quá. Nhìn xấp hồ sơ xin li hôn mà nước mắt cứ chảy. Mang tới cửa tòa án rồi mình lại kg dám vào. Mình kg biết nộp rồi sau này mình có hối hận kg nữa, còn kg nộp mình sống trong tâm trạng u uất quá!
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methanhhi Xem bài viết
    Mình có sdt của mebesonca, minh có thể noi chuyện cùng nhau được kg? Hiện giờ mìng đang buồn và cô độc quá. Nhìn xấp hồ sơ xin li hôn mà nước mắt cứ chảy. Mang tới cửa tòa án rồi mình lại kg dám vào. Mình kg biết nộp rồi sau này mình có hối hận kg nữa, còn kg nộp mình sống trong tâm trạng u uất quá!
    Hoan nghênh bạn 8 với mình, bạn nt dt cho mình liền nhé. Mình còn u uất đau đầu hơn bạn nhìu, thứ 4 ngày 31/10 này mình lên tòa án Q3 tiến hành thủ tục hòa giải lần 1, hi vọng sẽ gặp bạn cafe nc với nhau xíu nhé, mình vẫn còn đang nuôi con nhỏ 4thang đó- mình có tới 2 đúa con lận. Khổ lắm methanhhi ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

[QUOTE=mebesonca;27209662]Hoan nghênh bạn 8 với mình, bạn nt dt cho mình liền nhé. Mình còn u uất đau đầu hơn bạn nhìu, thứ 4 ngày 31/10 này mình lên tòa án Q3 tiến hành thủ tục hòa giải lần 1, hi vọng sẽ gặp bạn cafe nc với nhau xíu nhé, mình vẫn còn đang nuôi con nhỏ 4thang đó- mình có tới 2 đúa con lận. Khổ lắm methanhhi ơi.[/QUOT

Mình tưởng là giờ tòa không hòa giải nữa, thuận tình lên nộp đơn là họ xét thôi mà. Đau đầu thì giải tán cho nhanh chứ u uất mãi sống sao nổi mẹ nó ơi.
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

[QUOTE=xuan lop;27210180]
    Hoan nghênh bạn 8 với mình, bạn nt dt cho mình liền nhé. Mình còn u uất đau đầu hơn bạn nhìu, thứ 4 ngày 31/10 này mình lên tòa án Q3 tiến hành thủ tục hòa giải lần 1, hi vọng sẽ gặp bạn cafe nc với nhau xíu nhé, mình vẫn còn đang nuôi con nhỏ 4thang đó- mình có tới 2 đúa con lận. Khổ lắm methanhhi ơi.[/QUOT

Mình tưởng là giờ tòa không hòa giải nữa, thuận tình lên nộp đơn là họ xét thôi mà. Đau đầu thì giải tán cho nhanh chứ u uất mãi sống sao nổi mẹ nó ơi.

Mình thì cũng mún nhanh gọn lẹ, nhưng mà gd chồng thì đạo TC nên chuyện li dị là ko có trong từ điển, cây mún lặng mà gió chẳng dừng nên mình tự cứu cuộc đời mình thôi- cay đắng lắm bạn XL ơi. Mình đơn phương li dị nên hơi lâu, mỗi năm là mỗi 1 lần lh( đây là lần thứ 3) nhưng lại tin là tha thứ sẽ có cs tốt hơn nhưng trên đời thì " giang sơn dễ đổi- bản tính khó dời". Thôi thì coi như mình trả xong nợ cuộc đời cho 1 người vậy.
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Haiiii zaaaaa, nhà gì mà yên lặng lạ thường, nghe cả tiếng thằn lằn tặc lưỡi nữa. Chủ top oi, ráng leo lên tầng mới đeeee. Tình hình la mình mới vừa trồng được vạt rau muống nhỏ để ăn cho an toàn thì bị mấy con gà hàng xóm qua lụm sạch- tức ko chiụ nổi. Mà gà gì biết rình nữa chứ, mỗi sáng nó canh me mình mở cửa- nó kô vô liền( bị mình chọi), nó đợi mình ko để ý mới rón rén đi vô cả bầy. Mỗi ngày mình chọi gà ko bit bao nhiu lần mà cũng vậy. Buổi tối ở nhà còn nghe tiếng dế kêu nữa chứ- gì mà thảm dữ vậy trời?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Haiiii zaaaaa, nhà gì mà yên lặng lạ thường, nghe cả tiếng thằn lằn tặc lưỡi nữa. Chủ top oi, ráng leo lên tầng mới đeeee. Tình hình la mình mới vừa trồng được vạt rau muống nhỏ để ăn cho an toàn thì bị mấy con gà hàng xóm qua lụm sạch- tức ko chiụ nổi. Mà gà gì biết rình nữa chứ, mỗi sáng nó canh me mình mở cửa- nó kô vô liền( bị mình chọi), nó đợi mình ko để ý mới rón rén đi vô cả bầy. Mỗi ngày mình chọi gà ko bit bao nhiu lần mà cũng vậy. Buổi tối ở nhà còn nghe tiếng dế kêu nữa chứ- gì mà thảm dữ vậy trời?
    trời, mình đang mong nghe tiếng dế đây mà chả thấy có, vừa đưa trẻ con đi chơi về, dạo này cơ quan bận lu bù kh có thời gian vào nhà nữa. me nó về để chém và đặt gạch giúp nha. Tự trồng rau ăn thì ngon quá rồi, mình đây ăn rau mua ở chợ chẳng biết chết lúc nào, chả có đất mà trồng, đất ở còn thiếu mẹ nó ạ, huống chi là đất trồng. Hn giờ đang hanh khô, lạnh về đêm và sáng sơm, đến trưa thì nắng. Giao mùa khó chịu lắm, lại nhớ Sg. hic hic.
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thì thèm cái lạnh đến tê tái lòng người nơi ấy. SG 2 mùa mưa nắng chẳng có gì thú vị XL ơi. Mấy hôm nay kế bên nhà có đám ma nghe mà buồn não ruột, nhìu tâm trạng như là chính mình đang thương tiếc cho mình sao đó.... Cuộc đời ngắn quá XL nhỉ. hẹn khi nào con mình lớn xíu 1 định mình sẽ cùng rủ nhau đi phượt nhé. Nhớ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì thèm cái lạnh đến tê tái lòng người nơi ấy. SG 2 mùa mưa nắng chẳng có gì thú vị XL ơi. Mấy hôm nay kế bên nhà có đám ma nghe mà buồn não ruột, nhìu tâm trạng như là chính mình đang thương tiếc cho mình sao đó.... Cuộc đời ngắn quá XL nhỉ. hẹn khi nào con mình lớn xíu 1 định mình sẽ cùng rủ nhau đi phượt nhé. Nhớ....

Thật là buồn nhỉ! Sao cuộc sống toàn là nối tiếp những ngày buồn. Con người sinh ra là để nhận lấy cái "buồn". Nhưng đôi lúc cũng cố gắng vui đi T nhé, vì mình còn con nữa mà. Thấy con khoe mạnh là vui rồi. XL ở tận HN thì mình chưa có dịp ra đó được thì hẹn khi nào rãnh mình cùng cafe nha. Chúc T và bé nhà T khỏe nha.
    Tặng cho một bông hồng nè! hihihih
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methanhhi Xem bài viết

Thật là buồn nhỉ! Sao cuộc sống toàn là nối tiếp những ngày buồn. Con người sinh ra là để nhận lấy cái "buồn". Nhưng đôi lúc cũng cố gắng vui đi T nhé, vì mình còn con nữa mà. Thấy con khoe mạnh là vui rồi. XL ở tận HN thì mình chưa có dịp ra đó được thì hẹn khi nào rãnh mình cùng cafe nha. Chúc T và bé nhà T khỏe nha.
    Tặng cho một bông hồng nè! hihihih
    Mình lâu lâu bị tự kỉ ám thị vậy đó, cho cuộc sống cân bằng lại- chứ lên gân quá có ngày đứt gân chết. Mỗi khi tự kỉ là mình lại thấy ánh sáng cuối đường hầm mặc dù ko bít xa hay gần nhưng cứ đi rồi sẽ tới. Năm ngoái mình có dịp tháp tùng papa đi du lịch 1 tháng trời ngoài đó mà lúc đó minh ko co sdt của XL, mà cũng đâu có thời gian để rong ruổi đây đó đâu( đi với papa toàn là canh me papa để nhắc nhở chuyện ăn uống, thuốc thang, sức khỏe,...). HN đẹp lắm methanhhi à, mình còn lên mãi tận vùng cao rùi qua china nữa. Mình thì thích đi phượt như thế lắm, sau này có dịp mình rủ methanhhi đi nhé- đi Dalat thôi, được kô? còn đi nhìu thì phải có thời gian nữa. Methanhhi cũng nên thường xuyen vào đây để 8 nhé vì nhà vắng lắm. Khi nào có xiền nhìu mình sửa lại chỗ ở cho tươm tất rùi mời mọi người tới hóng gió ngắm trăng mà ko cần fai leo núi xa xôi. Chúc methanhhi vững bước trong cuộc sống nhé, có ji nt minh cafe thôi.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình lâu lâu bị tự kỉ ám thị vậy đó, cho cuộc sống cân bằng lại- chứ lên gân quá có ngày đứt gân chết. Mỗi khi tự kỉ là mình lại thấy ánh sáng cuối đường hầm mặc dù ko bít xa hay gần nhưng cứ đi rồi sẽ tới. Năm ngoái mình có dịp tháp tùng papa đi du lịch 1 tháng trời ngoài đó mà lúc đó minh ko co sdt của XL, mà cũng đâu có thời gian để rong ruổi đây đó đâu( đi với papa toàn là canh me papa để nhắc nhở chuyện ăn uống, thuốc thang, sức khỏe,...). HN đẹp lắm methanhhi à, mình còn lên mãi tận vùng cao rùi qua china nữa. Mình thì thích đi phượt như thế lắm, sau này có dịp mình rủ methanhhi đi nhé- đi Dalat thôi, được kô? còn đi nhìu thì phải có thời gian nữa. Methanhhi cũng nên thường xuyen vào đây để 8 nhé vì nhà vắng lắm. Khi nào có xiền nhìu mình sửa lại chỗ ở cho tươm tất rùi mời mọi người tới hóng gió ngắm trăng mà ko cần fai leo núi xa xôi. Chúc methanhhi vững bước trong cuộc sống nhé, có ji nt minh cafe thôi.
    Mình cũng thích như thế lắm. Từ ngày có con mình chẳng còn đi đâu được. Giờ đi đâu cũng phải dắt theo hai bé con. Đi dalat mình cũng thích lắm. Hy vọng tương lai tới mình sẽ có cơ hội. Chúc mesonca và bé khỏe.
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Haiiiiii zaaaaaaaaaaaa, lại 1 tuần nữa đã trôi wa. Thời gian ơi sao mà nhanh thế, mong con gái mau lớn -khoẻ mạnh để cùng tung tăng với mẹ mà cũng sợ khi đó mình sắp bước vào hàng U4 . Trước đây sao mình ko bit methanhhi nhỉ, bit thì mình lôi bạn đi choi du lịch với mình rùi. Dalat á, đi hoaì, đi trong cô đơn có, mà đi với hội YAMAHA cũng có, nhìu lắm, kỉ niệm về dalat thì kể sao cho hết nhỉ. Có điều là ra đó mình ăn được nhìu và ngủ cũng nhìu nữa. Mong 1 ngày nào đó mình sẽ lại lên đường đến thành phố sương mù nhé.
    • 100 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cũng thật lâu rồi hôm nay mới vào nhà, nhà mình giờ có nhiều thành viên mới quá, tự nhiên cảm thấy buồn, có lẽ thêm một thành viên lại thêm biết thêm một sự chia ly, nhưng cuộc sống là thế, chả ai mong muốn nhưng việc j đến ắt nó sẽ đến. Mình cũng đang cảm thấy chông chênh, dù ly thân 2 năm, 2 năm đơn thân nuôi con rồi, nhưng khi cầm cái quyết định ly hôn mà tòa đưa lại thấy đau nhói...
    Hãy sống và khát vọng để thấy đời mênh mông...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mấy hôm XL bận bịu quá không về nhà chém gió được, giờ mới về đặt vài viên gạch đây. Công việc cơ quan và cả việc làm thêm cứ cuốn thời gian đi, một ngày nhanh hết quá. Với lại miến bắc giờ 5h đã tối rồi, cảm giác lúc nào cũng vội vã. Mebesonca va methanhhi ơi, nói đến đi phượt tui vô cùng thích đó. Đời tui tui chỉ thích đi du lịch khám phá miến đất lạ, chứ còn ăn uống thì lại không quan trọng. Tết năm ngoái mẹ con tui vào SG ăn tết, được các bạn trong đó đưa đi chơi, năm nay không vào được cảm giác nhớ nhung bao trùm. Tuy SG không có không khí tết bằng HN nhưng những cái đơn giản, và tình người sâu đậm thì tui yêu mến lắm. Hy vọng là sẽ có lần tui trở lại vào dịp tết, hoặc 1 dịp gần đây nhất để liên lạc với 2 bạn nhé. Khuya rùi, chúc mọi người ngủ ngoan nhé, XL cũng đi với anh Giương cho cái lưng đỡ mỏi đấy. g9 cả nhà.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay cảm giác buồn bã và trống trải lại ùa về. Sáng giờ làm việc mà k tập trung được. Các bạn nè khi nào mình mới hết cảm giác này nhỉ? Nó thật khó chịu quá! Mình cũng muốn đi đâu đó cho khây khỏa, mà minh đi chơi rồi con mình kg biết để cho ai nên sáng đi làm rồi tối về nhà. Hy vọng cảm giác này sẽ chóng qua. Thanks mebesonca nhé vì tất cả.
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

SG dạo này thời tiết dễ chịu ghê, buổi sáng trời se lạnh- có bạn nào cảm nhận được ko nhỉ? Tự nhiên nhớ.... nhớ về cái nắm tay siết thật chặt,....giờ này mà langthang Dalat được thì tốt biết mấy.
    Gió thổi xào xạc, nhìn vc cô bé giúp việc tuy nghèo chẳng có gì nhưng họ hạnh phúc, đôi khi mình cũng chỉ cần hp đơn sơ như thế sao mà khó quá nhỉ.
    8 với cô e gái đang làm người thứ 3 tội lỗi, tình nguyện và dâng hiến như con thiêu thân, ko bit làm sao để e tỉnh ngộ ra- sợ rằng 1 ngày nào đó chẳng còn nhận ra em tôi nữa... buồn thay.
    Methanhhi ơi, cảm giác là cảm giác hiện tại, rồi tất cả sẽ qua. Nếu bạn mun đi thì dũng cảm bỏ lại( nhờ người trông hộ vài ngày) hoặc tự thưởng cho mình 1 ngày dài hưởng thụ. Mình thì con mọn thế, mún relax mà cũng ko được nè.
    Gió thổi vườn cây xào xạc, trăng non, chỉ mình mình ngắm- bùn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mẹ nó ơi tâm trạng thế, Hn lạnh nè, có ng còn buồn hơn bạn. Ngủ sớm nhé. G9 tất cả.