Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội cha mẹ Đơn Thân Mậu Ngọ 1978 (tầng 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 84.1K Lượt đọc
  • 1.25K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan lop Xem bài viết
    Ông ah, nghe nhà Chili giới thiệu qua phía trên là ok lắm rồi, món này đơn giản, mùa hè ở ngoài này ai cũng thích ăn, chứ hè món kho, rim và xào thì ít ăn hơn ông ạ, món đó ăn sườn vừa chín tới có độ thơm ngậy, chan canh sấu chua chua, cộng với mùi thơm của hành hoa và lá mùi tàu, dễ ăn hơn vì mùa hè thường háo nước mà. Quả sấu cứ độ hè là có, thưởng để nấu canh chua, hoặc ngâm đường làm nước sấu đá giải khát. Còn lá mùi tàu thì thường để ăn với rau sống hoặc cho xào và nấu canh như canh bí xanh, canh khoai tây, canh dọc mùng. Nếu ông muốn khám phá thêm món ăn miền Bắc thì xin mời ông ra Bắc chúng tôi thể hiện những món đó cho ông thưởng thức. Người ta nói ăn Bắc mặc Nam là thế đó ông ạ.
    trái sấu thì trong nam này chưa thấy , còn như lá mùi tàu , thì theo như bà nói đó là lá ngò gai trong nam thường gọi phải không ?
    Quyết không yêu để tiền uống rượu , sống một mình cho gái thèm chơi !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trantringhia Xem bài viết
    trái sấu thì trong nam này chưa thấy , còn như lá mùi tàu , thì theo như bà nói đó là lá ngò gai trong nam thường gọi phải không ?
    Đúng rồi, vậy là 2 cách gọi khác nhau thôi, chứ tui cũng thấy trong đó có mùi tàu mà, hôm bạn tui dẫn đi ăn hủ tiếu, cả ăn phở nữa họ cũng đưa tùm lum rau sống ra, có cả lá mùi tàu trong đó, vậy là ngò gai. kekekke
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, và in dấu lại trong trái tim người khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabanglang0578 Xem bài viết
    @ Mình xin được nộp đơn gia nhập hội MN78 nhé. Hình như hội mình đa số thành viên ở HN thì phải, có ai ở gần SG không?
    Kekekeke Tui ko phải MN78 nhưng tui cũng trong lùm lâu rùi. nhà tui ở sè gòng nè hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benbum Xem bài viết
    Kekekeke Tui ko phải MN78 nhưng tui cũng trong lùm lâu rùi. nhà tui ở sè gòng nè hihihi
    Bác nhanh chân quá đấy. Khi nào anh vào đà nẵng? Em đang chơi ở đn nè
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, và in dấu lại trong trái tim người khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trông nhà, đêm khuya !!!!
    Mẹ XL ơi mẹ phải hỏi cái người đặt gạch xây nhà đâu rồi , mải lo làm ăn quá ko chịu trông nom nhà cửa.
    Thôi để a góp cục gạch xây nhà hộ các mợ vậy nhỉ. Chúc các mợ các con của các mợ luôn vui khỏe yêu đời nhé.
    Sống trên đời ắt phải nhậu.
    Nhậu ắt sẽ say .
    Say đôi khi sẽ ngã.
    Ngã rồi sẽ phải đứng dậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bác nhanh chân quá đấy. Khi nào anh vào đà nẵng? Em đang chơi ở đn nè
    HIhoihihi
    a đang ở Sìa gòng mà kekeke. Em đi DN hồi nào
    Sống trên đời ắt phải nhậu.
    Nhậu ắt sẽ say .
    Say đôi khi sẽ ngã.
    Ngã rồi sẽ phải đứng dậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benbum Xem bài viết
    HIhoihihi
    a đang ở Sìa gòng mà kekeke. Em đi DN hồi nào
    em vô hôm qua a ạ. Khi nào anh vào a Cv bận kh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

kéo nhà lên cái nào, 1 tuần trôi qua, thời gian nhanh thật. Nhà cửa vắng vẻ quá, cảm giác thành viên nhà này chán vào xây nhà rồi ?????
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 772 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

kéo nhà lên cái nào, 1 tuần trôi qua, thời gian nhanh thật. Nhà cửa vắng vẻ quá, cảm giác thành viên nhà này chán vào xây nhà rồi ?????
    Cái nhà này giờ bỏ đi lang thang hết rồi chị ạ
    ORDER ĐẶC BIỆT KIỂM NGHIỆM TRƯỚC MUA SAU
    Tel: 0902.285.385 - Hỗ trợ tư vấn qua yahoo: khanhtn83
    Dầu gió Minyak Angin Aromatherapy SafeCare - Indonesia - Chăm sóc an toàn cho gia đình bạn!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtn Xem bài viết
    Cái nhà này giờ bỏ đi lang thang hết rồi chị ạ
    EM cũng còn chả muốn xây nhà, bỏ đi đâu mất tăm mất tích nữa là những người khác. Buồn ghê cơ, cố gắng hết cái tầng 4 này, rùi liên hoan 1 bữa xong xem có lên tầng 5 được hay không.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Chiều nay, quyết định đi cắt tóc. KHi về cũng thấy hay hay, trẻ ra được chút. Thấy yêu đời hơn, thấy yêu nhiều cái, nhiều thứ, nhiều nơi.. và túm lại là vui vui chút. 2 mẹ con cơm canh ngao ngon tuyệt, ăn xong đi bộ chút về ngủ cho dễ. Mời cả nhà ăn cơm và chúc buổi tối thứ 7 vui vẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 772 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chiều nay, quyết định đi cắt tóc. KHi về cũng thấy hay hay, trẻ ra được chút. Thấy yêu đời hơn, thấy yêu nhiều cái, nhiều thứ, nhiều nơi.. và túm lại là vui vui chút. 2 mẹ con cơm canh ngao ngon tuyệt, ăn xong đi bộ chút về ngủ cho dễ. Mời cả nhà ăn cơm và chúc buổi tối thứ 7 vui vẻ.
    Nhất chị rồi nhé - chúc 2 mẹ con cuối tuần vui vẻ
    ORDER ĐẶC BIỆT KIỂM NGHIỆM TRƯỚC MUA SAU
    Tel: 0902.285.385 - Hỗ trợ tư vấn qua yahoo: khanhtn83
    Dầu gió Minyak Angin Aromatherapy SafeCare - Indonesia - Chăm sóc an toàn cho gia đình bạn!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Gần đến cuối của 1tuần nữa mới vào cám ơn đc ông em nhà mình. Dạo này im hơi lặng tiếng thế em?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Cơn mưa cuối ngày làm dịu mát hẳn, cả ngày oi bức. XL mấy hôm nay thảnh thơi, vì chuẩn bị nghỉ hè rồi. Chuẩn bị lên lịch ọp của cả nhà nào, mấy ng quên lối về nhà, XL sẽ mời đến để kiểm điểm. E hèm, e hèm ....
    • 334 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Cơn mưa cuối ngày làm dịu mát hẳn, cả ngày oi bức. XL mấy hôm nay thảnh thơi, vì chuẩn bị nghỉ hè rồi. Chuẩn bị lên lịch ọp của cả nhà nào, mấy ng quên lối về nhà, XL sẽ mời đến để kiểm điểm. E hèm, e hèm ....
    Chị, khỏe ko chị? thấy tâm trạng chị có vẻ tốt nhỉ hi..hi vào SG off nữa ko chị,e chuẩn bị đầu tháng 8 lên SG bay ra Đà Nẵng có việc !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singlemom84 Xem bài viết
    Chị, khỏe ko chị? thấy tâm trạng chị có vẻ tốt nhỉ hi..hi vào SG off nữa ko chị,e chuẩn bị đầu tháng 8 lên SG bay ra Đà Nẵng có việc !!!
    Hi em, CHị khỏe, mọi thứ tốt em ạ, cháu D mỗi lần xem lại ảnh tết cứ nhắc hoài cô T, 2 mẹ con em khỏe kg? khi nào chị vào Sg thì kêu mọi người ra off nhé, mà có khi off ở Vũng Tàu ý em ạ. Bay ra Đà nẵng hả em ? Hy vọng lần này em vui hơn lần trước , em nhé. Chúc 2 mẹ con em khỏe, vui tươi nhé.
    • 334 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Hi em, CHị khỏe, mọi thứ tốt em ạ, cháu D mỗi lần xem lại ảnh tết cứ nhắc hoài cô T, 2 mẹ con em khỏe kg? khi nào chị vào Sg thì kêu mọi người ra off nhé, mà có khi off ở Vũng Tàu ý em ạ. Bay ra Đà nẵng hả em ? Hy vọng lần này em vui hơn lần trước , em nhé. Chúc 2 mẹ con em khỏe, vui tươi nhé.
    Dạ chị, e khỏe chị ơi,chị cho e gửi lời thăm bé Dương, e cũng nhớ mẹ con chị quá, cùng nhau lội bộ suốt quãng đường mua sắm dài mà ..hi.hie lần này đi e cũng hy vọng vui vẻ, e có trả lời chị bên topic sg về ngày đi , chi xem nhé, e qua đây lấn sân quá sợ mấy anh chị la chết.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singlemom84 Xem bài viết
    Dạ chị, e khỏe chị ơi,chị cho e gửi lời thăm bé Dương, e cũng nhớ mẹ con chị quá, cùng nhau lội bộ suốt quãng đường mua sắm dài mà ..hi.hie lần này đi e cũng hy vọng vui vẻ, e có trả lời chị bên topic sg về ngày đi , chi xem nhé, e qua đây lấn sân quá sợ mấy anh chị la chết.
    ok em, nhớ mọi người quá, không biết tết này có vui được bằng tết trước kg nữa. Thỉnh thoảng chị lại bỏ hình ra ngắm, cố gắng lại vào đường hoa lần nữa. EM giữ gìn sk để đi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 88 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng ngày quốc khánh Mỹ 04/7!
    ----------------------------------------------------------------------------------
    Cứ chi cơm trắng muối vừng
    Cơm khê sắn độn cũng đừng xa nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafemuoi Xem bài viết
    Chúc mừng ngày quốc khánh Mỹ 04/7!
    Trời, cám ơn anh, ngày sinh nhật của nhà mà không ai về nhà hết, buồn quá cơ. nhanh thạt vậy mà đã 3 năm cái nhà này tồn tại. Anh và gd khỏe kg? Chúc anh và gd vui vẻ hp nhé.