TIN TÀI TRỢ.

Hội cha mẹ Đơn Thân Mậu Ngọ 1978 (tầng 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 82.8K Lượt đọc
  • 1.25K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,954 Bài viết

• 1,739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuvang_menhmang Xem bài viết
    Xin chào các mẹ 78,

Cho tớ gia nhập hội với nhé. Tớ cũng 78, làm tư vấn tài chính, mặc dù single mum nhưng mình rất vui vẻ, lạc quan.

Tặng các bạn một câu mà tớ rất tâm đắc: "Chúa tạo ra cả thế giới khi Người chỉ có một mình"

Chúc cuối tuần vui vẻ!
    Welcome bạn vào nhà Ngựa nhé .Tích cực vào nhà xây nhà cùng bọn mình nhé .Tặng hoa bạn nhé chúc bạn luôn vui vẻ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    ... A có hay chăng và A có biết chăng nơi đây trái tim E đang lạnh câm.
    Vì quá yêu A ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ 78,

Cho tớ gia nhập hội với nhé. Tớ cũng 78, làm tư vấn tài chính, mặc dù single mum nhưng mình rất vui vẻ, lạc quan.

Tặng các bạn một câu mà tớ rất tâm đắc: "Chúa tạo ra cả thế giới khi Người chỉ có một mình"

Chúc cuối tuần vui vẻ!
    Cám ơn mẹ Ánh nha. Chủ nhật mình và nhà May có 1 đám cưới mà mẹ Ánh có tận 2 đám là vui hơn nhà này rồi đó nha. :Laughing:
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, và in dấu lại trong trái tim người khác.
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lại vừa đi đám nữa về mẹ nó ạ! Trời rét kinh khủng, đám cưới kiểu này là bắt trúng đợt rét nhất, đáng iu thật!

Các con nghỉ học hết phải không mấy mẹ? Có mẹ nào phải nghỉ làm trông con hoặc mang con tới công ty không?
    YM: mua_thu_vang_menh_mang :Rose:
    • 4,954 Bài viết

• 1,739 Được cảm ơn

Trời HN chưa đủ lạnh , Mai mình fải lên vùng cao để đón cái lạnh mới đc có mẹ nào tham gia cùng ko
    Vì quá yêu A ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Lại vừa đi đám nữa về mẹ nó ạ! Trời rét kinh khủng, đám cưới kiểu này là bắt trúng đợt rét nhất, đáng iu thật!

Các con nghỉ học hết phải không mấy mẹ? Có mẹ nào phải nghỉ làm trông con hoặc mang con tới công ty không?
    ui chao. May mà nhà mình gửi được con. Không thì lại phải cho ra cơ quan mẹ nó ah. Hôm nay xuống Thượng ĐÌnh làm việc , thấy rét kinh khủng.
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, và in dấu lại trong trái tim người khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequynhanh78 Xem bài viết
    Trời HN chưa đủ lạnh , Mai mình fải lên vùng cao để đón cái lạnh mới đc có mẹ nào tham gia cùng ko
    ah ra thế? bà lên Mẫu Sơn xem băng tuyết hả? Nhất bà rồi đấy !! Xem xong nhậu và lại sưởi chăn 37 độ thì còn gì bằng. thế gì giá bằng đến mấy cũng thích. :Laughing::Applause:
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mequynhanh78 ới, Tết vừa rồi mình đi sapa, cốt để xem băng tuyết. Lúc đó Sapa có 4 độ C, lạnh tê tái. Mải chơi quá, không xem tivi, net, lúc lên xe về rồi mới có người bảo là có đoạn đường nào đó xuống có 2 độ C, có băng tuyết, tiếc đứt cả ruột.

Ở Sapa sợ nhất là đang tắm dở mà hết nước nóng. Ặc ặc, ặc ặc.... nước như đá... Đang xoa dở xà phòng mới chít...:Silly:
    • 4,954 Bài viết

• 1,739 Được cảm ơn

Mequynhanh78 ới, Tết vừa rồi mình đi sapa, cốt để xem băng tuyết. Lúc đó Sapa có 4 độ C, lạnh tê tái. Mải chơi quá, không xem tivi, net, lúc lên xe về rồi mới có người bảo là có đoạn đường nào đó xuống có 2 độ C, có băng tuyết, tiếc đứt cả ruột.

Ở Sapa sợ nhất là đang tắm dở mà hết nước nóng. Ặc ặc, ặc ặc.... nước như đá... Đang xoa dở xà phòng mới chít...:Silly:
    mai ở Mẫu Sơn có -2 độ thôi me nó ạ .Kiểu này chắc mình cũng đóng băng luôn hahhaa
    Vì quá yêu A ...
    • 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cả nhà cho mình hỏi .ko biết bây giờ ở trên đỉnh mẫu sơn có bán kem ko nhỉ.ăn kem ở đó chắc ngon lém.đang tính lên đó ăn kem hiiiiiiiii:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Nếu đang tắm đến đoạn đang xoa dở xà phòng mà hết nước thì theo tôi rửa nước đá những chỗ nào cần rửa, còn đâu cứ để xà phòng đó cho thơm. :Laughing:. Hôm sau về Hn tắm lại, có lẽ lại ấn tượng hơn đấy:Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguahoanghd78 Xem bài viết
    cả nhà cho mình hỏi .ko biết bây giờ ở trên đỉnh mẫu sơn có bán kem ko nhỉ.ăn kem ở đó chắc ngon lém.đang tính lên đó ăn kem hiiiiiiiii:Laughing::Laughing:
    quá hay, mình cũng đang có ý định lên Mẫu Sơn ăn kem, có cạ đi ăn kem rồi. Bố ku ơi, không khéo chưa ăn kem đã không còn răng vì chặng đường đi lên đó, hai hàm răng va vào nhau vì lạnh cứ chan chát ý chứ. Thôi kg còn răng thì lợi lúc đó sẽ phát huy, ăn kem như thế để luyện lợi về HN nhai cơm cũng được đấy chứ nhỉ??:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật mẹ Thùy Dương :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình xin được gia nhập hội cha mẹ đơn thân Mậu Ngọ. Mình ở HN, gia tài còn lại của mình là hai con, 1 gái, 1 trai. Bố các cháu đã bỏ ba mẹ con mình lên thiên đàng được gần 3 năm rồi. Mình đã từng rất suy sụp, đau đớn....nhưng tự nhủ mình phải sống cho con và cho cả anh ấy nữa nên lại cố gắng. Cứ leo lên đỉnh ngọn núi này lại nhìn thấy vô vàn ngọn núi khác mà ngọn nào cũng cao vút và gập ghềnh...Vì con, lại tự nhủ: "tôi ơi, đừng tuyệt vọng"
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong-my Xem bài viết
    Mình xin được gia nhập hội cha mẹ đơn thân Mậu Ngọ. Mình ở HN, gia tài còn lại của mình là hai con, 1 gái, 1 trai. Bố các cháu đã bỏ ba mẹ con mình lên thiên đàng được gần 3 năm rồi. Mình đã từng rất suy sụp, đau đớn....nhưng tự nhủ mình phải sống cho con và cho cả anh ấy nữa nên lại cố gắng. Cứ leo lên đỉnh ngọn núi này lại nhìn thấy vô vàn ngọn núi khác mà ngọn nào cũng cao vút và gập ghềnh...Vì con, lại tự nhủ: "tôi ơi, đừng tuyệt vọng"
    Hi bong-my,

Tớ cũng có bạn 78 cũng như trường hợp tương tự như cậu. Hiện đang nuôi 2 con. Chắc chắn sẽ vất vả lắm nhưng tớ tin bố các cháu sẽ phù hộ và các con cũng rất tự hào vì vậu.

Cố gắng lên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật mẹ Thùy Dương :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    Cám ơn mẹ Ku nhiều nhiều. Cám ơn các bạn trong nhà mình đã đến chung vui với mình, thật ra cũng khó có buổi nào có gặp gỡ đầy đủ như vậy. Hi vọng có buổi nào đó gây đây nhất vui hơn nữa, hát hết mình hơn nữa. Mình chỉ biết cám ơn, còn từ nào nữa cũng là thừa, và nếu thiếu thì cũng thiếu nhiều câu nữa. Thôi khuya rồi, lạnh lắm, chúc cả nhà ngủ ngoan nha. :Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong-my Xem bài viết
    Cuộc đời lắm gian truân, nhiều ngã rẽ mà không ai lường trước được. Sau thất bại lại là cả một chặng đường cố gắng, để hoàn thiện cuộc sống và cân bằng lại chính mình. Hi vọng bạn sẽ vượt qua khó khăn một cách dễ dàng, lạc quan. Mong bạn đặt thêm nhiều viên gạch cho nhà mình được cao, cao mãi. Cám ơn bạn đã tham gia. chúc bạn toại nguyện trong cuộc sống. :Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    • 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

:Laughingài 1 ngày chủ nhật của mùa đông giá rét. nằm mãi ko ngủ đc .thế mà khi ngủ rồi mãi mới dạy đc .hiiiiiiii..chào bạn bong-my nhé rất vui khi bạn tham gia hiiiiiiii .mình lại đi ngủ đây.hẹn gặp lại sau nhé. nắng lên mà vẫn rét.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,340 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

:Laughingài 1 ngày chủ nhật của mùa đông giá rét. nằm mãi ko ngủ đc .thế mà khi ngủ rồi mãi mới dạy đc .hiiiiiiii..chào bạn bong-my nhé rất vui khi bạn tham gia hiiiiiiii .mình lại đi ngủ đây.hẹn gặp lại sau nhé. nắng lên mà vẫn rét.:Laughing:
    trời này càng nắng càng rét bố ku ah. chỉ thích không phải làm gì cứ ở trong chăn, vậy mà lại cứ phải dậy.:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mẹ quỳnh anh đã chít lạnh chưa dấy???:Laughing:
    MTI2Mzk3MjM1MA

lắng đọng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Ông ngựa hoang nè chạy hoài không có mỏi? tìm đâu bãi cỏ non thì gặm cho đỡ mỏi chân, oài , mà hắn đi ngủ rồi. :Laughing:
    MTI2Mzk3MjM1MA

lắng đọng