TIN TÀI TRỢ.

Hội các ông bố bà mẹ đơn thân tại TPHCM đây. Mọi người vào chia sẽ nhé

• 5 Lượt chia sẻ
  • 54.4K Lượt đọc
  • 553 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatinhyeu85 Xem bài viết
    Em chào cả nhà
    Hiện tại e đang là SM rồi,chỉ còn 3 tháng nữa là con trai e chào đời. E chưa lấy chồng,thằng người yêu của e bỏ e và cả con để chuẩn bị đi lấy 1 cô vơ theo nghĩa gia đình nhà nó là môn đăng hậu đối, nó và gia đình nó ép e phải bỏ đứa bé, nhưng e k chịu,e thương con e lắm. e chấp nhận làm mẹ đơn thân mặc dù biết là sẽ rất khó khăn, hiện tại gia đình và bạn bè e chưa ai biết. e đang làm ở 1 công ty tài chính của Nhật ngoài HN, nhưng e quyết định sẽ vào Sài Gòn sinh sống và sinh e bé. mặc dù có quyết tâm vào Sài Gòn đấy nhưng e vẫn sợ: Sợ vì chỉ có 1 mình, k người thân,k bạn bè, rồi lúc sinh nở,đêm hôm biết trông cậy vào ai...e sợ nhiều thứ quá.e k biết phải làm sao cho ổn thỏa đây.mong mọi người cho lời khuyên.
    em cảm ơn ạ
    chào bạn. Mình hy vọng bạn sẽ cố gắng vượt qua khó khăn này, trên đường đời còn nhiều chông gai lắm bạn ah. Nhưng mình nghĩ nếu có quyết tâm cao thì moi chuyện sẽ ổn thôi. có phải bạn làm TVTC cty Daiichi Life k? nếu phải thì mình cũng là 1 đồng nghiệp của bạn đó. nếu bạn có ý định vào SG mình sẽ tìm chỗ ở giúp bạn gần trụ sở cty và giúp bạn kiếm thêm thu nhập 1 số lĩnh vực khác. Nếu cần mình giúp hãy nt riêng cho mình nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các anh chị em , mình là sm , con trai mình 20 ngày nữa là tròn một tuổi .
    Từ lúc chia tay với anh ( chồng), mình chẳng có thời gian để buồn . Mình đã bán nỗi buồn để có tiền , thậm chí khi mình mới sinh mổ được 20 ngày mình đã lao đầu ra ngoài đường để kiếm tiền . Nhiều người thấy mình như vậy cũng " quở" mình nhiều lắm nhưng mình mặc kệ , biết làm sao được .Hoàn cảnh của mình côi cút nên mình rất sợ bé cưng của mình khổ sở , thiếu thốn . Mẹ mình mồ côi , ba mình mất sớm , các anh em của mình đều nghèo nên họ không giúp gì được ngoài những lời động viên .Mình phải cố gắng tự cứu lấy mình và ráng nuôi cục cưng của mình tốt nhất có thể .
    Mỗi khi xuống tinh thần thì lấy hình thằng con trai ra ngắm , cu cậu lúc nào cũng cười toe , mình yêu lắm , bao mệt nhọc tan biến theo nụ cười chàng trai bé nhỏ của mình đấy . Bây giờ mình hạnh phúc vì mình còn có mẹ và con , một già , một trẻ để mình lo cho họ , như vậy là mình mãn nguyện lắm rồi .
    Đôi lúc không có bóng dáng người đàn ông mình sẽ tự lập và can đảm hơn vì vậy mình cảm ơn Anh đã bước ra cuộc đời của mình để mình được làm cha , làm mẹ , làm bạn , làm thầy của con trai mình .
    Khi nào có off nhớ rủ mẹ con mình tham gia với nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình cũng đang hóng off của hội đây
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

hay là mùng 1 tháng 6 này đưa trẻ đi chơi đi các bố mẹ. địa điểm thì mình đề xuất 2 nơi: 1. Thảo cầm viên; 2. Công Viên Gia Định
    gia đình mình cho ý kiến đi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TuanMinhTuanKhoi Xem bài viết
    hay là mùng 1 tháng 6 này đưa trẻ đi chơi đi các bố mẹ. địa điểm thì mình đề xuất 2 nơi: 1. Thảo cầm viên; 2. Công Viên Gia Định
    gia đình mình cho ý kiến đi
    Ngày này đi Thảo Cầm Viên vui nè, nhưng đông lắm, gửi xe cũng rất cực khổ. Nếu đi buổi chiều mình thấy ổn hơn. Sáng thì phải đi thật sớm mới đỡ nắng. Đang tìm 1 SD ẵm phụ 1 bé đây mẹ TMTK ạ , tham lam muốn đưa cả 2 nhóc đi luôn
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty_sona Xem bài viết
    Ngày này đi Thảo Cầm Viên vui nè, nhưng đông lắm, gửi xe cũng rất cực khổ. Nếu đi buổi chiều mình thấy ổn hơn. Sáng thì phải đi thật sớm mới đỡ nắng. Đang tìm 1 SD ẵm phụ 1 bé đây mẹ TMTK ạ , tham lam muốn đưa cả 2 nhóc đi luôn
    phải mang 2 nhóc đi chứ, hôm đó mà đi buổi sáng chắc đông lắm, chiều thì sợ mưa. sáng thứ 7 thì vẫn bận làm. hay là CN đi chơi nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 790 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

chủ nhật cũng dc đó , em cũng chỉ dc nghỉ chủ nhật thôi, em thich thảo cầm viên hơn, cho con đi xem thú, cho em 1 xuất nhé, sáng thì mát mẻ hơn. he he em đăng ký rồi đấy nhé. em mà có thêm tay nữa chạy qua phụ chị Kitty một bé he he
    Xuân có trăm hoa Thu trăng sáng
    Hạ có gió lành Đông tuyết rơi
    • 54 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

đi sáng chứ chiều nắng và hay mưa nữa.sáng đi sớm 1 chút cho các bé tham quan, nắng nóng lên mệt rồi thì cho các bé nghỉ ngơi ăn uống. nhưng mà bé nhà mình thì chưa cho tham gia được vì chưa biết đi hix...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanglun Xem bài viết
    chủ nhật cũng dc đó , em cũng chỉ dc nghỉ chủ nhật thôi, em thich thảo cầm viên hơn, cho con đi xem thú, cho em 1 xuất nhé, sáng thì mát mẻ hơn. he he em đăng ký rồi đấy nhé. em mà có thêm tay nữa chạy qua phụ chị Kitty một bé he he
    Mình ham quá nhưng chưa chắc chắn được, dạo này nhiều việc rối ren tí cũng ảnh hưởng đến lịch trình của con. Mình đăng ký dự bị vậy.
    • 790 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

mẹ TMTK chị sao? đi đâu chị? chắc các bố mẹ chưa để ý vụ này vì còn xa, em cứ kéo lên để nhà mình để ý nhé
    Xuân có trăm hoa Thu trăng sáng
    Hạ có gió lành Đông tuyết rơi
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Mình ham quá nhưng chưa chắc chắn được, dạo này nhiều việc rối ren tí cũng ảnh hưởng đến lịch trình của con. Mình đăng ký dự bị vậy.
    CN mà cũng ko đi được à? hay lại muốn đi ăn mảnh ở đâu??????????????????? Khai mau!!!!!!
    • 450 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Hì hì, hay là mình lập 1 nhóm trên Facebook để mọi người join vào dễ nói chuyện hơn nhỉ? Mạng WTT hơi chán, và chức năng trò chuyện cũng không bằng Facebook. Các bạn ở HN cũng có lập 1 nhóm rồi đó, mình thấy ũng hay. Các bạn cho ý kiến nhé!
    Tâm như nguyệt
    • 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TuanMinhTuanKhoi Xem bài viết
    CN mà cũng ko đi được à? hay lại muốn đi ăn mảnh ở đâu??????????????????? Khai mau!!!!!!
    Đi chơi càng đông càng vui (càng hao) mà. Vì mình còn phối hợp lịch bé bên Nội và hoạt động của trường bé nên chậm chạp chút. Sao mẹ TMTK cứ nghi oan cho người muốn có tội thế hở!!! Ngại quá, hihi.
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Đi chơi càng đông càng vui (càng hao) mà. Vì mình còn phối hợp lịch bé bên Nội và hoạt động của trường bé nên chậm chạp chút. Sao mẹ TMTK cứ nghi oan cho người muốn có tội thế hở!!! Ngại quá, hihi.
    Ngày đó cố gắng đàn đúm 1 tý. lâu quá rồi mẹ TMTK chưa đưa con đi chơi ý mà. Cố lên nhé Kitty, cứ hẹn hò nhau mãi mà đã gặp được nhau đâu??
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FatFather Xem bài viết
    Hì hì, hay là mình lập 1 nhóm trên Facebook để mọi người join vào dễ nói chuyện hơn nhỉ? Mạng WTT hơi chán, và chức năng trò chuyện cũng không bằng Facebook. Các bạn ở HN cũng có lập 1 nhóm rồi đó, mình thấy ũng hay. Các bạn cho ý kiến nhé!
    Mình cũng tham gia nhóm ngoài HN đây. phải nói là chém gió cực đã.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 403 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cho em xxin tham gia với , con em được 10 tháng rồi
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanglun Xem bài viết
    mẹ TMTK chị sao? đi đâu chị? chắc các bố mẹ chưa để ý vụ này vì còn xa, em cứ kéo lên để nhà mình để ý nhé
    vậy thì đi Thảo cầm Viên nhé, bọn trẻ nó thích xem thú lắm. vậy là có ít nhất 2 gia đình chúng ta rồi. Chắc đấy nhé
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomoi_25 Xem bài viết
    Cho em xxin tham gia với , con em được 10 tháng rồi
    thế là 3 gia đình rồi!
    đi chơi thôi bà con ơi!!!!
    • 54 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FatFather Xem bài viết
    mẹ nó làm chủ trì lập group fb đi
    • 450 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Hì hì, xin đính chính tớ là Father nhá, kaka.

Uki ngay thôi. Facebook của mình là http://www.facebook.com/baloc.nguyen.77. Mình sẽ lập 1 nhóm giống như vậy để mọi người tham gia, bạn nào thích thì add friend với mình để mình add vào nhóm nhé.

Welcome tất cả các bạn.
    Tâm như nguyệt