TIN TÀI TRỢ.

Hội các ông bố bà mẹ đơn thân tại TPHCM đây. Mọi người vào chia sẽ nhé

• 5 Lượt chia sẻ
  • 54.4K Lượt đọc
  • 553 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Monkey_Trang Xem bài viết
    Nhiều đàn ông làm khổ phụ nữ chúng ta quá phải không???
    Chính xác rồi bạn ơi! Vì đàn ông có lòng tham không đáy mà, không biết bao nhiêu phụ nữ với họ mới gọi là đủ nữa. Nói chung là tứ đỗ tường họ phải có ít nhất 1 cái. hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_mickey Xem bài viết
    Em vừa làm SM được 2 tháng thôi, chả cưới xin gì, gặp ngay cái loại bạc tình, có người khác rồi mà lâu lâu vẫn gọi dt và nt nói vớ vẩn, nào là hối hận mún quay về nhưng chả buông tay nhỏ kia. Vượt qua được chướng ngại vật phía trước là điều tai tiếng của mọi người và phản kháng của gd để đón chào thiên thần pé nhỏ. Nhưng sao thấy chạnh lòng quá các mẹ ơi, hok việc làm, rồi ngày nào cũng phải thấy hình ảnh của thằng đấy tung tăng ăn chơi. Tự nhiên lại nghĩ vu vơ rồi lại cảm thấy chông chênh. Nghĩ lại sao đời bạc với em quá, chẳng bik sau này lo cho con bằng cách nào đây. Dù bme vẫn thương iu pé con nhưng hok mún làm gánh nặng cho họ
    cố lên bạn nhé! mình còn đôi tay thì có rất nhiều việc để làm kiếm tiền nuôi con. Đừng bi quan như vậy, hãy cố gắng tìm việc làm để có nhiều tiền lo cho con cuộc sống đầy đủ nhất có thể. Đừng để ý đến hạn đàn ông đó làm gì cho mệt óc. Hãy dành tâm trí cho đứa con bé nhỏ và công việc của mình bạn nhé! rồi sẽ có 1 ngày họ hối hận thôi, nhưng nếu họ muốn quay trở lại thì phải xem xét kỹ quyết định tái họp với hạn người đó. Chúc bạn mạnh mẽ và thật sáng suốt
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettywife Xem bài viết
    Em xin 1 chỗ...1 SM luôn..hôm nay không thấy buồn, bị công việc dí quá nên mệt...Giờ nếu Hội off xin thông báo, e tham gia nhé! Yêu Con...
    hi bạn. nhìn 2 mẹ con đáng yêu quá! cứ lao vào công việc là sẽ hết suy nghĩ lung tung thôi. Có những con người không đáng để mình buồn và rơi lệ đâu bạn ạ. Chúc bạn và bé ngày vui vẻ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bellapregnant Xem bài viết
    Hôm qua mình đi thử tiểu đường 1 mình. Bình thường đi khám thai hay nhờ mấy thằng bạn thân đi chung. Hôm qua đi một mình, lấy máu 3 lần buổi sáng, lúc ra khỏi phòng xn muốn ngất xỉu vì chóng mặt... Thấy tủi thân kinh khủng. Mặc dù biết là còn nhiều thứ phải làm, còn cả một chặng đường dài phía trước mà bây giờ ngồi đây nước mắt cứ ứa ra.
    Mặc dù biết là không nên than thân trách phận, nhưng thực sự là mệt mỏi và cô đơn quá.
    Chia sẽ cùng bạn nhé! Lúc mang thai mình cũng bị dấu hiệu tiểu đường thai kỳ. Lúc xét nghiệm 50g thì có dấu hiệu. bsi hẹn mai qua xét nghiệm 100g thì phát hiện k bị. Mừng quá trời luôn. Bạn nên hạn chế ăn đồ ngọt và trái cây có đường thì sẽ tốt hơn đó bạn ạ. Lúc mang thai nặng nề như thế mà k có người ta bên cạnh sẽ chia thì đúng là buồn thật. Nhưng mình nghĩ mọi chuyện sẽ qua thôi. Quan trọng là bạn hãy cố gắng mạnh mẽ bước qua bóng tối này. Rồi sẽ có ánh sáng ở cuối con đường đón chờ bạn và thiên thần bé nhỏ. Chúc bạn nhiều may mắn và vui vẻ nhé!
    • 84 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongariel Xem bài viết
    Em mới ly thân nhưng cảm thấy cô độc quá...Liệu ly hôn rồi ko biết có đủ mạnh mẽ để bước tiếp ko. Em độc lập về tài chính nên ko lo ngại vấn đề này nhưng về tinh thần thì em thuộc người yếu đuối.Ko nghĩ đến lúc mình lại vào tình cảnh này nên cảm giác sốc và ê chề quá!Làm sao có được cảm giác nhẹ nhõm và thoải mái như chị đây.
    Ly hôn có nghĩa là được tự do đồng nghĩa với sự cô đơn. Nếu bạn may mắn thì sẽ tìm được tập 2 ưng ý.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongnho2003 Xem bài viết
    đã mỗi người 1 nơi rồi. Nhưng mình k biết làm cách nào để cho mọi người xung quanh biết nữa. Vì gđ mình từ xưa đến nay chưa từng có chuyện vợ chồng bỏ nhau như thế này cả. Mình là đứa cháu đầu tiên của dòng họ đi lấy chồng, đám cưới thật hoành tráng, để rồi suốt thời gian làm vợ đó mình phải khóc, phải chịu đựng tính trăng hoa của chồng mình. Bao nhiêu đau khổ đó thật là quá sức chịu đựng với người con gái vừa bước vào đời như mình. Cuối cùng mình cũng đã quyết định ly hôn. Tài sản lớn nhất của mình là đứa con trai thật kháo khỉnh, đáng yêu. Cuộc sống bây giờ thật thoải mái tuy cũng có đôi lúc cảm thấy tủi thân khi chỉ có 2 mẹ con thui thủi 1 mình. Nhưng để nói cho tất cả mọi người biết chuyện ly hôn của mình sao mà khó quá! khó hơn lên trời nửa. Phải làm sao đây các mẹ ơi! giúp mình với
    em nghĩ lúc nào cần sẽ nói, chuyện đã xảy ra rồi, không ai bắt chị quay lại thời gian đến lúc ấy được nữa mà. Chị cứ bình tĩnh ma đối mặt chị nhé.
    Thời gian là liều thuốc cực kì hữu hiệu chị ah,hi..........Chúc chị vui vẻ!
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đơn than được 2 năm rồi, tính luôn thời gian mang thai là 3 năm rồi, khổ thì có khổ mà cũng nhiều niềm vui. Có điều các mẹ chỉ dùm mình nhé, con lơn mình tính đi xin việc làm lại, mà sao kinh tế giờ thê thảm quá, khó tìm việc quá, mà kinh doanh thì mình cũng chưa biết làm gì, vốn không có nhiều vả lại xưa nay cũng đi làm công chức thôi. Ah, mình là kế toán, có bạn nào chỉ dùm mình không, mình cần một phương tiện kiếm tiền để mưu sinh nuôi con thôi, con càng lớn càng nhiều nổi lo quá. Thanks các mẹ/
    • 18 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em cũng sắp là SM rùi. Tuy cực khổ nhưng em vẫn thấy hạnh phúc vì mỗi ngày được nhìn thấy con lớn lên, đối với em đó là điều quý giá nhất không gì có thể thay thế được.
    Cầu cho tất cả các SM thật nhiều nghị lực để vượt qua khó khăn hiện tại, chúc các bé đều khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn để các mom đỡ vất vả. Hihi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hp là thế đó các mẹ ạ phụ nữ như chúng mình có ai khi kết hôn mà mong đổ vỡ đâu . nhưng đàn ông sao ko hiểu cho phụ nữ chúng mình . mình cũng sắp lihon đây nhưng ko biết phải bắt đầu thế nào với gđ ngoại của mình . vì mình cũng là ng đầu tiên của dòng họ có đám cưới rình rang và phá kỉ lục đầu tiên là ng li hôn của dòng họ. sợ lắm ý các mẹ ạ . buồn tủi và hoang mang dẫu vẫn biết chỉ cần bước qua giông bão này là cuộc đời của 2 mẹ con sẽ đc bình yên .
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ....trong room này chắc em là SM trẻ tuổi nhất quá ;p bé của em đc gần 6th rồi các mẹ ạ. Lúc làm khai sinh e ko muốn để tên cha xíu nào nhưng sợ lớn lên con nó mặc cảm nên phải điền " điền đầy đủ thông tin". E với ba bé cũng chẳng làm ĐKKH gì luôn, ko biết sau này có "rườm rà phức tạp" gì dính líu đến nhau ko nữa. Vậy các mẹ ai có ai có kinh ng trong chuyện này thì cho e hỏi nếu sau này mình tiến thêm bước nữa - đâu ai biết trước ch gì sẽ xảy ra đúng ko- thì mình có cần
    • 186 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentrucphuong Xem bài viết
    Chào các mẹ....trong room này chắc em là SM trẻ tuổi nhất quá ;p bé của em đc gần 6th rồi các mẹ ạ. Lúc làm khai sinh e ko muốn để tên cha xíu nào nhưng sợ lớn lên con nó mặc cảm nên phải điền " điền đầy đủ thông tin". E với ba bé cũng chẳng làm ĐKKH gì luôn, ko biết sau này có "rườm rà phức tạp" gì dính líu đến nhau ko nữa. Vậy các mẹ ai có ai có kinh ng trong chuyện này thì cho e hỏi nếu sau này mình tiến thêm bước nữa - đâu ai biết trước ch gì sẽ xảy ra đúng ko- thì mình có cần
    Tôi thấy suy nghĩ của bạn rất chu toàn , vì vậy nếu có ai biết thì giải đáp giúp , nếu không ,tôi nghĩ bạn nên tìm hiểu kỹ càng " cẩn tắc vô ưu ",rõ ràng nhất là lên thẳng tòa án nơi bạn ở trình bày nhờ họ tư vấn -
    chúc bạn hạnh phúc với gia đình mới của mình
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Chắc e là thành viên trẻ nhất của topic này quá. Năm nay e mới 23t thôi nhưng đã làm SM đc nửa năm rồi. Chưa thấy ai như e, con ng ta có bầu thì cả gia đình ai cũng mừng, duy có gđ ck e là ko thấy ai vui mừng gì hết các mẹ ạ. Ko hiết có ai giống trường hợp của e ko ha. Giờ e có vấn đè này các mẹ ai rảnh thì cho e xin chút ý kiến. E với ck e cùng tuổi ( còn quá trẻ đúng ko) hôm trước 2đ có nói chuyện, ck e nói là 2đ ko hợp nhau ko thể sống chung đc nhưng thương thì vẫn còn thương. E nản quá. Thương nhau rồi có chung đứa con nữa mà ko sống chung nhà thì thương làm quỷ gì nữa. Nhưng mà e fòn yêu ck e lắm. Vậy giờ ai chỉ e cách nào để ko phải nhức đầu suy nghĩ việc nên buông tay hay níu kéo vì tương lai của con gái e đây.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vothuong1970 e chưa chỉnh sửa bản nháp mà đã gửi mất rồi :"(
    • 186 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Chắc e là thành viên trẻ nhất của topic này quá. Năm nay e mới 23t thôi nhưng đã làm SM đc nửa năm rồi. Chưa thấy ai như e, con ng ta có bầu thì cả gia đình ai cũng mừng, duy có gđ ck e là ko thấy ai vui mừng gì hết các mẹ ạ. Ko hiết có ai giống trường hợp của e ko ha. Giờ e có vấn đè này các mẹ ai rảnh thì cho e xin chút ý kiến. E với ck e cùng tuổi ( còn quá trẻ đúng ko) hôm trước 2đ có nói chuyện, ck e nói là 2đ ko hợp nhau ko thể sống chung đc nhưng thương thì vẫn còn thương. E nản quá. Thương nhau rồi có chung đứa con nữa mà ko sống chung nhà thì thương làm quỷ gì nữa. Nhưng mà e fòn yêu ck e lắm. Vậy giờ ai chỉ e cách nào để ko phải nhức đầu suy nghĩ việc nên buông tay hay níu kéo vì tương lai của con gái e đây.
    Chưa thấy ai như e, con ng ta có bầu thì cả gia đình ai cũng mừng, duy có gđ ck e là ko thấy ai vui mừng gì hết các mẹ ạ- cái may nó không đến với mình, cố gắng vượt qua nó với tinh thần lạc quan nhất có thể ( vì có ở tâm trạng nào thì nó đã đến và những hậu quả nó cũng sẽ đến-không thay đổi ) ck e nói là 2đ ko hợp nhau ko thể sống chung đc nhưng thương thì vẫn còn thương.
    em cố tĩnh tâm , suy nghĩ cho triệt để đây có phải là thương không(những dòng in đậm ) ?
    Thương nhau rồi có chung đứa con nữa mà ko sống chung nhà họ là ai( đạo đức tối thiểu để làm người?)
    vì nói thật, tất cả mọi sự chia tay, bất trắc đều có sự tham gia có thể ít hoặc nhiều từ mình cả, và tiếp nữa,con người là một cái gì đó, chẳng ai biết nó là gì. mà một đôi gồm ít nhất là hai con người vì vậy nếu không hồ đồ thì chẳng ai có thể phán xét thế nào cho đúng cả - chỉ có em có thể sáng suốt để đưa hoặc đẩy mình đến với cuộc đời này như thế nào thôi ?
    chúc em sớm có quyết định tốt nhất cho mình
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

theo mình nghĩ thì cả 2 vợ chồng cùng nói chuyện rõ ràng với nhau xem cả 2 người đã không hài lòng với nhau những gì? và cùng nhau tìm cách khắc phục những điểm yếu đó. Nếu còn thương nhau thì nên cố gắng giữ lấy nhau. Đừng để bát nước đổ đi rồi mới hốt lại thì không bao giờ đầy đc đâu bạn ah. Hãy suy nghĩ kỹ bạn nhé
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều nhé! chắc rồi từ từ mọi người sẽ hiểu thôi. Hy vọng là vậy
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaodoan_30 Xem bài viết
    Mình cũng đơn than được 2 năm rồi, tính luôn thời gian mang thai là 3 năm rồi, khổ thì có khổ mà cũng nhiều niềm vui. Có điều các mẹ chỉ dùm mình nhé, con lơn mình tính đi xin việc làm lại, mà sao kinh tế giờ thê thảm quá, khó tìm việc quá, mà kinh doanh thì mình cũng chưa biết làm gì, vốn không có nhiều vả lại xưa nay cũng đi làm công chức thôi. Ah, mình là kế toán, có bạn nào chỉ dùm mình không, mình cần một phương tiện kiếm tiền để mưu sinh nuôi con thôi, con càng lớn càng nhiều nổi lo quá. Thanks các mẹ/
    Mình thấy nhiều cty tuyển nv kế toán mà bạn. mình nghĩ bạn nên tìm lĩnh vực kinh doanh đi. Tuy sẽ vất vã hơn nhưng thu nhập đem lại cho mình thì cũng k ít đâu bạn àh. Chúc bạn thành công
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenle132 Xem bài viết
    Em cũng sắp là SM rùi. Tuy cực khổ nhưng em vẫn thấy hạnh phúc vì mỗi ngày được nhìn thấy con lớn lên, đối với em đó là điều quý giá nhất không gì có thể thay thế được.
    Cầu cho tất cả các SM thật nhiều nghị lực để vượt qua khó khăn hiện tại, chúc các bé đều khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn để các mom đỡ vất vả. Hihi.
    Đúng rồi đó. Mình cũng đồng suy nghĩ với bạn. Chúc cho SM chúng ta lúc nào cũng xinh đẹp, khỏe mạnh, vui vẻ và thành đạt nhé!
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhmuon28 Xem bài viết
    hp là thế đó các mẹ ạ phụ nữ như chúng mình có ai khi kết hôn mà mong đổ vỡ đâu . nhưng đàn ông sao ko hiểu cho phụ nữ chúng mình . mình cũng sắp lihon đây nhưng ko biết phải bắt đầu thế nào với gđ ngoại của mình . vì mình cũng là ng đầu tiên của dòng họ có đám cưới rình rang và phá kỉ lục đầu tiên là ng li hôn của dòng họ. sợ lắm ý các mẹ ạ . buồn tủi và hoang mang dẫu vẫn biết chỉ cần bước qua giông bão này là cuộc đời của 2 mẹ con sẽ đc bình yên .
    sao hoàn cảnh của bạn giống mình thế? nhưng hiện giờ thì đã bắt đầu vào quỹ đạo rồi. tính đến nay mình cũng đã làm SM đc gần 1 năm rồi. Mọi việc rồi sẽ ổn thôi
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em chào cả nhà
    Hiện tại e đang là SM rồi,chỉ còn 3 tháng nữa là con trai e chào đời. E chưa lấy chồng,thằng người yêu của e bỏ e và cả con để chuẩn bị đi lấy 1 cô vơ theo nghĩa gia đình nhà nó là môn đăng hậu đối, nó và gia đình nó ép e phải bỏ đứa bé, nhưng e k chịu,e thương con e lắm. e chấp nhận làm mẹ đơn thân mặc dù biết là sẽ rất khó khăn, hiện tại gia đình và bạn bè e chưa ai biết. e đang làm ở 1 công ty tài chính của Nhật ngoài HN, nhưng e quyết định sẽ vào Sài Gòn sinh sống và sinh e bé. mặc dù có quyết tâm vào Sài Gòn đấy nhưng e vẫn sợ: Sợ vì chỉ có 1 mình, k người thân,k bạn bè, rồi lúc sinh nở,đêm hôm biết trông cậy vào ai...e sợ nhiều thứ quá.e k biết phải làm sao cho ổn thỏa đây.mong mọi người cho lời khuyên.
    em cảm ơn ạ