Hội các ông bố bà mẹ đơn thân tại TPHCM đây. Mọi người vào chia sẽ nhé

• 5 Lượt chia sẻ
  • 53.5K Lượt đọc
  • 553 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình đã làm bà mẹ đơn thân được gần 1 năm rồi. Thấy tinh thần vui vẻ và thoải mái hơn nhiều. Tuy có điều là lo kiếm tiền nuôi con hơi bị vất vả. Các bộ mẹ vào đây tâm sự cùng mình nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 186 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Chào bạn
    chúc bạn và con luôn khỏe
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothuong1970 Xem bài viết
    Chào bạn
    Cảm ơn bạn nhiều. Chúc bạn ngày làm việc vui vẻ nhé!
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đã mỗi người 1 nơi rồi. Nhưng mình k biết làm cách nào để cho mọi người xung quanh biết nữa. Vì gđ mình từ xưa đến nay chưa từng có chuyện vợ chồng bỏ nhau như thế này cả. Mình là đứa cháu đầu tiên của dòng họ đi lấy chồng, đám cưới thật hoành tráng, để rồi suốt thời gian làm vợ đó mình phải khóc, phải chịu đựng tính trăng hoa của chồng mình. Bao nhiêu đau khổ đó thật là quá sức chịu đựng với người con gái vừa bước vào đời như mình. Cuối cùng mình cũng đã quyết định ly hôn. Tài sản lớn nhất của mình là đứa con trai thật kháo khỉnh, đáng yêu. Cuộc sống bây giờ thật thoải mái tuy cũng có đôi lúc cảm thấy tủi thân khi chỉ có 2 mẹ con thui thủi 1 mình. Nhưng để nói cho tất cả mọi người biết chuyện ly hôn của mình sao mà khó quá! khó hơn lên trời nửa. Phải làm sao đây các mẹ ơi! giúp mình với
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chuyên li hôn là chuyện riêng của gia đình, không phải là việc gì cấp thiết mà phải bắt loa cho cả xóm biết. Từ từ mọi người sẽ biết thôi và lí do đơn giản là không hợp chứ không cần nói cho họ biết là mình chia tay vì anh ấy hay cô ấy lăng nhăng người khác vì dù sao các bé cũng vẫn xem hai người là ba mẹ dù hai người có gia đình mới. Chỉ có thể chia sẽ lí do trực tiếp với người thân mà tin tưởng thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 213 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongnho2003 Xem bài viết
    đã mỗi người 1 nơi rồi. Nhưng mình k biết làm cách nào để cho mọi người xung quanh biết nữa. Vì gđ mình từ xưa đến nay chưa từng có chuyện vợ chồng bỏ nhau như thế này cả. Mình là đứa cháu đầu tiên của dòng họ đi lấy chồng, đám cưới thật hoành tráng, để rồi suốt thời gian làm vợ đó mình phải khóc, phải chịu đựng tính trăng hoa của chồng mình. Bao nhiêu đau khổ đó thật là quá sức chịu đựng với người con gái vừa bước vào đời như mình. Cuối cùng mình cũng đã quyết định ly hôn. Tài sản lớn nhất của mình là đứa con trai thật kháo khỉnh, đáng yêu. Cuộc sống bây giờ thật thoải mái tuy cũng có đôi lúc cảm thấy tủi thân khi chỉ có 2 mẹ con thui thủi 1 mình. Nhưng để nói cho tất cả mọi người biết chuyện ly hôn của mình sao mà khó quá! khó hơn lên trời nửa. Phải làm sao đây các mẹ ơi! giúp mình với
    Chia sẻ với mẹ nó nhé. Mính cũng Sm ở SG có 1 baby. Cũng đã trải qua chặn đường đầy khó khăn vất vả. Mẹ nó ở quận mấy nhỉ?
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới ly thân nhưng cảm thấy cô độc quá...Liệu ly hôn rồi ko biết có đủ mạnh mẽ để bước tiếp ko. Em độc lập về tài chính nên ko lo ngại vấn đề này nhưng về tinh thần thì em thuộc người yếu đuối.Ko nghĩ đến lúc mình lại vào tình cảnh này nên cảm giác sốc và ê chề quá!Làm sao có được cảm giác nhẹ nhõm và thoải mái như chị đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thì có lẽ sắp trở thành SM như các mẹ, suy nghĩ rất nhiều hơn 1 tháng nay vì mình có 2 nhóc lận. Mình muốn vào hội với các mẹ để có thêm động lực và tinh thần. Chúng ta có thể tổ chức một buổi gặp gỡ với nhau để tâm sự nếu sắp xếp được các mẹ nhé. Mình cũng cần lời khuyên và góp ý của các mẹ cho câu chuyện của mình, nhưng hiện tại mình chưa thể kể trên đây được. Haiiiiiiiiizzzzz.

Thương cho những người phụ nữ như chị em chúng ta!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình cũng đồng cảnh ngộ với bạn nè, cố gắng lên, chúng ta phải sống phải vượt lên chính mình
    • 78 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nhiều đàn ông làm khổ phụ nữ chúng ta quá phải không???
    • 101 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em vừa làm SM được 2 tháng thôi, chả cưới xin gì, gặp ngay cái loại bạc tình, có người khác rồi mà lâu lâu vẫn gọi dt và nt nói vớ vẩn, nào là hối hận mún quay về nhưng chả buông tay nhỏ kia. Vượt qua được chướng ngại vật phía trước là điều tai tiếng của mọi người và phản kháng của gd để đón chào thiên thần pé nhỏ. Nhưng sao thấy chạnh lòng quá các mẹ ơi, hok việc làm, rồi ngày nào cũng phải thấy hình ảnh của thằng đấy tung tăng ăn chơi. Tự nhiên lại nghĩ vu vơ rồi lại cảm thấy chông chênh. Nghĩ lại sao đời bạc với em quá, chẳng bik sau này lo cho con bằng cách nào đây. Dù bme vẫn thương iu pé con nhưng hok mún làm gánh nặng cho họ
    Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong con chào đời....
    • 186 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Chào pe_mickey
    Nếu là anh , anh sẽ nghĩ thế này : vẫn hiểu rằng rất buồn , nhưng thôi tự nhủ lòng biết đầu đấy lại là cái may –“ tái ông mất ngựa ‘ ,
    Vốn dĩ của loài người là ích kỷ , máu của họ đó mà họ còn chẳng quan tâm(đạo đức), ấy vậy mà họ nghĩ đến ta ư? vậy thì chắc rằng không phải rồi , nếu có chăng là một chút bốc đồng suy nghĩ về cái giường thôi,vậy thì không nên chứa trong đầu mình, hình ảnh con người vô đạo đức(con họ , họ còn bỏ thì cái gì họ từ chứ nhỉ?)như thế ? và cũng thật may, rủi ro sớm xảy ra với ta ,vì vậy ta có thêm thời gian,cũng như hậu quả họ để lại cũng đỡ nhiều .
    Mới sanh, còn yếu nên ở lại bố mẹ (bố mẹ ta chẳng thấy cái gì là gánh nặng cả ), xã hội này chưa ai chết đói cả , và vì yêu con giúp ta có thêm nghi lực, sức mạnh tiếp bước trên đường đời
    Cầu chúc may mắn sớm mỉm cười với em và bé
    • 60 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Em xin 1 chỗ...1 SM luôn..hôm nay không thấy buồn, bị công việc dí quá nên mệt...Giờ nếu Hội off xin thông báo, e tham gia nhé! Yêu Con...
    • 63 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi thử tiểu đường 1 mình. Bình thường đi khám thai hay nhờ mấy thằng bạn thân đi chung. Hôm qua đi một mình, lấy máu 3 lần buổi sáng, lúc ra khỏi phòng xn muốn ngất xỉu vì chóng mặt... Thấy tủi thân kinh khủng. Mặc dù biết là còn nhiều thứ phải làm, còn cả một chặng đường dài phía trước mà bây giờ ngồi đây nước mắt cứ ứa ra.
    Mặc dù biết là không nên than thân trách phận, nhưng thực sự là mệt mỏi và cô đơn quá.
    • 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hihi, bạn đi tiểu đường 1 mình (not diebet, peeing in the street) như vậy là... thiếu văn hóa. Joking.
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newlife2013 Xem bài viết
    Chia sẻ với mẹ nó nhé. Mính cũng Sm ở SG có 1 baby. Cũng đã trải qua chặn đường đầy khó khăn vất vả. Mẹ nó ở quận mấy nhỉ?
    vậy hả mẹ newlife2013. 1 cái nick thật ấn tượng nhỉ! Hii. cơ bản thì chặn đường khó khăn đã qua rồi. Chúc mừng mẹ nó nhé! Chúc mẹ Newlife có cuộc sống sắp tới có nhiều may mắn và vui vẻ nhé. Mình ở Bình Tân, còn bạn?
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothuong1970 Xem bài viết
    Chào bạn
    Chào bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều. Chúc bạn ngày vui vẻ
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongariel Xem bài viết
    Em mới ly thân nhưng cảm thấy cô độc quá...Liệu ly hôn rồi ko biết có đủ mạnh mẽ để bước tiếp ko. Em độc lập về tài chính nên ko lo ngại vấn đề này nhưng về tinh thần thì em thuộc người yếu đuối.Ko nghĩ đến lúc mình lại vào tình cảnh này nên cảm giác sốc và ê chề quá!Làm sao có được cảm giác nhẹ nhõm và thoải mái như chị đây.
    Chào bạn. Mình rất hiểu tâm trạng của bạn lúc này. Bởi vì đó là cảm xúc mình đã từng trãi qua mà. Nếu đã cố hết khả năng mà vẫn không thể cùng nhau đi đến cuối đời thì mình nghỉ giải thoát cho nhau là phương pháp hữu hiệu nhất. Vì như vậy ít nhất cũng còn giữ lại 1 chút gì đó gọi là hình ảnh đẹp của nhau. Chứ đừng để mâu thuẫn kéo dài rồi lại có những ấn tượng không tốt về nhau và thậm chí xem nhau như kẻ thù thì cũng không hay lắm đâu bạn ah. Mình thấy bạn độc lập về tài chính thì quá tốt rồi. Mình nghĩ bạn và ox hãy ngồi lại cùng nhau và chia sẽ những gì không hài lòng và tìm cách giải quyết. Nếu đến lúc đó cũng không xong thì không nên níu kéo làm gì bạn ah. Chúc bạn có quyết định sáng suốt. Hãy mạnh mẽ lên bạn nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumikhanhvy Xem bài viết
    mình cũng đồng cảnh ngộ với bạn nè, cố gắng lên, chúng ta phải sống phải vượt lên chính mình
    Hi. Rất hân hạnh được làm quen với bạn. đàn ông lúc nào cũng nghĩ phụ nữ chúng ta chỉ biết ở nhà nội trợ, k có họ mình sẽ đói chắc luôn. Hii. Nhưng giờ có lẽ họ phải phục mình thôi, vì mình vẫn sống tốt, sống khỏe dù có họ bên cạnh hay k? Cố gắng mẹ nó nhé! Hãy cho họ biết, họ bỏ chúng ta là sai lầm lớn nhất của họ
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Monkey_Trang Xem bài viết
    Mình thì có lẽ sắp trở thành SM như các mẹ, suy nghĩ rất nhiều hơn 1 tháng nay vì mình có 2 nhóc lận. Mình muốn vào hội với các mẹ để có thêm động lực và tinh thần. Chúng ta có thể tổ chức một buổi gặp gỡ với nhau để tâm sự nếu sắp xếp được các mẹ nhé. Mình cũng cần lời khuyên và góp ý của các mẹ cho câu chuyện của mình, nhưng hiện tại mình chưa thể kể trên đây được. Haiiiiiiiiizzzzz.

Thương cho những người phụ nữ như chị em chúng ta!
    Vậy hả mẹ nó? 2 đưa trẻ bây giờ nuôi chi phí không dưới 6tr đâu. Cũng mệt lắm đó. mình ũng hộ ý kiến của bạn. Hôm nào chị em chúng ta gặp nhau và chia sẽ kinh nghiệm làm siglemom và kinh nghiệm kiếm tiền nữa chứ. Vì lúc này cái chúng ta cần nhất là tiền mà. Bạn ở quận mấy nhỉ? mình ở Bình Tân