TIN TÀI TRỢ.

Hội các mẹ làm kinh doanh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 348 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi các mẹ

Mình mở topic này để các mẹ đã, đang và sắp làm con buôn vào đây để tâm sự, chia sẻ những kinh nghiệm....và buôn chuyện.

Các mẹ bắt đầu đê.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 893 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Kim
    Hi các mẹ

Mình mở topic này để các mẹ đã, đang và sắp làm con buôn vào đây để tâm sự, chia sẻ những kinh nghiệm....và buôn chuyện.

Các mẹ bắt đầu đê.....
    Sao mẹ nó ko buôn trước đê? Ý tưởng của mẹ nó ngộ nghĩnh nhỉ. Mình thì chẳng có khiếu đi buôn, có buôn thì chỉ có lỗ thôi. Thế có nên buôn nữa ko nhể?
    J1tS
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

MẸ nó ơi vặt cái gì?Hay có gì vặt cái đó???
    ZBPAZBPAp7
    • 796 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hi các mẹ

Các mẹ bắt đầu đê.....
    Chị Kim ơi vui vì gặp lại chị ở đây rồi, em chưa làm kinh doanh nhưng sẽ làm, chị đang kinh doanh mặt hàng gì vậy?
    ...trẻ em như búp trên cành...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo
    MẸ nó ơi vặt cái gì?Hay có gì vặt cái đó???
    Hehe :3:

Mình thích mua bán đổi chác lắm, nhưng hiềm nỗi, bản tính thì hiền lành, dễ bị bắt nạt, lại thêm tính cẩn thận lo xa nên hàng tá cơ hội vuột mất, mỗi lần tiếc mình lại tự nhủ, quả này quyết tâm, quả này quyết tâm, nhưng mà đến khi bắt đầu hạ thì lại nghĩ đến 19 điều răn, trong đó có không được làm giàu, nên lại thôi.

Bây giờ mua hoá đơn các mẹ có còn phải vẽ sơ đồ địa điểm công ty không? Hồi trước đọc bài báo nói cả nước đi làm địa chính buồn cười quá. Đúng là những quy định ngu xuẩn này chỉ có ở mấy ông quản lý ở nước mình.
    • 796 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé THY
    tớ tưởng mẹ nào trong tóp tâm sự người đi buôn...hehe, hoá ra không phải à? Mẹ nó chờ sắp có hội Buôn của các mẹ đấy.
    đứng rồi còn gì nữa hả mẹ nó
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susubebong
    Chị Kim ơi vui vì gặp lại chị ở đây rồi, em chưa làm kinh doanh nhưng sẽ làm, chị đang kinh doanh mặt hàng gì vậy?
    Chị có đọc bài của em trong topic tâm sự, em định ra ngoài kinh doanh nhưng đã có kế hoạch cụ thể chưa. Nếu có y tưởng hay cần những lời khuyên cụ thể nào thì cứ đưa lên đây các mẹ sẽ góp ý.

Ra trường chị xin được vào làm trong một cty XNK lớn nhất nước, chị được làm đúng công việc mình thích, nhưng rồi chị hiểu ra rằng muốn làm giàu trong một Cty NN thì ngoài giỏi công việc, còn phải giỏi nịnh nọt, lươn lẹo, dối trá....

Cho nên chị quyết định ra ngoài làm, hiện chị làm thuê, nhưng cũng thoải mái vì công việc của chị không bị khống chế thời gian, thích thì làm, không thì nhịn :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho nên chị quyết định ra ngoài làm, hiện chị làm thuê, nhưng cũng thoải mái vì công việc của chị không bị khống chế thời gian, thích thì làm, không thì nhịn :4:
    Thích nhở? Bây giờ làm nghề gì nhàn hạ mà kiếm được nhiều tiền nhỉ?
    • 796 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chị có đọc bài của em trong topic tâm sự, em định ra ngoài kinh doanh nhưng đã có kế hoạch cụ thể chưa. Nếu có y tưởng hay cần những lời khuyên cụ thể nào thì cứ đưa lên đây các mẹ sẽ góp ý.

Ra trường chị xin được vào làm trong một cty XNK lớn nhất nước, chị được làm đúng công việc mình thích, nhưng rồi chị hiểu ra rằng muốn làm giàu trong một Cty NN thì ngoài giỏi công việc, còn phải giỏi nịnh nọt, lươn lẹo, dối trá....

chị ơi hoá ra không phải chị đang làm kinh doanh sao, em đang định mở một cửa hàng hoa, trước mắt, em muốn đi học cắm hoa, các chị chỉ giáo cho em lớp học buổi tối hoặc thứ bảy chủ nhật dạy trang trí hoa với nhé. Em cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 542 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Chào cả hội hé ( eo ôi, chỉ mới có vài người thôi, sao mỏng thế). Em đang chờ cái CLB Business Mom mà lâu ghê chưa thấy chừng nào ọp ẹp hết, may sao thấy cái đường link này nên nhảy vào ngay.
    Em buôn vặt hơn 6 năm rồi, gọi là buôn vặt thì có lẽ chính xác nhất bởi lúc đầu em bán văn phòng phẩm, rồi bán lịch, sau đó thấy làm lịch có lời nên chuyển qua in ấn mặc dù chẳng hề biết design là gì... cuối cùng thì thương trường cũng đãi ngộ em lắm, em làm cũng tàm tạm, ổn ổn, chi phí đủ nuôi quân và nuôi mấy mẹ con em.
    Bên cạnh đó em còn tham lam kiêm thêm cái thị trường tư vấn: tài chính, đầu tư, thành lập cty, hoàn thuế ( cái này cty em có luật sư và chuyên gia tài chính hoạt động rõ ràng).
    Nếu mẹ WTT nào có nhu cầu in ấn, design, thiết kế logo... xin hỏi em.
    Ai cần tư vấn tài chính - đầu tư thì hỏi em ( em sẽ hỏi chồng em :4: rồi trả lời các bác sau ).
    Đảm bảo là các bác sẽ hài lòng. Thường thì em chỉ nhận chi phí sau khi công việc đã hoàn thành tốt đẹp, kết quả khả quan.
    Hơn nữa, mỗi hợp đồng em sẽ có comission đàng hoàng cho các bác.
    Admin ơi, đừng khóa ID của em nhé, em chỉ muốn làm một chân hội Buôn vặt thôi ( Yêu Nghi rất thường ghé em, em hoạt động hợp pháp lắm lắm)
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hội này phải hoạt động ác liệt mới phải chứ nhể? Hơi bị yếu đấy. Tớ đang có ý định kinh doanh buôn vặt đấy, nhungchưa biết buôn gì vì ít tiền quá. buồn ghê
    Mẹ yêu em LX & Ủn rất rất nhiều !!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 545 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cho tớ xin một chân với
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

em nữa nhé, em kinh doanh mỹ phẩm và các dịch vụ chăm sóc sắc đẹp h ehe, Spa đấy
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

em nữa nhé , chưa kinh doanh cái gì hết , chỉ nhớ rằng hồi bé học cấp 1 , cấp 2 thấy mấy đứa con nhà hàng xóm ôm thùng kem đi bán , em về ý ới đòi mẹ mua cho em thùng kem đi bán nhưng mẹ kg cho.huuuuu em buồn mất mấy ngày.
    NHưng quả thật giờ học đại học sư phạm nhưng bị " mất dạy " nên kg có đi dạy được , em chưa biết nên kinh doanh cái gì , chỉ thích đi học trang điểm về trang điểm cô dâu và mở cửa hàng áo cưới heeeeeeeeee , chẳng thích đi làm. Nhưng coi bộ đó chỉ là thích thế thôi. Còn ý tưởng kinh doanh gì thì đợi cho topic này xôm lên đã ,em mới " ăn trộm" được ý tưởng của mẹ nào đó. hee em ở Huế nên kg có đụng hàng đâu , các mẹ cứ loa lên nhé heeeeeeeee.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susubebong
    chị ơi hoá ra không phải chị đang làm kinh doanh sao, em đang định mở một cửa hàng hoa, trước mắt, em muốn đi học cắm hoa, các chị chỉ giáo cho em lớp học buổi tối hoặc thứ bảy chủ nhật dạy trang trí hoa với nhé. Em cảm ơn nhiều.
    Oài, hoa không phải là môn của chị. Các mẹ đâu rồi giúp suubebong đi nào.

mẹ bé Thy: cái trang web sao mình không link vào được. Bạn là designer à?
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond
    em nữa nhé, em kinh doanh mỹ phẩm và các dịch vụ chăm sóc sắc đẹp h ehe, Spa đấy
    me nay gioi the, ma sao lai dua 2 Hét hy vong the? to mo ty
    Mẹ yêu em LX & Ủn rất rất nhiều !!!!!!
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 889 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Làm kinh doanh là mơ ước của em và chồng
    Nhưng cái mặt em từ em gái đến mẹ đẻ đều cười khi nghe em làm cái này cái kia và hôm trước cả chị ở cơ quan nữa nói: Em mà kinh doanh gì được.
    Tính em cũng chậm chạp nữa, nhưng dù sao đaycũng là mong muốn của em.
    EM vào tỏ lòng ngưỡng mộ các mẹ 1 tý thôi ạ.
    Chúc các mẹ lỗ ít lãi nhiều và bán hạ giá cho chị em WTT. :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bắt đền bác Kim lấy tên là Hội buôn VẶT làm em buồn mất mấy ngày
    27102007001

YM: tmstore@ymail.com
    TMStore
    tmg.decor@fpt.vn/090.4295.098 - 3.869.8802
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi_ah
    Bắt đền bác Kim lấy tên là Hội buôn VẶT làm em buồn mất mấy ngày

Ơ, sao lại buồn. :3: :3: :3:

Kinh doanh phải nhanh và liều chứ, không thể chờ họp rồi lấy ý kiến tập thể được.

Buôn vặt = buôn bán lặt vặt = làm ăn nhỏ thôi mà, trước khi làm ăn nhớn cứ làm nhỏ cho chắc ăn, khi nào đã có vây, có cánh thay đổi cũng chưa muộn mà.

Chúc cả nhà thứ bảy vui
    • 1,091 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hehehe, tui cung rất thích buôn bán, thấy cái hội này của các mẹ là xin nhảy vào đăng ký một chân. Tôi hiện đang có chỗ làm rời nhưng vẫn thỉnh thoảng thích buôn bán lặt vặt (quần áo), nói chung là lãi đủ bù chỗ lỗ ) Các mẹ nó có chuong trình gì thì post lên đề chị em cùng tham gia nhe'