TIN TÀI TRỢ.

Hội các Mẹ có con học ở các trường mầm non quận 12

• 0 Lượt chia sẻ
  • 52.1K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baloons Xem bài viết
    Trường SƠN CA 6 ưu tiên hộ khẩu thuộc các khu phố đúng tuyến, sau đó thì tới kt3, khai giảng nhận hồ sơ đầu năm, giờ muốn học phải chờ xem có bé nào nghỉ mới vào dc.
    Đúng trường công có khác, vào hỏi thăm như kiểu đi xin của ng ta, phòng hành chánh còn ra hậm hực với bảo vệ là ko dc cho người vô. Không giống trường tư mình tới tham quan thì mình là khách Vào các trường thì BGH và cô giao hỏi han em bé, cưng nựng, còn vào trường này hỏi thăm để xin vô học, bà cô trong đó nhìn con bé kiểu như bị nó làm phiền ý.
    Hic sao mới đầu mà khó khăn vậy rùi mẹ nó? Vậy rùi con mình đi học thì lỡ đối xử ko tốt mình cũng ngậm bồ hòn sao? hic hic
    Mình cũng đang tìm trg cho bé con nhà mình. Nhưng mình ko có HK và KT3 lun. Nên chắc ko mơ đc trg công như các mẹ rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi dạo một vòng thấy trường nào cũng nhận bé từ 18 tháng.
    Bé nhà mình mới được 12 tháng không biết phải gửi trường nào.
    Có mẹ nào biết trường nào nhận bé từ 12 tháng không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Mẹ Doanjv xem các trường tư thục uy tín ý. Họ nhận hết đấy.
    Ví dụ như trường Quang Trung, Hoa Mai.... đều nhận hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở gần CVPM Quang Trung, đi làm ở Tân Bình, nên muốn tìm trường tiện đường một tí. Dọc Nguyễn Văn Quá có nhiều trường nhưng chỉ nhận từ 18 tháng.
    Trường Quang Trung mình tham khảo thì học phí cao quá, tầm 3tr5.
    Trường Hoa Mai thì không tiện đường, xa nhà mà ngược đường nên không thể rồi.
    Cảm ơn tigerlam nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Uh, mẹ này chắc ở gần nhà mình. Mình ở gần chùa Giác Vương. Mình thấy nhiều người gửi con ở mẫu giáo CỎ NON đối diện sân bóng đá, đường TCH 35 vào thẳng chùa Giác Vương (gần điện lực Hooc Môn). Xóm mình có vài người gửi con từ lúc nhỏ đến giờ... thấy bảo được. Mẹ nó thử đến hỏi xem sao.
    Ku 1 của mình đang gửi ở Quang Trung,,, hơi tốn kém nên Ku 2 mình định sẽ gửi trường Cỏ Non này. Mẹ nó gửi rồi cho ý kiến nhé. Mình cũng đang tìm trường phù hợp cho Ku 2.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn nhiều nhé, cuối tuần mình sẽ dạo review xem thử, lo nhất là họ không nhận bé 12 tháng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có mom nào nguyễn anh thu,f tân chanh hiep ko ah?
    biet mam non nao tot (tu thuc cung duoc ) cho bé 26th
    e cam on
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình nghe nói trường MẦM XANH VIỆT được lắm đấy.
    Thấy điều kiện, cách nuôi dạy cũng giống như trường Quang Trung. Giá cao hơn tư thục bình thường, nhưng điều kiện tốt và giá rẻ hơn so với Quang Trung và Hoa Mai.
    Mình định cho con học ở đây sau 1 vòng tham khảo,,, nhưng ku khóc quá đói học trường cũ (Quang Trung) nên đành tiết kiệm vì con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới tham quan trường Sen Việt ở Nguyễn Văn Quá, may là trường có nhận bé từ 12 tháng. Thấy cơ sở thoáng mát sạch sẽ, chắc mình gửi bé ở đây. Không biết có mẹ nào gửi bé ở trường này chưa cho e vài review.
    • 57 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ra tet minh gui be 14 thang. muon gui truong ma so nao gan phuong thoi an, hiep thanh ai biet chi minh voi, tks
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me no oi cho minh hoi xiu, hoc phi o day bnhiu / thang the va bat dau nhap hoc vao thoi diem nao vay. Be nha minh cung 12m roi ma chua bik gui truong nao.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trường MẦM XANH VIỆT ngay đầu hẻm nhà mình luôn...
    cam on chi nhieu nhà tiger nha
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthienphu201213 Xem bài viết
    Có mẹ nào cho con học trường mầm non ánh mặt trời ko? Trường này mới mở 7/13. Nếu có cho mình xin nhận xét nhé!
    Bé nhà mình học Trường Ánh Mặt Trời nè bạn ơi. Trường cũng ok lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể vào xem camera trực tuyến của trường Ánh mặt trời xem thử, thấy trường khá tốt.
    Sáng nay mới nhận lại học phí tại Sen Việt. Bé đi học bữa đầu, thấy không ổn xin nghỉ mà cũng phải mất 400k tiền cơ sở vật chất. Đau lòng thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang hóng topic nay, nhà mình ở gần trường Mầm non sơn ca 6 nhưng mình không thích gửi trường công vì sợ lớp đông quá cô không chăm bé tốt. Mình đang phân vân trường Quan Trung và Hoa Mai, nhờ các mẹ cho đánh giá với. Gần trường mình có trường Việt Mỹ ( Lê Văn Khương) nữa, nhưng không biết như thế nào, học phí cũng không cao, có mẹ nào gửi ở đó không cho ý kiến với nhé. many thanks :-)
    • 124 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang gửi con ở 1 trường mầm non trên đường Phan Văn Hớn khúc Trường Chinh, rất tiện cho mẹ đi làm ở Tân Bình . Bé nhỏ cô chăm nhiệt tình lắm, học phí tầm 3-5tr tùy theo độ tuổi. Mẹ nào cần inbox em cho thông tin cụ thể hơn ạ
    Even when u have only way to go, just remember that you have the choices to decide how you walk
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào gửi con ở trường Nắng Hồng chung cư Thái An P Trung Mỹ Tây không ạ???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hazel1 Xem bài viết
    mình cũng đang hóng topic nay, nhà mình ở gần trường Mầm non sơn ca 6 nhưng mình không thích gửi trường công vì sợ lớp đông quá cô không chăm bé tốt. Mình đang phân vân trường Quan Trung và Hoa Mai, nhờ các mẹ cho đánh giá với. Gần trường mình có trường Việt Mỹ ( Lê Văn Khương) nữa, nhưng không biết như thế nào, học phí cũng không cao, có mẹ nào gửi ở đó không cho ý kiến với nhé. many thanks :-)
    Theo như một số phụ huynh đánh giá về trương Quang Trung và Hoa Mai thì các bạn có thể tham khảo như sau:
    1. Phương pháp giáo dục của hai trường tương đối giống nhau, đều có Camere để xem con học hành.
    2. Giáo viên của Hoa Mai thì thân thiện hơn, do trường mới nên các cô cũng đang phải mời chào nhiệt tình.
    3. Cơ sở của Hoa Mai tốt hơn của Quang Trung. Trong phòng rộng rãi, thoáng mát, sạch sẽ hơn,,, nhưng bên ngoài thì hơi hẹp.
    4. Bên Quang Trung có khuôn viên bên ngoài, các bé buổi sáng có thể đi tập thể dục, tắm nắng tốt cho sức khỏe... nhưng có cái yếu điểm là xung quanh trường nhiều cây cối nên hơi nhiều muỗi.
    5. Ăn uống bên Quang Trung tốt hơn Hoa Mai, chế độ dinh dưỡng và khẩu phần ăn hợp lý, ngon và chất lượng hơn.
    6. Bên Quang Trung có chương trình dã ngoại liên tục (khoảng 1 tháng 1 lần) nên hơi tốn kém (mỗi lần nộp khoảng 150k - 200k) nhưng bù lại mình không phải đưa con cái đi chơi những khu vui chơi như AOEN hoặc là Vincom, Đầm Sen... đỡ mệt cái thân mình.
    7. Học phí thì tương đương nhau. tầm khoảng trên dưới 3tr/ 1 tháng.
    8. Bên Hoa Mai có thiết bị học tập tốt hơn (đàn hát...)
    Nói chung là các mẹ thấy tiện đâu thì gửi thôi. Còn 2 trường này được đánh giá là tốt ở quận 12 đấy. Mình đang gửi con ở Quang Trung nên cho ý kiến để các mẹ tham khảo.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy mới có trường mầm non Hiệp Thành bên HT13. Có mẹ nào đã gửi con học ở đây thì cho review giúp mình với nhé.Cam on cac me.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 382 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Lần lữa mãi mình vẫn chưa cho bé đi học dc, bé dc 25 tháng rồi.
    có mẹ nào biết trường SAO MAI 2 không? camera , hp tầm 1tr5/tháng.
    Sơn Ca 6 thì sợ lớp đông, với lại cũng ko dễ xin, phải chờ tới đợt khai giảng.
    HOA MAI 2 thì lớp CLC mới có camera, 3tr/tháng
    lớp thường khoảng 2tr2 nhưng ko camera, ko máy lạnh
    ...
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6