TIN TÀI TRỢ.

Hội các Mẹ có con học ở các trường mầm non quận 12

• 0 Lượt chia sẻ
  • 52.2K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện tại mình có con gần 3 tuổi đang chuẩn bị cho con đi học trong tháng 9 này,mình đang rất đau đầu trong việc tìm được 1 trường ưng ý để cho con học ,nào là vấn đề về tiêu chuẩn giáo dục ,cơ sở vật chất ,môi trường học tập ,rồi các khoản chi phí liên quan ,và .... có hàng tỷ vấn đề cần suy nghĩ
    Và mình cũng nghĩ có rất nhiều Phụ huynh cũng đang trong tình trạng như mình khi có con chuẩn bị đi học.Chính vì vậy mình mở topic này để cho các Phụ huynh đã ,đang có con học các trường mầm non tại địa bàn Quận 12 chia sẻ kinh nghiệm hay cho những người đang chuẩn bị có con đi học như mình
    Cho con học ở 1 trường tốt và phù hợp với khả năng là một nguyện vọng của rất nhiều Phụ huynh ,kính mong những ai đã đi trước sôi nổi bàn luận để những người đi sau được học hỏi và có sự lựa chọn tốt nhất cho con của mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không có phụ huynh nào cho ý kiến nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình đang học trường Sơn Ca 6 quận 12 nè
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho mình hỏi học phí là bao nhiêu 1 thang vậy ?
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

topic hay vầy mà ko mẹ nào tham gia ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường mầm non ánh sáng, quận 12 cũng tốt đó mẹ.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có bé nào học ở Mầm Non Sơn Ca không ạ?
    • 231 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi famochil2 Xem bài viết
    Trường mầm non ánh sáng, quận 12 cũng tốt đó mẹ.
    Trước đây, con mình cũng học Trường mầm non Ánh Sáng, gần nhà thờ Lạc Quang do các Sơ ở nhà thờ quản lý. Nói chung trường tốt, P.H an tâm, học phí vừa phải...

Chủ top ở phường nào, chọn trường gần đó, Q12 cũng có nhiều trường tốt lắm! Nếu ở Tân Thới Nhất mà tư vấn chọn trường ở Hiệp Thành, TCH... thì xa quá!

Gần BV Q12, có trường mẫu giáo Hoa Mai, trường mới xây, cơ sở vật chất tuyệt vời!!!
    yen_zps8362c9963_zps51beded5 2_zps015d1619
    Quê hương là chùm khế ngọt - Cho con trèo hái mỗi ngày
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường này có nhận trẻ 12 tháng ? Và có camera theo dõi từ xa (có nghĩa là mình ở nhà đang nhập wifi biết con mình đang làm j?) hihihi, nếu bạn nào biết trường nào phù hợp thì giới thiệu mình nha! Thanks cm.
    • 145 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em cũng hóng để tìm trường có gắn camera. Mẹ nào biết trường nào ở Phan Văn Hớn chỉ giùm em với !
    không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Mình làm trong CVPM Quang Trung nên gửi con trong trường tư thục Quang Trung luôn. Học phí cho các lứa tuổi là khác nhau khoảng từ 2,5tdeesnsd 3,5tr/ tháng từ thứ 2 đến thứ 6.
    Dịch vụ của trường QT thì tương đối tốt, cách chăm sóc bé cũng được. Các cô ân cần, sạch sẽ, chu đáo... mọi cái OK nhưng giá thì hơi cao so với khu vực.
    Sang năm mình cho Ku 2 đi học nên cũng đang cân nhắc cho bé vào trường nào. Trường Quang Trung thì tốt nhưng thời gian chăm sóc bé giống như giờ nhà nước, vì vậy có đợt mình đi công tác, hay trước hoặc sau tết là phải nhờ ông bà chăm sóc bé. Thứ 7 cũng không giữ nên cũng có bất tiện. Hìhi đang xem xét trường khác cho bé sau, còn bé hiện nay thì vẫn đang cho theo học vì sợ bé quen trường, quen bạn rồi
    Mình cũng nghe nói có trường Mầm Xanh Việt trên đường Nguyễn Ảnh Thủ cũng khá tốt, nhưng chưa biết thế nào.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học trường mầm non ánh mặt trời ko? Trường này mới mở 7/13. Nếu có cho mình xin nhận xét nhé!
    • 31 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Co me nao nua k a, minh dang tha con len quan 10 di hoc day ma toi nghiep qua huhu
    • 31 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mam non Viet Anh thi sao cac me
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynafashionvn Xem bài viết
    Hiện tại mình có con gần 3 tuổi đang chuẩn bị cho con đi học trong tháng 9 này,mình đang rất đau đầu trong việc tìm được 1 trường ưng ý để cho con học ,nào là vấn đề về tiêu chuẩn giáo dục ,cơ sở vật chất ,môi trường học tập ,rồi các khoản chi phí liên quan ,và .... có hàng tỷ vấn đề cần suy nghĩ
    Và mình cũng nghĩ có rất nhiều Phụ huynh cũng đang trong tình trạng như mình khi có con chuẩn bị đi học.Chính vì vậy mình mở topic này để cho các Phụ huynh đã ,đang có con học các trường mầm non tại địa bàn Quận 12 chia sẻ kinh nghiệm hay cho những người đang chuẩn bị có con đi học như mình
    Cho con học ở 1 trường tốt và phù hợp với khả năng là một nguyện vọng của rất nhiều Phụ huynh ,kính mong những ai đã đi trước sôi nổi bàn luận để những người đi sau được học hỏi và có sự lựa chọn tốt nhất cho con của mình
    Chắc là trả lời hơi muộn, vì không thấy topic.
    Mẹ nào bên trên muốn học ở ở trường có gắn camera và xem bé suốt ngày thì học trường mầm non trong công viên phần mềm Quang Trung. Mình làm ở trong ấy, đồng nghiệp mình cũng có gửi con, tuy nhiên tùy cảm nhận phụ huynh, và từng bé có phụ huynh khen và cũng có than phiền.
    Mình gửi con ở trường mầm non Sao Mai, trường dòng của các sơ. Bé đầu và bé 2 đều học ở đấy. Các sơ thì hơi nghiêm khắc, một số sơ thì dễ tính hơn. Bếp ăn và phòng ốc sạch sẽ. Bạn nào muốn gửi thì thử đến xem trường và cơ sở vật chất trước. Trường nằm ở đường Song Hành, gần Coop Nguyễn Ảnh Thủ đó.
    Trường chỉ nhận học sinh vào cuối tháng 4, và đầu tháng 5. Họ ưu tiên cho anh chị em của bé nào học trong đó, sau đó sẽ phát hồ sơ cho bé ở bên ngoài.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang muốn xin cho bé học trường mầm non sơn ca 6 quận 12, có mẹ nào có bé học ở đó ko? cảm nhận trường này thế nào? Do mới chuyển tới nên ko quen, mà muốn bé học ở trường công, ra tết ko có ai trông bé cả. Cả nhà ai biết chỉ dùm nhé. Thank.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

HI!cho e hỏi với,truong SAO MAI va QUANG TRUNG thoi gian giữ bé thế nào vậy các mẹ?có giữ thêm giờ ko?(đến khoảng 18h30) và giữ ngày thứ 7 ko?
    e cảm ơn....bé e tháng 2.2015 la duoc 16tháng...đang hóng để bé nói chuyện cho đi học cả nhà oiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Trường Sao Mai thì mình ko biết, nhưng lịch học của Quang Trung là từ 7h sáng đến 5h chiều từ thứ 2 đến thứ 6. Thứ 7 có thể giữ thêm nếu phụ huynh đăng ký, sau 5h chiều trường cũng tổ chức giữ thêm nếu phụ huynh yêu cầu. Và trong thời gian không chính thức này phụ huynh phải đóng thêm tiền. Bạn và đây tìm hiểu thêm nhé. http://mamnonquangtrung.edu.vn/index.php?q=vi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi.e cảm ơn mẹ tigerlam nha ..
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm trường cho Ku thứ 2 đây. Gần 2 năm rồi, ăn tốt, ngủ tốt, sức khỏe tốt. thông mình, lanh lẹ(quậy tưng bừng) nhưng chưa biết nói.
    Định đợi em biết nói thì mới gửi trẻ vì vẫn có thể nhờ bà nội trông giúp.
    Ku anh đang học Quang Trung nên mình cũng đang phải đắn đó quá vì nếu cho 2 ku học cùng thì học phí cao quá. Và cũng đang trong giai đoạn tìm hiểu các trường tư thục phù hợp khác. Vì trường Quang Trung nghỉ 2 ngày cuối tuần nên khi nào có việc gì chả làm gì được.
    Đắn đo, đắn đo..... Ai cũng bảo ku 1 được chiều như cục vàng, còn ku 2 thì như con ghẻ.... Ơ nhưng mà ko tính toán chi phí thì làm sao mà trụ được với cuộc sống muốn vàn khó khăn này.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6