TIN TÀI TRỢ.

Hội Bố Mẹ yêu cà phê sạch Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.68K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em xin lập Hội Bố Mẹ yêu cà phê sạch Sài Gòn, với tiêu chí: cà phê không tẩm hóa chất, giá cả phải chăng và có giao hàng tận nơi thì tuyệt vời. Vì đôi khi em ngồi làm việc ở văn phòng, thèm cà phê nhưng không có cách nào có được ly cà phê sạch, ngon, giao hàng tận nơi, giá cả phải chăng.
    Làm việc khu trung tâm Quận 1, cà phê giá qua cao, trung bình 30.000đ - 40.000đ/ly, ghiền cà phê như em, ngày 2 ly thì đi toi lương nửa ngày rồi.
    Mong các bố mẹ webtretho ủng hộ nhiệt tình, cập nhật hình ảnh, chất lượng, giá cả để chúng ta có thể thưởng thức cà phê ngon nhé.
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cà phê Sài Gòn đa dạng quá.
    Bố mẹ nào thử cà phê lưu động chạy xe màu vàng thì cho em xin ý kiến nhé.
    Mô hình này cũng đáng học hỏi đấy. Đơn giản nhưng rất hiệu quả.
    Sáng thứ hai em sẽ gọi để check thử xem cà phê có ngon và nguyên chất không?
    http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/2...phe-o-sai-gon/
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em vừa tìm thêm được thông tin trên trang facebook của Cô gái đồ lòng về cà phê có cái thùng màu vàng, giờ mới biết tên là PHIN, nghe hay hay. Nhưng trong đoạn này có sự so sánh giữa cà phê miền Nam và miền Bắc, em thấy không hay cho lắm. Vì gu cà phê mỗi nơi một kiểu mà.

"Trong lúc mấy đại gia đại bác lo cãi lộn về gã khổng lồ Starbucks không bản sắc hay uống café Trung Nguyên là iu nước thương nòi gì gì đó, thì coi chừng mấy anh David tí hon nha. Ví dụ như, café bệt lót báo ngồi mát đít 10k/ly, café to go mua xong là dzông hay café Phin - hú một phát là có người chạy tới phục vụ tận răng… vừa rẻ vừa tiện lợi.

Café trong miền Nam ngon hơn ngoài Bắc, người Sài Gòn cũng uống café nhiều hơn người Bắc vốn ưa trà/vối. Nên dân Sài Gòn nhiều người biết cách bán café mà giàu. Café với người Sài Gòn là văn hóa, là câu chào mời và hẹn hò, đôi khi là câu cửa miệng: "Bữa nào cafe nghen!" nhưng có khi thiếu duyên nên chả bao giờ. Theo tui, dân ghiền café thật sự đều ưng ún café pha phin. Tui ún mỗi ngày 5 ly là giá chót, ngồi đâu cháp đó. Tối khuya ún xong leo lên gường ngủ lun. Nói chung là nặng quá nên khỏi tính hihi...

@ Zại hen he he he café Phin (0919 471188) là ý tưởng của một bạn nhà báo nè. Một hình thức bán café năng động và mới mẻ nhất, ai kêu thì tới ai đuổi thì zọt haha...Cực nhắng với mấy chiếc Solowins 50cc màu vàng xài thắng tay tha thùng café và máy pha chế sau yên. Bấm bấm điện thoại là có bản mặt!"
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em làm việc ở trung tâm thấy có mấy chỗ bán cà phê cũng ngon mà có 25k/ly thôi à. uống vào say say tim đập bụp bụp cả ngày không ngáp được lần nào luôn
    Nothing is impossible... unless...
    • 85 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình nhập hội với, mình chưa bao giờ uống cafe sạch kiểu xay từ hạt cafe nguyên chất rùi pha, nhưng mình uống highland thấy có vẻ được hơn không biết Highland có pha thêm gì ko or là có pha mà pha ít. Sau khi uống highland một thời gian vào quán khác uống or lề đường mình thấy các loại khác cafe có màu và vị hơi ngọt lạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em thấy dạo này dạng take away nhiều, thấy người ta xay tại chỗ luôn cũng an tâm chút, cafe sữa 12K/ly, người yếu uống vào cứ tê tê
    Y!M: nhimcaocunhoxiu
    sigpic270811_1
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chỉ 30' sau khi thưởng thức, cà phê đã có trong TINH TRÙNG. Nhưng lại không biết sau thời gian bao lâu thì TINH TRÙNG mới uống hế cà phê.
    Vậy là nhiều khi baby sinh ra, đen giống cà phê thì không phải do người mẹ uống trong thời gian mang thai đâu ra. Để các ông bố bà mẹ khỏi đổ lỗi cho nhau.
    http://www.facebook.com/photo.php?fb...type=1&theater
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

doppy1910 ơi, đừng nên uống cà phê lề đường.
    Bạn xem bài về cà phê giả, pha hóa chất mua ở chợ KIM BIÊN, mới thấy khủng khiếp.
    Bài phóng sự của báo Thanh Niên đó.
    • 64 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kencherry Xem bài viết
    doppy1910 ơi, đừng nên uống cà phê lề đường.
    Bạn xem bài về cà phê giả, pha hóa chất mua ở chợ KIM BIÊN, mới thấy khủng khiếp.
    Bài phóng sự của báo Thanh Niên đó.
    giờ cái gì ăn đc , uống đc là làm giả đc. Công ty e làm caphe sạch chỉ từ caphe nè. chẳng biết ngon k, thấy đắng thui à. Từ ngày có bầu, sinh bé tới giờ chưa thử miếng caphee nào. nhưng e vẫn muốn tham gia hội mình ăn kem, uống sinh tố.
    https://www.facebook.com/groups/436575416501227/ :

Yến sào Phương Nam - 0988773924
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ai làm admin trang này, phân tích cũng hay lắm các Mẹ ơi.
    Như mình có baby rồi, thì tiết kiệm được tiền sẽ quy về sữa và tã hết.
    http://www.facebook.com/photo.php?fb...type=1&theater
    • 1,201 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

VC mình cũng ghiền cafe, sáng nào cũng uống. Mình thì tầm 2-3pm làm 1 ly nữa, chuyên uống đen đá ít đường. Ngày nào ko uống thì cứ ngáp lên ngáp xuống. Mình uống cafe nhiều chỗ rồi. Những quán đẹp, sang trọng, 1 ly 30-40k đôi khi cafe cũng pha bắp/hóa chất. Cafe Trung Nguyên mình nghĩ cũng ko "sạch" 100% đâu. Highlands tương đối ổn, giá chấp nhận đc, nhưng mình cũng chỉ dám uống vào dịp cuối tuần thôi chứ mỗi ngày uống thì dễ viêm màng túi lắm . Còn hằng ngày nếu siêng thì pha Trung Nguyên uống, còn ko thì ra quán Bioca uống. Bioca hiện mình chỉ biết 2 quán ở P.Nhuận, 1 quán ở Tân Bình, 1 ly 15k và đúng chất, ko pha bắp hay caramen. Ngoài ra 1 vài chỗ bán cafe Take away (Milan hay gì đó) cũng khá là ổn theo khẩu vị của mình. Còn cafe dạo thì mình chả dám đụng tới. Thấy toàn pha sẵn 1 chai đen thui lui, đậm đặc, giá thì chỉ khoảng <10k/ly, nên mình chắc là cafe ko sạch rồi. Uống cafe riết vừa nghiện mà cũng dễ nhận ra loại nào pha hóa chất lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shilof Xem bài viết
    em làm việc ở trung tâm thấy có mấy chỗ bán cà phê cũng ngon mà có 25k/ly thôi à. uống vào say say tim đập bụp bụp cả ngày không ngáp được lần nào luôn
    ôi hồi xưa mình uống G7 - là thứ toàn hóa chất và hương liệu thôi mà chân tay bủn rủn, tim đập muốn rụng rồi nữa là
    uống cafe giả nhiều quá giờ kg biết cafe thật nó như thế nào nữa hẹ hẹ
    • 186 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Chào mọi người
    thực trạng ca phê việt nam -
    ca phê nào cũng có hóa chât cả trừ vinacaphe ( caphe biên hòa ), nhưng không có hóa chất thì người uống việt nam bảo rắng nó lạt quá , không thơm , không ep phê - thực tế hiện tại chúng ta không uống ca phe, mà uống một chất lỏng có màu đen , mùi của bánh kẹo(hương caphe) hoạc chocolate , và có vị đắng của CLOROQUIN (thuoc sốt rét ) , tại sao nó là gu? nó cả là một quá trình lich sử của đât nước (1975 -1986) khi hạt caphe là nông sản cao cấp chỉ có nhà nước mới được kd và rang xay -kể cả quán bán caphe cũng thế( cửa hàng ăn uống) . đây là điểm xuất phát của nó
    Ca phê thực - màu vàng cánh dán ,loãng, mùi nhẹ( mùi caphe) cảm giác uống vào rất sảng khoái , dễ chịu " đối chứng cho ly caphe thực : gloria jean ,coffee bean& tea leaf, mới đây có starbuck ,chúng ta phải nhớ lại rằng lích sử cây ca phêở vn là người châu âu(TBN, PHÁP) mang đến , họ dạy ta trồng và uống. hương liệu chúng ta bỏ vào ca phê bây giờ ,là nhập từ họ ( họ trích hương caphe để sử dụng cho chế biến bánh kẹo có hương caphe ), sở dĩ phải nói kỹ vậy tôi muốn chứng minh rằng gu họ đang uống là hợp lý

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongcogai2706 Xem bài viết
    Người ta hay nói tình yêu có hương vị của một thỏi socola, vừa ngọt ngào, vừa đắng. Còn riêng mình, tình yêu mang hương vị của một tách cafe.

coffee-tree

Tùy từng người mà ly cafe đó mang tên củaespresso, capuchinohay chỉ đơn giản là môt ly đen đá.
    Vừa nhâm nhi một tách cafe ngon, lắng nghe một bản nhạc du dương và cập nhật thêm thông tin về phong thủy thì còn gì bằng, mời các Mẹ tham khảo thêm tại đây
    • 1,087 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kencherry Xem bài viết
    Em vừa tìm thêm được thông tin trên trang facebook của Cô gái đồ lòng về cà phê có cái thùng màu vàng, giờ mới biết tên là PHIN, nghe hay hay. Nhưng trong đoạn này có sự so sánh giữa cà phê miền Nam và miền Bắc, em thấy không hay cho lắm. Vì gu cà phê mỗi nơi một kiểu mà.

"Trong lúc mấy đại gia đại bác lo cãi lộn về gã khổng lồ Starbucks không bản sắc hay uống café Trung Nguyên là iu nước thương nòi gì gì đó, thì coi chừng mấy anh David tí hon nha. Ví dụ như, café bệt lót báo ngồi mát đít 10k/ly, café to go mua xong là dzông hay café Phin - hú một phát là có người chạy tới phục vụ tận răng… vừa rẻ vừa tiện lợi.

Café trong miền Nam ngon hơn ngoài Bắc, người Sài Gòn cũng uống café nhiều hơn người Bắc vốn ưa trà/vối. Nên dân Sài Gòn nhiều người biết cách bán café mà giàu. Café với người Sài Gòn là văn hóa, là câu chào mời và hẹn hò, đôi khi là câu cửa miệng: "Bữa nào cafe nghen!" nhưng có khi thiếu duyên nên chả bao giờ. Theo tui, dân ghiền café thật sự đều ưng ún café pha phin. Tui ún mỗi ngày 5 ly là giá chót, ngồi đâu cháp đó. Tối khuya ún xong leo lên gường ngủ lun. Nói chung là nặng quá nên khỏi tính hihi...

@ Zại hen he he he café Phin (0919 471188) là ý tưởng của một bạn nhà báo nè. Một hình thức bán café năng động và mới mẻ nhất, ai kêu thì tới ai đuổi thì zọt haha...Cực nhắng với mấy chiếc Solowins 50cc màu vàng xài thắng tay tha thùng café và máy pha chế sau yên. Bấm bấm điện thoại là có bản mặt!"
    mình dân ghiền cafe và đã uống cafe Phin này rồi.nhận xét ngon nhưng so cafe lê duong thì nó cao hơn với giá 17k .Nhưng tiền nào của đó cafe chất lượng ,gọi 1 ly cũng mang đến.Mấy bạn Q1 muốn uống thì so với giá Q1 thì ko đắt đâu nhỉ
    C328p7
    • 588 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối cùng cũng không có bố mẹ nào giới thiệu cho mọi người chổ nào bán cafe sạch và ngon à. Em cũng đang cần cái này vì giờ thèm cafe mà không dám mua cafe lề đường uống. Mai mốt chắc chết vì thèm cafe quá.