Hôm nay tự nhiên nghe chị hàng xóm bảo : Tối hôm qua chồng cưng nói chuyện dt với bạn gái tới khuya luôn,bât loa lớn um sùm,chị nghe hết trơn.Bất giác đau lòng...Dù đã ly hôn đc gần 2 tháng,lòng dặn lòng là đã ko còn gì nữa,phải đối diện sự thật dù là phũ phàng.Hãy cứ cố nhớ về những lời nói tồi tệ mà hắn đã dành cho mẹ con mình,nghĩ đến cảnh hắn đánh đập đuổi xua mình,và nghĩ về 1 tương lai khác tươi sáng hơn đang chào đón mẹ con mình,đừng đau lòng nữa nhé...
Cũng sáng ngày hôm qua,nghe tin ông nội chồng mình mất,mình nhờ Cha đưa vào dự tang,thắp nén nhang cho ông.Mình biết khi vào đó sẽ bị hàng xóm,bà con dòng họ xúm lại hỏi thăm chuyện 2 vợ chồng,khó xử thật nhưng cũng phải đi,vì mình thương ông lắm!Vào đến nơi bị hỏi sock nhiều lắm,mình chỉ cố gượng cười cho qua chuyện,chào hỏi ba mẹ chồng thì bị làm lơ,mấy đứa e gái chồng thì kêu mình bằng bà dâu- nói chung khỏi bàn cãi về mấy đưa em chồng,vợ chồng mình chia tay là nhờ công lao to lớn của tụi nó góp vào!Tội nghiệp mấy cô (là chị của ba chồng )thương mình lắm,mấy cô bảo mình đã biết sẽ có ngày hôm nay mà vẫn can đảm nhào vô cái gia đình ý,tuy là chị ruột của ba nhưng họ ít thương ba vì ba quá nghe lời mẹ.Trong gia đình chồng mình bây giờ đã trải qua 3 thằng rể và 1 con dâu ( nhỏ em chồng mình năm nay 25t mà đã 3 đời chồng,chẳng thằng nào chịu đc cái cảnh ở rể với bà mẹ vợ khủng khiếp nên chịu đựng giỏi lắm là 1 năm,mình thì đc 1 năm mấy ) lúc trước mới quen chồng mình,mình có về nhà chồng chơi và đc chứng kiến cảnh 2 vợ chồng nhỏ em cãi nhau,thấy vậy mình cũng khuyên mỗi người bớt 1 câu để giữ hp gd,vậy mà chồng nó nói 1 câu làm mình bị sock : Chị ko hiểu đâu,em khuyên chị tốt nhât là nên tránh xa cái nhà này đi,chị với anh Toàn là tình yêu mù quáng,mới yêu nhau mà anh ấy đánh đập chị dã man như vậy,sau này chị về nhà này họ sẽ nuốt chị như ăn gỏi.Thật sự mình ko tin cho lắm,nhưng mình cũng cảm thấy hơi lạ vì hỏi 10 người trong xóm thì hết 8 người botay với nhà chồng mình,mẹ chồng thì có 3 đời chồng,ba chồng thì 3 đời vợ,em gái chồng thì 3 đời chồng,giờ đến chồng mình và mình...Bế tắc quá.............