TIN TÀI TRỢ.

Hội các bố mẹ làm Forwarder nào !!!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 86.9K Lượt đọc
  • 435 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Hội các bố mẹ làm Fowarder nào !!!
    Xin chào cả nhà,
    Em chưa thấy có topic nào về đề tài này, em xin mạn phép mở ra để mọi người cùng trao đổi, học hỏi kinh nghiệm về nghề FWD.
    Em xin tự giới thiệu, em làm 3 năm cho 1 công ty FWD ở TP.HCM, công việc em nhận thấy khá thú vị, mặc dù lương còn (lẹt đẹt)… nhưng chưa thấy chán công việc bao giờ, mỗi lô hàng lại học thêm được vài cái mới, còn các anh chị thì sao, xin mời cùng chia sẻ để có thêm kinh nghiệm cho công việc của mình ạ!:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 568 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecumit08 Xem bài viết
    Hội các bố mẹ làm Fowarder nào !!!
    Xin chào cả nhà,
    Em chưa thấy có topic nào về đề tài này, em xin mạn phép mở ra để mọi người cùng trao đổi, học hỏi kinh nghiệm về nghề FWD.
    Em xin tự giới thiệu, em làm 3 năm cho 1 công ty FWD ở TP.HCM, công việc em nhận thấy khá thú vị, mặc dù lương còn (lẹt đẹt)… nhưng chưa thấy chán công việc bao giờ, mỗi lô hàng lại học thêm được vài cái mới, còn các anh chị thì sao, xin mời cùng chia sẻ để có thêm kinh nghiệm cho công việc của mình ạ!:Rose:
    Mình làm hãng tàu, cũng ở SG, đang chán đây, bạn làm FWD nào vậy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình thì làm cho cty cpn ups không biết có được tính vào đây không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Giang Xem bài viết
    Mình làm hãng tàu, cũng ở SG, đang chán đây, bạn làm FWD nào vậy?
    Chị ơi, làm hãng tàu mà lại chán á? Cạnh tranh khốc liệt quá à chị? Có khi em lại qua bên lines chị lấy lệnh hàng tỉ lần rồi ấy chứ? Lines nào vậy chị? Sắp Tết rồi, chuẩn bị lãnh thưởng thôi, chán làm gì cho đời mất vui hả chị??? :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEHEOQUAY&HEOMOI Xem bài viết
    Mình thì làm cho cty cpn ups không biết có được tính vào đây không nhỉ
    UPS, DHL, tính tất , 888 cho nó xôm tụ chị ạ ! :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bình Nhi Xem bài viết
    ồ, tớ làm xuất nhập khẩu từ hồi mới ra trường, tính đến nay cũng 7-8 năm rồi, forwarder thì cũng mới làm, nhưng thật sự là tớ yêu thích công việc này, rất thú vị.
    Lại gặp mẹ nó ở đây, công việc tốt đẹp, vẫn còn nhiều hứng thú với nó là 1 trong…1 số cái sướng của chị em rồi, khà khà:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 568 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chị ơi, làm hãng tàu mà lại chán á? Cạnh tranh khốc liệt quá à chị? Có khi em lại qua bên lines chị lấy lệnh hàng tỉ lần rồi ấy chứ? Lines nào vậy chị? Sắp Tết rồi, chuẩn bị lãnh thưởng thôi, chán làm gì cho đời mất vui hả chị??? :Rose:
    Chả cạnh tranh gì, môi trường rất tốt, mọi người sống rất tình cảm, nhưng mà chán vì lương. Thưởng tết thì vừa lấy xong, gọi là thưởng cho sang, chứ chỉ có tháng lương thứ 13 thôi. Thấy người ta thưởng tết mấy tháng lương mà chán cho mình.
    Hihi còn hãng tàu nào thì... thôi bí mật nha.
    • 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Mình có 2 cô bồ củ làm ngành này, có dc tham gia ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Giang Xem bài viết
    Chả cạnh tranh gì, môi trường rất tốt, mọi người sống rất tình cảm, nhưng mà chán vì lương. Thưởng tết thì vừa lấy xong, gọi là thưởng cho sang, chứ chỉ có tháng lương thứ 13 thôi. Thấy người ta thưởng tết mấy tháng lương mà chán cho mình.
    Hihi còn hãng tàu nào thì... thôi bí mật nha.
    Chị, hãng tàu lương chắc khá hơn FWD rùi. Lương + thưởng + phụ cấp 300$, thưởng Tết mà chị nói là Tết ta hay Tây? Em đang nghe giang hồ đồn Tết tây không có thưởng, thế mới là chán đời chứ?:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 568 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chị, hãng tàu lương chắc khá hơn FWD rùi. Lương + thưởng + phụ cấp 300$, thưởng Tết mà chị nói là Tết ta hay Tây? Em đang nghe giang hồ đồn Tết tây không có thưởng, thế mới là chán đời chứ?:Crying:
    Ôi trời ở đâu đấy chứ ko phải ở chỗ mình đâu. Làm gì có cái gì gọi là phụ cấp, chỉ có lương thôi, giữa năm 1 lần bonus khoảng 1-1.5 tháng lương tùy tình hình làm ăn, cuối năm (chả phân biệt Ta hay Tây, mà ở đây chắc là Tây vì các anh ấy là Tây) nhận tháng lương thứ 13 - that's all, chả ngày lễ nào có thêm 1 đồng nào, thế mới chán chứ.
    • 237 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

ồ, tớ làm xuất nhập khẩu từ hồi mới ra trường, tính đến nay cũng 7-8 năm rồi, forwarder thì cũng mới làm, nhưng thật sự là tớ yêu thích công việc này, rất thú vị.
    7 , 8 năm rồi là nghề hơi bị cao rồi rồi! tớ cũng FWD đây, mà ít kinh nghiệm nhắm ý!!
    đặt cục gạch cho nhà mình đắt hàng nào.:Kiss::Kiss:
    Tớ cần đi học lớp tiếng anh nâng cao:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

nhà em Tây đồn là Noel còn có thưởng nữa cơ, rooling:

hãng tàu thì ổn hơn, đợt rồi bên SITC có tuyển, em cũng định chạy qua, nhưng nghĩ lại không làm chân trong chân ngoài được, lại thôi
    SITC mà mẹ nó nói là sitc HN hay HCM, nếu là HCM thì (sory, em nói cảm nhận của mình thôi) em thấy nó lục đục lắm, nhân sự thay đổi ầm ầm, bây giờ không biết chuyển qua thằng khác làm Agent thì nó thế nào chứ hồi còn ở Q4 dịch vụ của nó … không chịu nổi, làm lâu kinh khủng.
    • 1,363 Bài viết

• 2,563 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mydaughters Xem bài viết
    Mình có 2 cô bồ củ làm ngành này, có dc tham gia ko?
    Cái mẹ này mới ở bên kia than thở về chồng xong,đến đây lại bảo có 2 cô bồ cũ?
    Đáng khinh!
    • 66 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

haizzz! em cũng FWD đây! yêu nghề thì yêu thật đấy! Nghề có sức hút ghớm vì luôn có những cái mới để học hỏi! Nhưng mà khổ nỗi: bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy! Em cũng đến...bỏ nghề mất thôi các mẹ ạ!:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckymouse Xem bài viết
    haizzz! em cũng FWD đây! yêu nghề thì yêu thật đấy! Nghề có sức hút ghớm vì luôn có những cái mới để học hỏi! Nhưng mà khổ nỗi: bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy! Em cũng đến...bỏ nghề mất thôi các mẹ ạ!:Sad:
    Mẹ nó làm ops đấy à? Hồi mới ra trường, em lon ton đi theo 1 anh ops bên 1 công ty XNK lớn ra cảng làm hàng, sau vài lần “diện kiến” cái khoản anh ấy đưa “under table money”, lần thứ 3 anh ấy bảo em đưa, em ngu ngu đưa tờ xanh (100k) còn được thối lại tiền nữa, đúng là chuyên nghiệp thật, hí hí:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 599 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Cho mình tham gia với nhé. Ở đây có bạn nào làm kế toán cho FWD ko? Mình muốn tìm hiểu về các vấn đề liên quan tới công việc kế toán trong lĩnh vực này, rồi việc cập nhật các quy định mới của nhà nước đến ngành nữa mà ko quen ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,334 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Bây giờ mới tìm được hội này đấy. Thích quá
    Mình đặt cục gạch ở đây nhé :Smiling::Smiling:
    REGINA-ANDACSON
    Yu6Rp7
    F7ydp7
    Tsxrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi totetcun Xem bài viết
    Cho mình tham gia với nhé. Ở đây có bạn nào làm kế toán cho FWD ko? Mình muốn tìm hiểu về các vấn đề liên quan tới công việc kế toán trong lĩnh vực này, rồi việc cập nhật các quy định mới của nhà nước đến ngành nữa mà ko quen ai.
    Quéo cằm chị gia nhập hội, vào nhà 888 thường xuyên để nâng cao nghiệp vụ KT và nghiệp vụ…bà tám lun, hí hí.:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi REGINA Xem bài viết
    Bây giờ mới tìm được hội này đấy. Thích quá
    Mình đặt cục gạch ở đây nhé :Smiling::Smiling:
    Mời mẹ nó ngồi chơi xơi nước 888, không phải lót dép hay ngồi lên gạch đâu, nhà rộng rãi lắm, hí hí:Smiling:
    • 66 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó làm ops đấy à? Hồi mới ra trường, em lon ton đi theo 1 anh ops bên 1 công ty XNK lớn ra cảng làm hàng, sau vài lần “diện kiến” cái khoản anh ấy đưa “under table money”, lần thứ 3 anh ấy bảo em đưa, em ngu ngu đưa tờ xanh (100k) còn được thối lại tiền nữa, đúng là chuyên nghiệp thật, hí hí:Laughing:
    Em làm sales mẹ nó ạ! Hí hí! Mẹ nó được thối lại là...may đấy! Thời buổi ngày nay....hiếm còn lắm đấy!