TIN TÀI TRỢ.

Gà trống nuôi con ư ! chuyện nhỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-Viet-An Xem bài viết
    vậy là niigata ở tận Ninh Bình. Gia đình bên ngoại chắc vẫn đang chung tay cùng em để chăm sóc các bé?
    hai bên gia đình có ở gần nhau không ? các bố/mẹ đã gửi đồ cho các con qua đường bưu điện hay như thế nào vậy em ? nếu không ngại em có thể nhắn tin cho chị địa chỉ nơi 3 bố con em đang sống hoặc địa chỉ nhà ngoại tụi nhỏ, chị gửi ít đồ cho các con. cố lên nhé. có gì vướng mắc, khó khăn, em cứ đăng đàn chia sẻ, biết đâu khi cùng nhau giải quyết 1 vấn đề (cho dù nhỏ) cũng sẽ giúp các bố/mẹ khác thêm kinh nghiệm trong việc nuôi dạy con mình.
    chị luôn ở trong tình trạng đuối
    Vâng em cảm ơn chị me-Viet-An nhiều.Hiện tại thì chỉ có một mình em chăm hai cháu thôi,gia đình bên ngoại thì ở xa và các bác đều cũng bận công việc. Ông bà ngoại thì nhiều tuổi. Hiện tại hôm nay bé nhà em được đúng 9 tháng rồi...chỉ hơi lười ăn thôi nên hơi còi chút xíu. Thật tình thì em cũng rất cần những kinh nghiệm chăm bé. các bố mẹ có kinh nghiệp gì khi chăm con xin chia sẻ dùm nhé. face của em là thanhchung77nb . rất vui vì Chị me-Viet-An đã quan tâm.
    i-love-you
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ mình mới mất cách đây 2 tháng do ung thư vú. Mình có một con trai 9 tuổi và một con gái 29 tháng tuổi. Những ngày đầu vợ mới mất mình như muốn chết theo nhưng nghĩ tới hai đứa nhỏ mà phải cố gắng nén nỗi đau. Vừa làm cha vừa làm mẹ đúng là khó thật nhưng phải cố gắng thôi. Nhậu nhẹt gì giờ bỏ hết mới có thời gian chăm sóc và chơi với con.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nghiagpvn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng có gà trống 5t. Đa số các bố thường thường thì chỉ chơi đùa với con hoặc phụ giúp vợ 1 chút việc nhà. Em đây tự nuôi con từ lúc đỏ hỏn, vợ chỉ mỗi việc vén áo cho bú là xong. Mọi người có tin là khi cu nhà em (lúc vẫn quấn tã ) đùn ra quần vợ em hét lên : anh ơi con ỉa rồi và sau đó là việc của em. Nói thế để các bố hiểu là đàn ông chăm con cũng không thua kém gì chị em đâu. Các bố chưa quen thì có thể phải thích nghi dần vì con nhưng phải cố gắng nhiều, chán nản không giúp gì cả mà càng sầu hơn (kinh nghiệm em học trên này). Gà trống nuôi con đúng là chuyện nhỏ nhưng dạy con phải sống như thế nào mới là chuyện lớn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cố gắng lên các anh nhé. Hãy cho các con đủ tình thương các anh nhé. Vì không có mẹ bên cạnh thì chỉ còn mỗi bố chính là chỗ dựa tinh thần duy nhất của các con mà thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hayate125
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào mọi người.
    Trang này có vẻ ít người tham gia. Chắc không nhiều người có hoàn cảnh như vậy.
    • 231 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiagpvn Xem bài viết
    Chào mọi người.
    Trang này có vẻ ít người tham gia. Chắc không nhiều người có hoàn cảnh như vậy.
    Cũng có nhiều đó chứ, nhưng có thể SD lắng nghe nhiều hơn chia sẻ hoặc ít online.
    yen_zps8362c9963_zps51beded5 2_zps015d1619
    Quê hương là chùm khế ngọt - Cho con trèo hái mỗi ngày
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4