TIN TÀI TRỢ.

Gà trống nuôi con ư ! chuyện nhỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Những ông bố rất đảm đang. Nhưng hãy tìm một người nào đó yêu thương bạn và con bạn để tạo nên một gia đình hạnh phúc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,180 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nunanunong2542 Xem bài viết
    Những ông bố rất đảm đang. Nhưng hãy tìm một người nào đó yêu thương bạn và con bạn để tạo nên một gia đình hạnh phúc
    Rất muốn mà việc này khó như xuống đáy bể tìm kim, chẳng còn thời gian ngoài lên đây xả stress than thở chút.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 395 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim_bo Xem bài viết
    Gia đình thiếu đi 1 trong 2 thì đúng là tội cho tụi nhỏ, nhưng khi chúng lớn lên 1 chút rồi cũng không đến nỗi lắm nếu ở với bố (mình nghĩ thế). Mình gần như k hôngbao giờ quát nạt con, chủ yếu động viên khuyến khích. Ví dụ con viết chữ xấu, muốn con luyện để viết đẹp hơn, mình thường nói "con giỏi nhưng mỗi tội con hơi lười, bố biết thừa con viết rất đẹp nhưng con ẩu nên chữ xấu (đúng là như thế)", sau đó con cun cút đi lấy vở tập viết liền, rồi mang ra khoe bố, lại khen "đấy bố biết ngay mà, con viết tốt hơn rồi"...Cơ bản thì mình cũng thể, chẳng ai muốn bị chê cả, hay tìm điểm tốt của con để khen, chúng sẽ làm tốt, con trai nấu cơm hôm nào cũng đc khen: "ở nhà này chẳng ai nấu ngon hơn con được", hay "chỉ có con mơi làm tốt được việc này"... Con gái vào bếp cũng thế, "Con nêm rất vừa", "con thái miếng thịt khá đều và đẹp mắt"... Nhưng cũng phải có nguyên tắc, kiểm tra vở thấy cô giáo phê "nói chuyện, chưa tập trung ghi bài", cũng phải nhắc ngay, "có thể con được phép nói chuyện nhưng đó là ghi con ghi bài xong và viết không cẩu thả (tập trung viết thì nói chuyện sao được)", "bố không muốn lần sau lại nhìn thấy cô phê thế này nữa, bố nghĩ con hoàn toàn có thể làm tốt hơn rất nhiều"..."Thế bố ơi, nếu lại vi phạm thì sao hả bố?", "uh thì hoãn đi xem film sau đó 1 tuần, hoặc cho đến khi nhận được lời phê tốt của cô"...
    Nuôi con không quá khó, nhưng dạy con nên người mới là vấn đề, bố hoặc mẹ đơn thân lại càng khó nữa. Mình huấn luyện con tự lập từ nhỏ nên thấy cnũg không đến nỗi nào, 5 tuổi các con đã có thể tự đi xem đạp đi chơi gần nhà, có thể bơi tốt, thu dọn nhà cửa, 7 tuổi con gái đã có thể nhặt rau, rửa bát, dọn ăn,,,. Các con tự lo khá nhiều thứ và vui vẻ với việc ấy, mua sắm bất cứ thứ gì chúng đều được tham khảo ý kiến, như thể chúng là chủ của căn nhà . Đang phấn đấu bố có thể đi công tác vài ba hôm các con tự ở nhà lo ăn uống được mà không cần nhờ ông bà nội giúp.
    Nuôi con đơn thân vất vả nhưng chắc chắn vui. Giờ hết giờ làm chỉ muốn chạy ngay về với con (thích chứ không phải là bắt buộc), điện thoại vứt lăn lóc chẳng cần để ý (trước đây không như thế), cuối tuần 3 bố con ngủ nướng chút rồi cùng đi ăn sáng, cafe, hay siêu thị mua ít đồ có thể để ăn dần được,...rồi đi nhà sách, ...hay xem film. Cuộc sống vẫn thật là tuyệt.
    thấy bố này kể chuyện mà mình cũng thấy vui ké với. bố này dạy con hay quá, mà các bé cũng nghe lời bố nhỉ.
    con mình đang bé nhưng mà mình nói thì bé ko nghe lời. hay nhõng nhẽo nên nhiều khi có 2 mẹ con thôi mà nhà lúc nào cũng ầm ĩ cả lên. cũng khá là stress.
    https://mp3.zing.vn/bai-hat/long-me-n.../zwz978uf.html
    con mất mẹ như vầng trăng mất đi ánh sáng...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm lý mỗi lứa tuổi nó rất khác nhau. Tầm 3-4 tuổi bé rất bướng và hay làm ngược, nên nhiều khi muốn con lấy cho bố cái điện thoại thì phải nói ngược "ĐT bố để đằng kia đừng có mà mang lại gần bố đấy nhé", y như rằng có ngay đt để dùng...Muốn con nghe lời cũng không quá khó, mình phải hiểu tâm lý chúng và cũng phải "nghe lời" chúng. Mình vẫn hay nói, nếu con k nghe lời bố, thì bố sẽ k nghe lời con, mà bố không nghe lời con thì con k được mua đồ chơi, không được mua quà... Thế là OK ngay. Với nữa trẻ con nó rất ưa khuyến khích động viên (người lớn chắc cũng thế) chứ k thích mắng mỏ, kiểu là con ương bướng quá, con nghịch quá,...Nếu làm tốt những thứ này thì con sẽ "nghe" bạn răp rắp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc cũng rồi đến lúc như thế, không có lý do gì bắt mình đơn độc phần đời còn lại đc cả . Có những nàng kém mình ả 14-15 tuổi cũng có ý cùng mình chăm sóc con, nhưng lúc này mình chưa có ý định gì cả. Đã một lần như thế, mình không muốn vội vàng. Mình muốn tập trung cho con thật tốt, hướng các con kiếm được học bổng đi du học, hay mình cũng sẽ sang nước ngoài làm việc rồi mang theo con... có quá nhiều lựa chọn trước khi chọn cho mình một người bạn đời.
    Khi ra đi mình để hết tài sản cho mẹ chúng, chỉ lây đồ dùng cá nhân của mình và 2 con. Nhưng hiện tại mình đã mua được một căn chung cư đủ rộng cho 3 bố con ở TP. Sang năm ba bố con sẽ sắm cái ô tô nho nhỏ đủ để chu du khi cần... Cuộc sống có lẽ trước mắt chưa cần gì hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc top cũng phải cố gắng gấp đôi gấp 3 người khác . Cố lên top nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tue.lam
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mốt thôi, chứ mọi loài động vật sinh ra đực cái đã phân, sao có thể đi trái quy luật tự nhiên được
    • 155 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

• 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chúc 3 bố con có một cái tết thật vui vẻ, ấm cúng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của muakhongdut
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Kéo topic lên cho có hội đồng cảnh ạ. Nhưng mà em mới có 1 trống 5t. Được cái trống nhà em tình cảm lắm. Lúc nào mà làm việc j sai chỉ cần bảo là con muốn hư hay muốn ngoan ? thế là mếu mếu, con thích ngoan ạ ...
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cho em xin lỗi khi hỏi a một chuyện là anh giành nuôi 2 con hay chị ấy không muốn nuôi vậy ?
    Đời người không phải là '' tưởng ''
    Đời người chính là '' nhưng ''
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bố gà trống giỏi quá. Em gà mái chiến đấu với 1 gà trống con 2tuổi mà kiệt sức rồi huống gì 2 đứa như anh. Vậy mà vẫn muốn kiếm thêm đứa nữa dù ch đã trôi vào dĩ vãng hehe. Chúc bố dồi dào sức khoẻ để tiếp tục cviec và csoc 2 gà nhé
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sự vất vả và khó khăn của bạn mới chỉ bằng 1 phần của mình. Hiện tại mình đang chăm bé trai 7 tháng tuổi,bé gái 8 tuổi,mẹ đẻ của mình 90. Nội ngoại đều ở xa nên chỉ có mình tôi lo. Mẹ của 2 cháu mới mất sắp đc 100 ngày rồi.mình chăm và nuôi bộ bé trai từ lúc 1 tháng tuổi đến giờ
    • 698 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị có 1 bé gái 8 tuổi, bằng bé lớn nhà em.
    Em hiện đang sống ở Hà nội hay ở nơi khác ? Nếu em ở Hà nội, chị rất muốn biết những khó khăn của em, biết đâu các ACE và các bạn ở đây có thể giúp được gì chăng ... có khó khăn gì trong việc chăm sóc bé trai 7 tháng ? việc học tập của bé gái ? ...

Trích dẫn Nguyên văn bởi niigata Xem bài viết
    Sự vất vả và khó khăn của bạn mới chỉ bằng 1 phần của mình. Hiện tại mình đang chăm bé trai 7 tháng tuổi,bé gái 8 tuổi,mẹ đẻ của mình 90. Nội ngoại đều ở xa nên chỉ có mình tôi lo. Mẹ của 2 cháu mới mất sắp đc 100 ngày rồi.mình chăm và nuôi bộ bé trai từ lúc 1 tháng tuổi đến giờ
    • 111 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thực sự tôi rất khâm phục các anh gà trống nuôi con.tôi từng là mẹ đơn thân nên tôi rất xúc động với tình cảm cha dành cho con.Hãy cố lên các ông bố nhé! Tôi rất quý trọng các ông bố nuôi con.các con lớn lên sẽ yêu bố lắm đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-Viet-An Xem bài viết
    Chị có 1 bé gái 8 tuổi, bằng bé lớn nhà em.
    Em hiện đang sống ở Hà nội hay ở nơi khác ? Nếu em ở Hà nội, chị rất muốn biết những khó khăn của em, biết đâu các ACE và các bạn ở đây có thể giúp được gì chăng ... có khó khăn gì trong việc chăm sóc bé trai 7 tháng ? việc học tập của bé gái ? ...
    Cảm ơn me-Viet-An nhiều. mấy hôm vừa rồi lu bu quá,do hai bố con phải dọn dẹp nhà cửa để làm 100 ngày cho mẹ cháu. 100 ngày cho mẹ cháu vừa xong ngày hôm qua. nay hai bố con vẫn phải dọn dẹp một số hậu quả còn tồn đọng nhưng đỡ vất hơn nhiều.me-Viet-An à,em ở mãi Ninh Bình xa lắm .cách HN hơn 100km. THật sự thì Bố con cháu cũng rất cảm ơn một số Mẹ ở HN Đã gửi quần áo cũ cho cháu vả cả sữa mẹ nữa.Có mẹ gửi dầu chàm của nước ngoài rất thơm và kem bôi cho bé khi bị côn trùng đốt. Mình không biết là mẹ nào cả nhưng hi vọng các mẹ có lòng hảo tâm đó có ở trên diễn đàn này.Thay mặt gia đình rất muốn một lời cảm ơn đến các bà mẹ đã có tấm lòng tốt. đây là bài báo của vợ mình....Sinh con chưa đầy 1 tháng, người mẹ phát hiện bị ung thư cổ tử cung di căn sang xương
    i-love-you
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 105 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc bố niigata nhiều nghị lực để đi tiếp!
    • 698 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vậy là niigata ở tận Ninh Bình. Gia đình bên ngoại chắc vẫn đang chung tay cùng em để chăm sóc các bé?
    hai bên gia đình có ở gần nhau không ? các bố/mẹ đã gửi đồ cho các con qua đường bưu điện hay như thế nào vậy em ? nếu không ngại em có thể nhắn tin cho chị địa chỉ nơi 3 bố con em đang sống hoặc địa chỉ nhà ngoại tụi nhỏ, chị gửi ít đồ cho các con. cố lên nhé. có gì vướng mắc, khó khăn, em cứ đăng đàn chia sẻ, biết đâu khi cùng nhau giải quyết 1 vấn đề (cho dù nhỏ) cũng sẽ giúp các bố/mẹ khác thêm kinh nghiệm trong việc nuôi dạy con mình.
    chị luôn ở trong tình trạng đuối
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niigata Xem bài viết
    Cảm ơn me-Viet-An nhiều. mấy hôm vừa rồi lu bu quá,do hai bố con phải dọn dẹp nhà cửa để làm 100 ngày cho mẹ cháu. 100 ngày cho mẹ cháu vừa xong ngày hôm qua. nay hai bố con vẫn phải dọn dẹp một số hậu quả còn tồn đọng nhưng đỡ vất hơn nhiều.me-Viet-An à,em ở mãi Ninh Bình xa lắm .cách HN hơn 100km. THật sự thì Bố con cháu cũng rất cảm ơn một số Mẹ ở HN Đã gửi quần áo cũ cho cháu vả cả sữa mẹ nữa.Có mẹ gửi dầu chàm của nước ngoài rất thơm và kem bôi cho bé khi bị côn trùng đốt. Mình không biết là mẹ nào cả nhưng hi vọng các mẹ có lòng hảo tâm đó có ở trên diễn đàn này.Thay mặt gia đình rất muốn một lời cảm ơn đến các bà mẹ đã có tấm lòng tốt. đây là bài báo của vợ mình....Sinh con chưa đầy 1 tháng, người mẹ phát hiện bị ung thư cổ tử cung di căn sang xương
    Cố gắng lên ông bạn nhé.Đọc những dòng này tôi cũng CẢM thấy thế nào?
    Đêm trắng
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4