Gà trống nuôi con ư ! chuyện nhỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngưỡng mộ bạn thật, mình là mẹ đơn thân

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chúc 3 cha con luôn mạnh khỏe sống vui vẻ cùng nhau nhé. Mình ko giúp dc j cho bạn nhưng cũng giống bạn ít nhìu vì mình là mẹ dơn thân cũng đang nuôi con nhỏ 1 mình. Bố đơn thân thấy cũng hay hay ah... Cố lên nha bạn!
    • 230 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cập nhật hình vui vui để có thêm động lực

d0b4eaba49e92844aaa894c9ad28bc75

banhaubiathiconnhausua
    yen_zps8362c9963_zps51beded5 2_zps015d1619
    Quê hương là chùm khế ngọt - Cho con trèo hái mỗi ngày
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng thực sự ngưỡng mộ ong bố này quá, minh đang cũng sắp phải đối diện với hoản cảnh đó mà sao thấy khó khăn và sờ sợ là
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ mới biết topic này. Mình cũng 1 SD. Thấy con khôn lớn từng ngày là một niềm vui. Mong đc chia sẻ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phamquanghuy060905
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nể chủ top quá ! E là sm nhưng mà 1 nách 1 con soa thấy vất và áp lực thế . Nhiều lúc như muốn gục gã. Tươi cười nhưng ko thể ko suy nghĩ
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ít có khôn quá har
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

so that. chi em can than, de phong ,canh giac cao nhe.
    xin phep mod cho em quang cao kiem viec lam voi nhe.
    -Tết này các mẹ khá bận rộn để chạy tới chạy lui công việc cuối năm, muốn cải tạo, sơn mới nhà cửa hay trang trí lại phòng ôcs cho gia đình. Hãy gọi ngay cho mình nhé:
    ***** 0947,007,907,*****

Chổ mình chuyen,sưa chữa, cải tạo, làm mới, trang trí nhà cửa, sân vườn. Đội ngũ thợ lành nghề, có kinh nghiệm và đạo đức nghề nghiệp . Bên mình có nhận thi cong các công việc dù là nhỏ nhất.

Khu vực Thi công: TP.HN

Cảm ơn sự quan tâm của các 
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngưỡng mộ bạn quá, mình cũng vừa là sm, có một con zai 4t mà thấy vất vả quá. Lúc nào cũng cô cười nhưng thật ra lúc nào cũng suy nghĩ nhiều về cs sau này.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có làm sao đâu
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đặt gạch hóng
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có tui.xin gia nhập với ae
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 663 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Sao bác không để me cháu nuôi đứa nào nhỉ?
    • 2,062 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Đang nuôi hai nhóc khá bận rộn mây tháng hè tụi nó ơ nhà cả ngày. Lo cho ăn uống đã đủ mệt, mà còn lo thể thao chơi bóng cùng cho tụi nó khỏe khoắn và ko dính mắt vào TV máy tính cả ngày. Con gái bắt đầu vào tuổi teen nên thấy tội nghiệp chẳng có mẹ ở bên cạnh. Bố có muốn gôi đầu giúp cũng ko cho. Nghĩ về con thì thương tụi nó mà chỉ biết lo cho con ăn uống ngủ chơi tốt và dạy con chứ ko bù được sự thiếu thốn tình cảm con gái và mẹ. Nghì tới vk thì lại thấy ko thể chấp nhân được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 47 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các bạn. Gà trống nuôi con ư? chuyện nhỏ mà. Tôi hoàn toàn hiểu và chia sẻ với chủ top. Tôi hiện nuôi 2 con: gái lớp 4, trai lớp 2. Tôi cũng mất 1 tháng để setup tất cả. Đưa 2 con đi thuê 1 căn nhà khác, chuyển trường học cho con, mua lại từng cái bát, đôi đũa,...Nhưng tôi cũng không quá bỡ ngỡ vì tôi chăm sóc chúng là chính từ nhỏ, nên khi gia đình có chuyện chúng nguyện vọng theo bố luôn. Cho đến bây giờ 3 bố con rất happy, dù đôi khi cũng không tránh được cô đơn trống trải. Cứ hết giờ làm là về ngay với con, mỗi người 1 việc nên bữa cơm được chuẩn bị không mất nhiều thời gian. Cuối tuần ba bố con lại đi chơi, đi xem phim, hay cùng nhau học bài...3 bố con sống với nhau rất vui. Hiện ba bố con đang thuê nhà để ở, nhưng trong tương lai gần sẽ mua trả góp 1 căn chung cư thuận tiện cho công việc của bố và việc học của các con.

Công việc của tôi có thể chủ động về thời gian được nên cũng không đến nỗi khó khăn. Chỉ khuyên các bạn là nếu có thể giữ được gia đình cho con thì nên giữ, dẹp hết các tự ái cá nhân đi mà sống cho vui vẻ, chúng ta chỉ được sống có 1 lần thôi, đã đến với nhau, sinh con đẻ cái rồi thì đừng làm chúng khổ. Còn nếu không thể thì chia tay nhau trong hòa bình có thể vẫn cùng nhau chăm con cái để chúng không bị thiệt thòi hay thiếu thốn tình cảm của cha hay mẹ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,062 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Lo cho con ăn thì dễ nhưng thời gian kèm con học là cả một vấn đề. nếu các cô ko mở lớp dạy thêm năm nay thì biết làm sao đây? Tụi nó suốt ngày dính mắt vào cái Tv mà gây sức ép cho con thì chẳng vui vẻ chút nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 47 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình chỉ học thêm tiếng Anh ở trung tâm, giờ thì bé lớn đã có thể tự học online. Còn không học thêm các môn khác. Các cháu cũng tự đạp xe đi học, dọn dẹp nhà cửa và có thể nấu vài món cơ bản... Nói chung cuộc sống không đến nỗi nào. Thỉnh thoảng mình kiểm tra bài con (thường thì tuần 1-2 buổi học cùng con). Ti vi thì nhà mình k dùng, điện thoại con cũng k rất hạn chế chơi, chủ yếu các con đọc sách, đọc chuyện. Cần thì cho chúng đi chơi chứ k cho chơi đồ hitech....Minh không gây sức ép gì vơi con, cơ bản là thỏa thuận để đi đến đồng thuận. Nguyên tắc là bố làm cho các con vui và các con cũng phải làm cho bố vui, cả nhà cùng vui
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 47 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gia đình thiếu đi 1 trong 2 thì đúng là tội cho tụi nhỏ, nhưng khi chúng lớn lên 1 chút rồi cũng không đến nỗi lắm nếu ở với bố (mình nghĩ thế). Mình gần như k hôngbao giờ quát nạt con, chủ yếu động viên khuyến khích. Ví dụ con viết chữ xấu, muốn con luyện để viết đẹp hơn, mình thường nói "con giỏi nhưng mỗi tội con hơi lười, bố biết thừa con viết rất đẹp nhưng con ẩu nên chữ xấu (đúng là như thế)", sau đó con cun cút đi lấy vở tập viết liền, rồi mang ra khoe bố, lại khen "đấy bố biết ngay mà, con viết tốt hơn rồi"...Cơ bản thì mình cũng thể, chẳng ai muốn bị chê cả, hay tìm điểm tốt của con để khen, chúng sẽ làm tốt, con trai nấu cơm hôm nào cũng đc khen: "ở nhà này chẳng ai nấu ngon hơn con được", hay "chỉ có con mơi làm tốt được việc này"... Con gái vào bếp cũng thế, "Con nêm rất vừa", "con thái miếng thịt khá đều và đẹp mắt"... Nhưng cũng phải có nguyên tắc, kiểm tra vở thấy cô giáo phê "nói chuyện, chưa tập trung ghi bài", cũng phải nhắc ngay, "có thể con được phép nói chuyện nhưng đó là ghi con ghi bài xong và viết không cẩu thả (tập trung viết thì nói chuyện sao được)", "bố không muốn lần sau lại nhìn thấy cô phê thế này nữa, bố nghĩ con hoàn toàn có thể làm tốt hơn rất nhiều"..."Thế bố ơi, nếu lại vi phạm thì sao hả bố?", "uh thì hoãn đi xem film sau đó 1 tuần, hoặc cho đến khi nhận được lời phê tốt của cô"...
    Nuôi con không quá khó, nhưng dạy con nên người mới là vấn đề, bố hoặc mẹ đơn thân lại càng khó nữa. Mình huấn luyện con tự lập từ nhỏ nên thấy cnũg không đến nỗi nào, 5 tuổi các con đã có thể tự đi xem đạp đi chơi gần nhà, có thể bơi tốt, thu dọn nhà cửa, 7 tuổi con gái đã có thể nhặt rau, rửa bát, dọn ăn,,,. Các con tự lo khá nhiều thứ và vui vẻ với việc ấy, mua sắm bất cứ thứ gì chúng đều được tham khảo ý kiến, như thể chúng là chủ của căn nhà . Đang phấn đấu bố có thể đi công tác vài ba hôm các con tự ở nhà lo ăn uống được mà không cần nhờ ông bà nội giúp.
    Nuôi con đơn thân vất vả nhưng chắc chắn vui. Giờ hết giờ làm chỉ muốn chạy ngay về với con (thích chứ không phải là bắt buộc), điện thoại vứt lăn lóc chẳng cần để ý (trước đây không như thế), cuối tuần 3 bố con ngủ nướng chút rồi cùng đi ăn sáng, cafe, hay siêu thị mua ít đồ có thể để ăn dần được,...rồi đi nhà sách, ...hay xem film. Cuộc sống vẫn thật là tuyệt.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4