TIN TÀI TRỢ.

Đơn thân đã gần 4 năm rồi, cảm thấy thật sự là mệt mỏi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trước đây, e cũng đã tham gia vào web rồi. Nhưng một thời gian dài, quẩn quanh với hàng trăm thứ phải suy nghĩ, lo toan. Đến giờ cảm thấy thật sự là mệt mỏi, cần được chia sẻ ... nhưng .... người nhà ko hiểu, bạn bè ko hiểu, đồng nghiệp .... Bế tắc đến vô cùng.
    Trong chăn mới biết chăn có rận, em lấy chồng khá sớm, khi chỉ 19t. Có lẽ mà vì thế, e chưa hiểu chuyện, chưa suy nghĩ thấu đáo. Nhưng dù sao, cũng là cái duyên cái phận cả. Lấy chồng, ở trong nhà chồng đc 9 tháng và ly hôn .... Các SM, SD có thể giải thích đc hộ e cái cảm giác, được chồng và mẹ chồng dắt đi chúc tết nhà người yêu cũ trc và mới đến nhà mình sau ko ah ???? Có thể giải thích giúp em cái cảm giác, bác sĩ bế con ra cho bố đón tay nhưng bố từ chối ko ah ? Cái cảm giác mình như người thừa, chưa bao giờ đc tham gia mọi chuyện nhà chồng từ khi biết tin chửa CON GÁI ko ah ? Cái cảm giác mà gần 4 năm nay, từ ngày con mình sinh ra đến giờ, gặp bố 3 lần, khi vừa sinh ra, khi 3 tháng 10 ngày, và lần cuối cùng là khi bác sĩ đẩy con nằm trên băng ca từ trong phòng mổ đi ra lúc 16 tháng. Con em còn bé, nhưng chưa bao giờ nhắc đến bố, chưa bao giờ hỏi em bố đâu .... E cũng thương con e lắm, nhưng những người đến sau, có chắc sẽ thương con e như con của chính họ ko ??? Từ ngày em bước chân về làm dâu, đến bây giờ dù đã ly hôn và có con. Nhưng trách nhiệm chồng em mang lại cho em và con em chỉ duy nhất gói gọn trong MỘT TRIỆU trong vòng ngần đấy thời gian. Tiền ko phải là tất cả, nhưng ít nhất đừng ném vào mặt em vì CON EM LÀ CON GÁI . Gần 4 năm rồi, con e có lẽ cũng sắp hỏi em rằng bố đâu, đi công viên, đi siêu thị, đi du lịch .... mọi thứ ... chưa bao giờ xuất hiện 1 người đàn ông ... Em ko biết phải trả lời làm sao, ko biết sẽ phải làm thế nào nữa .... 4 năm qua, e đã cố gắng rất nhiều, dù ko đầy đủ về vật chất, nhưng đầy áp niềm vui tinh thần .... Sợ hãi, mệt mỏi đến vô cùng rồi ... 23 tuổi ... hy vọng là đủ rồi !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cố lên bạn! Cuộc sống còn dài! Còn nhiều niềm vui và hạnh phúc trước mặt. Hãy sống lạc quan nên nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhquyenghgk Xem bài viết
    Cố lên bạn! Cuộc sống còn dài! Còn nhiều niềm vui và hạnh phúc trước mặt. Hãy sống lạc quan nên nhé.
    Cảm ơn bạn, hy vong mọi thứ sẽ tốt đẹp lên ... Sẽ cố gắng nhiều thêm nữa ...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cố lên em rồi em sẽ gặp người tốt hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ATMLX
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ATMLX Xem bài viết
    Cố lên em rồi em sẽ gặp người tốt hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ATMLX
    Em cũng ko dám hy vọng nữa rồi ... vì liệu rằng có ai sẽ hiểu và thông cảm nữa ko. Nhưng dù sao,em cũng cảm ơn anh ( chị ) đã động viên.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là số em khổ lấy phải thằng chồng chả ra j.thế thì cũng chả vc j phải buồn vì loại sống tởm lợm thế cả.chị đọc cũng thấy xót xa thay em và bé.cố gắng lên em.đời còn dài mà
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi raika Xem bài viết
    Đúng là số em khổ lấy phải thằng chồng chả ra j.thế thì cũng chả vc j phải buồn vì loại sống tởm lợm thế cả.chị đọc cũng thấy xót xa thay em và bé.cố gắng lên em.đời còn dài mà
    Chị ah ! em cảm ơn chị ! Em nghĩ là sẽ k buồn, nhưng thật sự là e k hề buồn 1 tí nào cả. Em chỉ cảm thấy mệt mỏi, cảm thấy lo lắng. Mà cũng k biết là mình đang lo lắng về vấn đề j nữa ...
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em ở đâu thế?
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timthay45 Xem bài viết
    em ở đâu thế?
    cảm ơn bác đã quan tâm ! em ở Hà Nội
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meAnhiuSen Xem bài viết
    Chị ah ! em cảm ơn chị ! Em nghĩ là sẽ k buồn, nhưng thật sự là e k hề buồn 1 tí nào cả. Em chỉ cảm thấy mệt mỏi, cảm thấy lo lắng. Mà cũng k biết là mình đang lo lắng về vấn đề j nữa ...
    Tìm công việc để giải tỏa stress thôi em ạ ^^ cứ có tgian thì tụ tập bạn bè hoặc đi shopping mua sắm.cảm giác nhẹ nhõm đi nhiều đó chị cũng toàn vậy.chị cũng là bà mẹ đơn thân nay ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cố lên e ơi, vì mình, vì con.
    Vững vàng làm ng bố, ng mẹ che chở cho con mình, tìm những điều vui trong nỗi buồn.
    Bất hạnh cũng là một món quà, c k biết tương lai mình sẽ như thế nào, nhưng tinh thần sau li hôn thì k còn stress nữa. Và giờ luôn cố gắng lạc quan, giữ mình khỏe và an tâm tài chính để lo cho con.
    Nếu e ở HN thì có thể gặp mọi ng cùng cảnh ngộ để đc động viên và chia sẻ. Có j cứ pm c nhé. Cố lên !
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaovic Xem bài viết
    Cố lên e ơi, vì mình, vì con.
    Vững vàng làm ng bố, ng mẹ che chở cho con mình, tìm những điều vui trong nỗi buồn.
    Bất hạnh cũng là một món quà, c k biết tương lai mình sẽ như thế nào, nhưng tinh thần sau li hôn thì k còn stress nữa. Và giờ luôn cố gắng lạc quan, giữ mình khỏe và an tâm tài chính để lo cho con.
    Nếu e ở HN thì có thể gặp mọi ng cùng cảnh ngộ để đc động viên và chia sẻ. Có j cứ pm c nhé. Cố lên !
    Em cũng luôn cố gắng c ah. Nhưng cảm giác cứ lo sợ, cứ bất an làm sao ý. Nhiều lúc k tự chủ đc bản thân mình,chỉ muốn gọi cho bố nó, nói 1 trận cho xong. Nhưng nghĩ đi rồi nghĩ lại, cũng đâu có cần thiết phải làm thế. Vì nó ko xứng đáng để mình đối xử như thế đúng k chị ? Con mình, là của mình. Dù trc hay sau này biết rõ về bố nó, chắc sẽ vẫn k sao đâu đúng k c
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng chẳng biết nữa, nhưng hy vọng, được các chị chia sẻ, giúp đỡ. Em sẽ ko sao đâu c nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,284 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Hjx, 23 tuổi em còn quá trẻ để có thể làm mới tất cả. Cố lên em

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cố lên em, đường đời còn dài, cuộc hành trình của em còn phía trước, còn nhiều điều tốt đẹp và hạnh phúc sẽ đến
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bell2010 Xem bài viết
    Hjx, 23 tuổi em còn quá trẻ để có thể làm mới tất cả. Cố lên em

Em cảm ơn ah, em biết mình còn trẻ, suy nghĩ chưa thấu đáo. Nhưng ko thể vì thế mà dừng lại. Em sẽ cố gắng thêm nữa, quên đi mọi thứ đã qua.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em hy vọng phía trước sẽ ko còn u ám, k còn đen tối nữa. Thật sự là em cũng rất mệt mỏi rồi !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    23t, đời còn dài, zai còn nhiều. Vui lên e
    Đùa thôi, tự tâm mình thấy thoải mái, thì mọi ng xung quanh, bố mẹ e, con e mới vui vẻ, hp đc.
    C 30t rùi mà vẫn thấy xuân lắm, với động lực lo cho con, mình là trụ cột thì không j làm mình gục ngã đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,284 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

C 32 tuổi, mới ly hôn vài tháng c ko tránh khỏi chống chếnh. Nhưng tư duy luôn phải tích cực, m phải là chỗ dựa vững chắc của con cả về tinh thần & vật chất, mọi thứ khác cứ đặt hàng thứ yếu thôi.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2