Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đi và Cảm - Dành cho những người thích đi du lịch và chụp ảnh - Tầng 7

• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.6K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,007 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Nhà Đi và Cảm đã kết thúc 6 tầng nhiều cảm xúc. Mong cho tầng 7 có thêm nhiều bức hình đẹp của các bác, chúc nhà ĐC ngày một đông thành viên và có nhiều chuyến đi ý nghĩa.

Cảm ơn các thành viên ĐC đã chung tay làm nên 6 tầng vừa qua

Một bức hình em mới chụp ở vườn nhà, chúc cho ĐC luôn như hình này:

" Hữu xạ tự nhiên hương"

1IMG_8001

Các tầng cũ ở đây:

https://www.webtretho.com/forum/f140/...ng-6-a-799416/
    https://www.webtretho.com/forum/f1206...ng-5-a-637662/
    https://www.webtretho.com/forum/f1206...ng-4-a-572676/
    https://www.webtretho.com/forum/f1206...ng-3-a-508794/
    https://www.webtretho.com/forum/f1206...ng-2-a-472586/
    https://www.webtretho.com/forum/f1206...hup-anh-44144/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,250 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

Động thổ ....
    Hồ thủy điện để gặp bát quái trường xà

IMG_0254

IMG_0257

IMG_0258

IMG_0276

IMG_0293
    • 2,053 Bài viết

• 2,676 Được cảm ơn

Cảm ơn Anh Cháo và Cô Mưa đã miệt mài xây nhà mới....
    Chúc mọi người ngày càng mạnh khỏe để tiếp tục công cuộc Đi và Cảm.
    Chúc cho DC ngày càng gắn kết và thêm nhiều thành viên mới.
    Chúc cho mọi người có được nhiều khoảnh khắc đẹp để cùng chia sẻ....

Thay lời muốn nói...
    Up

HG100

HG99

Kẻ thù lớn nhất của đời người là Chính Mình
    Món nợ lớn nhất của đời người là Tình Cảm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 128 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Like, like . Ôi thích thật ước gì mình cũng đươc như bác.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,053 Bài viết

• 2,676 Được cảm ơn

Khởi động cho chương trình Hà Giang 2012. (Dịp chợ tình Khâu vai)

(Hàng cũ, dùng lại...)
    HG101

HG78

HG96

HG93

HG103

Đề nghị anh chị em cho ý kiến nhé...

• 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ảnh đẹp quá, nhớ Hà Giang...
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenxuanbach1972 Xem bài viết
    Khởi động cho chương trình Hà Giang 2012. (Dịp chợ tình Khâu vai)

Đề nghị anh chị em cho ý kiến nhé...
    Đăng ký và lên chương trình sớm đi nhé, năm nay chợ tình khâu vai 27.3 âm lịch vào ngày 17.4 dl, và rất may là không trùng với dịp bắn pháo hoa ở ĐN, bác Bách lên chương trình cả 2 đợt luôn nhá
    Bầu bác này làm trưởng đoàn này (hét ra cả khói )

IMG_5773
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

em ít đi nhưng xin vào Cảm cùng các bác

Mời các pác ghé thăm gia đình nhà Gấu ạ: https://www.facebook.com/huyennoir
    • 7,007 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Xuân muộn:

Các bác đi xa, em ở nhà lại loanh quanh với mấy cây hoa vườn nhà. Năm nay lập Xuân muộn, hoa đào bây giờ đang độ rất đẹp, nụ to, hoa thắm. Chút xuân làng hoa có lẽ không bao giờ thừa với những người xa HN.

1IMG_8097

1IMG_8033

1IMG_7979

1IMG_7967

1IMG_8095
    • 7,007 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Có tí hoa, bức tường đơn điệu cũng trở nên duyên dáng:

1IMG_8054

1IMG_7986

1IMG_8027

1IMG_7986

Có những cành hoa như chùm pháo, nhưng tay nghề vài tháng mới cầm máy to 1 lần nên em chụp mãi không hiện ra cái đẹp, hị hị:

1IMG_8083
    • 427 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Em không đi được nhiều, cũng không chụp được ảnh đẹp như mọi người, nhưng cho em vào cảm với ạ.
    Cảm ơn mọi người đã cho nhiều ảnh đẹp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,053 Bài viết

• 2,676 Được cảm ơn

Cuộc đời một người, cũng chỉ cần lấy 50% thôi.
    Không Đi được thì Cảm.
    Không chụp được bằng máy thì chụp bằng mồm....
    Bạn cứ tự nhiên.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 427 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Chào những người bạn D&C.
    Chúc mừng D&C lên tầng mới ! Chúc mọi người luôn mạnh khỏe và...phát tài
    Mừng tầng mới bằng vài tấm thường...mới chụp

#1 Giọt nắng qua...rèm !
    Rmnng

#2 Cái gọi là...fisheye !
    IMG_6641_resize

#3 New city !
    Newcity

#4 Khai thác đá ở Bình Dương
    IMG_7627_resize

P/s: Cảm ơn cụ Bách đã...khơi gợi nỗi niềm...đau không nói !
    Hoa của cô Mưa đẹp quá ! SG nắng chang chang...hoa chẳng nói lên được điều gì
    Nhà Cháo phượt dữ ghê há. Nhiều ảnh đẹp và rất tình....
    Nhớ mọi người nhiều lắm.....
    • 1,250 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

Hỡi cô tất tả thăm đồng...

IMG_0978

Sao cô lại cứ chổng mông lên lèn (lens)

IMG_0976cr

@Bố già : có phượt gì đâu con chuẩn bị đổ delta mekong lên cho lụt sài gòn nhá
    @mưa: cô vừa đi tràng an xong lại kêu ko đi đâu chỉ đi loanh quanh trong vườn hehehe, thế ko phải là đi và cảm mà là đi ..... tù
    • 1,250 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

Đất nước qua những dòng sông .....

Chảy đi sông ơi ,.... ơi con sông huỳen thoại .... gắn lên mình xứ sở,................ ai cũng đã từng hỏi không biết ở đỉnh nguồn mỗi con sông là gì ? chẳng ai biết , chẳng ai có thể trả lời, chỉ biết rằng mang trên nó , ở bên nó, dứoi đáy nó, trong lòng nó vẫn hàng ngày mang cả một cuộc sống ồn ào , tĩnh lặng, tất bật , hỉ , nộ , ái , ố . Vứt bỏ những bận rộn công việc em tranh thủ làm một vòng xem cuộc sống trên sông các tỉnh miền đông nam bộ . Được đi dứoi tán dừa xanh trên con đường trưa nắng , ngắm nhữung miệt vườn hoa trái xum xuê, thả mình trên ghe len lỏi trong những luồng lạch ngóc ngách của dòng nước nổi, nếm trải hưong vị của cá sống , ngòn ngọt của mật ong, đằm đằm của bánh tráng.....hay nhậu la đà thuyền bồng bềnh giữa sông tối đen như mực , để ngắm cái tạm bợ của cuộc sống trên sông , cái ồn ào của chợ nổi, v..v...Dành những phút lặng lẽ nghe tiếng đờn ca tài tử dứoi bóng mát vườn nhà ....phê ..........

_MG_5134

_MG_5143

_MG_5419

IMG_8585

_MG_5374
    • 7,007 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chao_quay Xem bài viết
    @mưa: cô vừa đi tràng an xong lại kêu ko đi đâu chỉ đi loanh quanh trong vườn hehehe, thế ko phải là đi và cảm mà là đi ..... tù
    Thì đi xong rồi về loanh quanh chứ sao. Đầu tháng mà bác cho 1 câu làm em cứ giật cả mình, hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,167 Bài viết

• 2,475 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà ,lâu rồi mình ko có bài gởi ở đây .Chỉ coi ké các ảnh nhà mình chụp,đẹp qu1a chừng luôn.
    Bữa nay khoe cả nhà ,mình mới nâng cấp lên máy này.Mong rằng sẽ có dc nhiều ảnh đẹp gởi đến cả nhà ạh.

IMG_9999

IMG_1605

IMG_1602
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,167 Bài viết

• 2,475 Được cảm ơn

Chào ngày mới :

IMG_1444
    • 4,099 Bài viết

• 3,752 Được cảm ơn

Đà Nẵng có gì....

Ngày còn nhỏ tôi đâu biết ĐN có gì chỉ cảm thấy xa xôi, nắng nóng đó là do nghĩ vậy, sau này cũng không ấn tượng gì chỉ cách đây dăm năm tôi bắt đầu ấn tượng mạnh... với thành phố này bởi nó mang cho tôi nhiều ngỡ ngàng, nột TP đang lên và rất dễ thiện cảm ngay từ khi xe chạy từ sân bay về TP, cũng là một thành phố nhưng thoát ra khỏi ngột ngạt ồn ào và giao thông thì thông suốt.

Lần đầu tiên ấy tuy ở dài ngày nhưng ccũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa vì đi tới đâu cũng xe đưa xe đón, muốn hít thở không khí thì sợ ảnh hưởng tới người khác, chỉ lần thứ hai trở lại thành phố này mới cho tôi một cái nhìn mới chứ không còn là sự bỡ ngỡ, đó là sự phát triển về kinh tế, cách họ sống tất cả những gì bề nổi của nó lướt qua. Bắt đầu là ẩm thực ( cười... ) chắc các bạn không lạ rằng bất kể câu chuyện nào tôi cũng gắn với cái nét văn hóa này, bánh tráng là món đầu tiên ai cũng được mời nó như là một đặc sản của ĐN mùi vị thế nào thì để các bạn tự thưởng thức mới hay vì khẩu vị khác nhau ở cái lưỡi của mỗi người, cá nhân tôi thì tôi thấy nó thua xa bánh tráng phơi sương miền nam, lần đầu tiên tôi được ăn rau càng cua quả thực là cực kỳ ấn tượng, còn thích nhất vẫn là bánh xèo, các bạn đừng nghĩ nó giống nhau vì so sánh vậy không khác nào so sánh với phở HN với các nơi khác, vì nó ấn tượng nên tôi nhơ đó là quán bà Dưỡng và lại cứ đến thưởng thức rồi biết chứ không mô tả

Tiếp đến là chơi quanh ĐN thì có nhiều điểm như bên Sơn Trà càng Tiên Sa ... tám biển thì khỏi chê rồi vì không có ai làm phiền và vệ sinh tốt, cáp treo treo Bà Nà luôn xuất hiện trên TV cái này tùy thích theo tôi nghĩ đã đi đến đây phải ngủ lại một đêm mới thấy thú vị còn cảnh thì nhân tạo nên không hứng với tôi lám, Đáng đi nhất là phố cổ Hội An vì là dân ảnh nên thích đi cả ngày, mỏi thì nghỉ rồi lại đi tiếp, từ ĐN đi Hội An ta có thể đi bằng xe máy thuê khoảng 40 phút là tới đường đẹp vô cùng rất chủ động thời gian, Hội An có hai món tôi thấy thích là cơm gà và cao lầu.

Trở lại ĐN, thành phố mới dựng lại nên lạc hậu hơn cả chục năm so với hai thành phố lớn HN và HCM là một điểm đến an toàn, con người thì cũng tứ xứ pha tạp nhiều nưng bạn đừng lo... nhìn bề ngoài ai cũng nghĩ nơi này có nhiều cơ hôi làm ăn nhưng thực sự mới khởi nghiệp lần đầu thì không nên thử thách.

Để tới ĐN bạn có hai lựa chọn tiết kiệm nhất ; delay Airline thì nghiên cứu đặt vé trước mùa giảm giá, cách thứ 2 là xe bus, ngon bổ rẻ là lịch sự lắm ngủ 1 dêm là tới, có rất nhiều hãng xe, gọi điện đặt chỡ là xong. NHiều hãng xe nhưng không nên dại đi xe Hoàng Long vì đắt, chậm, phục vụ kém, Xe Kim chi là lựa chọn của tôi có cả chuyến giường nằm và ngồi số điện thoại 0903589495, 0913422687 giá vé ngồi 230K không ăn chiều, ăn chiều thêm 30K, nàm đắt hơn 100K nên đặt sớm lấy được ghế số 1 hoăc 2 lên xuống để nghỉ ngơi nhanh có chỗ sạc phin ĐT và máy tính có thể online cả đêm ( cái này là kinh nghiệm vì đi quá nhiều lần )

Khách sạn ở khu T20 gần biển nhưng buồn tránh cuối tuần ngày lễ giá thành cao, ở trong thành phố nhiều KS rẻ hơn và dịch vụ tốt hơn có đi tám biển ta hòa nhập với người địa phương đi xe máy gửi xe 3K gồm cả tiền gửi xe tắm thay quần áo lẫn gửi đồ, nếu tắm khu T20 mà ăn uống thì cũng nên hỏi giá trước nhưng không lo lửa kiểu HOA THÁNH...

Tạm tới đây đã đói rồi...
    Son my love, you are big man now.. I trust you, I believe you... go on.

Diletante Graphia
    • 1,250 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

Đồng khởi bến tre

Những con đường nhỏ dưới bóng dừa đưa chúng tôi len lỏi đi qua các ấp nhỏ , những ngôi nhà đơn xơ ẩn hiện dưới bóng cây mát ruợi , cả tây cả ta như khuấy động cái không gian yên tĩnh , tịnh mịch của vùng quê nhỏ bé .

_MG_5132

_MG_5130

Dừa ở đây như thể đặc sản giống bắc bộ đi đâu cũgn thấy tre , ở đây chỗ nào cũng thấy dừa , trong nhà , ngoài ngõ , trên kênh , dừa làm đồ dùng , lợp mái , nêm nấu đồ ăn , đồ uống ,................
    _MG_5125

Nhà ở đây mọi người chắc sống chung với lũ , nên toàn nhà tranh , sơ sài, cùng lắm nhà gạch thì lợp mái tôn , kênh rạch chằng chịt quanh nhà , mình nghĩ nếu mình mà ở tối lọ mọ ko quen địa hình cứ gọi là tắm sông là thường . Đất rộng mọi người chôn người thân ngay trong vườn nhà ẹc kể cũng hãi
    _MG_5133

cư dân cũng thưa thưa , nhà nọ cách nhà kia khá xa , vài nhịp vòng ghe . Hết đường bằng thì đến đường nước lòng vòng , ẹc phải mình chắc chả nhớ nổi đường , cứ như vào ma trận , toàn dừa tứ tung

_MG_5138