Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dành cho những người thích bơi

• 1 Lượt chia sẻ
  • 64.6K Lượt đọc
  • 566 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 615 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiaodandan Xem bài viết
    Nhắn tin cho bạn ko biết bạn có nhận dc ko? Tính là chủ nhật vừa rồi đi bơi hồ Fosco thử, chuẩn bị sẵn sàng thì trời nổi giông gió, mưa ầm ầm, nên nằm nhà luôn.
    Thế bạn đã thử đến hồ này chưa?
    6h-7h thì cũng hơi gay nhỉ, vì phải chuẩn bị cho bé ăn cữ tối mà, ngày thường chắc mình đi dc tầm 5-6h thôi, cuối tuần thì cũng ok
    sorry chị mấy tuần này rồi em bận quá k đi đâu được, hi vọng đợt tới rảnh đc đi cùng chị:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,453 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn ơi, hồ Rạch Miễu chắc gần nhà mình mà mình chưa ra đó bao giờ. Có thể chỉ đường cho mình không? Mình đi từ chợ Bà chiểu, ra Phan Đăng Lưu.
    Cảm ơn nhé.

Chủ nhật nào cũng đi bơi mà chưa thử Rạch Miễu bao giờ.:Smiling:
    • hlb
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ đi bơi nhiều thế có mẹ nào bít mua kính bơi tốt tốt tí ở đâu k? e đang tính kiếm con kính bơi để đi bơi nhìn k bị cay mắt. Có mẹ nào bít mua hàng xách tay tử Nhật hay Hàn xẻng k ? tiêu chí của em rẻ mà tốt :Laughing: giúp em với
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hlb Xem bài viết
    các mẹ đi bơi nhiều thế có mẹ nào bít mua kính bơi tốt tốt tí ở đâu k? e đang tính kiếm con kính bơi để đi bơi nhìn k bị cay mắt. Có mẹ nào bít mua hàng xách tay tử Nhật hay Hàn xẻng k ? tiêu chí của em rẻ mà tốt :Laughing: giúp em với

e cũng hỏi giống mẹ này, ai biết xin nhờ tư vấn giùm với, làm sao phân biệt được kính tốt và kính ko tốt, lợi hại thế nào ?
    • 2,453 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng dùng Phoenix - thấy được, giá khỏang 100k. Còn lọai khác thì chưa thử.
    Ở SG, tớ mua ở tiệm bán trang phục bơi đối diện Hồ Kỳ đồng - Q3.
    • 115 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiaodandan Xem bài viết
    Cho mình xin địa chỉ Hồ E-town này với, bữa nào em đi thử
    Địa chỉ hồ bơi E.Town: 364 Cộng hòa, Tân Bình.
    Bạn có biết tòa nhà Etown không? Hồ bơi này nằm trong tòa nhà đó, còn nếu bạn tìm theo địa chỉ thì mình e là khó vì đường Cộng hòa đánh số tùm lum không theo thứ tự chẵn lẻ gì cả. Hồ bơi này mở cửa từ 6:30 đến 20:00, đóng cửa thứ 2 hàng tuần.
    https://my.opera.com/NhatvaNam/blog/
    tBeLtBeLp7
    ZVsqjeoZVsqp7
    Ai cần thanh lý truyện Đôrêmon xuất bản đợt đầu thì PM cho tớ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halam1988 Xem bài viết
    Kính Phoenix có phải kính Hàn Quốc ko hả chị ơi? Tại em thấy cô bán hàng bảo thế mà.
    mình chưa bao giờ dùng kính bơi cả (có biết bơi đâu mà dùng , ngày mốt bắt đầu học bơi nên hỏi các bác trên diễn đàn thôi.
    halam và ochuong thấy kính Phoenix được thì chắc mình cũng mua Phoenix thôi, thấy giá cả như vậy cũng được, vừa sức mình
    hồ bơi etown sạch đẹp quá nhỉ, đáng tiếc quá xa nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 151 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Có mẹ nào hay bơi ở bẻ bơi trên nóc nhà ASEAN Hotel Chùa Bộc không để kết bè kết đảng nào????
    • hlb
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halam1988 Xem bài viết
    Kính Phoenix có phải kính Hàn Quốc ko hả chị ơi? Tại em thấy cô bán hàng bảo thế mà.
    Phoenix mà có mẹ bảo 100k đó hình như Tàu thì phải.Chả biết kính mẹ đó mua có láng dàu trống mờ kính ở trong k? mình muốn mua cái có láng dàu trống mờ cơ chứ bơi lâu mờ thì chả nhìn thấy gì vì tội cận :Smiling:. hôm rồi đc cho địa chỉ mua kính hàng xách tay ở Nhật giá tầm 175-200k kính láng dàu nhưng tận Gia Lâm ngại đi quá ....hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 773 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Noel2006 Xem bài viết
    Có mẹ nào hay bơi ở bẻ bơi trên nóc nhà ASEAN Hotel Chùa Bộc không để kết bè kết đảng nào????
    Ờ, vé vào cửa như thế nào hả bạn? Có dạy bơi k? Nước sạch k? Hôm nọ tôi qua bể Đặng Tiến Đông, họ cho nhiều clo quá, mùi nồng nặc, tôi sợ mùi lắm!
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 270 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mình đang dùng kính bơi View, dùng thích (hiện tại giá ~ 200K thì phải). Xã mình dùng kính bơi cận của speedo - miễn chê. Mình cũng đang bon chen tính mua 1 cái vì mình cũng 4 diop nhưng đắt quá, ~500K cơ.
    Bản soft "Nuôi trẻ mau lớn, thông minh" của Sara Lewis.
    https://www.mediafire.com/?sharekey=c...34c0a955f98962
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ồ có kính bơi cận nữa à, mình mới biết đấy, bạn ơi, kính View và speedo khi đeo có bị tình trạng mờ kính ko bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 528 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Destiny408 Xem bài viết
    Mình ở gần hồ bơi Rạch Miễu đây. Đợt trước ham hố học bơi, đến khi biết bơi chút chút rồi thì bận wá. Với lại mình bơi tầm 7h sáng mà người vẫn đen kịt, vốn mình sợ đen lắm vì cái làn da ko được trắng của mình.Bạn nào thích đi bơi thì pm mình đi chung cho vui, đi tầm buổi chiều là ok nhất.:Battin ey:
    Đen là do cả Clo trong bể nữa bạn ạ, vì thế bơi sáng sớm và tối thường xuyên cũng đen chứ không phải chỉ đen do bơi lúc nắng đâu...xạm da khô da...nói chung bể nào nồng nặc mùi clo là mình chào thua...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 525 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình thích bơi lắm nhưng chẳng biết bơi, tự nhiên dạo này ham đi học bơi quá thể. Mình nghe thiên hạ đồn rằng thời gian đi học bơi khá thích hợp vì các bể bơi không đông lắm. Các mẹ biết bơi rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với. Đã có ai học bơi và đi bơi ở bể bơi ở ngã tư sở gần rạp chiếu phim (hình như là fafilm thì phải), con mình 3 tuổi thì có nơi nào nhận dạy bơi không các mẹ. Con mình 3 tuổi mà nhát lắm đi biển không dám xuống nhìn thây biển là khóc thét khiên mẹ cháu tức quá, đi biển mà cứ phải ngồi trông con.Đợi tin
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi koibitoyo Xem bài viết
    Mình đang dùng kính bơi View, dùng thích (hiện tại giá ~ 200K thì phải). Xã mình dùng kính bơi cận của speedo - miễn chê. Mình cũng đang bon chen tính mua 1 cái vì mình cũng 4 diop nhưng đắt quá, ~500K cơ.
    Bạn mua kính bơi cận ở đâu thế, chỉ giúp mình với, thanks!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 247 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cumi Xem bài viết
    Mình thích bơi lắm nhưng chẳng biết bơi, tự nhiên dạo này ham đi học bơi quá thể. Mình nghe thiên hạ đồn rằng thời gian đi học bơi khá thích hợp vì các bể bơi không đông lắm. Các mẹ biết bơi rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với. Đã có ai học bơi và đi bơi ở bể bơi ở ngã tư sở gần rạp chiếu phim (hình như là fafilm thì phải), con mình 3 tuổi thì có nơi nào nhận dạy bơi không các mẹ. Con mình 3 tuổi mà nhát lắm đi biển không dám xuống nhìn thây biển là khóc thét khiên mẹ cháu tức quá, đi biển mà cứ phải ngồi trông con.Đợi tin
    Có tớ đang cho con đi học bơi đây. Cô Hiền (cô này nổi tiếng ở bể Bốn mùa Trần Hưng Đạo và bể Bảo Sơn) dạy cả mẹ cả con. Kinh nghiệm thì thấy thế này: nên học riêng vì học lớp chung với nhiều người thì chả có mấy thời gian cô dạy cho từng người đâu, thành ra tiến bộ chậm, mất nhiệt huyết, lại tốn tiền bể nữa. Trẻ con thì chắc tầm 5-6 tuổi mới nên cho đi học, và bé quá giáo viên người ta cũng không nhận vì dạy là phụ mà phải dỗ là chính mà. Học phí là 1.2 triệu/con và 600k/mẹ, học đến khi biết bơi.
    Tớ không có gì chê trách cô Hiền, nhưng phải cái nhiều người tín nhiệm cô quá nên cô lúc nào cũng đông học trò hơn mức cần thiết, nhiều khi mẹ con đành phải tự luyện với nhau. Anyway, cả 2 mẹ con nhà tớ đều đã hoàn thành xuất sắc khoá học rồi.
    Tập Suối nguồn tươi trẻ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 773 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Ui, các mẹ bơi được rồi ơi, mình mới đang tập nổi thôi! Cho hỏi kinh nghiệm đang nổi mà muốn đứng dậy thị phải làm sao? Thầy giáo bảo co gối lại nhưng mừ k làm thế nào để co được gối, cứ chới với, chơi vơi rồi uống bao nhiêu là nước. Còn nổi thì nổi được ngang mặt nước rồi, thầy bảo thế!
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 270 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minary Xem bài viết
    Bạn mua kính bơi cận ở đâu thế, chỉ giúp mình với, thanks!
    Mình ở Sài gòn, nếu bạn cũng ở Sài gòn thì đến Parkson or Lotte Mart bên quận 7 (cửa hàng của Speedo) đều có bán đấy bạn ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 270 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kietquynh Xem bài viết
    ồ có kính bơi cận nữa à, mình mới biết đấy, bạn ơi, kính View và speedo khi đeo có bị tình trạng mờ kính ko bạn?
    Hi hi sory bạn vì trả lời bạn muộn nhé. Mình dùng kính lâu rồi nhưng không bị mờ đâu bạn ah. Quan trọng là lúc mình rửa và cất kính, chỉ rửa dưới vòi nước (không dùng tay rửa vào mắt kính), dùng xong là cất cẩn thận trong hộp luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 270 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieulai Xem bài viết
    Ui, các mẹ bơi được rồi ơi, mình mới đang tập nổi thôi! Cho hỏi kinh nghiệm đang nổi mà muốn đứng dậy thị phải làm sao? Thầy giáo bảo co gối lại nhưng mừ k làm thế nào để co được gối, cứ chới với, chơi vơi rồi uống bao nhiêu là nước. Còn nổi thì nổi được ngang mặt nước rồi, thầy bảo thế!
    Ớ nếu bạn ở SG thì tớ chỉ cho chứ diễn tả thì khó quá :Smiling:. Tớ đứng nước ok nhưng tớ toàn bơi sải đứng, tha hồ thở, làm chủ dưới nước, quan trọng là chân thon, 2 tay tha hồ điệu :Smiling:. Đứng nước kiểu ếch thì nhanh mỏi lắm.