TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dân Bến Tre "đồng khổ" không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 1.19K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Kéo cái nhà lên cái, cho các bạn đồng hương biết đường tìm về há:LoveStruc: :LoveStruc:
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 723 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà,

Bữa nay mới bít có hội đồng hương Bến Te nè.

Bố mẹ tui là gốc Bắc, nhưng tui sinh ra zdà lớn lên ở thị xã BT. Tui học nhà trẻ Đồng Khởi ở trên đường gì đó (ko nhớ nữa, thị xã mình nhỏ xíu, nên ko nhơ tên đường). Học mẫu giáo thì ở trường mẫu giáo thị xã gần chùa Viên Minh, cấp 1 học trường tiểu học Bến Tre, cấp 2 học trường Thị xã, cấp 3 học trường chuyên. Hồi đó nhà ở gần chợ phường 2 nên đi học toàn là bằng xe 'hăng cải' ko hà. Giờ thì nhà tui chuyển lên trên Phú khương rồi.

Lên đại học thì học Bách Khoa SG, học xong thì 'tha phương cầu thực trên này luôn'.

Nhắc tới mới nhớ, lâu gùi tui ko về quê thăm nhà vì tui có bầu gần sinh rùi, mà mắc bệnh ko đi được xe 4 bánh (chắc là tui ko có số làm cao).

Vậy là có thêm 1 nhà nữa để chui ra chui zdô rùi, chào các đồng hương nhe, khi nào rảnh, tui zdô 8 tiếp.
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xu_ka Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Bữa nay mới bít có hội đồng hương Bến Te nè.

Bố mẹ tui là gốc Bắc, nhưng tui sinh ra zdà lớn lên ở thị xã BT. Tui học nhà trẻ Đồng Khởi ở trên đường gì đó (ko nhớ nữa, thị xã mình nhỏ xíu, nên ko nhơ tên đường). Học mẫu giáo thì ở trường mẫu giáo thị xã gần chùa Viên Minh, cấp 1 học trường tiểu học Bến Tre, cấp 2 học trường Thị xã, cấp 3 học trường chuyên. Hồi đó nhà ở gần chợ phường 2 nên đi học toàn là bằng xe 'hăng cải' ko hà. Giờ thì nhà tui chuyển lên trên Phú khương rồi.

Lên đại học thì học Bách Khoa SG, học xong thì 'tha phương cầu thực trên này luôn'.

Nhắc tới mới nhớ, lâu gùi tui ko về quê thăm nhà vì tui có bầu gần sinh rùi, mà mắc bệnh ko đi được xe 4 bánh (chắc là tui ko có số làm cao).

Vậy là có thêm 1 nhà nữa để chui ra chui zdô rùi, chào các đồng hương nhe, khi nào rảnh, tui zdô 8 tiếp.
    Chà thấy quen quá. Bà học trường chuyên ngay bờ hồ phải không?? Bà sinh năm mấy dzậy?? Tui sinh năm 79 nè, học lớp ban C. Cô Thảo chủ nhiệm. Hồi đó thầy Lương Xuân Tiến làm hiệu trưởng, thầy Lương làm hiệu phó....Mừng quá, hy vọng gặp người quen :Laughing:
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 723 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr & Mrs Smith Xem bài viết
    Chà thấy quen quá. Bà học trường chuyên ngay bờ hồ phải không?? Bà sinh năm mấy dzậy?? Tui sinh năm 79 nè, học lớp ban C. Cô Thảo chủ nhiệm. Hồi đó thầy Lương Xuân Tiến làm hiệu trưởng, thầy Lương làm hiệu phó....Mừng quá, hy vọng gặp người quen :Laughing:
    Hihihi, lại gặp người quen rồi, nhìn mặt chắc là bít liền thôi. Chị học lớp C, trên e 1 lớp rồi. Em học lớp ban A. Hồi đó, học lớp 10, đứng trên lầu nhìn xuống là thấy lớp 11c của chị, lớp có 1 anh duy nhất thôi mà.
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xu_ka Xem bài viết
    Hihihi, lại gặp người quen rồi, nhìn mặt chắc là bít liền thôi. Chị học lớp C, trên e 1 lớp rồi. Em học lớp ban A. Hồi đó, học lớp 10, đứng trên lầu nhìn xuống là thấy lớp 11c của chị, lớp có 1 anh duy nhất thôi mà.
    Hihihi Vậy à, hay quá vậy. Trái đất tròn thiệt há. Chị tên Giang. Hồi đó, chị hay hát hò, văn nghệ văn gừng lắm. Giờ nhắc lại thấy mắc cỡ cái bản mẹt qué :Laughing: :Laughing:
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 4,157 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Ủa ủa dân Bến Tre ở trong này cũng đông quá há! Dân trường chuyên cũng đông nữa, 2 mạng, em góp mạng nữa là 3.
    Chị Giang em Dung nè, :Laughing: , đồng hương Ba Tri, đồng trường Bến Tre, đồng phòng nội trú lun...
    Chào chị xu-ka, hổng biết chị là ai hết, khai tên cúng cơm ra đi chị!
    Hồi chị Giang học 12C, chị xu-ka học 11A thì em học 10D á.

:Rose: :Rose: :Rose: tặng mấy chị đồng hương.
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • 4,157 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

À chị Giang ơi có thể 13 này em cũng đi HC (hichic, nhà em xa mà tính em lười), chị cho em số HP để em tìm chị 888 chút! Còn hả Hội Dê thiếu chưn bưng bê thì em đăng ký lun! Vậy hen chị.
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    À chị Giang ơi có thể 13 này em cũng đi HC (hichic, nhà em xa mà tính em lười), chị cho em số HP để em tìm chị 888 chút! Còn hả Hội Dê thiếu chưn bưng bê thì em đăng ký lun! Vậy hen chị.
    :Applause: :Applause: Dzui quá là dzui. Dung học lớp D hả? Chung khối với nhóm nào ta?? Thông cảm cho chị, híc..híc sắp già đến nơi rồi. Hihihi.. Số chị nè 0908 392 590. Thay mặt Hội Dê rất cảm ơn nhiệt tình của em há. Tặng em nè:Rose: :Rose: Ah, em có nhóc tì nào chưa??? Mấy tháng rồi??? Gặp em chị chợt thấy một đống ký ức ùa về, vui ơi là vui. Tiếc quá, thời học trò em há:Smiling:
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 4,157 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Đồng bọn nội trú 10D của em hồi đó là Như Hoa, Hạnh, Linh, Hoàng,... nè chị. Cùng năm với Phượng Nhi, Tuyền á! Hồi đó em ở bên phòng chị Phiên, chị Hải Yến đó...

Em chưa có gì hết, hìhì,... Đang vào đây học hỏi thôi.
    Vậy có gì lên HC 888 tiếp nha! Chắc em chỉ đi được buổi sáng thôi. Chị có cho nhóc nhà chị theo không, em xem mặt cháu cái!?
    • 1,476 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

bà đuông à,tui châu thành đây đi dâu cũng gặp bà nhưng cái topic này nghèo quá ah,hổng ai 88 hết vậy,mấy nhà kia người ta muốn xây biệt thự luôn rồi,bà ở Bt lên mà biết làm ăn quá hé,lanh quá tờiiiiii luôn
    không ký kết chi nữa
    • 4,157 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Gạch! Có 1 viên gạch!
    Em góp nè, từ từ rồi nhà mình sẽ xây lầu chị ơi!
    • 1,476 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Gạch! Có 1 viên gạch!
    Em góp nè, từ từ rồi nhà mình sẽ xây lầu chị ơi!
    mình góp 1 bao gạch luôn,mình sinh nam 79 chung hội dê với nhà Smith,nói thế để biết mà xưng hô,hồi đó còn nhỏ thì khoái được kêu chị chị ,sao bi chừ nghe chị là phát ớn nhìn lại sắp "băm rồi",Đuông đâu? bà mở màng cái nhà này bây giờ trốn mất biệt,ah tui nhớ rồi nhà ý đang đếm tiền bán Hc đấy bán đắt quá trời luôn mà:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    không ký kết chi nữa
    • 4,157 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Chắc vậy quá!
    À chị ơi nhân cơ hội chỉ đi vắng, chị bán thông tín cho em miếng là tại sao mọi người gọi chỉ là Đuông vậy? (ủa cái icon ngây thơ chớp mắt của em đâu rồi ta?)
    • 1,476 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Chắc vậy quá!
    À chị ơi nhân cơ hội chỉ đi vắng, chị bán thông tín cho em miếng là tại sao mọi người gọi chỉ là Đuông vậy? (ủa cái icon ngây thơ chớp mắt của em đâu rồi ta?)
    hổng có rành nữa tại vô hội dê trễ quá ai cũng có nick hết rồi cứ thế mà gọi chị cũng :Surprise:
    không ký kết chi nữa
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

úi, úi, tui nhớ hôm qua tui có post bài dzô đây để cảm ơn em Dung và san sẻ chút tình quê mừ. Giờ bài tui đâu mất tiu rồi ta:Sigh: Í, mà hỏng biết tại tui thức khuya quá không, hay nhào lộn nhà ai rồi hét toáng lên trong nhà của họ nữa. Hết sức, bận quá rồi tẩu hỏa luôn:Laughing:
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 4,157 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr & Mrs Smith Xem bài viết
    úi, úi, tui nhớ hôm qua tui có post bài dzô đây để cảm ơn em Dung và san sẻ chút tình quê mừ. Giờ bài tui đâu mất tiu rồi ta:Sigh: Í, mà hỏng biết tại tui thức khuya quá không, hay nhào lộn nhà ai rồi hét toáng lên trong nhà của họ nữa. Hết sức, bận quá rồi tẩu hỏa luôn:Laughing:
    "Tình quê" gì vậy chị? Có ăn được hôn? :cool: :cool: Hả ăn được thì em qua em lấy để lâu nó hư hết uổng...rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 96 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic mình ko phải dân Bến Tre nhưng vào đây tìm bạn nghen ai biết xin xhi3 dùm cảm ơn lắm lắm. Em có 2 người bạn 1. Võ Thị Cẩm Linh ở Bến TRe nhưng học lớp 11 &12 tại trường phân hiệi DH Bách KHoa. 2. Nguyễn Thị Kiều Oanh học DH Văn LAng khoa CNTT.

HAi bà có lạng quạng trong này ko lên tiếng nhé.
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me 2T Xem bài viết
    hic mình ko phải dân Bến Tre nhưng vào đây tìm bạn nghen ai biết xin xhi3 dùm cảm ơn lắm lắm. Em có 2 người bạn 1. Võ Thị Cẩm Linh ở Bến TRe nhưng học lớp 11 &12 tại trường phân hiệi DH Bách KHoa. 2. Nguyễn Thị Kiều Oanh học DH Văn LAng khoa CNTT.

HAi bà có lạng quạng trong này ko lên tiếng nhé.
    Hòng thấy thông tin gì hết của hai bạn đó mẹ nó ui. Sẳn dịp lôi cái nhà mình lên cọ rửa, chuẩn bị ăn Tết nha.
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 1,454 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Ôi!!! Bến Tre.
    Có hội đồng hương mừng quá đi mất.
    Chào cả nhà, tui cũng dân BTre chính gốc, ở Bình Đại nè.
    Tui lên SG gần 10 òi, vừa cưới được chồng vài tháng, chưa có baby nào hết, mong mấy chị mấy mẹ truyền bí kíp zí nhoa.
    Chừng nào có off, họp hội đồng hương gì đó nhớ ới tui 1 tiếng hén.
    ox tui cũng là người cùng quê, bạn học từ bé nên tui yêu BTre lắm lắm á. Nhà Mẹ lại trồng nhìu dừa xiêm, có dịp mời cả hội Btre mình nhé.
    Sao y bản chính :Kiss::Kiss::Kiss:
    5487335323_7de6d014df_z
    5487322603_441e968310_z
    • 511 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meopansung Xem bài viết
    Ôi!!! Bến Tre.
    Có hội đồng hương mừng quá đi mất.
    Chào cả nhà, tui cũng dân BTre chính gốc, ở Bình Đại nè.
    Tui lên SG gần 10 òi, vừa cưới được chồng vài tháng, chưa có baby nào hết, mong mấy chị mấy mẹ truyền bí kíp zí nhoa.
    Chừng nào có off, họp hội đồng hương gì đó nhớ ới tui 1 tiếng hén.
    ox tui cũng là người cùng quê, bạn học từ bé nên tui yêu BTre lắm lắm á. Nhà Mẹ lại trồng nhìu dừa xiêm, có dịp mời cả hội Btre mình nhé.
    kiếm quá trời mới ra cái hội này,chút xíu nữa là tui lập thêm hội BT nữa rồi. Chào mấy chị em:Battin ey: :Silly: rooling: rooling:
    Tui: dân BT lên SG 14 năm rùi, làm dâu miền Trung nhưng vài tháng là về quê BT vài ngày,mấy chị em nhà mình có bi nhiêu người ở SG vậy?:rolleyes: