Có mẹ nào dân Bến Tre "đồng khổ" không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.9K Lượt đọc
  • 1.19K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Mình thử lập hội đồng hương này, có mẹ nào cùng quê thì vào đây nhé.
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,016 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

đồng khổ mà ở chỗ nào mới được chứ? Mình ở Châu Thành. còn bạn?

taiyo
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTaiYo Xem bài viết
    Bến Tre mình cũng có 7 huyện thôi chứ bi nhiêu mẹ nó nhỉ? Mình thì nguyên quán ở Ba Tri, sống gần Giồng Trôm, học ở Thị xã, có bạn ở Mỏ Cày, khoái ăn trái cây Cái Mơn- Chợ Lách, có bà con ở Thạnh Phú, mỗi lần về quê có đi ngang Châu Thành nhà bạn đó,...hihi còn thiếu huyện nào bổ sung thêm hén. Sao đằng ấy quê Bến Tre mà lên tuốt Hóc Môn lận. Theo chồng hả?
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Kéo cái topic này lên một tí thôi, hy vọng có cư dân Bến Tre đang lang thang đâu đó nhểy?????
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào nhà sáng lập và các chị em tiên phong, mình cũng là dân Châu Thành-Bến Tre nè, mài mòn đũng quần trên ghế trường Châu Thành A, đi cũng sắp mòn cầu nổi phà Rạch Miễu, dạo này mình ít về vì bận con nhỏ, quê nhà có gì thay đổi mới không cho mình biết với. Có ai là cựu học sinh Tân Thạch A, Châu Thành A như mình không ?
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào
    Mình cũng là dân "Đồng Khổ " 100% đây.Mình ở huyện Ba Tri, học trường PTTH Ba TRi.Mỗi lần về quê là đi ngang qua huyện Châu Thành, Giồng Trôm . Mình lên TP từ năm 1993, mỗi năm về thăm quê vài lần.Thị xã BTre mình giờ là thành phố Btre rồi đó.Khi cầu Rạch Miễu xây xong thì dân mình sẽ đi lại thuân tiên hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,423 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Sao hội nhà này ít thành viên vậy? Cho mình tham gia với nhé?
    Mình ở Mỏ Cày, tốt nghiệp cấp 3 xong mình lên SG năm 1998. Lúc trước mình học ở trường THCB Nguyễn Đình Chiểu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,423 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTaiYo Xem bài viết
    Mẹ nó cũng làm ở đường Lê Thánh Tôn ư? Mình cũng làm gần ở chổ cty bạn nè. Vậy là mình cùng đồng hương, chổ làm cũng gần nhau nữa. Trùng hợp hơn là mình cũng là nhân viên của cty Nhật đấy! hehehe:Smiling: :Smiling: :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,423 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Hic... mình nhớ Bến Tre cũng đông lắm, sao chẳng thấy ai hết vậy? Bến Tre "đồng khổ " uiiiiiiii... Tập trung lại đây đi!
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Chào Taiyo, Choconbaotam, Mẹ Duy Thanh, Lá xanh nhen. Tui mở topic này lâu lắm rồi. Tui thẩn thờ đợi bạn đồng hương mà hỏng thấy ai quẹo dzô hết. Thành thử tui phải đi tìm kiếm khắp nơi, cúi cùng tui quên đường về luôn hahaha.
    Ủa, Thị xã lên Thành phố rồi hả, sao tui hỏng nghe dzậy cà?? Thế mới biết mình mất gốc quá.
    Tui sinh năm 79 nè, tui dân Ba Tri, tui học Trường Chuyên ngay bờ hồ nè. Tui lấy chồng năm 2005 cuối năm tui có thằng nhóc. Hihihi có bà nào ham dzui như tui hông????
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 467 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Tui thì sinh 1980,Ba Mẹ dân Ba Tri,đẻ tui tại Ba Tri, xã An Hòa Tây,năm 2 tuổi,cả gia đình lên Tx Bến Tre sinh sống.Đến năm 14t cả gia đình chạy lên Sài gòn ở,học hết cấp 3 và DH,tui lấy chồng và theo chồng qua Mỹ,thấy ghê ko,sống gì nhiều nơi vậy trời
    Nếu Mẹ nào ở Bến Tre hoặc thi thoảng về Bến tre,nhớ ăn bánh mì và hủ tiếu pate sát cong viên giùm tui nhá,rồi chạy lên quán Thắm ăn hủ tiếu chay giùm 2 tô.Thèm đến nổi chảy nước mắt vì nhớ quê quá.
    Có Mẹ nào ở Bến Tre,biết bác sĩ Đỗ Hữu Chí chuyên trị bệnh trĩ ,nhà ở khúc Phú Khương,đối diện truong Phú Khương 1 đó?
    :Rose:
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi COCO120203 Xem bài viết
    Tui thì sinh 1980,Ba Mẹ dân Ba Tri,đẻ tui tại Ba Tri, xã An Hòa Tây,năm 2 tuổi,cả gia đình lên Tx Bến Tre sinh sống.Đến năm 14t cả gia đình chạy lên Sài gòn ở,học hết cấp 3 và DH,tui lấy chồng và theo chồng qua Mỹ,thấy ghê ko,sống gì nhiều nơi vậy trời
    Nếu Mẹ nào ở Bến Tre hoặc thi thoảng về Bến tre,nhớ ăn bánh mì và hủ tiếu pate sát cong viên giùm tui nhá,rồi chạy lên quán Thắm ăn hủ tiếu chay giùm 2 tô.Thèm đến nổi chảy nước mắt vì nhớ quê quá.
    Có Mẹ nào ở Bến Tre,biết bác sĩ Đỗ Hữu Chí chuyên trị bệnh trĩ ,nhà ở khúc Phú Khương,đối diện truong Phú Khương 1 đó?
    Trời, nghe kể thấy thương quá. Tui tặng bà bài Quê hương nè : "Quê hương mỗi người chỉ một, như là chỉ một mẹ thôi.....". Nghe bà kể tui cũng thèm các món đặc sản quê mình. Cái vụ hủ tiếu chay, quán Thắm đó nằm ở đâu dzậy??? Chứ tui nhớ hồi đó đi học nội trú trên Thị xã, tui toàn ăn hủ tiếu chay ở một hàng bên hông chùa Viên Minh á. Chưa bao giờ ở đây hoặc đâu đó tui được ăn tô hủ tiếu chay ngon như vậy, ngon là vì chất lượng thiệt của nó và ngon cũng nhờ hồi đó học trò, thiếu thốn đủ thứ. Tui thích cái dân dã ko thịt thà của tô hủ tíu chay đó, một ít hoành thánh dai dai, một vài cục hoành thánh gói đậu xanh chiên giòn, thêm 1 vài tai nấm rơm mà cắn vào là xực 1 cái, nước ngọt trong nấm túa ra đầy miệng, 1 vài hột đậu phọng rang không chà vỏ giòn béo bùi, thêm một vài cọng quế thơm hăng hắc. Tui thích nhất mấy cái củ cải hay bắp cải nấu kèm cho nước lèo ngọt mà cứ mỗi lần ăn bà chủ hào phóng gắp cho 1 tô để dằn bụng đứa học trò ốm đói.... Nhớ quá!
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 467 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mr & Mrs Smith
    Bây giờ bà đang ở quận mấy mà ngồi đó nhớ Hủ Tiếu chay ?
    Tui biết chùa Viên Minh nhưng ko có ăn hủ tiếu ở đó. Quán Thắm ở gần dãi hủ tiếu Định Quán gần cong viên đó.Mà bà diễn tả hủ tiếu chay tui thèm quá
    Ông xã tui ở mỹ,cũng là người VN,về Vn cưới vợ,buồn cười nhất là bà con của ổng nói " dân Bến tre kiên cường bất khuất" . Sau này,có chuyện gì mà tui ko vừa ý,tui la làng lên làm theo ý tui,ổng nói đúng là dân Bến Tre
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Mr & Mrs Smith
    Bây giờ bà đang ở quận mấy mà ngồi đó nhớ Hủ Tiếu chay ?
    Tui biết chùa Viên Minh nhưng ko có ăn hủ tiếu ở đó. Quán Thắm ở gần dãi hủ tiếu Định Quán gần cong viên đó.Mà bà diễn tả hủ tiếu chay tui thèm quá
    Ông xã tui ở mỹ,cũng là người VN,về Vn cưới vợ,buồn cười nhất là bà con của ổng nói " dân Bến tre kiên cường bất khuất" . Sau này,có chuyện gì mà tui ko vừa ý,tui la làng lên làm theo ý tui,ổng nói đúng là dân Bến Tre
    Trời trời, làm mang tiếng dân Bến Tre quá nha bà :Laughing: :Laughing:
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • 467 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mr&Mrs Smith
    Còn cái này mất mặt hơn nữa bà,người ta nói con gái Bến tre bị....hô vì cạp dừa haha
    Cũng may tui...móm duyên
    Trộm vía nhóc nhà bà nhìn yêu quá đi.Nhóc tên gì? mấy tuổi hả?
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Mr&Mrs Smith
    Còn cái này mất mặt hơn nữa bà,người ta nói con gái Bến tre bị....hô vì cạp dừa haha
    Cũng may tui...móm duyên
    Trộm vía nhóc nhà bà nhìn yêu quá đi.Nhóc tên gì? mấy tuổi hả?
    Trùi ui, nay mới rãnh đi tìm đồng hương tám nè. Hihihi..cái vụ bàn nạo dừa thì tui nghe nhìu lém hihihi nhưng cũng may tui cũng chưa làm mang tiếng Bến Tre gì hihihi... Nhóc tui hả tên TumTum..ngộ hôn, độc quyền á....Nay nó gần 27 tháng rồi. Quậy thấy ớn luôn. Bà có bé chưa???
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,806 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

tui là dâu Bến Tre nè! hiện nay đang ở p7-tx Bến Tre, cho tui vô hội nghen :Laughing:
    thôi đi, không ký nữa
    • 467 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mẹ TumTum, nhóc bà nhìn yêu quá đi,cái tên lạ quá
    Em trai tui hồi nhỏ tên Tum,thêm dấu hỏi là Tủm Tên cũng độc ha
    Tui chưa có em bé,mê con hơn mê vàng,nhưng lấy chồng xa xứ,nên ráng nhịn,bây giờ thì lên kế hoạch có con. Con Tí hay con Sửu cũng được
    @Giadinhmon: chào chào ,xin mời tham gia hội nha,bà ở ơ ,bà biết bác sĩ Đỗ Hữu Chí chuyên trị bệnh trĩ,gần khúc trường Phú Khương 1 ko hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho tui tham gia với, tui sinh năm 77 lấy chồng ở Bến Tre, nhưng hiện nay 2 vơ chồng đang ở SG. Tết năm nay có ai về quê không ? Em bé mới 8 tám không biết đi về bằng cách nào thì tiện hơn.
    • 1,597 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Welcome 2 đồng hương "giadinhmom" và"mebesyeu" nha. Hội mình đông dần rồi đấy. Thế mới được chứ, tui thấy dân Bến Tre mình tứ xứ hết á. Khổ, không biết sao chứ, quê mình vẫn còn nghèo quá.
    @giadinhmon: bà là dâu Bến Tre?? Nhưng quê thiệt bà ở đâu dzị??
    @beyeusbe: tui lâu lâu mới về. Hồi TumTum còn nhỏ mỗi lần về phải đi xe thôi vì xa quá. Hỏng phải tui muốn mất gốc đâu, mà tại giờ dưới quê chỉ còn ông bà ngoại và 2 ông cậu thôi hà.ah, nghe đâu cầu Rạch Miễu thông xe, đi lại cũng đỡ há mấy bà????
    4312
    TumTum;
    tum6tum5tum4tum3