Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có bố mẹ đơn thân nào khổ đến tận cùng như em không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em ước em không sinh ra trên cõi đời này, và không sai lầm để con em sinh ra cũng gánh cái kiếp khốn khổ như em, cuộc đời em chưa bao giờ là bình yên cứ hết gặp cái này đến cái khác, cứ tưởng cánh cửa này đóng lại thì cảnh cửa khác sẽ mở ra và ông trời sẽ không đẩy ai đến đường cùng, như em thì cùng cực lắm rồi, bao nhiêu vất vả để chăm con em cứ nghĩ sẽ có ngày mẹ con em sẽ vượt qua, nhưng không chưa hết tội này thì đến cái tội khác, giờ đây bản thân em thì bị u , bác sỹ yêu cầu nhập viện mổ thứ 5 tới, nhưng chưa lo được tiền nhập viện thì đến lịch hẹn khám mắt định kỳ cho con, đưa con đi khám thì bác sỹ nói con có nguy cơ mù nốt mắt còn lại, 1 mắt phải đã hỏng giòe hỏng nốt mắt trái, con sống thế nào , cả cuộc đời còn rất dài mà tại sao ông trời ác thế, cứ bắt tội mình em bị sao, u i gì gì chết đi cũng được nhưng cho con em khỏe mạnh bình thường thôi là em mãn nguyện, nhưng không ông trời bất công lấy tất của con em , từ khi trào đời con đã phải chịu trăm nghìn cái đau đơn, chưa 1 ngày được ngừng thuốc, thế mà giờ lại mù lòa suốt đời, em đau đớn lắm. Em là sao có nổi lấy 600 triệu để cứu mắt cho con, nếu có ai mua cái mạng tồi tàn của em về để lấy tim gan gì gì ghép cho người thâm mà có đủ tiền để chữa cho con em thì em cũng đồng ý, nhưng làm gì ai người ta mua cơ chứ, ôm con em chỉ biết khóc thôi, ngụp lặn bao lần vì con ốm con đau , mổ xẻ mà vẫn chưa được sống 1 ngày bình yên, em rất muốn chết nhưng lại không đành lòng bắt con chết cùng, nhưng cứ sống như thế này còn đau khổ hơn chết

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 105 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa thấy ai comment hết!
    Khó khăn về vật chất như vậy, phải cần đến những tấm lòng hảo tâm, sự chung tay đóng góp của nhiều người.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mong rằng em sẽ gặp may mắn, chỉ biết động viên em thôi...
    Nhìn tên thi em là người lập topic đơn thân giúp nhau từ máy năm trước, một ý tưởng rất thực tế và thông minh, hy vọng em vượt qua được những nghiệt ngã của cuộc đời.
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu thực sự khó khăn và đến bước đường cùng, em có thể để tờ báo nào đó viết về hoàn cảnh của em và kêu gọi tấm lòng hảo tâm, rồi có đường link từ trang web này sang hoặc làm cách nào đó để mọi người tin tưởng hơn (như có hình ảnh thực tế, con người cụ thể, địa chỉ cụ thể, những việc cụ thể...) thì chắc là sẽ có nhiều người sẵn sàng giúp đỡ đấy. Người Việt Nam luôn có tinh thần lá lành đùm lá rách mà.
    Chúc em tinh tấn!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 698 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CharlesCoch Xem bài viết
    Nếu thực sự khó khăn và đến bước đường cùng, em có thể để tờ báo nào đó viết về hoàn cảnh của em và kêu gọi tấm lòng hảo tâm, rồi có đường link từ trang web này sang hoặc làm cách nào đó để mọi người tin tưởng hơn (như có hình ảnh thực tế, con người cụ thể, địa chỉ cụ thể, những việc cụ thể...) thì chắc là sẽ có nhiều người sẵn sàng giúp đỡ đấy. Người Việt Nam luôn có tinh thần lá lành đùm lá rách mà.
    Chúc em tinh tấn!
    Tr.h của thanhson đã lên dantri.vn 1 lần.MVA chưa tìm đc link gửi cho mọi ng.Cách đây bao lâu rồi thanhson nhỉ?
    Lần này,em đã nhờ báo dantri thêm 1 lần nữa chưa?
    Chị đã đọc bài của em nhưng thú thực chưa biết giúp bằng cách nào nữa...
    Em và bé đang ở quê hay trên Viện ở Hà nội?Nếu ở Hà nội thì em đang ở đâu?Em có thể để lại ttin của mẹ con em ở đây không,để ACE tiện liên lạc,giúp đỡ?
    • 698 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://m.vietnamnet.vn/vn/ban-doc-ph...hua-benh.html#

Trên đây là hình ảnh,hoàn cảnh và ttin liên lạc cuả mẹ con bạn ấy,gửi ACE.
    em vẫn nên chia sẻ kỹ hơn,ngắn gọn đầy đủ về ttin của 2 mẹ con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị thấy hay là em nhờ các tổ chức Phi Chính Phủ hổ trợ cho trường hợp của bé thử xem. Bây giờ chỉ có mình em là hiểu rỏ nhất về trường hợp của con em, ngoài em ra không ai xin được viện trợ cho con em liền, ngay và lập tức hết em hiểu không. Mà trường hợp này là trường hợp gấp

Chị hiểu là giờ em đang bệnh tật ốm đau, nhưng giờ con em cũng thế, mà cha mẹ luôn phải là người vững vàng tâm lý, tính trước một bước cho con. Em không được nản chí.

Cha của con em coi như là có như không-coi như chết đi rồi- vợ bệnh con đau thế mà tới thăm cho có vài gói bánh thế thì nó trêu tức mình chứ thăm gửi cái gì, cóc cần nó nửa. Em phải mạnh mẽ lên!

Chị đã share về trường hợp của em lên facebook chị. Và chị sẽ tiếp tục share lên tường fb của mấy người bạn chị.

Nhưng cái chị cần ở đây là em phải mạnh mẻ lên

Và chị cũng sẽ cung cấp một vài địa chỉ của các trung tâm Y tế Liên Hiệp Quốc có ở Việt Nam
    Họ hay có mấy chương trình mổ tim, mổ hàm ếch, và mổ một số loại bệnh...miễn phí cho trẻ em ở VN

Nếu được, em thử nhờ người thân đi cùng em lên đó xem thử xem sao.
    Thường thì những trường hợp mẹ đơn thân rất được ưu tiên. Chị biết vì chị cũng là mẹ đơn thân.

Phải tự cứu lấy mình thôi em ạ, con đường này em chọn mà phải không. Thế thì phải cố mà đi cho hết. Cố lên.
    Chị cũng bị gia đình hai bên phản đối, và chị cũng liều cho có con, và giờ ba đứa bé cũng từ chối nó.
    Chị cũng không biết tới lúc chị sinh con rồi con chị có bệnh như em không. Trời biết em à. Nhưng mà chị em ta phải...cố gắng lên.

Phải tự cứu lấy mình trước khi chờ trời hay người nào trời phái xuống cứu. Hãy mạnh mẽ lên nhe mẹ trẻ ơi!
    Cố gắng.

Đây là địa chỉ Hội Liên Hiệp Bảo Trợ Bà Mẹ Và Trẻ Em Thế Giới Chi Nhánh Tại Việt Nam - Unicef

Văn phòng Hà Nội
    81A Trần Quốc Toản, Hoàn Kiếm
    Hà Nội – Việt Nam
    Văn phòng Hồ Chí Minh

Unit 507, Suh Wah Tower,
    115 Nguyễn Huệ, Quận 1
    Hồ Chí Minh

Giờ làm việc:
    Thứ hai - Thứ sáu 08.00 – 12.00; 13.00 – 17.00

Em cầm giấy chứng sinh của bé lên Hội Phụ Nử tp Hà Nội 72 Quán Sứ xin xác nhận là mẹ đơn thân
    Nếu được hổ trợ ở đó về $ luôn thì tốt

Nếu tiền chưa đủ thì đi lên thẳng luôn Unicef. Ở đó có người Việt Nam, dù người Đại Diện là người nước ngoài, nhưng vẫn có người Việt, và họ sẽ phiên dịch cho em.

Chị vẫn đang thử share trường hợp của em trên fb chị. Xin lỗi em vì hiện giờ chị đi làm có 1,5 triệu/1 tháng thôi.
    Nên ngoài share thông tin ra chị không biết làm gì hết.

Viết vài dòng hy vọng em đã bình tâm. Cố gắng nhe em.
    Thảo Dương.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tr.h của thanhson đã lên dantri.vn 1 lần.MVA chưa tìm đc link gửi cho mọi ng.Cách đây bao lâu rồi thanhson nhỉ?
    Lần này,em đã nhờ báo dantri thêm 1 lần nữa chưa?
    Chị đã đọc bài của em nhưng thú thực chưa biết giúp bằng cách nào nữa...
    Em và bé đang ở quê hay trên Viện ở Hà nội?Nếu ở Hà nội thì em đang ở đâu?Em có thể để lại ttin của mẹ con em ở đây không,để ACE tiện liên lạc,giúp đỡ?
    em cảm ơn Mn nhiều em được bên báo việt nam net đưa tin ạ chứ ko phải bên báo dân trí, nhưng em biết là có nhiều người rộng lượng thương người, thương mẹ con em nhưng em cũng không muốn cứ làm phiền mọi người nhiều, lần này em thật sự kiệt quệ về cả sức lực và ý trí luôn vì cả mẹ và con cùng ốm, em cũng hết cách nên đã đến để cầu xin bố của bé giúp đỡ trông nom và đưa bé đi khám hộ em vì em không đi nổi 1 mình nữa, còn về tài chính em nhờ bố mẹ đẻ đứng ra vay mượn hộ mọi người.

Chị thấy hay là em nhờ các tổ chức Phi Chính Phủ hổ trợ cho trường hợp của bé thử xem. Bây giờ chỉ có mình em là hiểu rỏ nhất về trường hợp của con em, ngoài em ra không ai xin được viện trợ cho con em liền, ngay và lập tức hết em hiểu không. Mà trường hợp này là trường hợp gấp

Chị hiểu là giờ em đang bệnh tật ốm đau, nhưng giờ con em cũng thế, mà cha mẹ luôn phải là người vững vàng tâm lý, tính trước một bước cho con. Em không được nản chí.

Cha của con em coi như là có như không-coi như chết đi rồi- vợ bệnh con đau thế mà tới thăm cho có vài gói bánh thế thì nó trêu tức mình chứ thăm gửi cái gì, cóc cần nó nửa. Em phải mạnh mẽ lên!

Chị đã share về trường hợp của em lên facebook chị. Và chị sẽ tiếp tục share lên tường fb của mấy người bạn chị.

Nhưng cái chị cần ở đây là em phải mạnh mẻ lên

Và chị cũng sẽ cung cấp một vài địa chỉ của các trung tâm Y tế Liên Hiệp Quốc có ở Việt Nam
    Họ hay có mấy chương trình mổ tim, mổ hàm ếch, và mổ một số loại bệnh...miễn phí cho trẻ em ở VN

Nếu được, em thử nhờ người thân đi cùng em lên đó xem thử xem sao.
    Thường thì những trường hợp mẹ đơn thân rất được ưu tiên. Chị biết vì chị cũng là mẹ đơn thân.

Phải tự cứu lấy mình thôi em ạ, con đường này em chọn mà phải không. Thế thì phải cố mà đi cho hết. Cố lên.
    Chị cũng bị gia đình hai bên phản đối, và chị cũng liều cho có con, và giờ ba đứa bé cũng từ chối nó.
    Chị cũng không biết tới lúc chị sinh con rồi con chị có bệnh như em không. Trời biết em à. Nhưng mà chị em ta phải...cố gắng lên.

Phải tự cứu lấy mình trước khi chờ trời hay người nào trời phái xuống cứu. Hãy mạnh mẽ lên nhe mẹ trẻ ơi!
    Cố gắng.
    em cảm ơn Mn nhiều đợi mấy bữa nữa em khỏe khỏe em sẽ đi thử xem có được không ạ, giờ chỉ cần có cơ hội nào để cứu chữa cho con em thì em sẽ cố gắng, em cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ đông viên mẹ con em,

hiện tại em mổ u vì nó to quá đã trèn hết bàng quang và ruột nên phải mổ gấp, em đã đi mổ nên em đã đến gặp để xin bố bé giúp đỡ chăm sóc bé trong thời gian em không đi lại được , và nhờ bố mẹ em vay muọn cho ít tiền để chi phí rùi sau tính tiếp ạ
    • 720 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Bạn bây giờ ở đâu?
    • 698 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện bây giờ,em đã mổ chưa,đang ở đâu?
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cầu mong mẹ con em sớm vượt qua khó khăn này ... Cũng mong mỗi người qua đây biết được hoàn cảnh đáng thương này hãy chung tay giúp đỡ .tài khoản ngân hàng hiện có trong link bao vietnam.net kêu gọi lòng hảo tâm mà mẹ viet an đã gửi ở bài trên..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cau mong cho hai me con duoc troi phat phu ho may man qua con benh hoan.
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://m.vietnamnet.vn/vn/ban-doc-ph...hua-benh.html#

Trên đây là hình ảnh,hoàn cảnh và ttin liên lạc cuả mẹ con bạn ấy,gửi ACE.
    em vẫn nên chia sẻ kỹ hơn,ngắn gọn đầy đủ về ttin của 2 mẹ con nhé
    cảm ơn me-Viet-An nhiều, đây đúng là bào báo trước viết về mẹ con em đấy ạ, nhưng em cũng xin nói sơ qua ở đây để mọi người hiểu rõ hơn.

em và bố của bé quen nhau khi cùng ra hà nội học,nhưng điều kiện nhà a ta cũng không tốt, bố mất sớm mẹ anh ta có 1 chút vấn đề về thần kinh, gia đinh cũng ko căn bản nên bố mẹ em nhất quyết phản đối trong khi đó có nhiều người có điều kiện gia đình tốt hơn hỏi em bố mẹ em cũng muốn con đỡ khổ. nhưng cá không ăn muối cá ươn, em cứ nghĩ chỉ cần tui em yêu nhau và cố gắng làm bằng chính sức lực của mình thì sẽ vượt qua hết, nên vẫn yêu và quyết tâm ở bên cạnh anh ta.

yêu nhau 7 năm , ra trường đi làm được gần 3 năm , 2 đứa chung tiền mua một xuất đất ở quê nhưng không cho gi đình biết lúc đó đất quê rất rẻ và 2 đứa quyết định vượt rào để có con nghĩ là gia đình sẽ đồng ý khi chuyện đã rồi, nhưng gia đình em không đồng ý, và cũng lúc này có thể là do bị gia đình em phản đối nhiều cộng với 2 đứa lại ở xa nhau , nên anh ta có qua lại với 1 cô khác, và cũng làm cô ta có thai. Thái độ của anh ta với mẹ con em cũng thưa dần , em cứ dục về để cưới dù là gia đình không đồng ý thì cũng cưới vì cái thai càng lớn,nhưng anh ta cứ lần lữa không về mãi sau thì về đăng ký cho có lệ xong thì lại đi, khi cái thai được 5 tháng thì em phát hiện ra chuyện đó em tưởng mình không thể vượt qua nổi, đau đớn uất ức nên em xác túi đi, nhưng với cái bụng 5 tháng thì chả biết làm gì xin việc ở đâu, nên em xin làm giúp việc nhà, cũng may có 1 chị ở lê trọng tấn tốt bụng đã giúp mẹ con em nhận em vào làm, khi thai được 7 tháng thì em bị sinh non, chắc do em nghĩ nhiều, khóc nhiều, lại đi lại nhiều nên mới bị sinh sớm may nhờ chị chủ giúp đỡ mẹ con em trong viên.

bé nhà em vì sinh thiếu nên 3 ngày thì cháu bị nhiễm trùng máu cần thay máu, em phải gọi điện cho bố bé đến nhưng anh ta còn bận ..... nên không kịp vào cho máu,sinh được 3 ngày em phải tự bắt xe ôm chạy đi cược tiền lấy máu về thay máu cho con, 1 thân 1 mình xoay sở, hàng ngày em cứ phải tự ra ngoài mua thuốc mang vào khoa cho bac sỹ truyền cho con vì bác sỹ nói thuốc đó trong viện không có và bảo hiểm không chi trả, mỗi ngày 1 mất 1,1 triệu chưa kể ăn uống, bỉm tã cho con, nằm viện 1 tháng, bé nhà em tưởng chết mấy lần ( bác sỹ còn gọi cho em vào nhìn mặt bé lúc nửa đêm vì tưởng lúc đó con em hỏng không cứu được ) nhưng ông trời thương cùng với tất cả các bác sỹ cố gắng nên sau khi thay máu 2 lần con em qua khỏi và được về nhà, em chả biết bấu víu ai nên lại về làm khổ bố mẹ em.

may bố mẹ thương nên đón về và cho mẹ con em ở cùng với vợ chồng em gái em trên mảnh đất của ông bà đã xây nhà cho 2 vợ chồng em ấy em không còn cần đến bố của bé nữa vì lúc con thập tử nhất sinh anh ta không ngó ngàng thì còn gì tình nghĩa nữa, bé nhà em sinh thiếu nên lắm bệnh, hết nhiễm trùng máu thì ,5 tháng bé lại bị cái u ở vai, mẹ con em lại tiếp tục 2 tháng ở viện, sau khi mổ cái u xong bác sỹ cho bé đi khám mắt thần kình vì bé chậm phản ứng thì lại phát hiện ra bé bị teo não, teo nhu mô 2 bán cầu đại não, việc bé có thể nằm liệt một chỗ không đi lại là rất lớn. Biết bệnh của con em tưởng em có thể chết luôn được vì mẹ con em quá khổ, sức lực cũng cạn kiệt rồi, nhưng nghĩ con không có tội gì mà bắt nó chết cùng mìn nên em lại phải nhủ mình phải cố lên, em đưa con đi hết viện trâm cứu trung ương để tập phục hồi chức năng, rồi cả bác sỹ tư, cả thầy lang vường để lấy thuốc cho con, bao cố gắng thì bé cũng đi được nói được nhưng hay bị lên cơn co giật, rồi khi đi khám định kỳ lúc gần 2 tuổi thì phát hiện ra mắt phải bé mù hoàn toàn, mắt trái thì cũng nguy cơ mù nốt.

Hiện giờ bé nhà em được 3 tuổi và với đủ thứ bệnh trên người nào thì teo não, động kinh cục bộ, mắt phải thì mù hẳng, mắt trái thì bị sơ hóa võng mạc chỉ còn 2/10 nên em rất mệt mỏi, bệnh tật ốm đau , nợ nần chồng chất, nói thật là em rất muốn chết lắm mà ông trời cứ bắt em sống, nếu không có diễn đàn này em không biết mình có thể bình tâm mà vượt qua nhiều chuyện như vậy không nữa, em cảm ơn cả nhà
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em nghĩ cũng đang muốn lấy lại tiền chung mua đất nhưng em cha có giấy tờ gì làm chứng cả chỉ có mỗi đứa con là liên quan thôi nên mong la bố nó sẽ nghĩ vì con
    • 698 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hãy cố gắng mạnh mẽ nhé.Chuyện tranh giành đất cát chắc là khó,mình đâu có thời gian theo kiện,vì bệnh của bé vẫn cần người trông nom theo dõi liên tục mà.
    Chị thú thực là chưa giúp được gì cho mẹ con em cả,chỉ mong chia sẻ để em không thấy mình quá đơn độc ... Hy vọng cộng đồng,sẽ chung tay hỗ trợ phần nào về tiền thuốc men duy trì ổn định sức khỏe cho bé.Ổn định để mẹ yên tâm đi làm nuôi con...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)