Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ với các mẹ: Tâm trạng khi bỏ chồng? những khó khăn phải vượt qua

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các bạn!
    Mong các mẹ chia sẻ với mình, mình buồn quá! sống mãi thế này mình thấy héo mòn và mệt mỏi, nhưng chia tay với chồng thì sao? rất nhiều lời khuyên là không nên thậm chí mecún cũng đã chứng kiến những người chia tay chồng làm lại cũng đau khổ nên sợ.
    Trong lòng mình có hai câu hỏi, chia tay hay không chia tay mà 2-3 năm nay không trả lời nổi, kém quá phải không các bạn. Hai năm trước vì mình nghĩ là có con và vì con. nhưng một năm gần đây mình buồn kinh khủng mình muốn được sống cho bản thân.
    Những người thân yêu mình thì động viên mình lên mạnh dạn, đau một lần cho xong nhưng thực tế thì phũ phàng lắm, mình tuy rằng con rất trẻ công việc tốt đẹp mình ko lo lắng lắm khi chia tay nhưng còn con?:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ai cũng sẽ nghĩ như chị vậy thôi. Phụ nữ chúng mình luôn luôn cam chịu, nhưng cái gì cũng có mức độ chị ah, nếu cuộc sống bây giừo chị cảm thấy quá mệt mỏi, và ko thể cứu vãn được thì cũng nên dũng cảm dứt khoát. Chị hãy cố gắng lên, có rất nhiều ủng hộ chị. Chị hạnh phúc thì con chị mới hp, nếu chị cứ tiếp tục sống mà sau này con cái chị phải hứng chịu những trận cãi nhau cuả bố mẹ thì chúng cũng ko vui vẻ và hp gi cả. Cũng có nhiều ng lên án việc ly hôn, nhưng bây giờ chị đã có con , chắc chị cũng nghĩ sẽ ko muốn làm cho con chị buồn, và chị đang làm những điều tốt nhất cho con chị. Chị đừng nghĩ đến dư luận, chị hãy sống cho chính mình. Em cũng đang trong tâm trạng như chị, nên em rất hiểu, nhưng có thể nói nếu mình đã cố gắng hết sức mà ko thể thay đổi được tình hình thì có lẽ chị nên quyết để đau 1 lần thôi, rồi chị sẽ thấy mình khác đi.Em luôn tâm niệm 1 điều rằng, ko có cái cũ thì làm sao có cái mới tốt đẹp hơn. Chúc chị mau sớm vui vẻ.:Rose:
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình, vẫn biết như vậy là hợp lý nhưng cũng rất khó để đưa ra quyết định cuối cùng bạn nhỉ? Nhiều khi mình nghĩ cần phải cứu vãn tình thế nhưng lúc nào mình cũng là người cố gắng, giờ mệt mỏi lắm, mình đang buông xuôi nhưng buồn quá!
    Con mình 5 tuổi, chắc chắn sẽ theo mẹ nhỉ? nhà anh ấy tuyên bố nếu chia tay thì sẽ làm mọi cách để giành được con mình vì là cháu đích tôn của họ. Có lẽ vì lý do ko muốn mất con nên chồng mình đang sống rất đối phó và không chịu bỏ mình.
    • 608 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em hiểu và hto6ng cảm với nổi lòng của chị , thật ra ai trong hoàn cảnh này củng dằn vặt và đau khổ , luật việt nam luôn bảo vệ quyền lơi cho bà mẹ và con , cho nên em nghỉ chị củng nên có 1 quyết định sớm , như vật tốt cho cả 2 người và cả cháu nửa , bé càng ngày càng lớn , nó sẻ nhận thức được sự việc , nhuu vệy sẻ không tốt cho sự phát triển về tâm lý của bé , nghỉ thông thoáng 1 chút thì không còn tình cảm thì nên giải thoát cho nhau , cho sống chung mà luôn dằn vặt nhau thì khổ lắm , hy vọng chị sẻ tốt hơn vè có 1 quyết địng đúng
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong hoàn cảnh như bạn, nhưng con mình mới 20 tháng thôi, ai cũng bảo cố gắng để con có cha có mẹ, nhưng nếu con lớn lên trong hoàn cảnh bố mẹ ngày ngày cãi nhau, bố đánh mẹ, nếu sống giả tạo với nhau, một ngày nào đó con sẽ biết khi đó càng khó nuôi dạy cháu.Mình nghĩ sớm bỏ nhau cho thanh thản đầu óc mình lại càng có nhiều thời gian chăm sóc con hơn.Mình cũng đang làm thủ tục li hôn, nghe chừng cũng có vẻ lâu và lắm thủ tục qua, hãy cố gắng lên, cả hai mình cùng cố gắng nhé. Tất cả rồi sẽ qua thôi mà, sau cơn mưa trời lại sáng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dù sao các mẹ cũng được an ủi vì ông xã dù có lỗi nhưng vẫn thương con. Còn chồng mình đã rất "thành thật" là chỉ thấy có lỗi với vợ thôi, còn không có tình cảm gì với con cả??? Và thế là không cưỡng được cám dỗ..." Cho anh thời gian"...và không biết cho đến bao giờ? Mình ước giá như mình không còn tình cảm với anh ta, mình sẽ dễ dàng hơn...
    • 174 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yo-yo Xem bài viết
    Mình làm thủ tục đến mấy tháng nay rồi mà chưa xong, chẳng phải là chờ đợi có j thay đổi đâu. Mới đi qua nhà ông tổ trưởng dân phố mà đã nhận được ánh mắt chẳng có j là thiện cảm cả. Bạn bè thì có đứa biết đứa ko, có những bạn mà cả năm cả đời chả hỏi thăm nhau lấy một câu, tự nhiên nt gọi điện hỏi han này nọ- túm lại là hỏi sao tao thấy chúng nó bảo mày bỏ chồng àh? tại sao lại thế- Chán chả buồn kể cho những bạn này. Họ có ở trong chăn đâu mà biết chăn có rận.

Cố gắng là ko buồn nhưng những lúc đi ngoài đường nhìn thấy gđ khác chở nhau đi chơi là sao mình ghét cay ghét đắng cuộc sống.

Khi ngồi viết những dòng này mình thật sự buồn, tại sao cuộc sống lại thế, mình đã cố gắng hết sức để ko có từ LYHÔN mà ko thể được.
    Theo mình, nếu không thể tiếp tục chung sống thì ly hôn là giải pháp tốt cho cả hai. Còn chuyện bạn sẽ nhận được những lời hỏi han, những cái nhìn tò mò, thương hại thì không thể tránh khỏi. Tuy nhiên, cũng sẽ có những lời chia sẻ, sự cảm thông làm bạn cảm thấy nhẹ lòng.
    Cuộc sống không có lỗi gì cả, lỗi là ở mỗi người chúng ta đã có những lúc sai lầm, sai lầm trong lựa chọn, sai lầm trong suy nghĩ hoặc hành động thôi...
    Thủ tục ly hôn (nếu thuận tình) bây giờ rất nhanh chóng. Từ lúc nộp đơn đến khi nhận Quyết định trong vòng 1 tháng thôi. Tòa rất tôn trọng ý chí 2 bên, nên cảm giác nặng nề do thủ tục ly hôn mang lại dường như đã nhẹ nhõm rất nhiều.
    Bạn đừng buồn quá nhé, nếu muốn khóc cứ khóc thật to, hãy nuông chiều bản thân mình một chút, vì bạn đang trải qua thời điểm khó khăn trong cuộc sống. Bão tố tan đi trời lại sáng, mong bạn có thêm nhiều sinh lực để bước tiếp, để tiếp tục một cuộc sống thanh thản, yêu đời và nhiều ý nghĩa.
    • 608 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ngày xưa chưa lập gia đình , em cứ nghỉ ba mẹ nào li dị là có lổi với con cái , nhưng khi em lập gia đình rồi thì em nghỉ khác hoàn toàn , nếu 2 người không còn tình cảm với nhau nửa hoặc bị đối phương phản bội ,nếu không còn cơ hội cứu chửa nửa thì nên giải thoát cho nhau , đối với con cái , tuy có tàn nhẩn nhưng chắc chắn 1 điều khi con lớn lên nó sẻ hiểu , có khi sống với nhau mà không có hạnh phúc thì có khi là 1 vết đổ lớn trong tâm hồn trẻ thơ , hy vọng mọi người luôn có nhiều nghị lực để vượt qua nhửng khó khăn trong cuộc sống :Rose: :Rose: :Rose:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang oanh Xem bài viết
    ngày xưa chưa lập gia đình , em cứ nghỉ ba mẹ nào li dị là có lổi với con cái , nhưng khi em lập gia đình rồi thì em nghỉ khác hoàn toàn , nếu 2 người không còn tình cảm với nhau nửa hoặc bị đối phương phản bội ,nếu không còn cơ hội cứu chửa nửa thì nên giải thoát cho nhau , đối với con cái , tuy có tàn nhẩn nhưng chắc chắn 1 điều khi con lớn lên nó sẻ hiểu , có khi sống với nhau mà không có hạnh phúc thì có khi là 1 vết đổ lớn trong tâm hồn trẻ thơ , hy vọng mọi người luôn có nhiều nghị lực để vượt qua nhửng khó khăn trong cuộc sống :Rose: :Rose: :Rose:
    :Sad: Dù chĩ mới là ly thân, ba của bé về nhà mình ngủ mà con em đã buồn rồi khóc lóc rồi mấy chị à.Thật lòng thì em chĩ muốn đễ bé cứ khóc rồi sẽ qua như chị HoàngOanh nói vậy.Tội con em lắm, nó buồn nhưng ko dám lộ ra mặt nhưng em là mẹ nó mà sao nó mới tròn 5 tuổi mà nó biết che dấu cã cảm xúc của mình thật sự làm em rất đau lòng.Nhưng sao em ko thể nào quên được những gì mà ba nó đã làm,chắc chĩ có thể tẩy não mà thôi huhuhuhu
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cũng có nhiều bà mẹ cùng hòan cảnh với mình nhỉ? CS buồn thật! Ngày xưa mình cũng nghĩ đơn giản lắm, ko hợp thì chia tay nhưng giờ lại thấy khó vô cùng, có lẽ do mình quá yếu đuối hoặc không dám quyết. Ngay từ lúc lấy nhau mình đã muốn chia tay nhưng đó chỉ là lý trí thôi về mặt tình cảm mình vẫn cần anh ấy, vẫn tìm những lý do hợp lý để giải thích cho anh ấy và tự trách mình. Khi con mình 2 tuổi, cháu hay ốm đau mình lại sợ không gánh vác được lại không quyết nổi mặc dù anh ta cũng rất vô trách nhiệm với con.
    Còn bây giờ con trai mình 5 tuổi thì nỗi buồn của mình càng lớn, buồn nhất là tình cảm với chồng không còn, cho dù là một ít. Lắm lúc mình muốn quyết cho xong nhưng con mình đã cảm nhận được điều này, cháu vẫn cần bố. Vả lại có nhiều tấm gương xung quanh mình có gỡ ra làm lại cũng buồn lắm :Crying:. Hai dòng suy nghĩ cứ giằng xé mình, mình biết không ai có thể quyết định thay mình nhưng nếu không chia tay? mình buồn đến chết, Nhiều đêm ngủ quay sang chồng lòng mình trống vắng vô cùng. mình không còn một chút cảm hứng khi gần chồng nhưng vẫn giả bộ bình thường.
    Nhiều khi mình lại nghĩ muốn có cái gì đó bên ngoài ngoài chồng nhưng không làm được! buồn quá.
    • 633 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mecun oi! Cuộc sống là vậy mà, phụ nữ chúng mình lúc nào cũng nghĩ vì con, hi sinh cho con mặc dù sống với bố của chúng thì chẳng còn cảm giác và ý nghĩa gì cả. Mình cũng đã làm đơn mấy lần rồi mà vẫn không bỏ được vì chồng không chịu bỏ. Mình làm đơn phương thì chồng bắt đầu giở trò Chí Phèo lên cả cơ quan mình, rồi giằng co đứa con. Chồng lúc nào cũng lôi con ra làm bình phong để mình không thể bỏ được nhưng còn chồng thì không bao giờ thay đổi được cả. Mình cũng quá mệt mỏi với cái cảnh này rồi nên chẳng biết phải khuyên bạn thế nào chỉ thấy chúng ta cùng cảnh ngộ thôi. Nhưng bạn đừng có ý định có gì đó ngoài chồng nhé vì như vậy chỉ làm mọi việc tồi tệ hơn thôi mà lúc đó sẽ không còn ai đứng về phía mình nữa đâu. Đàn ông họ như vậy thì ít người chỉ trích nhưng phụ nữ mà như vậy thì về sau sẽ dạy con sao đây?
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng thế đấy bạn ạ! bé con nhà mình lại là cháu đích tôn. Bố chồng và chồng mình dọa bằng mọi cách (Kể cả lách luật) cũng giành được nó. Thật nực cười! lúc mình khó khăn thì cả bố lẫn con cứ ngơ đi, nhà ngoại buộc phải ra tay không thì mình cũng không vượt qua nổi.
    Bây giờ chồng mình sống với mình có vẻ đối phó và không bỏ có lẽ sợ mất con chứ ko ít lần dọa sẽ có bồ, có con khác bên ngoài. Vậy mà mình cũng không buồn vì mình không còn quan tâm nữa. Nhưng sống thế này chán lắm! vì mình lúc nào cũng nghĩ anh ta sẽ trả thù, có thể hiện tại thì không nhưng tương lai thì dài lắm.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc em sẽ điên mất các chị à.Ng đàn ông đó ko chịu ly hôn, nhưng tim em nó chết rồi.Ông ấy khóc lóc chĩ làm em thấy ghét thêm thôi.Sao lúc em cần ko cho em,dến khi em quyết tâm,lòng em nguội
    lạnh rồi nên giờ làm gì cũng ko làm em động lòng.Mọi ng bên nhà em đều khuyên em bỏ qua hết đi, nhưng ko ai ở trong hoàn cảnh của em đâu mà hiểu.Vợ chống sống với nhau ko có ********* đc ko các chị.Mình ko còn yêu thương thì làm sao mà có thể vậy hả các chị.Em chán nản qua' rồi giúp em với.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc em sẽ điên mất các chị à.Ng đàn ông đó ko chịu ly hôn, nhưng tim em nó chết rồi.Ông ấy khóc lóc chĩ làm em thấy ghét thêm thôi.Sao lúc em cần ko cho em,dến khi em quyết tâm,lòng em nguội
    lạnh rồi nên giờ làm gì cũng ko làm em động lòng.Mọi ng bên nhà em đều khuyên em bỏ qua hết đi, nhưng ko ai ở trong hoàn cảnh của em đâu mà hiểu.Vợ chống sống với nhau ko có ********* đc ko các chị.Mình ko còn yêu thương thì làm sao mà có thể vậy hả các chị.Em chán nản qua' rồi giúp em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì chẳng có lòng tin vào đàn ông đâu, nếu không chịu đuợc nữa thì quyết tâm ly hôn đi, đỡ mất thời gian, để còn chăm sóc và kiếm tiền nuôi con nữa chứ,không quyết được thì chỉ khổ mình thôi, nhan sắc thì xuống cấp mà lại không thể tập trung lo cho con được.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình, vẫn biết như vậy là hợp lý nhưng cũng rất khó để đưa ra quyết định cuối cùng bạn nhỉ? Nhiều khi mình nghĩ cần phải cứu vãn tình thế nhưng lúc nào mình cũng là người cố gắng, giờ mệt mỏi lắm, mình đang buông xuôi nhưng buồn quá!
    Con mình 5 tuổi, chắc chắn sẽ theo mẹ nhỉ? nhà anh ấy tuyên bố nếu chia tay thì sẽ làm mọi cách để giành được con mình vì là cháu đích tôn của họ. Có lẽ vì lý do ko muốn mất con nên chồng mình đang sống rất đối phó và không chịu bỏ mình.
    Trời ơi! Phụ nữ có mấy ai được hạnh phúc? Chỉ biết nói là chị em mình giống nhau quá đi. Con em chỉ gần 11 tháng... nhưng chồng thì cứ bỏ đi đêm rồi về thề sống thề chết là không có bồ, chỉ có nhậu thôi... mà chồng không thể bỏ nhậu được nên sẽ phải để 2 mẹ con ở nhà chong chong thế thôi... Tật em nói năng dữ dằn, hay chửi... thế là tối qua bị chồng đánh đuổi chạy về nhà ngoại mà chẳng mang được thứ gì ngoài thằng bé con!!!
    Thế mà lại hay, em chẳng còn chút luyến tiếc nào nữa... Quyết định được rồi hehehe...:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khi em chưa quyết định được là có nên Ly hôn hay không mà vẫn phải chấp nhận cuộc sống chồng mình là chồng của thiên hạ, thì vừa tủi thân vừa chán nản vừa thiếu tỉnh cảm và phải cắn răng chịu. Ra ngoài khi ai hỏi về anh ấy vẫn phải méo mặt đi trả lời bọn em bình thường. Nhìn ngưòi ta hạnh phúc cuối tuần vợ chồng con cái bên nhau em thấy thương mình thương con và trách người đàn ông đã phụ tình đến vậy.
    Em luôn bị giằng xe giữa tâm trạng nên hay không nên Ly dị. Nó làm em mệt mỏi và kiệt sức, luẩn quẩn mãi trong 3 năm trời.
    Khi ly hôn xong tiễn anh ấy đi lòng em đắng hết lại. Em nhìn ảnh của con trai ngồi khóc một mình và thấy mình có tội với con và biết đây là những giọt nước mắt cuối cùng giành cho người ấy. Trong em như đã có một trận bão đi qua chỉ còn lại những gì ngổn ngang đổ vỡ. Mọi điên cuồng tức giận, đau buồn dần lắng lại và em hồi phục rất nhanh chóng. Em thấy mình đã thoát được cái án treo vô hình là vợ hờ trong suốt 4 năm qua. Cũng may là em không bị lệ thuộc gì về vật chất hay tình cảm từ anh ấy. Em thấy lòng mình than thản và em đã vựợt được qua chính sự yếu đuối của bản thân trong 3 năm yêu và 4 năm làm vợ chồng.
    Em đã mất 7 năm thế là quá đủ, em không có hạnh phúc nên khi rời được nó em chả hối tiếc gì, không oán hận anh ấy, không mất niềm tin vào đàn ông và gia đình. Em không có cảm giác sợ hãi khi chỉ còn hai mẹ con có lẽ là do em đã quá khổ trong thời gian hôn nhân rồi. Mọi việc vẫn đang hối hả tiếp diễn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hai chữ ly dị đang dày vò mình đây? Có nên hay không nên???
    Hôm kia anh ta đánh mình, đánh rất đau, đấm vào 2 bên mặt mình làm mình choáng ngã xuống và còn đá mình nữa. Anh ta làm điều đó ngay trước mắt con trai lớn của mình. Mình vừa đau cho bản thân vừa thương con vì nó quá hãi hùng.
    Mình đã nói chuyện này với tổ trưởng dân phố rồi, cho ông ấy xem những vết thâm tím trên người mình, hiện nay đầu mình vẫn còn rất váng không biết có cần phải đi chụp chiếu gì không. Mẹ chồng mình làm chi hội trưởng hội phụ nữ đấy mà chỉ khi anh ta đánh mình xong thì mới có mặt để nói mấy câu ra vẻ can ngăn. Mình căm hận bọn họ. Sao họ cws đọa đày mình, hành hả mình cả về thể xác lẫn tinh thần thế này. Mình thương các con mà cứ nhẫn nhịn xuốt thời gian qua. Nhưng sự việc hôm kia làm mình hận quá. Mọi người cho mình lời khuyên nhé, mình sẽ kể dần chuyện của mình để mọi người hiểu mình hơn.
    Đêm, tôi mơ những ngày sống bên anh
    Ngày, tôi câm lặng trước muôn vàn cay nghiệt.
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

to baby tít: Mình cũng mừng cho bạn vì đã tìm lại được hướng đi hợp lý cho mình. Chúc bạn hạnh phúc trên con đường mới đầy tươi sáng.
    to meobuon: Bạn à! nếu mình không cùng hoàn cảnh với bạn chắc sẽ có nhiều lời khuyên hợp lý hơn. MÌnh vẫn biết khi không còn hợp nhau thì nên chia tay nhưng cũng chả dễ dàng gì, Cá chuối đắm đuối vì con, các cụ nói cũng không sai, Trước đây mình cũng vì con, nhưng bây giờ mình nghĩ khác rồi. Mình tạo điều kiện tốt nhất có thể để con mình được hạnh phúc nhưng còn chuyện vợ chồng thì hãy sống vì mình đi, đừng suy nghĩ ràng buộc gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buồn quá các mẹ ơi. Sao đàn ông lúc khùng lên lại kinh khủng như vậy nhỉ? Sao họ lại tự cho mình cái quyền được đánh đập hành hạ vợ con? Anh ta lại vừa đánh mình, lại còn cầm dao dọa giết mình nữa, nếu không có chú em can thì không biết chuyện gì đã xảy ra. Chỉ cần hơi không vừa lòng là anh ta lôi con ra trút lên đầu nó, con bé mới sắp tròn 1 tuổi, nó có tội tình gì mà anh ta bóp cổ con tung lên tung xuống và dọa đập chết nó. Mình sợ lắm, mình đang nghĩ đến chuyện ly hôn .....
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6