Cần tìm bạn nữ có thể cùng nhau sinh con nhưng chỉ là bạn bè

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.57K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Mình đang sống ở sài gòn, mình có tư tưởng sống độc thân nhưng mình vẫn thích có một đứa con để khi đi làm về thì mình được chơi đùa với chúng, và sau này lớn tuổi mình được nhìn chúng thành công thì xem như mình hạnh phúc. Thật ra không biết bày tỏ nổi lòng với các bạn thế nào.

Mình chỉ muốn nói lên dự định của mình.

1. Mình định tìm một ai đó sanh thuê từ tinh trùng mình rồi sau đó bắt về nuôi. Nhưng mình không muốn điều này vì như thế đứa trẻ sẽ mất đi sự chăm sóc yêu thương từ mẹ.
    2. Mình đang nghỉ đến giải pháp sẽ cùng với một bạn nữ cũng có ý tưởng muốn có con nhưng không muốn kết hôn cùng nhau sanh em bé. Mình cũng tính nếu như có ai đồng ý thì cả hai sẽ cùng nuôi em bé nhưng chỉ là bạn, tri kỉ và không ràng buộc nhau về hôn nhân. Trên đây thì không thể nói nhiều được.

Nếu bạn nữ nào nghiêm túc thì có thể gửi lại tin nhắn riêng cho mình, rồi cả 2 sẽ gặp mặt trao đổi để tìm ra giải pháp tốt nhất cho em bé được sinh ra sau này.

Hy vọng mọi người đọc qua, thông cảm cho mình 1 tí và đừng lên án mình.

mình sinh năm 1982.

cám ơn các bạn đã đọc bài.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky-pet Xem bài viết
    Chào mọi người,

Mình đang sống ở sài gòn, mình có tư tưởng sống độc thân nhưng mình vẫn thích có một đứa con để khi đi làm về thì mình được chơi đùa với chúng, và sau này lớn tuổi mình được nhìn chúng thành công thì xem như mình hạnh phúc. Thật ra không biết bày tỏ nổi lòng với các bạn thế nào.

1. Mình định tìm một ai đó sanh thuê từ tinh trùng mình rồi sau đó bắt về nuôi. Nhưng mình không muốn điều này vì như thế đứa trẻ sẽ mất đi sự chăm sóc yêu thương từ mẹ.
    2. Mình đang nghỉ đến giải pháp sẽ cùng với một bạn nữ cũng có ý tưởng muốn có con nhưng không muốn kết hôn cùng nhau sanh em bé. Mình cũng tính nếu như có ai đồng ý thì cả hai sẽ cùng nuôi em bé nhưng chỉ là bạn, tri kỉ và không ràng buộc nhau về hôn nhân. Trên đây thì không thể nói nhiều được.

Nếu bạn nữ nào nghiêm túc thì có thể gửi lại tin nhắn riêng cho mình, rồi cả 2 sẽ gặp mặt trao đổi để tìm ra giải pháp tốt nhất cho em bé được sinh ra sau này.

mình sinh năm 1982.

Ra hà nội đi bạn oi
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng muốn có con nhưng ko muốn lập gia đình.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky-pet Xem bài viết
    Chào mọi người,

mình sinh năm 1982.

Cùng ý tưởng!
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

vấn đề ở đây là hợp tác để có một đứa sau đó cùng chăm sóc cho tốt ''hai bạn'' vẫn qua lại và rất có thể sẽ hợp tác lần nữa để có đứa thứ hai.nhưng quan trong là những phức tạp khi các bạn giấu kín hoặc công khai thì sẽ thế nào.phải thật sự hiểu hoàn cảnh tư tưởng của nhau.tốt nhất là nên tìm hiểu nhau thật kĩ .đi chơi xem phim uống cafe thật nhiều vào trước khi hợp tác nếu định như thế.nhưng duy trì được tính bạn kiểu này khó hơn bạn bè thông thường nhiều.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã quan tâm. Nếu ai thật sự có ý tưởng giống mình thì chúng ta có thể gặp gỡ, nói chuyện để sẽ có những quyết định chính xác và hợp lý hơn.
    • 109 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình thấy ý tưởng thật điên khùng. Một đứa trẻ lớn lên không dựa trên nền tảng yêu thương giữa cha và mẹ thì liệu nó có hạnh phúc và phát triển đầy đủ không?
    Xã hội phát triển kéo theo nhiều hệ lụy quá. các bạn trẻ ngày nay hình như coi việc nuôi dưỡng một đứa trẻ chỉ giống như nuôi thú cưng. Điên rồ hết sức.
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn cứ thử đặt mình vào hoàn cảnh đứa trẻ? Hai người chỉ là bạn bè thì dạy cho trẻ như nào về tình yêu? Làm sao cho đứa trẻ cảm nhận sự yêu thương của ba mẹ dành cho nhau?
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Số mình hôn nhân không được may mắn, đã kết hôn được 5 năm mà chưa một lần được làm bố, mình khao khát một tiếng gọi "bố ơi" của con mình hơn bao giờ hết. Không giống như chủ thớt, mình hy vọng tìm được một SM có thể cho mình cơ hội được làm bố, mình sẽ cố gắng lo toan cho cuộc sống của cả 2, mình sẽ làm tất cả những gì tốt nhất có thể cho con và mẹ.

Sorry mọi người nếu có gì không phải, chỉ tại thấy tủi thân vì lũ bạn thằng nào cũng có con zai, con gái lớn hết cả rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 230 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

nói túm lại là toàn các ông đi tìm single mom để hợp tác chứ có quái mom nào đi tìm đâu. toàn là loại có huyền đề cả. Lúc đầu thằng nào mà chả hứa hẹn. Lấy nhau còn hứa bỏ mẹ chứ huống hồ lại loại chả có quái ràng buộc gì thì chó nó tin. Tử tế thế thì đã ko thế này
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn tưởng nuôi một đứa trẻ mà dễ à. Người ta mà đồng ý với bạn thì bạn cũng phải có:
    1: Trình độ văn hóa để con thông minh
    2: Tiền để con nuôi dạy đc tốt..
    Mà có chị này ở HN thì ko cần ràng buộc gì này (nhưng chắc cũng cần IQ của bạn)

Tôi cần tìm bố cho con tôi.. ko ràng buộc

https://www.webtretho.com/forum/f78/toi-can-tim-bo-cho-con-toi-ko-rang-buoc-2153315/
    https://sontuongchinhhang.com/ Tel/Zalo: 0967671456
    • 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamabungto Xem bài viết
    nói túm lại là toàn các ông đi tìm single mom để hợp tác chứ có quái mom nào đi tìm đâu. toàn là loại có huyền đề cả. Lúc đầu thằng nào mà chả hứa hẹn. Lấy nhau còn hứa bỏ mẹ chứ huống hồ lại loại chả có quái ràng buộc gì thì chó nó tin. Tử tế thế thì đã ko thế này
    có thể anh này bị GAY hoặc quá kém cỏi nên sn 82 mà giờ lại có suy nghĩ này
    https://sontuongchinhhang.com/ Tel/Zalo: 0967671456
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emquenroi Xem bài viết
    Mình thấy ý tưởng thật điên khùng. Một đứa trẻ lớn lên không dựa trên nền tảng yêu thương giữa cha và mẹ thì liệu nó có hạnh phúc và phát triển đầy đủ không?
    Xã hội phát triển kéo theo nhiều hệ lụy quá. các bạn trẻ ngày nay hình như coi việc nuôi dưỡng một đứa trẻ chỉ giống như nuôi thú cưng. Điên rồ hết sức.
    Bạn ơi, mỗi người có hoàn cảnh và lí do riêng, không phải là họ ko muốn 1 cuộc sống hp và bình thường như bao gia đình khác. Nếu bạn không thể hiểu họ, thì cũng đừng ví trẻ con với con thú cưng nhé. Nghe tàn nhẫn lắm
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muaxuan83 Xem bài viết
    Ra hà nội đi bạn oi
    Sdt cua b la j
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn đã hiểu rõ hoàn cảnh của người ta chưa mà đã vào phán xét này nọ. Người ta cùng đường mới vào đây tìm sự giúp đỡ, nếu có là gay thì đã sao, nhà ai thì lo việc nấy, bạn không giúp được thì đừng cười chê nhạo báng. Nói xin lỗi, một ông bố đơn thân có trình độ và tình cảm thì dư khả năng lo cho con mình một cuộc sống tốt. Đừng có hở ra là phải ra đời trên tình yêu thương của bố mẹ, bao nhiêu cặp lấy nhau vì yêu thương rồi cuối cùng chia tay bỏ trẻ bơ vơ, thế thì nền tảng đó có giá trị gì?

Tôi cũng có cùng quan điểm và nguyện vọng như bạn. Hy vọng gặp được người hiểu và giúp đỡ ở TPHCM.
    Trân trọng!
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em thấy ý tưởng của anh rất tây nhưng mà là tấy ba lo ạ
    thiết kế thi công nội thất - phân phối sơn chính hãng

Lh : Kts.Nam : 0988987355 facebook :https://www.facebook.com/nam.nung.5
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

có người nhận đẻ thuê mà,
    • 54 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình Nam ở TP HCM, bạn nữ nào có ý tưởng như này thì ljeen lạc mình nhé
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng có ý tưởng giống bạn nhưng thật đáng tiếc mình lại ở ngoài hà nội ><
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng có ý tưởng giống bạn nhưng thật đáng tiếc mình lại ở ngoài hà nội ><

vậy sao chúng mình chung ý tưởng này .......tui cũng hn này
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2