Buồn vui nghề Thư Ký Văn Phòng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.4K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B
    Rút kinh nghiệm mỗi lần sếp bảo gì, nên suy nghĩ thật kỹ trước khi làm, thấy bất hợp lý thì phải quay lại trình bầy ngay với sếp.
    Còn chuyện lần này thì cứ quay lại bảo với sếp là sai, đối tác complain đồng thời đưa ra hướng giải quyết. Luôn phải tâm niệm rằng mình là thư ký, cánh tay phải của sếp chứ không đơn thuần là typing clerk. Sếp sai cũng có phần trách nhiệm của mình là đã không advise sếp đấy :3:
    Em quá tâm đắc với ý này của chị!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 430 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

[QUOTE=Felix]Hi các mẹ thư ký,
    Cho mình spam tý nhé: Có ai trong số các mẹ thư ký ở đây muốn thay đổi công việc thì phone cho mình nhé. Bạn mình đang nhờ tìm giúp 1 vị trí thư ký cho Tổng Giám đốc 1 Công ty nước ngoài lớn ở HN. Mình là Ngọc, mobi: 0989192420.
    Cảm ơn các mẹ nhé.[/QUOTEC

Chị Felix ơi cho em hỏi vị trí thư ký ấy đòi hỏi tiêu chuẩn gì thế? em đang làm thư ký cho dự án của Pháp nhưng đang chán quá muốn đổi gió đây
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Em xin gia nhập hội được không, em làm thư ký kiêm phiên dịch kiêm tài vụ kiêm luôn... bảo vệ ở 1 văn phòng dự án :4:
    Có bác nào biết lớp học phiên dịch và biên dịch ở HN tốt không ạ, chỉ giúp em với, càng ngày em cang thấy "trình lởm" đi, phải cải tạo nâng cấp nó lên để còn đi kiếm việc ạ. Mong các bác chỉ giáo ạ! Em cảm ơn!
    • 430 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

[Em xin gia nhập hội với, em làm thư ký được 3 năm rồi, ở VP việc gì cũng đến tay... Sao không thấy các bác lên tiếng gì nhẩy???
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,491 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tine
    Em xin gia nhập hội được không, em làm thư ký kiêm phiên dịch kiêm tài vụ kiêm luôn... bảo vệ ở 1 văn phòng dự án :4:
    Có bác nào biết lớp học phiên dịch và biên dịch ở HN tốt không ạ, chỉ giúp em với, càng ngày em cang thấy "trình lởm" đi, phải cải tạo nâng cấp nó lên để còn đi kiếm việc ạ. Mong các bác chỉ giáo ạ! Em cảm ơn!
    cơ hội tốt để học hành đây, em ơi, có lớp dịch nào ới chị với nhé.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,491 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongduongdo
    [Em xin gia nhập hội với, em làm thư ký được 3 năm rồi, ở VP việc gì cũng đến tay... Sao không thấy các bác lên tiếng gì nhẩy???
    Uh, hội mình không có ai "cầm trịch" nhỉ. Mình nghĩ tốt nhất là chúng mình cùng chia sẻ với nhau những kinh nghiệm trong công việc chứ mỗi người lên đây than vãn 1 câu rồi lặn mất tăm thì chẳng nên có cái topic này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tine
    Nghe có vẻ giông giống mình ra phết. Làm quen với mẹ Tine cái nào . Mình thì đang muốn đi học tiếng Đức, cả nhà chỉ giáo cái.

Bác GB là thư ký cực xịn đấy nhá, em bỏ 1 phiếu bầu bác chân hội trưởng :4:.
    Saving my energy.
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    Em ủng hộ 2 tay 2 chân bác hội trưởng GB, quả thật là topic này cần phải có hội trưởng!
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    • 430 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile
    Em ủng hộ 2 tay 2 chân bác hội trưởng GB, quả thật là topic này cần phải có hội trưởng!
    Đúng rồi đấy, hội mình phải có người cầm trịch chứ em thấy các hội khác râm ran lắm.
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,491 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe có vẻ giông giống mình ra phết. Làm quen với mẹ Tine cái nào . Mình thì đang muốn đi học tiếng Đức, cả nhà chỉ giáo cái.

Thôi xin em, đừng có mà úp sọt thế. Mình cũng mới chỉ làm cái công việc này có 4 năm thôi, chưa nhiều kinh nghiệm đâu ạ.
    Lên viện Gớt thì sao hả Liên ơi? Nhưng hỏi thôi chứ chả recommend chỗ đấy đâu nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Thôi xin em, đừng có mà úp sọt thế. Mình cũng mới chỉ làm cái công việc này có 4 năm thôi, chưa nhiều kinh nghiệm đâu ạ.
    Lên viện Gớt thì sao hả Liên ơi? Nhưng hỏi thôi chứ chả recommend chỗ đấy đâu nhé
    Chắc chát bác nhỉ Em đoán là giống BC dạy tiếng Anh, phải không ạ. Sozi xì đểu úp sọt bác hehe
    Saving my energy.
    • 2,588 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Lạc đề tý: Chị Liên đi học tiếng ĐỨc à, cứ vào Gớt đi, không hề chát tí nào vì ở đó họ muốn promote tiếng Đức của họ mà, chứ không thiên nhiều về kinh doanh như bên BC đâu chị. Bạn em hồi sinh viên mài mòn đũng quần ở Gớt đấy.
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,491 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc chát bác nhỉ Em đoán là giống BC dạy tiếng Anh, phải không ạ. Sozi xì đểu úp sọt bác hehe
    Không biết, nhưng theo chị thì tìm trung tâm hoặc giáo viên SP ý. Khiếp, chăm chỉ thế, xác định khó ra phết đấy nhé, ngữ pháp cực chuối.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,293 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Không biết, nhưng theo chị thì tìm trung tâm hoặc giáo viên SP ý. Khiếp, chăm chỉ thế, xác định khó ra phết đấy nhé, ngữ pháp cực chuối.
    Đúng tủ của em rồi...Vào khoa tiếng Đức trường Ngoại ngữ ý bác ạ. Họ có cả lớp ban ngày và nếu muốn học tối thì ra Trung Tâm Việt Đức ở Lý Thường Kiệt- cũng của NN. Chúc bác sớm tìm được lớp phù hợp.. còn không cứ bảo em.. hì hì
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 422 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

[QUOTE=huongduongdo]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Felix
    Hi các mẹ thư ký,
    Cho mình spam tý nhé: Có ai trong số các mẹ thư ký ở đây muốn thay đổi công việc thì phone cho mình nhé. Bạn mình đang nhờ tìm giúp 1 vị trí thư ký cho Tổng Giám đốc 1 Công ty nước ngoài lớn ở HN. Mình là Ngọc, mobi: 0989192420.
    Cảm ơn các mẹ nhé.[/QUOTEC

Chị Felix ơi cho em hỏi vị trí thư ký ấy đòi hỏi tiêu chuẩn gì thế? em đang làm thư ký cho dự án của Pháp nhưng đang chán quá muốn đổi gió đây
    Hôm nay mới mò vào đây, sori mẹ nó nhé. Cái vị trí đấy mình tuyển được rồi nhưng đang có Công ty Kiến trúc của Pháp cần tuyển thư ký kiêm phiên dịch cho TỔng GĐ đấy, nếu cậu quan tâm thì để tớ gửi yêu cầu cho.
    Củ lạc tý Hội trưởng G&B nhé :4:
    • 105 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[QUOTE=MyAngel]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Các bác thường được sếp quan tâm thế nào trong ngày này?
    Xếp thì thường là tặng cho một chậu hoa đủ màu sắc, còn cty thì cũng tổ chức hẳn một forum dành cho gần 30 em thư ký, thường làm ở một KS nào đó, có chương trình nghị sự hẳn hoi, xếp tổng cũng đến để nói lời cảm ơn. Năm nay cty mình tổ chức ở Park Hyatt
    Này mẹ MyAngel ới,
    Mẹ làm ở BP phải không, gớm vào đọc diễn đàn, nói đến cái đoạn Park Hyatt là chị em mình nhận ra nhau ngay.

Em là Hoa ở Hà nội đây, thế bác Angel tên thật là gì ấy nhỉ, em đoán thôi nhưng không chắc
    • 430 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Felix
    Hôm nay mới mò vào đây, sori mẹ nó nhé. Cái vị trí đấy mình tuyển được rồi nhưng đang có Công ty Kiến trúc của Pháp cần tuyển thư ký kiêm phiên dịch cho TỔng GĐ đấy, nếu cậu quan tâm thì để tớ gửi yêu cầu cho.
    Củ lạc tý Hội trưởng G&B nhé :4:

Chị Ngọc à, có phải công ty archipel không? em cũng vừa nộp hồ sơ rồi nhưng cũng chẳng tìm hiểu được gì nhiều về yêu cầu của vị trí đó cả và cả công ty đấy nữa.
    Cảm ơn chị nhiều nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em không phải ở VN, công việc của em cũng không thuần tuý là thư ký, nhưng admin. asst. thì cũng gần gần, cho em tham gia với nhé. Vì em vẫn hy vọng khi nào được về VN làm ạ, nên vẫn mong học hỏi cách làm việc của các công ty trong nước
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 241 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình vừa đọc hết 4 trang topic này mà sao thấy bùn quá vì thấy các mẹ thư ký chạy đâu mất tích rùi, từ năm 2006 cơ ạ, mà mình thì vừa là thành viên mới toanh của WTT chưa được tháng nay chứ mấy!!! Mình cũng là thư ký đây, cực kỳ háo hức khi vào đây thấy có topic Hội nghề thư ký văn phòng này, tưởng các mẹ phải vào xây nhà mấy tầng rùi ý chứ như các Hội khác ý, vậy mà.... chán wá, hix hix hix:Crying: :Crying: :Crying: . Mình hi vọng mình viết mấy dòng này vào topic này Mod cho phép tiếp tục buôn dưa nhé và các mẹ Thư ký nhanh chân vào đây buôn bán nào :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 19,211 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muasamac Xem bài viết
    Mình vừa đọc hết 4 trang topic này mà sao thấy bùn quá vì thấy các mẹ thư ký chạy đâu mất tích rùi, từ năm 2006 cơ ạ, mà mình thì vừa là thành viên mới toanh của WTT chưa được tháng nay chứ mấy!!! Mình cũng là thư ký đây, cực kỳ háo hức khi vào đây thấy có topic Hội nghề thư ký văn phòng này, tưởng các mẹ phải vào xây nhà mấy tầng rùi ý chứ như các Hội khác ý, vậy mà.... chán wá, hix hix hix:Crying: :Crying: :Crying: . Mình hi vọng mình viết mấy dòng này vào topic này Mod cho phép tiếp tục buôn dưa nhé và các mẹ Thư ký nhanh chân vào đây buôn bán nào :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Có e đây, làm "chân lon ton" đã mấy năm rồi, muốn chuyển việc khác mà khó quá vì e học ngoại ngữ :Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7