TIN TÀI TRỢ.

Buồn vui nghề Thư Ký Văn Phòng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

[@Chíp mobile: ngày ăn là ngày 26/4

Thế cho em hỏi có ai biết lịch sử tại sao có ngày này không?
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile
    [@Chíp mobile: ngày ăn là ngày 26/4

Thế cho em hỏi có ai biết lịch sử tại sao có ngày này không?
    Đây này bạn ơi:
    Administrative Professionals (Secretary's) Day
    When : April 27, 2005, April 26, 2006

National Professional Secretaries Week and National Secretary's Day was created in 1952 through the work of Harry F. Klemfuss of Young and Rubicam. Klemfuss recognized the importance and value of the position to a company or business. His goal was to encourage more women to become secretaries. Using his skill and experience in public relations, Klemfuss, promoted the values and importance of the job of secretaries. In doing so, he also created the holiday in recognition of the importance of secretaries.

Today, the title is changing and evolving. But, the recognition is equally important. There are two new terms in use today. They are "Administrative Professionals" and "Executive Admins". The two names sometimes mean different roles and responsibilities to different companies. Both are broader terms, that encompass more positions than the original "Secretary" role.

The name change recognizes and acknowledges that the role has changed significantly since 1952, and for the better at that. And in Harry Klemfuss' day, these postions were the realm of women. Today, you find some males in these positions.

The most common ways of recognizing your Administrative Professional(s) today are:

Flowers
    Cards, often with shopping gift certificates
    Take them to lunch
    Candies
    Assorted Gift Baskets
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

ở cq Em chang co gi! chác la phai tu nau cho minh mon gi minh thích vay!

Chán thế

• 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyAngel
    Đây này bạn ơi:
    Administrative Professionals (Secretary's) Day
    When : April 27, 2005, April 26, 2006

National Professional Secretaries Week and National Secretary's Day was created in 1952 through the work of Harry F. Klemfuss of Young and Rubicam. Klemfuss recognized the importance and value of the position to a company or business. His goal was to encourage more women to become secretaries. Using his skill and experience in public relations, Klemfuss, promoted the values and importance of the job of secretaries. In doing so, he also created the holiday in recognition of the importance of secretaries.

Today, the title is changing and evolving. But, the recognition is equally important. There are two new terms in use today. They are "Administrative Professionals" and "Executive Admins". The two names sometimes mean different roles and responsibilities to different companies. Both are broader terms, that encompass more positions than the original "Secretary" role.

The name change recognizes and acknowledges that the role has changed significantly since 1952, and for the better at that. And in Harry Klemfuss' day, these postions were the realm of women. Today, you find some males in these positions.

The most common ways of recognizing your Administrative Professional(s) today are:

Flowers
    Cards, often with shopping gift certificates
    Take them to lunch
    Candies
    Assorted Gift Baskets
    ơ, hay nhỉ, có ngày thư kí mà em không biết, em thì là thu kí 10 năm rồi, nhưng mà sếp thì 4 năm 1 bác, theo nhiệm kì mà, nên cũng không thân lắm, việc mình mình làm thôi,
    híc híc
    ngồi nhìn sang Metropole mà chưa bao giờ được mời vào đấy ăn cả
    chẹp chẹp
    mà 26/4 là sinh nhật em nhá
    (có nên gợi í sếp quả này không??? )
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình vừa tham gia Ngày Thư Ký hôm nay, các chị em thư ký cùng chia xẻ KN làm việc, về các kỹ năng, tips cần thiết để hành nghề như là KN để tổ chức workshop, events, teambuild, emails handling, chia xẻ buồn vui của nghề, rất hay các bạn ạ. Ai cũng có nhiều kinh nghiệm rất quí báu mà họ từng trải qua nên mình học được rất nhiều điều hay.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui ui, em là lính mới của dd, các mẹ cho em tham gia vào nhóm thư ký mới. Em mới "sa chân" vào nghề này mấy tháng nay, nhiều "gian nan" lắm các mẹ ạ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Ngày thư ký mà em chẳng được take care gì cả? Thư ký cơ quan em o SG , HN thi được các sếp đãi, còn ở DN có một mình em là thư ký nên sếp quên mất. mà các chị biết ko? ở đây có một mình em nên việc gì cũng đến tay.
    hì chán chít

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

À trước đây, năm 2001 mình biết có cái câu lạc bộ thư ký-trợ lý trên Cung Hữu Nghị ở Trần Hưng Đạo. Mô hình của nó khá hay. Lâu ko biết nó phát triển đến đâu nhỉ ?

Các mẹ lập Câu lạc bộ Thư ký đi
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 889 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cũng làm thư kí đây, nhưng thư kí xếp dự án thôi, có lẽ em sẽ phải tìm việc khác công việc liên quan nhiều đến giấy tờ, ngán quá, mặc dù em cũng thích nghề này nhưng có lẽ do phải làm nhiều việc linh tinh và chỉ đạo chồng con quen rồi nên đến cơ quan ko thích làm các việc linh tinh và bị sai bảo nữa. híc.chỉ thích được làm xếp thôi. :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,027 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Em vốn không được đào tạo để làm một thư ký! tự nhiên lại làm nghề này? em đã bỏ rồi đấy chứ, thế mà cuối cùng đi loanh quanh lại về lại chỗ cũ
    Ai biểu em xinh đẹp chi, "tránh trời sao khỏi nắng",
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 422 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hi các mẹ thư ký,
    Cho mình spam tý nhé: Có ai trong số các mẹ thư ký ở đây muốn thay đổi công việc thì phone cho mình nhé. Bạn mình đang nhờ tìm giúp 1 vị trí thư ký cho Tổng Giám đốc 1 Công ty nước ngoài lớn ở HN. Mình là Ngọc, mobi: 0989192420.
    Cảm ơn các mẹ nhé.
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoami
    Ai biểu em xinh đẹp chi, "tránh trời sao khỏi nắng",
    Em nghe mọi người khen em xinh nhiều rồi! Nhưng em chả tin, chị nói vậy chắc bi giờ phải tin thôi :PPPPPP

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình cũng là thư ký đây, :4:. Mấy lần muốn chạy , mà chạy trời không khỏi nắng Ngày xưa khi mình đi thực tập dạy, cô giáo hướng dẫn bảo là kiểu của em chắc làm thư ký hợp hơn cô giáo. Ai dè thiệt.

Các bạn chia sẻ cho mình với, về các khóa học nâng cao kỹ năng nghề nghiệp... típ trong khi làm việc nữa.
    TP HCM
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Hôm nay nhiều việc quá, hoa cả mắt lên. Nhìn thấy chữ Thư ký chỉ muốn thở hắt ra thôi, hu hu!
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

em cũng làm thư ký đây , làm thư ký cho chồng em có được nhập hội kg nhỉ
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Cho nhập hội luôn, thư ký cho chồng là thư ký có công việc khó nuốt nhất .
    TP HCM
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thư ký cho mấy ông chồng hả? mệt phờ, còn hơn ở CT. nhiều khi ở Vp có chuyện gì sếp còn cười hề cho qua( nếu biết dùng cái miệng). Ở nhà ổng biết hết mẹo rồi nên chả ăn thua gì...

Em đang gặp phải vấn đề này xin các chị tư vấn :
    Các chị làm sao khi " sếp bảo -> mình làm _> kết quả sai tè le -> đối tác chửi -> đẩy tội cho sếp í ẹ , sao em dám! nếu nhận hết về mình -> oan uổng wa.
    Em nghĩ nghĩ hay mình cứ chịu oan một lần! ai bảo phận mình bèo bọt..! mong nhận được cao kiến!

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Không nhận tội (tất nhiên rồi), cũng không kết tội Sếp :4ai mà dám). Sửa sai, và vẫn xin ý kiến Sếp trong quá trình sửa sai. Đối với đối tác, đừng đùn đẩy tội cho Sếp hay nhận tội về phía mình, chỉ nhận về phía công ty mình có sai sót, xin lỗi chân thành và cố gắng khắc phục.
    TP HCM
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thư ký cho mấy ông chồng hả? mệt phờ, còn hơn ở CT. nhiều khi ở Vp có chuyện gì sếp còn cười hề cho qua( nếu biết dùng cái miệng). Ở nhà ổng biết hết mẹo rồi nên chả ăn thua gì...

Em đang gặp phải vấn đề này xin các chị tư vấn :
    Các chị làm sao khi " sếp bảo -> mình làm _> kết quả sai tè le -> đối tác chửi -> đẩy tội cho sếp í ẹ , sao em dám! nếu nhận hết về mình -> oan uổng wa.
    Em nghĩ nghĩ hay mình cứ chịu oan một lần! ai bảo phận mình bèo bọt..! mong nhận được cao kiến!
    Rút kinh nghiệm mỗi lần sếp bảo gì, nên suy nghĩ thật kỹ trước khi làm, thấy bất hợp lý thì phải quay lại trình bầy ngay với sếp.
    Còn chuyện lần này thì cứ quay lại bảo với sếp là sai, đối tác complain đồng thời đưa ra hướng giải quyết. Luôn phải tâm niệm rằng mình là thư ký, cánh tay phải của sếp chứ không đơn thuần là typing clerk. Sếp sai cũng có phần trách nhiệm của mình là đã không advise sếp đấy :3:
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị tư vấn nha!
    Vấn đề giải quyết êm đẹp rồi!. chị G&B nói đúng đấy, một kinh nghiệm hay

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2