TIN TÀI TRỢ.

Bố của các con mình có quá hư?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bố à. Mình ko dc vào hội của các bố rồi xong mong các bố giúp mình.Chong mình là bố của hai cô con gái nhỏ của mình. . Anh ấy rất ham mê thể thao và đặc biệt là môn cử tạ nâng cốc. Một tuần cùng lắm là anh có mặt ở nhà ăn cơm cùng gia đình hai tối. Còn thì hôm đá bóng hôm bi.a hôm lại bóng chuyền và tất nhiên sau đó là màn hội họp. Sớm thì tan lúc 9 giờ còn ko thì 11 12 h là chuyện bình thường. Từ lúc lấy nhau mình đã thử qua rất nhiều phản ứng khi thì vui vẻ mở của lúc thì mặt lạnh tanh lúc lại khóc lóc khi lại nói cho hả giận hoặc có lúc cũng bình tĩnh chờ chồng ăn xong xuôi mới nói cho tỏ tường mọi chuyện xong tất cả những gi mình nhận đc vẫn là buộc phải làm quen với thói quen này của anh ấy.Neu kể về những gì quá đáng anh đã làm cho mình thì rất nhiều. Mỗi lân có chuyện xảy ra mình lại nghĩ hay là mình cứ chia tay lá xong. Nhưng xét cho cùng thì mình vẫn còn rất quan tâm tỡi chồng mình. Một hai ngày sau hoặc thậm chí chỉ cần một vài câu dỗ ngon ngọt của anh ây là mình lại quên và cho qua tất. Các bố biết ko. Ít nhất là đã hai lần mình phải đi bộ lang thang ra ngoài đường vào lúc nửa đêm để chờ chồng mình về bởi nếu ngồi nhà khi ko biết thông tin gì về chồng là i như rằng mình lại nghĩ đến chuyện ko hay đang xảy ra với anh ấy chẳng hạn như hay là anh ấy đã gặp tai nạn trên đường về nhà, mình sợ lắm và muốn nhìn thấy chồng mình sớm phút nào hay phút đấy.Minhf phải làm gì đây? Chán lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 940 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thế thì hư rồi, đánh chừa đánh chừa

Bác nhu trước đi, tâm sự ngọt nhạt, rằng gia đình cần anh vào giờ đó, rằng con muốn được anh ru ngủ, hay dậy học, hay bế bồng, rằng anh đi cả ngày rồi, có mỗi mấy tiếng buổi tối cho gia đình....abcdef....

Ngày nào bác cũng ra rả thủ thỉ thế, nghe nhiều cũng phải xuôi

Ngoài ra thì setup các buổi như đi thăm gia đình, họ hàng, xem phim, xem xiếc, etc..để bác xã phải join cùng, giúp bác ấy bỏ bớt thói quen cũ...

Thỉnh thoảng găng tí, khóc lóc cãi cọ, đừng căng quá kẻo đứt để bác xã thấy được tính nghiêm trọng của vấn đề

Ngoài ra, tự tăng tính hấp dẫn của gia đình, bằng cách làm không khí mỗi khi có cả nhà tràn trề tiếng cười, bằng nhiều thứ để khiến bác xã có ham muốn về với gia đình, bằng cách tự mông má làm cho mình ngon nghẻ để bác xã thấy hấp dẫn...

Thỉnh thoảng làm như vô tình lộ ra cho mấy hội bạn hay rủ bác xã biết được tâm nguyện của mình, khéo vào nhé, làm như vô tình thật í

Cuối cùng, dẫn bác xã đến join hội bố WTT, bọn em cũng hay bia, nhưng nhất quán quan điểm là về nhà trước 19h , hôm nào đi quá thì có vợ đi kèm...Cho nên, hội bố WTT uy tín phết :4:

vv..vv

Bác là vợ, bác hiểu hơn ai hết. Bác cứ ngồi phân tích các nguyên nhân tại sao bác xã lại đi như thế, tự khắc sẽ tự có câu trả lời cho cách khắc phục

Chúc gia đình bác luôn hạnh phúc
    23vf5lwya0

Cò & Hĩm Diary : https://www.leminhduc.info
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[Cảm ơn bố Cò. Mình đã tỉ tê rất nhiều. Mình thường viết cho anh ấy mỗi lần có chuyện khúc mắc gì đó. Đọc xong anh thường nhìn nhận rõ những khuyết điểm của mình nhưng chỉ đc nhiều nhất là 1 tuần. Anh ấy làm xây dựng. Nhóm bạn từ hồi ĐH rất hay có điều kiện gặp nhau và ông nào cũng mải chơi như thế nên nhiều lúc nghĩ mình lại tự ru mình thôi thì còn nhiều bà vợ khác giống mình Các ông ấy đều đã vợ con giống chồng mình và bà vợ nào cũng bảo nói mãi van vậy thôi thì chẳng thèm tức nữa. Thật sự mình chỉ muốn biết rằng vơi tư cách là một người chồng liệu các bố thấy mình có phải là một bà vợ ko biết thông cảm voi chồng ko? Ông ấy thường bảo bọn ông ấy ngồi thế là vì công việc. Mình tức lắm. Có lần cũng đã thử viết đơn nhưng ông ấy lại pha trò và thế là hoà. Bao nhiêu lần mình tự hứa sẽ quyết tâm làm đến nơi đến chốn nhưng mình ko thể. Chỉ cần ông ấy nịnh một câu là thôi lại cười. Chán lắm. Mình tin là ông chồng mình ko hề chán gd chỉ đơn giản là do ông ấy ko có bản lĩnh để từ chối những cuộc vui. Mình luôn tâm niệm một điều rằng chồng mình là một người cực kỳ vô tâm chẳng hề để ý đến điều gì ngoài việc làm ăn kiếm tiền để lo cho vợ con. Cuộc sống với ông ấy đơn giản lắm. Cách nhìn mọi việc với ông ấy cũng thế. Về nhà chỉ cần thấy con ngủ ngoan vợ không càu nhàu là đc, Đơn giản tơi mức nhiều khi mình cũng ko hiểu liệu ông ấy hiện nay có còn tình cảm với mình ko Mình khẳng định là ông ấy ko hề có chuyện trai gái bởi mình luôn biết tối nay ông đang ngôi với ai. Tất cả chỉ là cái tật ham chơi của ông ấy.Giar dụ như hôm nay này ông ấy đã về đâu. Ông ấy đang ở quán bi a đấy. Mình chỉ luôn mong rằng hội các bố ở đây sẽ chỉ cho mình xem mức độ như chồng mình thế là đã ko thể chịu đc chưa để mình có thêm dũng khí thực hiện quyết định của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 940 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Anh xã có lỗi, nhưng bác cũng nên thử suy nghĩ lại

Rõ ràng,anh xã không chán gia đình, nhưng gia đình thì lại chưa hấp dẫn bằng bi a, bia hơi..

Kết hợp cả nhu, cương, đe dọa, cộng với tự vận động tăng tính hấp dẫn của gia đình, bằng cách làm mới các phong cách, thói quen, sự việc cũ của gia đình...

Tóm lại : Nghiêm khắc giáo dục + động viên + bao dung + phần thưởng thì chả mấy chốc mà có con ngoan chồng giỏi

Bác cứ bình tâm, đừng nghĩ ngợi tiêu cực, dần dần rồi sẽ ổn thôi. Ông xã nào cũng có những giai đoạn hơi nổi loạn (trong phạm vi cho phép) một thời gian ấy mà

Yên tâm đê, tí anh xã đánh bi a về, ôm bác í mà thủ thỉ : Ở nhà, em và con nhớ anh lăm...
    23vf5lwya0

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,712 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Chết, Cò dạo này đổi thành L. Thanh Tâm rùi à :4:

To dulatrakha: Nếu bạn là người chăm chỉ, đảm đang và chiều chồng thì bạn bớt chăm đi 1 chút, bớt chiều đi 1 chút, bớt đảm đang đi 1 chút nhưng biết đòi hỏi thêm lên 1 chút và 3 cái chút bớt ở trên dành cho riêng bản thân mình đi :1:
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dulatrakha@yahoo.com.vn
    Ít nhất là đã hai lần mình phải đi bộ lang thang ra ngoài đường vào lúc nửa đêm để chờ chồng mình về bởi nếu ngồi nhà khi ko biết thông tin gì về chồng là i như rằng mình lại nghĩ đến chuyện ko hay đang xảy ra với anh ấy chẳng hạn như hay là anh ấy đã gặp tai nạn trên đường về nhà, mình sợ lắm và muốn nhìn thấy chồng mình sớm phút nào hay phút đấy.Minhf phải làm gì đây? Chán lắm
    Nếu chỉ thế thì ko khó lắm, bạn đặt ra 2 option cho chồng lựa chọn: 1 là đi chơi có báo cáo anh đi đâu khoảng mấy giờ về (có trừ hao), 2 là đi về nghe vợ ca cải lương. Chồng bạn thế nào chả chọn 1 :4:
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,712 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee
    Nếu chỉ thế thì ko khó lắm, bạn đặt ra 2 option cho chồng lựa chọn: 1 là đi chơi có báo cáo anh đi đâu khoảng mấy giờ về (có trừ hao), 2 là đi về nghe vợ ca cải lương. Chồng bạn thế nào chả chọn 1 :4:
    Nếu là em, em sẽ nói chuyện thẳng thắn với chồng để chồng hiểu được sự lo lắng và mong muốn của mình thay vì ép chọn lấy 1 trong những PA mình đưa ra.

Tiện thể kể 1 chuyện có thật: vợ bầu 7 tháng, 10h chưa thấy chồng đi nhậu về, trời thì mưa thế mà vợ đứng chờ dưới mưa tới khi chồng về. Chồng tởn tới già luôn! Cái này thì em chịu, theo không được! :4:

Quay lại với câu hỏi của chủ đề tài, bố của các con bạn hư thật đấy! :4:
    Còn bạn thì sao?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của mấy bác. Nói thật nếu để làm đcj theo như lời của Thanh Tâm Bố Cò thì em thấy mệt quá. Hoàn hảo như vậy thì chắc là em phải biến thành tiên mất( Xin lỗi những bác tiên nhé ). Em thì chỉ thấy đơn giản thế này chắc là phần nhiều các ông khi đc hỏi nếu chọn giữa việc về nhà để vợ nhờ vả sai vặt và việc đc nang cốc với đồng chí thì ai chả chọn 2 phải không? Bản lĩnh là phải biết cố gắng từ chối vì trách nhiệm cao cả mà vợ và con giao phó thôi. Làm sao để chồng em phải gật đầu chấp nhận rằng cứ đi nhiều như thế có nghĩa là vô trách nhiệm với gia đình( mình thì thấy rõ ràng la thế song chồng em thuộc Đảng Bảo Thủ lắm ) Các bác làm thầy cãi giứp em
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 211 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cờ bạc, rượu chè, trai gái, Không anh đàn ông nào không dính một, Chắc chắn luôn.
    Chồng tôi cũng thích bia bọt, tôi cũng phải chịu đựng, kể ra mình vẫn sướng hơn bọn có chồng theo gái. Bỏ đi thì lấy ai, cũng thế thôi mà bác, Nhìn vào cái góc đẹp của anh xã mà sống thôi bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 607 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

[Cảm ơn bố Cò. Mình đã tỉ tê rất nhiều. Mình thường viết cho anh ấy mỗi lần có chuyện khúc mắc gì đó. Đọc xong anh thường nhìn nhận rõ những khuyết điểm của mình nhưng chỉ đc nhiều nhất là 1 tuần. Anh ấy làm xây dựng. Nhóm bạn từ hồi ĐH rất hay có điều kiện gặp nhau và ông nào cũng mải chơi như thế nên nhiều lúc nghĩ mình lại tự ru mình thôi thì còn nhiều bà vợ khác giống mình Các ông ấy đều đã vợ con giống chồng mình và bà vợ nào cũng bảo nói mãi van vậy thôi thì chẳng thèm tức nữa. Thật sự mình chỉ muốn biết rằng vơi tư cách là một người chồng liệu các bố thấy mình có phải là một bà vợ ko biết thông cảm voi chồng ko? Ông ấy thường bảo bọn ông ấy ngồi thế là vì công việc. Mình tức lắm. Có lần cũng đã thử viết đơn nhưng ông ấy lại pha trò và thế là hoà. Bao nhiêu lần mình tự hứa sẽ quyết tâm làm đến nơi đến chốn nhưng mình ko thể. Chỉ cần ông ấy nịnh một câu là thôi lại cười. Chán lắm. Mình tin là ông chồng mình ko hề chán gd chỉ đơn giản là do ông ấy ko có bản lĩnh để từ chối những cuộc vui. Mình luôn tâm niệm một điều rằng chồng mình là một người cực kỳ vô tâm chẳng hề để ý đến điều gì ngoài việc làm ăn kiếm tiền để lo cho vợ con. Cuộc sống với ông ấy đơn giản lắm. Cách nhìn mọi việc với ông ấy cũng thế. Về nhà chỉ cần thấy con ngủ ngoan vợ không càu nhàu là đc, Đơn giản tơi mức nhiều khi mình cũng ko hiểu liệu ông ấy hiện nay có còn tình cảm với mình ko Mình khẳng định là ông ấy ko hề có chuyện trai gái bởi mình luôn biết tối nay ông đang ngôi với ai. Tất cả chỉ là cái tật ham chơi của ông ấy.Giar dụ như hôm nay này ông ấy đã về đâu. Ông ấy đang ở quán bi a đấy. Mình chỉ luôn mong rằng hội các bố ở đây sẽ chỉ cho mình xem mức độ như chồng mình thế là đã ko thể chịu đc chưa để mình có thêm dũng khí thực hiện quyết định của mình.
    Nói chung như thế là chưa nghiêm trọng nhất và có thể thay đổi được bạn ạ! Không biết chồng bạn thế nào chứ mỗi lần mình đọc những tâm sự của bà xã viết cho mình thì cảm thấy ân hận lắm và không bao giờ để lặp lại lần thứ hai. Tuy nhiên mình chỉ xin lưu ý bạn hãy cảnh giác với sự đơn giản trong cuộc sống vợ chồng của bạn. Nó có thể giết chết tình yêu của bạn và phá vỡ hạnh phúc của gia đình đấy. Hy vọng bạn sẽ giải quyết được vấn đề của mình!
    Q55M
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phải đấy. Cốt lõi vấn đề của mình có lẽ là cuộc sống sau hôn nhân của bọn mình quá giản đơn. Mình cứ đau đầu mãi về vụ này. Làm sao giải quyết được tận gốc khi mà bản thân ox nhà mình là con người cực kỳ đơn giản. Trong bữa cơm có cả BMC ít khi ông kể chuyện gì lắm. Nếu có 2vc thì khá hơn. Ox mình làm xây dựng nên ban ngày ông phải chạy khá nhiều hôm nào về nhà sớm là mắt trước mắt sau ông đã đánh đc giấc rồi. Ông nói thẳng với mình là ông ko thích nói đến cv của ông ấy mệt người lắm.Chuyen trò tâm sự là nhu cầu của người phụ nữ. Ông ấy biết điều đó nhưng ông ko khắc phục đc. Mình phải làm gì đây
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,712 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của mấy bác. Nói thật nếu để làm đcj theo như lời của Thanh Tâm Bố Cò thì em thấy mệt quá. Hoàn hảo như vậy thì chắc là em phải biến thành tiên mất( Xin lỗi những bác tiên nhé)
    Mới chỉ đọc thôi mà bạn đã thấy mệt rồi thì không ổn lắm nhỉ!
    Nếu bạn tự thấy mình không hoàn hảo, bạn cũng không có ý định thay đổi vậy thì bạn cũng chỉ nên đòi hỏi có chừng mực thôi.
    Nếu đã mệt mỏi vì công việc rồi, chồng bạn, lúc về nhà (giống như bao ông chồng khác), chỉ mong muốn có sự cảm thông chia sẻ của vợ. Sự chia sẻ này không nhất thiết phải bằng lời nói đâu bạn ạ. Nhà cửa gọn gàng, bữa cơm hợp khẩu vị, giọng nói líu lo của bé, một cái nhìn ấm áp,..... là đủ "phê" rồi.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nezumi
    Mới chỉ đọc thôi mà bạn đã thấy mệt rồi thì không ổn lắm nhỉ!
    Nếu bạn tự thấy mình không hoàn hảo, bạn cũng không có ý định thay đổi vậy thì bạn cũng chỉ nên đòi hỏi có chừng mực thôi.
    Nếu đã mệt mỏi vì công việc rồi, chồng bạn, lúc về nhà (giống như bao ông chồng khác), chỉ mong muốn có sự cảm thông chia sẻ của vợ. Sự chia sẻ này không nhất thiết phải bằng lời nói đâu bạn ạ. Nhà cửa gọn gàng, bữa cơm hợp khẩu vị, giọng nói líu lo của bé, một cái nhìn ấm áp,..... là đủ "phê" rồi.
    Xin báo cho mấy bác biết. Tuần này BMC em đang đi nghỉ mát. Vậy là vc có dịp được sống và chia sẻ cv với một vai trò như những người chủ gia đình thực sự. Không khí gd khác hẳn-rộn ràng và ríu rít lắm.Choong em vẫn đá bóng xong không còn ở lại họp giúp kinh nghiệm nữa.Bieet là chỉ có ba mẹ con ở nhà nên anh cũng sốt sắng lắm.Taats nhiên em cũng nhân dịp này không tiếc lời cổ vũ cho anh ấy. Rõ ràng chồng em từ trước tới giờ vốn rất ỷ lại vào bố mẹ và nay cờ dến tay anh ấy cũng đã phất ra trò dấy chứ phải không các bác. Nói thêm đây là lần đầu tiên vc em đc sống riêng trong một thời gian dài ntn đấy.

i
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 940 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thế tuần này cả nhà cùng hư đê
    23vf5lwya0

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,712 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Xin báo cho mấy bác biết. Tuần này BMC em đang đi nghỉ mát. Vậy là vc có dịp được sống và chia sẻ cv với một vai trò như những người chủ gia đình thực sự. Không khí gd khác hẳn-rộn ràng và ríu rít lắm.Choong em vẫn đá bóng xong không còn ở lại họp giúp kinh nghiệm nữa.Bieet là chỉ có ba mẹ con ở nhà nên anh cũng sốt sắng lắm.Taats nhiên em cũng nhân dịp này không tiếc lời cổ vũ cho anh ấy. Rõ ràng chồng em từ trước tới giờ vốn rất ỷ lại vào bố mẹ và nay cờ dến tay anh ấy cũng đã phất ra trò dấy chứ phải không các bác. Nói thêm đây là lần đầu tiên vc em đc sống riêng trong một thời gian dài ntn đấy.

i
    Chúc mừng bạn!
    (Nhớ để dành xiền để thường xuyên mời các cụ đi nghỉ mát nhé, một công đôi việc )