TIN TÀI TRỢ.

Ai thích xếp tranh nhiều mảnh vào đây cùng trao đổi nhé (tầng 2)

• 3 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 220 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình rất thích bức Địa Tạng này. Hàng chữ trên tranh ko biết bạn biết nghĩa chưa, nếu biết rồi thì bỏ qua mình nhiều chuyện nha ^^

Kiyorakana kawa / sumiwataru sora / Arigatou / furusato
    Limpid stream and clear sky... Thank you, my hometown
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bức đó là furusato jizou của epoch, dịch chắc là địa tạng quê nhà
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SilverClock Xem bài viết
    Bức đó là furusato jizou của epoch, dịch chắc là địa tạng quê nhà
    Hồi đó cũng tính mua bức này mà ngắm nghía 1 hồi lại thôi Cám ơn bạn đã khoe 2 tranh, sau này cứ tiếp tục khoe nữa nha bạn

-------------------------
    To all:

Các bạn muốn mua tranh ghép có chất lượng tốt ở HN thì tiếc là ko còn bán nữa, ở HN theo mình biết qua bạn bè thì chỉ còn bán mấy tranh chất lượng kém của China, Taiwan, Vietnam thôi

Ở Tp. HCM vẫn còn bán, các bạn có thể nhờ người quen ở SG mua giúp rồi ship ra HN. Địa chỉ như sau:

Mua tranh ghép Nhật ở Tp. HCM

+ Nhà sách Nguyễn Văn Cừ:
    104 Nguyễn Văn Cừ, phường Nguyễn Cư Trinh, quận 1, Tp. HCM

+ Nhà sách Việt Văn:
    278, Nguyễn Chí Thanh, Phường 5, Quận 10, Hồ Chí Minh
    (84-8) 39 570 487 (84-8) (84-8) 39 570 487

--------

Mua tranh ghép Ý ở Tp. HCM

Nhà sách Minh Khai
    249 Nguyễn Thị Minh Khai, F. Nguyễn Cư Trinh, Q.1, Tp. Hồ Chí Minh
    Ðiện Thoại (08) 3925.0590 - (08) 3925.0591

Link album hình tranh có bán để các bạn xem tham khảo. Ko rõ là còn mẫu nào hay ko vì gần đây mình ko có đi dạo qua nhà sách

Link album Mua tranh ghép Nhật ở Tp. HCM

Link album Mua tranh ghép Ý ở Tp. HCM

Chúc các bạn mua được mẫu tranh yêu thích!

PS: WTT mình thấy khó khăn trong việc đăng nhập và post bài quá, công phu viết 1 bài dài lê thê khoe tranh với hướng dẫn cách chơi mà trầy trật post mãi ko xong (cũng may là dân IT mà còn thấy oải đó nha!) làm tụt hứng quá, ko thèm post ở đây nữa nên mình tập trung update ở FB của Hội mê ghép tranh nhiều hơn là ở đây!
    • 227 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Tình hình là hôm nay đi qua Hiệu sách Hà nội_173 Xuân Thủy.
    Tuy hiệu sách đóng cửa kiểm kê nhưng ngó vào vẫn thấy còn khá nhiều mẫu tranh ghép 500 miếng, 1000 miếng của Epoch_Nhật Bản!
    Lần gần đây nhất mình check giá là 115k/hộp 1000 mảnh.. cũng gần 1 năm rồi!
    Bạn nào ở Hà Nội có nhu cầu giải cơn nghiện thì chạy ra 173 Xuân Thủy nhé!
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đi khảo sát 1 số mẫu thì thấy chất lượng bìa quá tệ (nhưng được cái giá rẻ) nhất là đám của Tia sáng hình chất lượng kém, giấy kém.

Mẹ nào vào mua dùm em ạ: https://lovepuzz.com , dịch vụ vừa setup xong nên mẹ nào đặt thì em giảm luôn 20% cho nhé!

Chất lượng giấy là loại chất lượng cao có ép sơn chống thấm, màu trắng. Mọi người em hỏi ý kiến và em so sánh với hàng một số hàng ở Nguyễn Văn Cừ đánh giá tốt hơn hăn (tuy nhiên giá cũng mắc hơn ^^).

Em hướng tới việc có thể chơi lại nhiều lần (ở công ty, bạn bè, nhóm trẻ) và chất lượng giấy đảm bảo được điều này (sau gỗ và nhựa).

Về chất lương hình ảnh thì em chỉ chọn in hình ảnh độ phân giải cao. Mẹ nào muốn yêu cầu hình gì thì cứ bảo em ạ.

Mẹ nào dùng sản phẩm không thấy hài lòng thì xin trả lại nhé!
    10425871_10152577269097426_644369568977090649_n
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào biết mẫu này bán ở đâu chỉ cho mình với, hoặc bạn nào biết chỗ bán tranh ghép hình tốt (mình chỉ biết mỗi loại của ravensburger) thì chỉ cho mình mua nhé. mình mới tham gia nên chưa biết nhiều chỗ. cảm ơn các bạn nhé!
    http://halobuy.vn/do-choi-phat-trien...ps-puzzle.html
    • 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ở nhà sách nguyễn văn cừ trên đường an dương vương có bức monallisa ak c, e mới đi hồi chiều
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẫu để chọn không bạn?
    Hôm nay là một ngày quá đẹp
    • 47 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có dư vài bộ xếp hình của nhiều hãng (Heye, Clementoni, Jumbo, ...) bạn nào có nhu cầu inbox mình nha.

Online bằng điện thoại nên không có hình được.
    comment by WTT mobile view
    • 73 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có mẹ nào biết chỗ nào bán tranh Trefl ko ạ? chỉ cho em với, kiếm mãi chả có chỗ bán, order thì lâu quá ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước em gái em vừa mua tranh ghép Pintoo chất liệu nhựa dẻo, không lo ẩm mốc, nó có bán kèm cả khung, ghép xong là tự gắn kết không cần keo dính. Độ nét đến từng miếng ghép. Mời các mẹ tham khảo nha

https://www.facebook.com/huyen.trang.798/posts/1177138878963501?pnref=story
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi em muốn hỏi là em muốn mua bức này, nhưng đây là lần đầu e mua. vậy e phải làm sao để mua được ạ ?
    Chị thấy thì nt e với ạ. Link bức hình e muốn mua http://www.puzzlewarehouse.com/This-Is-My-Body-44190so.html
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic hic, lâu rồi mình không quay lại ghép tranh, bây giờ mới quay lại chơi mà Hic hic, ở Hà Nội mình tìm không ra chỗ mua tranh của mấy hãng clementoni, raven... mà order thì hơi ngại hic hic.... Buồn quá.:"<<<
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

To: Hermerry

Haizzz, giờ ở HN lẫn SG đều không còn bán bạn ạ vì món này quá ít người chơi nên các công ty lớn từ lâu đã ngưng nhập hàng về bán rồi.
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi mình mới ghé vô đây, haizzz, mới post được 1 bài trả lời thì lại bị tình trạng trục trặc cũ... Khoe với các bạn, hiện tại mình đang ghép bức 1000 mảnh để tham gia sự kiện Taiwan Puzzle Days 2016 (đang diễn ra, từ 1/8 tới 31/8/2016). Mình ghép chậm nên bức này mới là bức thứ 2 mình tham gia thôi.

14079510_10154055372402732_3485395167077534639_n

---------------------

Hôm nay đẹp trời, bỗng dưng nhớ lại thời gian sôi nổi hoạt động ở đây (tầng 1, 2), nên viết bài này có lời chào các bạn mới lẫn các bạn cũ hay các bạn tàu ngầm.

Trước đây có rất nhiều bạn hỏi mình về việc có bán tranh ghép hay không thì mình trả lời là không, tới cuối năm 2013, mình tạo trang ở FB tên là Hội Mê Ghép Tranh - Chuyên trang về tranh ghép hình nhiều mảnh với mục đích chính là chỉ khoe bộ sưu tập về đam mê này của mình thôi, nhưng từ cuối năm 2015 do được các bạn nhắn tin khuyến khích và "dòng đời xô đẩy" thì mình mới chính thức nhận đặt mua tranh ghép theo gu cá nhân. Dĩ nhiên mình không tùy tiện nhận đặt mua và vẫn giữ tiêu chí chính là khoe bộ sưu tập + chia sẻ kinh nghiệm + trả lời những thắc mắc về trò này khi các bạn hỏi.

Bạn có thể click vào đây để xem Mục lục của trang Hội Mê Ghép Tranh - Chuyên trang về tranh ghép hình nhiều mảnh để xem lần lượt các bài viết theo nhu cầu và bạn sẽ hiểu rõ hơn về trang này của mình.

Cám ơn bạn vì đã xem! Just keep puzzling to enjoy the passion. (Đây là slogan của trang)
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copnui Xem bài viết
    Hôm trước em gái em vừa mua tranh ghép Pintoo chất liệu nhựa dẻo, không lo ẩm mốc, nó có bán kèm cả khung, ghép xong là tự gắn kết không cần keo dính. Độ nét đến từng miếng ghép. Mời các mẹ tham khảo nha

https://www.facebook.com/huyen.trang.798/posts/1177138878963501?pnref=story
    Mình cũng mua và ghép nhiều tranh của Pintoo, hãng Đài Loan này chuyên làm mảnh ghép bằng nhựa cứng, các mảnh khớp khít tốt với nhau, độ kết dính giữa các mảnh cao nên không cần keo dán mà bạn có thể cầm cả bức tranh sau khi ghép xong lên phe phẩy thoải mái, hãng lại sản xuất nhiều sản phẩm phong phú lắm, tha hồ mua và ghép luôn. Mình đặt mua qua bạn này nè, bạn này bán hàng chính hãng, nhập khẩu trực tiếp về bán nên mình yên tâm mua tại đây lắm
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Hi mọi người,

Chủ Nhật tối qua (11/9/2016) như mọi khi là nhà mình đi dạo chơi, lần này mình có ghé qua nhà sách Fahasa - Nguyễn Huệ, quận 1, Tp. HCM thì thấy trên kệ chỗ để tranh ghép hình có thay đổi là: xuất hiện vài hộp tranh ghép từ hãng ChamberArt của Hàn. Theo kinh nghiệm ghép tranh của mình thì xin phép chia sẻ nhận xét chủ quan cá nhân là "Tiếc là chất lượng của hãng này thì không hợp gu của mình nên mình không mua" nhưng mình chắc chắn là với tình hình ảm đạm của trò này ở nước mình thì chất lượng của hãng Hàn này vẫn hơn hẳn mấy hãng của VN và Trung Quốc. Với giá cũng không quá đắt, hợp lý với những bạn mới biết về trò này + muốn tập chơi + tiết kiệm chi phí, mình chia sẻ chi tiết về giá (bên nhà sách hiện đang bán) và kích thước tranh như sau:

Mẫu cho trẻ em:
    + Loại 60 mảnh, giá 227.000đ/hộp, cỡ 52x38cm
    + Loại 104 mảnh, giá 227.000đ/hộp, cỡ 52x38cm

Mẫu cho người lớn:
    + Loại 300 mảnh, giá 122.000đ/hộp, cỡ 34x25cm
    + Loại 500 mảnh, giá 209.000đ/hộp, cỡ 52x38cm
    + Loại 1000 mảnh, giá 315.000đ/hộp, cỡ 52x38cm

Những bạn ở tỉnh thành khác có thể tới các nhà sách thuộc hệ thống của Fahasa để tìm mua, có thể gọi điện hỏi trước cho chắc chắn nha. Bạn vui lòng tự search google thông tin về nhà sách hay tự tới nơi chọn mẫu theo gu của cá nhân nha.

Nếu bạn có tới nhà sách mà không mua được hộp nào của hãng ChamberArt (Hàn) này thì mình cũng mạn phép chia sẻ ý kiến là mình nghĩ bạn không nên mua hộp nào của hãng VN hay Trung Quốc vì chất lượng thực sự không tốt, lúc ghép thấy không thoải mái, dễ bị tụt hứng thú với trò này lắm như mình đã nói trước đây trên trang của mình. Bạn có thể xem thêm tại link này.

Hình mẫu do mình chụp bằng điện thoại + bé cứ bám mình quá, mình vội chụp rồi sắp xếp lại nên chất lượng hình hơi kém, mong các bạn thông cảm nha Bạn xem hình link này ở trang của mình vì có nhiều hình nên không post ở đây được.

À, mình không phải chuyên bán hàng hay là nhân viên nhà sách / PR của bên nào hết nha. Mình nghiện trò này nên đi đâu cũng cố dành chút thời gian tăm tia xem có gì mới để chia sẻ với các bạn có cùng sở thích hay không thôi Mình vẫn chỉ nhận đặt mua tranh ghép của hãng tốt, chính hãng, hàng mới, nguyên seal từ nước ngoài về theo gu cá nhân của các bạn như đã nói trên trang của mình. Bạn có thể xem thêm tại link này.

Mình ghép rất nhiều nên nếu bạn muốn thì có thể chủ động vào 6 link này ở trang này của mình để xem bộ sưu tập đã ghép xong hay chưa ghép xong của mình nha.

*** NHỮNG BỨC TRANH GHÉP (thuộc dạng Tranh vẽ nghệ thuật) CỦA MÌNH CHƯA HOÀN THÀNH (trên 100 hộp) CÓ THỂ NHƯỢNG LẠI nếu bạn cần gấp vì mình chưa có thời gian để ghép (tiếp tục cập nhật) ***

C.1. Album bộ sưu tập tranh ghép của mình (đã hoàn thành).
    C.2. Album bộ sưu tập tranh ghép DẠ QUANG của mình (đã hoàn thành).
    C.3. Album bộ sưu tập tranh ghép 3D của mình (đã hoàn thành).
    C.4. Album bộ sưu tập tranh ghép 3D - Crystal Puzzle của mình (chưa hoàn thành).
    C.5. Album những mẫu tranh ghép của bạn bè mà mình ghép giúp.

Cám ơn vì đã xem! Chúc bạn tuần mới vui vẻ, công việc suôn sẻ nha! <3
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi các chị, em mới chơi Puzzle, em đặt hàng hai bộ từ Mỹ về, thấy đề là "Made in USA". Một bộ là của hãng Buffalo Games 2000 miếng và một bộ của hãng Melissa & Doug 1000 miếng (cho chị gái em). Bộ Buffalo Games em đã khui, thấy chất lượng giấy khá ổn, em chưa ghép thử nên không biết độ khít như thế nào, nhưng đường cắt rất dứt khoát, sắc đẹp. Các chị thông thái cho em hỏi là lần đầu ghép em nên dùng bìa giấy cứng lót ở dưới để ghép hay sao ạ? Ghép xong muốn đóng khung thì làm như thế nào vậy các chị? Ccá chị hướng dẫn em với, em cám ơn ạ. 14446166_1478654868816314_5366094341092424671_n
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Hi em, dùng miếng giấy lót để ghép tranh là hạn chế việc bị thất lạc mảnh + giữ cho mảnh không bị dơ hay bụi bám vào khi chơi và khi không chơi. Em có thể vào link này xem kinh nghiệm bày tranh ghép chơi gọn, dễ dọn của chị để tham khảo thêm.

Ghép xong mà em muốn lồng khung thì em vào link video này xem cách chị lồng khung mà không cần dán keo cố định mảnh nha.

Chị không dán keo cố định mảnh vì lý do như chị đã nói ở link bài viết này.

Chúc em chơi ghép tranh vui vẻ nha!
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Sắp tới mình sẽ tham gia WPD 2017 nên để chia vui cùng các bạn ngoại quốc cũng tham gia sự kiện này thì mình đã quyết định là sẽ quyên góp 1 hộp tranh ghép để làm giải thưởng cho phần "Rút thăm may mắn" ở link này.

Và dĩ nhiên là mình cũng quyết định là sẽ thêm mục "QUÀ TẶNG MAY MẮN" vào trang của mình dành cho các bạn ở VN. Chi tiết điều kiện để bạn tham gia vào mục này như sau:

1. Chỉ dành cho những bạn đã đặt mua tranh ghép qua mình, không phân biệt bạn đặt mua trong thời gian có các chương trình giảm giá hay không, thời gian đặt mua là trong thời gian 2 tháng (mốc là tính từ ngày 5). Do mình cần thời gian chuẩn bị các phiếu rút thăm dựa theo các đơn hàng nên ngày 9 của tháng, lúc 21h thì mình sẽ công bố kết quả.

Thời gian mục "Quà tặng may mắn" lần 1 thì sẽ được công bố kết quả vào lúc 21h ngày 9/12/2016 và dành cho các bạn đã đặt mua qua mình từ ngày 5/10 tới 5/12/2016. Chúc các bạn tham gia nhiều may mắn nha!

2. Chỉ có 1 hộp quà duy nhất. Người may mắn được nhận quà tặng từ mình sẽ được tự chọn 1 hộp tranh ghép từ danh sách hình mẫu đặt mua ở Mỹ mà mình đưa ra sau khi được chọn lọc theo gu của bạn lúc chat (nội dung này mình sẽ chụp ảnh màn hình, post bài lên trang - mình sẽ hạn chế, che bớt các thông tin cá nhân).

"Hộp đó không quá 1000 mảnh" tức là mình sẽ cố gắng dựa theo nhu cầu + gu của người nhận là người ghép chính mà tư vấn sao cho hài hòa, phù hợp nhất có thể. Vì mình muốn người nhận thật sự cảm thấy & tận hưởng niềm vui khi ghép hộp tranh đó. Người nhận có thể chọn nhận hộp loại 1000 mảnh hay 750 mảnh hay 500 mảnh hay là đổi thành dạng tranh ghép dành cho trẻ em với người nhận đã có gia đình hay muốn làm quà tặng cho cháu - đều được... Yên tâm là mình sẽ tư vấn tận tình & luôn là hãng tốt, hàng mới đúng như nguyên tắc mà mình đã đặt mua cho các bạn như mọi khi nha.

Người được nhận quà dựa vào hình thức là RÚT THĂM, mình sẽ dựa theo số mảnh và số tiền mà bạn đã đặt mua để tạo số phiếu tương ứng, ví dụ như: 1000 mảnh là 1 phiếu, 2000 mảnh là 2 phiếu và cứ thế tiếp tục...

3. Người nhận có thể yêu cầu chuyển hộp tranh này tới bất kỳ địa chỉ nào trong VN bằng dịch vụ chuyển phát nhanh nếu ở tỉnh thành khác SG, còn ở SG thì mình sẽ ship bằng xe ôm Dĩ nhiên là do mình đợi người nhận có thời gian tự do lựa chọn & đưa ra quyết định muốn đặt mua mẫu nào từ danh sách hình mẫu đặt mua ở Mỹ mà mình đưa ra nên sẽ phải chờ hàng về & thời gian chờ nhận quà sẽ dao động trong khoảng từ 2 tuần tới 4 tuần như mình đã ghi rõ trên trang. Người nhận sẽ không phải thanh toán thêm bất kỳ chi phí nào cả.

Do mình có ý thức tôn trọng thông tin cá nhân của mỗi bạn đã đặt mua qua mình nên như mọi khi là mình sẽ hạn chế công khai thông tin về người may mắn này. Và như mọi khi là mình hoàn toàn không yêu cầu các bạn tham gia phải kêu gọi nhấn like trang này của mình hay phải chụp hình, post bài chia sẻ thông tin trang này ở trên tường của trang FB cá nhân của các bạn... như những shop chuyên bán hàng yêu cầu... Mình chỉ dựa vào sự tin tưởng, mình tin là nếu bạn đã tin tưởng đặt mua qua mình thì cũng sẽ tin vào kết quả rút thăm này là hoàn toàn ngẫu nhiên. Mình chỉ nghĩ đơn giản là tạo thêm mục này để những bạn đã tin tưởng đặt mua tranh ghép qua mình sẽ có thêm hy vọng, có thêm niềm vui thôi. Mình vẫn đang loay hoay suy nghĩ cách sao cho các bạn đều thấy sự công bằng + vẫn giữ được tối thiểu thông tin cá nhân cho người may mắn được nhận quà.

Cám ơn bạn vì đã đọc bài này! <3 Bạn có thể vào trang này của mình để theo dõi các bài viết, hình ảnh,... mới nha!

Ps: Hình này là mình chụp và post kèm theo do mình liên tưởng tới phim "Ngôi sao may mắn" của Nhật + mình sắp xếp mảnh ghép theo quốc kỳ nước mình .

14859908_702337253263937_222751518821336599_o