TIN TÀI TRỢ.

Ai thích xếp tranh nhiều mảnh vào đây cùng trao đổi nhé (tầng 2)

• 3 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 220 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,399 Được cảm ơn

Mời các bạn qua tầng 2 nhé , tầng 1 đây
    https://www.webtretho.com/forum/f140/.../index151.html

Chúc 20/10 vui các bạn nhé

4jpg-110603
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 122 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình vắng vẻ mà lại có thêm nhà mới nữa chứ, cám ơn mod đã xây nhà mới cho mọi người
    Dạo này mình vẫn loay hoay với bức 3 cô gái và con thỏ, chẳng nhớ tiếng anh là gì. Mấy bữa trước xếp hoài ko xong vì ko phân biệt được màu trong bức tranh để phân loại. Giờ thì gần xong rồi, chì còn phần lá màu xanh lá cây nữa thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bức thỏ và ba cô gái tên The pet rabbit của Emily vernon vẽ đó. Mình cũng đang tìm bức đo mà ko thấy ai bán cả, lên mạng tìm cũng ko thấy.
    vô trang imaginatorium từ mấy trang đầu thấy nhiều kiểu đẹp và muốn mua nhưng ko biết mua và ko có ngừoi quen bên nhật. Hội mình có ai chuyên ship từ nhật hay Mỹ về ko cho em ké với
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adnap23 Xem bài viết
    Bức thỏ và ba cô gái tên The pet rabbit của Emily vernon vẽ đó. Mình cũng đang tìm bức đo mà ko thấy ai bán cả, lên mạng tìm cũng ko thấy.
    vô trang imaginatorium từ mấy trang đầu thấy nhiều kiểu đẹp và muốn mua nhưng ko biết mua và ko có ngừoi quen bên nhật. Hội mình có ai chuyên ship từ nhật hay Mỹ về ko cho em ké với
    Hi bạn,

Trang Imaginatorium bán khá mắc nên mình ko mua ở trang này. Mình hay mua tranh ở các trang phổ biến ở Nhật, Mỹ là rakuten và amazon, mấy trang này giá rẻ hơn, hay sale off, dịch vụ tốt.

Bức bạn đang tìm mình có thấy bán ở SG, nhà sách Việt Văn, đường Nguyễn Chí Thanh và nhà sách Nguyễn Văn Cừ, đường Ng.Văn Cừ, q.1. Nếu lúc bạn đến mà 2 nhà sách này ko có bán thì bạn chịu khó đợi thêm thời gian rùi quay lại tìm típ vì mình thấy 2 ns này vẫn bán đi bán lại mấy mẫu này.

Cuối tháng này mình có đợt hàng ở Mỹ về, mình ở SG, bạn xem pm mình gửi ha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Phù, lết thết mãi nhà mới lên tầng 2, cùng tình cảnh với nhà là bức tranh ghép của hãng Ravensburger này, có 1000 mảnh mà mình ì ạch ghép mãi ko xong vì mảnh ghép chán quá, ko khớp khít cho lắm

Hình bìa hộp

314127_10150829803582732_290125667_n

Hình mình đang ghép dở được nhiu đây @@

1382066_10151786028602732_376546567_n

Ôi, Ravensburger ơi! Ko biết bao giờ mới ghép xong bức này @@
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 210 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh cung thich xep hinh lam, nhung cai so thich nay ton kem that. Me Phoenix Lau mua xep hinh tu My the nao, co dat lam khong. Minh moi mua 1 bo 2000 manh cua Educa tu cua hang, gia gan 90 do Sing, dat qua . The nay thi mot nam chac chi dam mua 1 hoac 2 bo.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 232 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Oanh dau cai da, xay tang moi roi ne
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy mien Xem bài viết
    Minh cung thich xep hinh lam, nhung cai so thich nay ton kem that. Me Phoenix Lau mua xep hinh tu My the nao, co dat lam khong. Minh moi mua 1 bo 2000 manh cua Educa tu cua hang, gia gan 90 do Sing, dat qua . The nay thi mot nam chac chi dam mua 1 hoac 2 bo.
    Tranh ghép ở Mỹ mình hay mua ở trang này. Bạn tính cũng ra giá rùi ha, chưa kể phí ship trong Mỹ, phí ship về VN, thuế và phí dịch vụ @@ gộp lại cũng hơn 500k/hộp/1000 mảnh, mình hay canh sale off để mua.

https://www.webtretho.com/forum/links...rnid=166359011

Mình cũng mua tranh ở Nhật ở 2 trang amazon.co.jp và rakuten.com, giá mắc hơn, trung bình cũng hơn 700k/hộp/1000 mảnh (chưa kể các phí linh tinh như khi mua bên Mỹ), dĩ nhiên là mình vẫn canh sale off để mua @@

Tháng vừa rùi đồng yen giảm nên mình tranh thủ mua 5 hộp + sale off nên tốn khoảng 2,7tr thui (chưa kể phí ship về VN).

Ghép xong còn phải đóng khung nữa chứ, trò này hao nhưng mà trót yêu rùi nên ko bỏ được. @@
    • 122 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối cùng mình cũng ghép xong bức chú thỏ và 3 cô gái rồi, chụp được hình trong điện thoại cùi bắp mà chẳng biết làm sao để khoe
    Mấy nhà sách Phoenix Lau nói ở trên mình thấy là nhiều tranh ghép nhất đó, lúc trước cũng đọc cái tip này mà mình đến đó mua mấy bức.
    Hôm trước mình nhờ đứa em mua giùm bức này
    http://www.puzzlewarehouse.com/Safe-...g-18102so.html
    Nhỏ em gửi về khuyến mãi thêm 1 bức "Bữa tiệc ly" nữa, nhưng mở bức "Thiên thần hộ mệnh" này ra, mảnh ghép lạ quá, phân loại còn ko biết đâu là mảnh bìa nữa chứ, mảnh ghép thì đủ loại hình dạng, có mảnh bé tí teo, nhưng chất lượng thì thấy rất tốt. Ko biết khi nào và làm sao mới ghép xong bức này nữa.
    • 122 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau kinh nghiệm ghép thành công 2 bức 1000 mảnh, nhìn những bức này của Phoenix Lau mình sợ lắm, vì tranh ít màu quá nên sẽ ko biết phân loại và xếp thế nào. Nếu chất lượng mà còn tệ nữa chắc là mình mình potay.

[QUOTE=Phoenix Lau;30754382]Phù, lết thết mãi nhà mới lên tầng 2, cùng tình cảnh với nhà là bức tranh ghép của hãng Ravensburger này, có 1000 mảnh mà mình ì ạch ghép mãi ko xong vì mảnh ghép chán quá, ko khớp khít cho lắm

Hình bìa hộp

314127_10150829803582732_290125667_n
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào anh (chị), em ghép xong bức tranh 1000 mảnh rồi, đem khoe cả nhà, hiii^^

10596318216_bb44788674_z
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bức tranh đẹp quá. Mình rất thích tranh phong cảnh như vậy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi huy_sony Xem bài viết

10596318216_bb44788674_z
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

2wptabo
    bức này mình ghép năm ngoái
    Thú vui là phải chia sẽ :v
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeoconmeo Xem bài viết
    Sau kinh nghiệm ghép thành công 2 bức 1000 mảnh, nhìn những bức này của Phoenix Lau mình sợ lắm, vì tranh ít màu quá nên sẽ ko biết phân loại và xếp thế nào. Nếu chất lượng mà còn tệ nữa chắc là mình mình potay.
    Tranh của hãng Ravensburger tệ chỉ đúng 1 điểm là độ khớp khít hơi kém @@ tranh khó mình ko ngại ghép đâu, ngại nhất là mua trúng hãng có độ khớp khít mảnh ghép kém thui
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alexnguyen0992 Xem bài viết
    bức này mình ghép năm ngoái
    Thiếu đúng 1 mảnh, tiếc quá ha em!
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huy_sony Xem bài viết
    Chúc mừng em, sắp tới ghép bức nào zị ha?
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phoenix Lau Xem bài viết
    Thiếu đúng 1 mảnh, tiếc quá ha em!
    Đâu thiếu miếng nào đâu chị. Em xếp tặng cô bạn, rồi nó thích thêm hoa thêm cành vào đó mà
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Đâu thiếu miếng nào đâu chị. Em xếp tặng cô bạn, rồi nó thích thêm hoa thêm cành vào đó mà
    Ui, nhìn cứ tưởng bị mất 1 mảnh, đúng là sở thích mỗi người mỗi khác nhau ha!
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bhf8s0
    Jean-Baptiste Robie- 1500 miếng Castorland
    9q8qig
    Mixed Pasta Raven 1500Ảnh không được "chất lượng" cho lắm. Lúc ghép xong bức này thì mình không chụp lại, cô bạn chụp giùm lại bằng bật flash nên hơi chói. Có bức Raven thì mới ghép hè này, giá khá mắc mà chất lượng tranh không tương xứng cho lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Ảnh không được "chất lượng" cho lắm. Lúc ghép xong bức này thì mình không chụp lại, cô bạn chụp giùm lại bằng bật flash nên hơi chói. Có bức Raven thì mới ghép hè này, giá khá mắc mà chất lượng tranh không tương xứng cho lắm
    Hơ hơ, chị vẫn đang vật vã với 1 bức Ravensburger đây, mãi ko xong, oải quá là oải... Mà vẫn phải ghép hết ham mua bức 32000 mảnh lun em ạ @@