TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Hội các mẹ dự sinh Nghé iu tháng 8/2009 (tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Nhà cũ của các mẹ dự sinh tháng 8/2009 đã được 100trang và 1498bài, em xin phép Mod cho em mở nhà mới cho các mẹ dự sinh tháng 8/2009
    Link nhà cũ
    https://www.webtretho.com/forum/f22/8-2009-hoi-cac-me-du-sinh-nghe-iu-thang-8-2009-a-198217/
    Em vừa gửi tin xin phép Mod cho nhà mình mở nhà mới, không biết Mod đã đồng ý chưa :Battin ey:
    Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh, các Nghé iu thì cứ yên tâm ăn no ngủ kỹ trong bụng mẹ đến tháng 8/2009 rùi ra chơi với các mẹ nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 769 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Đặt 1 viên gạch cho nhà mới nè!
    Chúc cả nhà khỏe mạnh, sinh Nghé vàng đủ tháng đủ ngày!

Cùng 888 tiếp thôi!
    CEEep7
    Z01Gp7

yjc47frgg
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, lần này em cũng tranh thủ mặt tiền nhé. Chúc các mẹ và các con luôn khỏe mạnh, ăn ngon, ngủ ngon, tăng cân như mong muốn! Chúc nhà mình luôn đông vui, tấp nập
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,911 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Đặt thêm 1 cục gạch để xây nhà cao hơn đây. Mod ơi, đồng ý chưa vậy Mod
    Hạnh phúc ko phải là đích đến, mà là 1 cuộc hành trình...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,587 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới nhé, nhà mới này chắc là một số mẹ sẽ báo cáo được kết quả 9 tháng 10 ngày rồi nhỉ!! Chúc các mẹ khoẻ, các Nghé khoẻ và về đích thành công:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 151 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho em Xí xọn với :Battin ey:
    Chúc cả Mẹ và Bé đều khỏe, tháng 8 sắp tới rồi còn 2 tháng nữa thôi. Lúc đấy nhà ta toàn tiếng trẻ con khóc ko à :Laughing:
    ANH ANH SHOP KIDS - Fashion For Kids
    249 Khâm Thiên, Đống Đa, Hà Nội - ĐT: 0125.761.7675
    Nhận ship hàng toàn quốc

Địa chỉ Fbk: https://www.facebook.com/pages/Anh-A...326984?fref=ts
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 795 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Xí nhà mặt tiền nào .
    Chúc các mẹ ngày càng khoẻ, các nghé yêu ngày càng bum bum mẹ nhiều nhé .Tặng hoa cho cả nhà :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    MẸ YÊU BÍ NGÔ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

g5Hsp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 850 Bài viết

• 2,094 Được cảm ơn

Hy vọng ko sang trang 2!!!!!!!!!!! Chúc các mẹ khoẻ, các Nghé khỏe hơn các mẹ:Angel::Angel::Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 706 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

hihi ... nhanh thật topic cũ đã hơn 100 trang rồi, các mẹ nhà ta cũng đã đi được hơn 2/3 quãng đường rồi. Cố lên cả nhà ơi, còn 2 tháng nữa là được đón bé về thôi :Kiss::Kiss::Kiss:
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm một ngày nữa để yêu thương ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 315 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ui ui sáng nay bận quá k vào 8 cùng các mẹ, bây h vào đặt gạch nào.
    Hôm nay cũng là ngày bé nhà mình tròn 28 tuần:Kiss::Kiss::Kiss:

Chúc các mẹ luôn mạnh khỏe, các con ngoan ngoãn, hay ăn chóng nhớn nhé:Applause::Applause::Applause::Applause::Rose: :Rose::Rose:
    yqpttfLyqptp7

THỜI TRANG HÀNG HIỆU XUẤT KHẨU UY TÍN, CHẤT LƯỢNG, GIÁ CẢ CẠNH TRANH
    >>XIN MỜI CLICK VÀO ĐÂY<<
    • 1,538 Bài viết

• 4,668 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình vào với. Sáng nay mình bị ngã một quả ở cầu thang cơ quan, sợ quá, nhưng chắc là ko sao, em bé vẫn nghịch. Ngã xong bò dậy thấy mắt nổ đom đóm một lúc, chả hiểu sao lại vậy.
    Bây h bụng to rồi, các mẹ đi lại phải cẩn thận nhé, nhất là đi xe máy ấy.
    • 994 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong Xem bài viết
    Cho mình vào với. Sáng nay mình bị ngã một quả ở cầu thang cơ quan, sợ quá, nhưng chắc là ko sao, em bé vẫn nghịch. Ngã xong bò dậy thấy mắt nổ đom đóm một lúc, chả hiểu sao lại vậy.
    Sao bị ngã vậy chị ơi? bây giờ trời hay mưa trơn lắm, đi là em ko dám đi nhanh luôn mà cũng mém trợt hoài. Chồng em cứ nhìn bụng em hoài rồi kêu em nghỉ làm ở nhà, em hỏi chi vậy, anh bảo nhìn bụng em to anh lo quá.:LoveStruc:
    Mà các chị tự đi hay ôx chở?
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
    • 994 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

@các mẹ bầu có chụp hình ko? up lên đây cho các mẹ khác xem đi!:Clown:
    • 532 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình chọn phòng thoáng mát nhất cho dễ thở nhé, dạo này khó thở quá các mẹ ạ.
    Mình hôm trước đi XN nước tiểu có một ít đường, đang lo là bị tiêu đường nhưng BS bảo là có thể do mình ăn đồ ngọt trươc, đúng là mình cũng có ăn một bát chè, nhưng để yên tâm thì T7 này mình sẽ đi làm nghiệm pháp tăng đường huyết cho an toàn. Cầu mong đừng bị tiểu đường ko thì lại lo lắng quá đi.
    À, các mẹ về đêm có hay bị khát nước không? mình đêm dậy đi vs là phải uống một cốc nước, hay tại mình bị tiểu đường nên nó vậy?
    Các mẹ phải tự đi làm thì cố gắng cẩn thận nhé. Mình từ hồi bầu đến giờ ngã mấy quả rồi nên cũng lo, toàn tự đi thôi, mấy hôm nay con trai nghỉ hè nên những hôm nào ax ko đi học thì lão chở còn thì vẫn tự đi xe, mà xe máy của mình cũng cao nên khó đi quá.

To mẹ bướm xinh: Em đừng có mà dại lại về quê đẻ nhé, thứ nhất là bệnh viện ko yên tâm thứ hai là điều kiện sinh hoạt cho 2 mẹ con thì ở TP vẫn tiện hơn nhiều em ạ. Phụ nữ sau sinh rất hay bị stress nên tốt nhất để sau 2 tháng, khi ấy sức khoẻ của em cũng ổn rồi, có đk chăm con rồi thì hãy về.

Các mẹ cho mình hỏi làm sao để có được giấy mời tham dự lớp tiền sản Mommy đấy? Mình chả mua của Mommy, bây giờ đồ cũng đủ rồi mà lớp học về tập thở khi sinh và tập thể dục thì đúng nhu cầu của mình luôn, Các mẹ có cách nào không?????? hay mẹ nào gửi cho mình cái link về chị Lan gì đó để mình mua cái gì vậy. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong Xem bài viết
    Ôi, ôi, cách đây 1 tháng tớ cũng bị 1 phen hết vía, bước hụt chỗ bậc thềm, ngã lăn quay ra đấy, nằm im 1 lúc mới bò dậy được . Tím hết 1 bên đùi, hị hị, giờ vẫn chưa tan hết vết bầm. May mà ko đập bụng xuống. Trộm vía các con nghìn lần nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banhthidop Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi làm sao để có được giấy mời tham dự lớp tiền sản Mommy đấy? Mình chả mua của Mommy, bây giờ đồ cũng đủ rồi mà lớp học về tập thở khi sinh và tập thể dục thì đúng nhu cầu của mình luôn, Các mẹ có cách nào không?????? hay mẹ nào gửi cho mình cái link về chị Lan gì đó để mình mua cái gì vậy. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Link ấy đây mẹ Đốp nhé.
    Em cũng hay đi hội thảo của bên Mead Johnshon, nhưng chưa thấy có buổi nào về tập rặn đẻ cả. Thấy bảo trong bệnh viện phụ sản cũng có đấy ạ, hình như 30-40k/buổi. Có vẻ có ích lắm...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 994 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Sau mà mỗi lần mình uống sữa hoặc uống nước dừa( mỗi lần uống cả cốc hoặc nguyên trái) là y như rằng cu con trong bụng nấc cục? chẳng lẽ mẹ uống nhiều con cũng uống nhiều?hix, con nấc thấy thương quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 135 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

eo ko kịp đặt gạch mặt tiền
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,587 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Bé nhà mình dạo này cũng hay nấc lắm, mà nấc lâu lắm í. Hôm qua hai vợ chồng em đi mua cầu là đứng, vì giờ ngồi là ko chịu được nữa rồi, lúc cậu bán hàng lắp cầu lên cho xem thì trược tay làm cái cầu là đập bụp vào bụng em một cái, chồng em lúc ấy tức điên lên í, chắc con sợ nên không thấy động cựa gì nhưng về nhà lại thấy hoạt động như mọi ngày nên em cũng thấy đỡ lo hơn. Không biết thế con có bị đau không nhỉ!!??
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Hình như là kiêng chị ah, nhưng hôm em đi Vũng Tàu (từ hồi tháng 4 ý, xã nhà em vẫn chụp :Battin ey, ảnh để ở nhà nên mai em up lên cho các mẹ xem nhé (jờ bụng em to lắm rùi, toàn người hỏi em sắp nghỉ rùi ah thui :Smiling
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Buomxinh Xem bài viết
    @các mẹ bầu có chụp hình ko? up lên đây cho các mẹ khác xem đi!:Clown: