TIN TÀI TRỢ.

1989/1990 Hội chồng Kỷ Tỵ (1989), vợ Canh Ngọ (1990)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình lay rôi bạn ơi, đươc hơn 2 năm rôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtrinh1990 Xem bài viết
    Mình cũng 90, chồng 89, mình vừa kết hôn, mọi người tư vấn giúp sinh con năm sau có hợp không ạ
    Vk ck mình cũng bằng tuổi, đang tính hoãn vài năm làm kinh tế mà thấy các mom bảo con cái lận đận thấy lo... ko biết 2018 sinh con có hợp ko mom nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước kia chẳng tin bói toán đâu. Cơ mà bị vấp ngã 1 lần thấy đúng thiệt... lần 2 lấy ông 89. Ko biết sau này thế nào chứ bây giờ ck chiều mình lắm, tính ông chịu khó, tiết kiệm lại hiền lành, túm lại là chẳng phải lo gì cả. Cơ mà mình mới cưới , chưa có bé, thấy mom bảo chuyện con cái khó khăn thấy lo quá, mà muôn lo cho gd nhà đẻ 1 chút trc khi sinh... hic
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vk ck mình cũng 90-89. Yêu xa 6 năm rưỡi rồi cưới đc 2 năm, cưới rồi cũng fải ở xa. Bầu 2 lần đều lưu cả 2. Giờ thả lại gần năm rồi mà vẫn chưa có bầu lại. Cũng đọc kinh cầu khẩn cũng đi chùa Ngọc Hoàng xin. Vừa ở xa vừa lận đận con cái. Gần Tết rồi ko mún về nhà ck lun. Ko biết trả lời sao với họ hàng.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chồng khắc vợ nghi phú nghi quý, vợ khắc chồng nghi bại nghi vong
    => Tức là dương trên âm dưới là sự thuận theo tự nhiên, thời nay tuy nam nữ bình quyền, nhưng cổ nhân đã thấu triệt âm dương ứng dụng vào sự hòa hợp giai ngẫu, tức cuộc sống vợ chồng. Cho nên dù mọi người có quan niệm thế nào thì để cuộc sống hạnh phúc cũng phải tuân theo quy luật bất biến này.
    - Chồng 89 vợ 90 đó là chồng khắc vợ: thường thì trường hợp này sẽ tốt hơn trường hợp vợ 89 mà chồng 90.
    Tuy nhiên cuộc sống này không phải cứ vậy là sẽ tốt, còn phải xem mệnh chủ từng người phúc họa thế nào, độ số tăng giảm mà cộng hưởng.
    Thời sự khắc chế thường một bên phải chịu nhún nhường hoặc chịu thiệt mới được, nếu không thời cãi nhau là ko thể thiếu .
    Các cách giải xung khắc mà cổ nhân khắc cốt ghi tâm:
    - Hiểu biết và tôn trọng lẫn nhau: tức là sau khi kết hôn tâm cảnh vẫn như lúc theo đuổi lúc mới quen, mới yêu. không bao giờ làm tổn thương lẫn nhau dù chỉ là lúc vô tâm phản xạ.
    - Tôn trọng lẫn nhau không có nghĩa là làm khách, khách sáo, chính mỗi chúng ta thường suy nghĩ rằng: là vợ chồng rồi còn làm dáng, làm khách làm gì. Vâng đúng vậy, sự suy nghĩ ấy nó không làm tỉnh cảm giảm đi mà còn thân thiết hơn, xúc cảm hơn và cảm thấy bình dị hơn với nhau. Nhưng đó lại chính là bản chất của mỗi chúng ta, khi chúng ta phơi bày cho vợ chồng thấy, do đó thời gian dần trôi, mỗi chúng ta đều cảm thấy sự tất yếu đó là như vậy, cho nên ko còn quan tâm nhau nữa, không còn tôn trọng nhau nữa, cứ vậy mà sống. Nhưng có ai hiểu được, thời gian giống như con dao hai lưỡi. Nó bào mòn cảm xúc và nhan sắc, mà con người thường thích khám phá, thích sự mới lạ và hơn thế nữa, con người giống như một đứa trẻ yêu thích những bí mật mà thường chán ghét những gì đã học được.
    Cổ nhân quan niệm: Một lời nói vó ngựa không đuổi kịp và một sự hành động hối hận không kịp lúc. Cho nên dù là đã là vợ chồng thì chúng ta cũng không nên nói không suy nghĩ, làm không xem hậu quả. Chính những cuộc hôn nhân tan vỡ lại hết sức vô căn cứ như: chỉ vì quan điểm không nhất trí, so sánh với người khác, lời nói không tôn trọng nhau... Và những việc mà tưởng chừng như nhỏ bé lại mang đến hậu quả đáng tiếc.
    - Sinh con vào những năm có mệnh tương sinh làm cầu nối cho mệnh của bố và mẹ như:
    Cha mẹ mệnh mộc - thổ nên sinh con vào năm mệnh hỏa.
    Tác dụng: tạo vòng tương sinh cho cha mẹ, và không chỉ vậy khi chọn năm này đứa trẻ sẽ được cả cha mẹ yêu thương, và sự nghiệp của gia đình cũng được thăng tiến.
    - Cải tạo phong thủy nơi ở: Vấn đề này thì có người tin, có người lại không tin, có người không quan tâm để ý với rất nhiều lý do v..v.. Nhưng dù thế nào thì cuộc sống hạnh phúc mới là vấn đề cần quan tâm, và giải pháp đưa ra thì nên cân nhắc và lựa chọn phải không các bạn.
    - Vật phẩm hộ mệnh: Là sự tín ngưỡng mà tinh thần vợ chồng dành cho nhau, cũng như khi tặng món quà đó cho vợ hoặc chồng với mong muốn người một nửa kia luôn vui vẻ và hạnh phúc bên mình.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hnay mói biết có topic này, nhà mình cũng chồng 89 vợ 90, nói chung đồng quan điểm vs các bạn ở trên, chồng hiền lành yêu chiều vợ con, vợ thì nóng tính tuy nhiên đường con cái thì hơi lận đận, mình cưới gần 2 năm r mới có bé
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì thấy cũng đúng á, cưới đầu năm 2015, có 1 bé gái năm 2016, cũng bị bỏ mất 1 bé, xong ck làm mất tiền, nhiều điều bất hòa, nói chung 3 năm đầu cũng nhiều sóng gió, không biết sau này sao nữa, nhưng trước chuẩn bị cưới thấy mc phản đối, bảo k hợp tuổi, chỉ thích con dâu tuổi 91 á...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vk ck mình sống rất vui vẻ, hạnh phúc và mình đã có 2 cô con gái rất đáng yêu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuẩn đấy chủ top
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ck 89,vk 90,con gái 2017 thì nên sinh năm nào tiếp mn ơi?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình cũng ck 89_vk 90 cưới nhau đk 3 năm rồi cũng mất tiền mất của mất con. Ông trời thương nên cho 1 bé gái sinh năm 2016 dễ thuong đáng yêu hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, Vợ chồng mình cũng Kỷ Tỵ với Canh Ngọ nè. Mình có thắc mắc là đoạn ghi "Nhưng cảnh vợ chồng này thì thường 1 thời gian phải xa nhau rồi tái hợp lại mới tốt thì phải, về phần con cái thì có chút lận đận" Bạn giải thích giùm mình, chỗ Vợ chồng xa nhau rồi tái hợp mới tốt nghĩa là VC ở xa nhau 1 thời gian rồi dọn về ở chung hay là li dị rồi kết hôn.lại ?
    Còn phần con cái có chút lận đận nghĩa là khó có con hay sinh con trễ ha Bạn???? Tại bây giờ mình chưa có em bé với gia đình 2 bên còn nhiều chuyện lu bu nên mình hay thay đổi kế hoạch sinh em bé hoài 😅 mình sợ mình khó có con à
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduong8990 Xem bài viết
    Nhà mình cũng ck 89_vk 90 cưới nhau đk 3 năm rồi cũng mất tiền mất của mất con. Ông trời thương nên cho 1 bé gái sinh năm 2016 dễ thuong đáng yêu hihi.
    Chúc mừng Bạn nhé, Bé gái ngoan hơn Bé trai nhiều hihi. Mình thích con nít lắm mà sợ đau đẻ, với lo lúc mang thai vất vả mà Chồng ko phụ giúp được gì vì Chồng mình ko biết làm gì hết. Con 1 mà, được Ba Mẹ lo lắng từ nhỏ, ko phải làm việc nhà nào hết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Camnhung225 Xem bài viết
    có ai ngược lại vợ 1989 chồng 1990 không cả nhà ơi!!!
    mình nè bạn! mình mới cứoi đc 1 năm ni! bạn thì sao
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhnb90 Xem bài viết
    Ck 89,vk 90,con gái 2017 thì nên sinh năm nào tiếp mn ơi?
    Gia đình mình cũng giống như bạn, nếu đẻ hợp thì phải đến năm 24, 25 thì quá lâu. Mình tìm hiểu thì năm 21 có vẻ tạm ổn
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichngan106107 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Camnhung225 Xem bài viết
    có ai ngược lại vợ 1989 chồng 1990 không cả nhà ơi!!!
    mình nè bạn! mình mới cứoi đc 1 năm ni! bạn thì sao
    Mình ra Tết mình cưới đây! Vợ chồng bạn có bé nào chưa?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ck 89, vk 90, cuoi phát dính bầu luôn con trai 2017, vk ck xa nhau, hay cãi nhau, vk ck nóng tính, li hôn 2018
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucon1990 Xem bài viết
    Ck 89, vk 90, cuoi phát dính bầu luôn con trai 2017, vk ck xa nhau, hay cãi nhau, vk ck nóng tính, li hôn 2018
    Nhà mình cũng ck 89, vk 90
    Ck đc đánh giá là hiền lành thuộc dạng "ng ck quốc dân", "bố mẹ ck thuộc dạng quốc dân"
    Nhưng ở cùng mới nảy sinh nhiều mâu thuẫn
    Cũng do mình bướng bỉnh và hay tủi thân khi mẹ ck bênh con trai nên mình hay "chiến đấu" tới cùng khi có mâu thuẫn --> bị đánh giá là k mềm mỏng và hỗn hào.
    Bọn mình có 1 con trai vào 10/2017.
    Hôm nay đg là rạng sáng mùng 3 tết và hôm nay là ngày cuối cùng mình ở nhà ck. Vk ck mình sẽ đường ai nấy đi vào hôm nay.
    Chúc các cặp đôi khác cố gắng bền vững nhé.
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đang quen 1 anh 1989 dự định 2020 cưới, các bạn cho mình hỏi sinh con năm nào thì hợp vậy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bifangchen Xem bài viết
    Chào bạn, Vợ chồng mình cũng Kỷ Tỵ với Canh Ngọ nè. Mình có thắc mắc là đoạn ghi "Nhưng cảnh vợ chồng này thì thường 1 thời gian phải xa nhau rồi tái hợp lại mới tốt thì phải, về phần con cái thì có chút lận đận" Bạn giải thích giùm mình, chỗ Vợ chồng xa nhau rồi tái hợp mới tốt nghĩa là VC ở xa nhau 1 thời gian rồi dọn về ở chung hay là li dị rồi kết hôn.lại ?
    Còn phần con cái có chút lận đận nghĩa là khó có con hay sinh con trễ ha Bạn???? Tại bây giờ mình chưa có em bé với gia đình 2 bên còn nhiều chuyện lu bu nên mình hay thay đổi kế hoạch sinh em bé hoài 😅 mình sợ mình khó có con à
    Mình ở vũng tàu.Vk ck m lấy nhau được gần 3 năm. Khi gần lấy thì ck bị chuyển công tác ra nha trang. Sau đó khi mình mang bầu gần sinh a xin chuyển về lại. Giờ con đc 17 tháng rồi. 14/5 này ck mình lại tiếp tục chuyển công tác đến năm căn cà mau, xa lắm, lần này cơ hội xin về gần là rất khó. Nhưng Mình vẫn hi vọng có một một ngày nào đó ck mình lại có cơ hội về gần vk con.
    Hiện tại thì gia đình mình rất hạnh phúc với một cậu con trai, vk ck thương yêu nhau. Vì thế mình nghĩ là vk ck do công việc nên xa cách chứ k pải do ly hôn hay gì khác đâu bạn
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4