TIN TÀI TRỢ.

1989/1990 Hội chồng Kỷ Tỵ (1989), vợ Canh Ngọ (1990)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay mình lập topic để các mẹ tuổi Canh Ngọ như mình lấy các ông chồng tuổi Kỷ Tỵ vào đay chia sẽ, tâm sự với nhau nhé .Khong biết các mẹ tuổi như mình có duy tâm ko, chứ mình thì cực kỳ tin vao tử vi , nên hom nay mở hàng topic này, mình xin trích lục sơ về 2 tuổi này nhé :
    Chồng Kỷ Tỵ 1989 ( mạng Đại Lâm Mộc ) - cung phi Khôn - Thanh đế
    Vo Canh Ngọ 1990 ( mạng Lộ Bàng Thổ ) - cung phi Cấn - Huỳnh Đế
    1/ Xét về ngũ hành : mộc khắc thổ nhưng đại lâm mộc khong khắc lộ bàng thổ nhé mọi người
    chồng Mộc vợ Thổ : ( tương hợp) Thổ Mộc sinh nhau( đại lam mộc) , giàu có bạc triệu, vợ chồng thuận thảo, giai lão bách niên, con nhiều người làm nên đại phú .
    2/ Xét về cung phi chồng Khôn vợ Cấn : khi xét về hôn nhan các thầy quan trọng cung phi lắm nha mọi người
    chồng Khôn vợ Cấn sinh khí, hoà hợp tam tình)
    Sanh cơ mọi bề thời hưng phấn chấn
    Gia đạo sau trước thuận hoà
    Thua thãi trong ngoài, ruộng vườn điền sản...
    * Bát san giao hợp thơ rằng :
    Phải chịu gian nan cực buổi đầu
    Ba năm nghĩ cũng chẳng bao lâu
    Sau này Phước lộc trời cho đó
    Nha cửa vinh sang lọ phải cầu
    3/ Xét về thien can và địa chi : trai can Kỷ lấy vợ Ngọ
    " Tẩu mã trường thành nguyệt đương thiên"
    Dục ngựa trường thành mặt nhật nguyệt sáng chói, đời trước không thành , bỏ sang xứ khác, tái lập gia đình sinh con đỗ đạt , danh lợi đều có, rực rỡ hơn người .
    4/ Xét về Chi nam, nữ : chồng Kỷ tỵ vợ Canh Ngọ
    - chồng Kỷ tỵ vợ Canh ngọ : gặp số Tam hiển vinh , chồng lớn hơn vợ 1 tuổi , vợ chồng được danh giá, nhiều người thương mến , có chút ít chức phận them tốt, hào tài ấm no, hào con rất tốt, sinh con gái đầu lòng thì hạp, vật dụng trong nhà bình thường, vợ bôn ba, tính cộc, hay đi, hay giao thiệp, hay lo tính, ý tình vợ chồng cũng có phần hoà hợp, cùng lo với nhau làm ăn thì tốt, ở đời với nhau được tốt, về tính ý nên nhẫn nại
    5/ Hôn nhan thuộc ngũ đế :
    chồng Thanh đế lấy vợ Huỳnh đế : thì vợ chồng rất khá giả, làm ăn thành phát, lắm của nhiều con ( thật tốt)
    => xét về bản than vợ chồng mình rất hợp tính, chịu khó làm ăn với nhau, nhưng vì Thổ dưỡng Mộc nên vợ có phần chăm lo cho chồng nhiều hơn . Nhưng cảnh vợ chong này thì thường 1 thời gian phải xa nhau rồi tái hợp lại mới tốt thì phải, về phần con cái thì có chút lận đận .
    Mọi người cùng tuổi vào chia sẽ xem có phải vậy ko nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cũng có vẻ giống nhà bạn đấy. Chồng mình cũng đang đi công tác xa trong 1 thời gian nè. Nhà bạn kết hôn lâu chưa? Nhà mình thì mới được nửa năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có anh chị nào 1990/1989 chồng Canh Ngọ (Lộ Bàng Thổ) vợ Kỷ Tỵ (Đại lâm Mộc) không a?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

t thấy con cái lận đận thật tớ có 1 bé đầu là gái rồi này đang tập 2 nhưng k hiểu sao tự dưng bé này k phát triển bình thường chắc k trụ đc. đang đau đầu đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vợ chồng mình kết hôn được 2 năm rùi, thời gian đầu gần nhau mình có mang thai nhưng không may mắn giữ được giờ lại xa nhau nên bùn lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao nhà mình vắng quá vậy , có ai cùng tuổi vợ chồng mình mà con cái đều huề hạnh phúc vào chia sẻ để các thành viên nhà mình thêm niềm tin với nhé . con cái không xong, công việc cũng bấp bênh nản lắm mọi người ah
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho m đánh dấu nha. M với ck mới cưới hồi đầu năm thôi, chưa có bé. Trước khi cưới hai vk ck đã quen nhau 6 năm, cùng hùn hạp làm ăn, cũng vất vả, lận đận mất mấy năm. Đọc bài chủ top thì thấy cũng đúng, mình tính tình ko dc hiền dịu (haha) có gì nói nấy bực lên là la lối um sùm. Ngược lại ck mình lại cực hiền, nhịn vk.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà mình cũng láy nhau được hơn 1 năm rồi. có 1 bé gái nhung nuôi con hơi vất vả. kinh tế cũng không dư giả gì đọc bài này thấy hao hao nhà mình. vk cũng hơi nóng tính, có gì là nói liền ck thì ngược lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy tuổi Ngọ nhà mình may mắn lấy được ông chồng Tỵ này rùi, ông chồng mình cũng rất rất là hiền và thương vợ mình thì tính tình hơi ngang bướng và cứng đầu nhưng làm gì làm cũng đều được ông ấy nhường nhịn . ko biết tương lai như thế nào nhưng hiện tại là người chồng tốt 😊
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có anh chị nao ngược lại vợ 1989/chong 1990 không a?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà minh cg vậy nè .cái tuổi này kon cái lân đận thật đấy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xehongkeuxangdom
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình 90 đang yêu 1 người 89, cũng đã quyết định dài lâu nhưng 2 đứa khắc khẩu quá, anh ấy hay ghen nữa, 2 bên gia đình cũng không ủng hộ, thậm chí còn phản đối quyết liệt. Hiện tại mình rất hoang mang...
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

#myduyen2990 hai bên gia đình phản đối do không hợp tuổi hay sao vậy bạn, mình thì 89 a người iu 90 nhưng bên anh phản đối tùm lum hết,
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hok lận đận gì đâu m.người ạ mh 90 oxa 89 lấy nhau 2013 2014 1 bé trai làm ăn thì truân chuyên thật thiếu nợ nần tùm lum có khi kg có sữa cho con uống luôn ấy.nhưng 2016 2vc đi làm cũng ok nợ nần hết giờ mh phát hiện bầu 1 tháng giờ làm gom tiền chuẩn bị về quê tháng 10 sinh con chưa bt trai hay gái nhưng rất vui vẻ tiền bạc giờ cũng đủ xài kg biết lớn tuổi ra sao nhưng giờ thấy bấp bênh thật ai lận đận con cái cho mh chia buồn nha con là của trời cho nên cứ tùy duyên nha. Đừng buồn
    comment by WTT mobile view
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng 90, chồng 89, mình vừa kết hôn, mọi người tư vấn giúp sinh con năm sau có hợp không ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M cũng y tuổi 89. Đi xem thì ngta bảo k tốt.T thấy bảo sinh cgái đầu thì tốt hơn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà t cũng thế. Buồn thật
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M cũng y tuổi 89. Đi xem thì ngta bảo k tốt.T thấy bảo sinh cgái đầu thì tốt hơn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Camnhung225 đúng rồi bạn, gia đình anh ấy phản đối vì không hợp tuổi và vì họ đòi hỏi cao nữa
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe xem tuổi thấy mát lòng nhỉ,
    Mình có cặp bạn bè là VC cũng tuổi này, Khi yêu thì anh chồng đã đưa tiền giữ, lương 10 đồng nó giữ 10 đồng.Nhờ vợ Tiết kiệm mà vừa cưới nó đã mua được miếng đất, sau lại bán đất mua nhà cả Tỷ ở Thành phố, Vc vừa sinh con gái đầu lòng,Công việc VC ổn định, Chồng hiền và về khoản chìêu vợ thì trên đời ni có một, có chí cầu tiến,Vợ thì biết tính toán tiết kiệm, Thiết nghĩ mấy chốc vợ chồng nó giàu quá, Nhờ thèn chồng hiền nhờ Vợ biết tiết kiệm.
    Còn Vợ chồng mình cũng cặp tuổi này,Cưới được 1 năm, Vc vui vẻ mỗi ngày, mình thì chăm chồng, tính hơi ương ngạnh nhưng được cái ảnh cũng chiều theo ý vợ nên VC hòa hợp. Mình Cũng tháng 10 này sinh,trai gái chưa biết,Vì sống ở TP nên chi phí đắt đỏ, VC nhờ ở Với BM nên mỗi tháng cũng tiết kiệm chút đỉnh để sinh con,Mọi việc coi như ổn đến hiện tại.Sau mà nuôi con chắc không dư chút đỉnh nào,Ba mẹ chồng hay đau ốm,cũng áp lực trong tương lai vì chồng mình là con út.
    - Cha mình là Thầy Địa,hay coi ngày về cưới xin,ma chay này nọ...Nhưng vẫn khuyên mình: Xem tuổi VC cũng chỉ một phần, phần còn lại là do phước phần của mỗi người và cái căn duyên tiền định của từng cặp sẽ cho ra cuộc sống khác nhau. Cha bảo : Cãi nhau thì đọc sách để dung hòa, nhường nhịn, Túng thiếu thì cố chí tiết kiệm và làm ăn. Mọi thứ đều do Lòng chúng ta mà ra.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4