TIN TÀI TRỢ.

1982/1985 - Chồng 82 vợ 85 nè

• 4 Lượt chia sẻ
  • 63.2K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 235 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nhà mính sao vắng vẻ thế này các mẹ 85 đâu hết trơn rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 185 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

minh đây, lấy nhau 5 năm, có 2 con rui mà k ngày nào là k chiến. noi chung mệt mỏi.
    YFzqp7
    OEhup7
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hì hì, cả nhà cho mình tham gia với, mình sinh năm 85 nè và chồng tương lai của mình cũng sinh năm 82, lại thêm một cặp 85/82 cho cả nhà đông vui! Mình thì 11/11/2011 mới chính thức rủ nhau về sống cùng nhà, yêu nhau cũng chẳng lâu lắm cả nhà à, quen nhau từ dạo tháng 3/2011 và đến tháng 6/2011 thì hai gia đình gặp nhau, ụp một cái nhà trai thông báo luôn ngày ăn hỏi và ngày cưới. Bố mẹ chồng thì có vẻ sốt sắng quá rồi, còn mình thì chân tay rụng rời, đã có ý định lấy chồng đâu, yêu thì yêu thôi! Chồng mình biết tâm trạng mình hok tốt, thế là ngồi im không dám tham gia gì, chắc là biết lỗi nên là ôm vợ động viên. Bọn mình chưa bao giờ cãi nhau cả, chỉ có điều mình hay khóc vì thực sự là tâm tư chưa sẵn sàng cho việc làm vợ nên là sợ lắm. Giờ thì chuẩn bị cho ngày cưới rồi, mình cũng bớt lo hơn vì có gì thì chồng sẽ đỡ hộ, được cái là chồng mình biết quan tâm, chăm sóc vợ lắm, và về nhà vợ thì như con trai trong nhà, có việc gì là làm ngay không nề hà, chỉ có điều thi thoảng chồng mình hơi ngang tí thôi nhưng mà điều trị được. Thực sự là mình cũng lo cho cs tương lai lắm, chẳng biết rồi chồng mình có thay đổi tính tình không? hì hì
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho vợ chồng em tham gia nhà này với. Chồng em 82 còn em là 85 ạ.
    Đọc cả 7 trang, thấy nhà em giống mỗi nhà 1 tẹo
    Em cũng mới cưới được gần 5 tháng thui, nói chung là khắc khẩu, nhưng mà được cái là không giận nhau lâu.
    Chồng em chịu khó chia sẻ việc nhà với em lắm.
    Hôm qua ăn cơm xong, em bảo với chồng là: bi giờ có 2 việc là rửa bát và lau nhà, anh chọn việc nào.
    Chồng em bảo là: Thôi, em xem tivi đi, để anh làm cả cho.
    Hihi. Bọn em sống riêng nên vợ chồng chiều nhau cũng dễ.
    Mẹ chồng em đi xem cũng nói là hiếm con nhưng nếu có, sẽ có đủ trai, gái và con đẹp nữa.
    Mãi mà chưa có, sốt ruột lắm rồi ý, hic hic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các bạn cho mình hỏi tí 2 tuổi này sinh con năm 2012 hay 2013 có tốt không? sinh con trai hay con gái tốt hơn. thanks you
    • 355 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

alu alu, cho tớ tham gia với, vợ chồng tớ cũng 82 và 85 nè
    lấy nhau được gần 9 tháng rùi, đang có thành viên thứ 3 trong bụng roài
    tớ và chồng tớ cũng hay cãi nhau nhưng cũng nhanh lành lắm, chồng tớ rất chiều vợ lun hehe
    tuổi ko hợp nhau nhưng tớ nghe nói là mệnh rất đẹp, đẻ con 2012 đẹp lắm rất hợp lun,
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hehe, cho t 1 chân với. Vợ chồng t cũng hơi giống bạn cuty: lấy cuối t3/2011, đang bầu bì 6 tháng, là thằng ku ạ.
    Bọn t từ lúc yêu nhau đến ngày cưới là chưa được tròn 7 tháng ạ. Ex của t cũng là 82, nhưng ko hợp tí nào, đến lúc gặp chồng, thấy chồng tốt tính nên quyết luôn.
    T đọc bài của mọi ng, thấy zai 82 có đặc điểm nổi trội là ko ngại khó ngại khổ (2vc sống riêng nên zai nhà t phụ trách nấu cơm và giặt quần áo, hị hị), và điểm xấu là nóng tính. Nhưng t thấy các bà vợ 85 cũng đâu vừa, hihi, nên là cứ tôn trọng nhau và bớt lời là yên ấm thôi cả nhà nhỉ.
    • 355 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vi_do_la_em Xem bài viết
    hehe, cho t 1 chân với. Vợ chồng t cũng hơi giống bạn cuty: lấy cuối t3/2011, đang bầu bì 6 tháng, là thằng ku ạ.
    Bọn t từ lúc yêu nhau đến ngày cưới là chưa được tròn 7 tháng ạ. Ex của t cũng là 82, nhưng ko hợp tí nào, đến lúc gặp chồng, thấy chồng tốt tính nên quyết luôn.
    T đọc bài của mọi ng, thấy zai 82 có đặc điểm nổi trội là ko ngại khó ngại khổ (2vc sống riêng nên zai nhà t phụ trách nấu cơm và giặt quần áo, hị hị), và điểm xấu là nóng tính. Nhưng t thấy các bà vợ 85 cũng đâu vừa, hihi, nên là cứ tôn trọng nhau và bớt lời là yên ấm thôi cả nhà nhỉ.
    ha ha tớ cũng cưới cuối tháng 3 nhưng mừ phải kiêng vì tiêm rubella mà lại đi công tác nên giờ mới bầu bí được 4 tháng rưỡi
    Từ lúc yêu đến lúc cưới là gần 5 năm, yêu nhau hay cãi nhau lắm nhưng đúng là ông xã tốt tính, chiều và yêu nên cãi nhau bao lần căng như dây đàn mà chẳng bỏ được=))
    bây giờ lấy rùi cũng vẫn được chiều, zai 82 đúng là ko ngại khó ngoại khổ mà chiều vợ lắm, tớ cũng đang mang bầu thằng cu, vc tớ vẫn sống chung với bố mẹ chồng, chẳng bít bao giờ mới được sống riêng
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có vẻ mọi ng ko để ý đến mục này nên ít vào nhỉ.
    T thấy các cặp 82-85 hay đấu khẩu với nhau, nhưng thế chẳng phải là tốt hơn giữ bực tức trong lòng hay sao (nhưng nhất định ko được to tiếng xúc phạm nhau). Vc t cứ ở bên nhau là cãi nhau, trêu nhau chí chóe, chẳng lúc nào yên. Cả 2 nóng nhưng đều nhanh nguội, téo là quên. Iu nhất là chồng to mồm ở đâu nhưng về nhà là rất nghe lời vợ, giặt quần áo cho vợ hàng ngày nhưng ko cho khoe với mẹ vợ, sợ bị trêu, keke.
    Bọn t có vài lần cãi nhau to, cũng ko nói chuyện 2-3 ngày, nhưng mừ chồng hay vợ chủ động làm lành là đều ukie hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vi_do_la_em Xem bài viết
    Có vẻ mọi ng ko để ý đến mục này nên ít vào nhỉ.
    T thấy các cặp 82-85 hay đấu khẩu với nhau, nhưng thế chẳng phải là tốt hơn giữ bực tức trong lòng hay sao (nhưng nhất định ko được to tiếng xúc phạm nhau). Vc t cứ ở bên nhau là cãi nhau, trêu nhau chí chóe, chẳng lúc nào yên. Cả 2 nóng nhưng đều nhanh nguội, téo là quên. Iu nhất là chồng to mồm ở đâu nhưng về nhà là rất nghe lời vợ, giặt quần áo cho vợ hàng ngày nhưng ko cho khoe với mẹ vợ, sợ bị trêu, keke.
    Bọn t có vài lần cãi nhau to, cũng ko nói chuyện 2-3 ngày, nhưng mừ chồng hay vợ chủ động làm lành là đều ukie hết.
    Cái khoản giặt đồ của chồng chị này giống chồng em, chồng em tối len lén giặt đồ hoặc dậy sớm giặt đồ. Hicc thấy tội nghiệp chồng gì đâu, hỏi sao chồng ko kêu vợ giặt chung, chồng nói để vợ đọc truyện hoặc cho vợ ngủ nướng thêm còn muốn gì hiii. Chồng em công nhận cực kỳ siêng năng nên mới được lòng mẹ vợ, nhiều khi mẹ vợ bênh con rể mà la con gái hoài. Đúng là vợ chồng tuổi này khắc khẩu thiệt nhiều khi chuyện ko có gì mà cũng gây nhau nhưng được cái là làm hòa cũng nhanh. Vc em cưới tính ra nay cũng được 3 tháng rồi, hồi cưới đi xem thầy nói tuổi này xung khắc rồi nằm trong cung tuyệt mạng này nọ, nhưng chồng vẫn kệ. Em công nhận chồng tuổi Tuất siêng năng thiệt và lại chiều vợ nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng 82-85 nè. có lẽ phải chiều ox cả đời thôi.Đừng mong nhận được sự cảm thông từ 82. Ích lỷ, vô tâm lắm.Thấy buồn quá.k lãng nạm với vợ, thi thoảng lại to tiếng vơi nhau nè.Nản.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thì thấy không phải vậy chồng mình 82 nhưng tuyệt vời lắm rất tâm lý với vợ và chiều con lắm
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho e tham gia với nhà e cũng "Chó&Trâu" đây. Nhà e cưới nhau dc 5 năm chuẩn bị tập 3 ạ, 3 cô công chúa hết (hức), nói chung 2 tuổi này thì ở với nhau cũng dc lúc tình cảm rõ tình cảm lúc nào mà ghét nhau chỉ muốn húc chết nhau ạ. Mẹ e đi xem bà thầy phong thủy bà ấy bẩu :" sao chị cho 2 tuổi này lấy nhau con trâu nó ghét con chó nhất. Con trâu lúc nào rình húc con chó" ặc ặc nghe xong mà buồn cười quá. Còn làm ăn thì 2 tuổi này hợp mà bị tứ hành xung nhưng được cái mệnh kim sinh thủy. Còn cái chuyện khắc khẩu e nghĩ có mà tam hợp hay tứ hợp vẫn cãi nhau chứ chả tứ hành xung.
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 06062011 Xem bài viết
    Cho vợ chồng em tham gia nhà này với. Chồng em 82 còn em là 85 ạ.
    Đọc cả 7 trang, thấy nhà em giống mỗi nhà 1 tẹo
    Em cũng mới cưới được gần 5 tháng thui, nói chung là khắc khẩu, nhưng mà được cái là không giận nhau lâu.
    Chồng em chịu khó chia sẻ việc nhà với em lắm.
    Hôm qua ăn cơm xong, em bảo với chồng là: bi giờ có 2 việc là rửa bát và lau nhà, anh chọn việc nào.
    Chồng em bảo là: Thôi, em xem tivi đi, để anh làm cả cho.
    Hihi. Bọn em sống riêng nên vợ chồng chiều nhau cũng dễ.
    Mẹ chồng em đi xem cũng nói là hiếm con nhưng nếu có, sẽ có đủ trai, gái và con đẹp nữa.
    Mãi mà chưa có, sốt ruột lắm rồi ý, hic hic.
    Chả phải thía đâu mẹ nó ạ, trước mình cưới 6tháng sau mới có bầu cũng sốt ruột lắm cơ dưng mà cái quan trọng nhất vẫn là tâm lý thoải mái ý. nếu cứ căng thẳng chả bao giờ có bầu đâu. Trước mình sợ cũng đi chữa vô sinh ý vì trước lúc yêu nhau mình trót dại bỏ đi 1 đứa (hức ân hận vô cùng) nhưng mà chữa mãi ccha thấy gì chán đi chơi 1 chuyến về tự dưng thấy chửa, cứ thoải mái tâm lý đi mẹ nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 452 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

up lên cái nào em địn sang năm làm đứa nữa đây mà không biết có hợp không nữa?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_nt Xem bài viết
    Cho e tham gia với nhà e cũng "Chó&Trâu" đây. Nhà e cưới nhau dc 5 năm chuẩn bị tập 3 ạ, 3 cô công chúa hết (hức), nói chung 2 tuổi này thì ở với nhau cũng dc lúc tình cảm rõ tình cảm lúc nào mà ghét nhau chỉ muốn húc chết nhau ạ. Mẹ e đi xem bà thầy phong thủy bà ấy bẩu :" sao chị cho 2 tuổi này lấy nhau con trâu nó ghét con chó nhất. Con trâu lúc nào rình húc con chó" ặc ặc nghe xong mà buồn cười quá. Còn làm ăn thì 2 tuổi này hợp mà bị tứ hành xung nhưng được cái mệnh kim sinh thủy. Còn cái chuyện khắc khẩu e nghĩ có mà tam hợp hay tứ hợp vẫn cãi nhau chứ chả tứ hành xung.
    Hehe! bạn này nói đúng đó , mình phát hiện một điều rất thú vị "Con trâu lúc nào rình húc con chó" .
    chuẩn không cần chỉnh.
    theo như tử vi thì hai tuổi này đạt 80% là tốt . vợ là số vượng phu đó nha.
    • 278 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Cho mình tham gia hội với, vợ chồng mình năm nay sẽ đón rồng, như thế là cả nhà khắc nhau tùm lum nè
    • 1,800 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Nhà tớ thiếu mỗi con mùi nữa là đủ tứ hành xung này nhưng không muốn sinh đứa thứ 3 nên chắc 3 con đánh nhau cũng đủ rồi. Vấn đề về sau chưa biết thế nào, chứ hiện giờ là chưa cãi nhau bao giờ, chỉ có chồng nhường và chăm sóc cho vợ là nhiều chứ ít khi có chiều ngược lại, hi vọng cứ tiếp diễn thôi.
    • 278 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bư yêu Xem bài viết
    Nhà tớ thiếu mỗi con mùi nữa là đủ tứ hành xung này nhưng không muốn sinh đứa thứ 3 nên chắc 3 con đánh nhau cũng đủ rồi. Vấn đề về sau chưa biết thế nào, chứ hiện giờ là chưa cãi nhau bao giờ, chỉ có chồng nhường và chăm sóc cho vợ là nhiều chứ ít khi có chiều ngược lại, hi vọng cứ tiếp diễn thôi.
    Chồng tớ bảo tới năm Mùi sinh thêm 1 nhóc nữa cho đủ bộ tứ hành xung cho máu, híc
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nghe người ta nói tứ hành xung Thìn-Tuất- Sửu- mùi là giàu to đấy. em ủng hợ chị. em mới cưới vợ chồng cũng tuổi này nhưng không săn rồng vì con là trời cho mà>
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7