TIN TÀI TRỢ.

1982/1985 - Chồng 82 vợ 85 nè

• 4 Lượt chia sẻ
  • 63.2K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 245 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ủa sao nhà mình vắng vẻ thế này? Em đang muốn hỏi các mẹ về việc vợ chồng 82-85 vậy thì sinh con năm nào thì tốt nhất?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 245 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Các bố các mẹ chồng 82, vợ 85 vào đây buôn bán tý nào. Lượn qua lượn lại ko thấy ai cả. Buồn ghê cơ.
    • 281 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

cho em tham gia với,em 85 va ox tương lai 82 nè,đúng là gây lôn suốt ngày,nhưng toàn em ăn hiếp ổng thôi,em cũng sinh ngày rằm giống chị yuki,wen được 4 năm rồi,định sang năm nhận order đây,bà mẹ chồng tương lai đi xem bói mấy chỗ người ta đều bảo lấy về thế nào trong nàh cũng có người chết,gia đình thì cũng tử tế đàng hoàng va thương con lắm, bà mẹ bảo anh khi cưới ko đc lên đèn trên bàn thờ,hoăc là đưa rễ ko được rước dâut, hầy bói nói vậy,nếu ko thì cha mẹ có chuyện gì ko ai lo cho em con, nó còn nhỏ dại,nghe mà đứt hết cả ruột,cứ như mình là kẻ khủng bố,đã vậy em còn kỵ hết với cả nhà anh ấy luôn ,hic,bà mẹ chồng tuổi mùi,ông già chồng tuổi sửu,thằng em tuổi thìn,còn ox thì tuổi tuất,cũng định chia tay mấy lần nhưng ox năn nỉ wá,vừa thương vừa tôi nghiệp,còn em đi xem bói bà thầy bói bảo 2 đứa em gây suốt thôi,kể cả khi 2 vợ chồng leo lên giường còn gây,:Sad:,chẳng biết khi lấy nhau rồi thế nào nhỉ
    • 245 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolatevnn Xem bài viết
    cho em tham gia với,em 85 va ox tương lai 82 nè,đúng là gây lôn suốt ngày,nhưng toàn em ăn hiếp ổng thôi,em cũng sinh ngày rằm giống chị yuki,wen được 4 năm rồi,định sang năm nhận order đây,bà mẹ chồng tương lai đi xem bói mấy chỗ người ta đều bảo lấy về thế nào trong nàh cũng có người chết,gia đình thì cũng tử tế đàng hoàng va thương con lắm, bà mẹ bảo anh khi cưới ko đc lên đèn trên bàn thờ,hoăc là đưa rễ ko được rước dâut, hầy bói nói vậy,nếu ko thì cha mẹ có chuyện gì ko ai lo cho em con, nó còn nhỏ dại,nghe mà đứt hết cả ruột,cứ như mình là kẻ khủng bố,đã vậy em còn kỵ hết với cả nhà anh ấy luôn ,hic,bà mẹ chồng tuổi mùi,ông già chồng tuổi sửu,thằng em tuổi thìn,còn ox thì tuổi tuất,cũng định chia tay mấy lần nhưng ox năn nỉ wá,vừa thương vừa tôi nghiệp,còn em đi xem bói bà thầy bói bảo 2 đứa em gây suốt thôi,kể cả khi 2 vợ chồng leo lên giường còn gây,:Sad:,chẳng biết khi lấy nhau rồi thế nào nhỉ
    Mẹ nó ơi 82-85 tứ hành xung nhưng hợp mệnh mà. 85 mệnh Kim, 82 mệnh Thuỷ. Theo tử vi là Kim Thủy sinh tài đấy. Yêu nhau thì lấy thôi. Còn những chuyện khác thì lựa mà sống. Mình và ông xã cũng khắc khẩu, xa nhau thì không sao, cứ gần nhau là chiến tranh. Nhưng được cái ông xã biết nhường nhịn nên ko chiến tranh gay gắt bao giờ.
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng muốn tham gia, mình 85 và ax nhà mình 82. Mẹ chồng mình có thể gọi là người mê tín, cụ đi xem và bảo hai tuổi này không hợp nhưng hợp mệnh nên không sao, chủ yếu là mệnh có khắc không thôi còn tuổi thì không lo lắm đâu. Bọn mình quen nhau gần 2 năm thì cưới và cũng cưới được gần 7 tháng rồi, được cái là hai đứa hợp nhau nên chưa cãi nhau bao giờ, thỉnh thoảng mình có bực ông xã nhưng ông xã nhà mình nịnh vài câu là lại cười ngay. Nói chung là mình thấy hạnh phúc. Chocolatevnn ah, cậu không phải nghĩ ngợi nhiều về việc tuổi tác đâu vì cũng đã có nhiều đôi 82, 85 mà lo gì, miễn là các cậu yêu nhau và quyết định đến với nhau thôi, đừng nên tin vào bói toán quá.
    • 245 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 111981629 Xem bài viết
    mình cũng muốn tham gia, mình 85 và ax nhà mình 82. Mẹ chồng mình có thể gọi là người mê tín, cụ đi xem và bảo hai tuổi này không hợp nhưng hợp mệnh nên không sao, chủ yếu là mệnh có khắc không thôi còn tuổi thì không lo lắm đâu. Bọn mình quen nhau gần 2 năm thì cưới và cũng cưới được gần 7 tháng rồi, được cái là hai đứa hợp nhau nên chưa cãi nhau bao giờ, thỉnh thoảng mình có bực ông xã nhưng ông xã nhà mình nịnh vài câu là lại cười ngay. Nói chung là mình thấy hạnh phúc. Chocolatevnn ah, cậu không phải nghĩ ngợi nhiều về việc tuổi tác đâu vì cũng đã có nhiều đôi 82, 85 mà lo gì, miễn là các cậu yêu nhau và quyết định đến với nhau thôi, đừng nên tin vào bói toán quá.
    Mẹ nó cưới được 7 tháng rùi ah? Có em bé chưa? Hội 82-85 nhà mình vắng vẻ quá. Mẹ nó chịu khó vào đây chia sẻ với mọi người nhé.
    • 141 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Hội nhà mình cứ yên tâm, tớ xem bói rùi, quan trong la duyen so,con cuoi nhau thi cu vo tu. Voi ca, 82- 85 hien thi rat hien , cuc yeu nhau, nhung luc cãi nhau thì cũng thiên hạ đại loạn. 1 ong thay bao to la 82 - 85 sinh con 1 bề thi hoa thuan cuc. hehe. Cha bit dau ma lan cac ban nhi?:Laughing:. Nhưng thui, kệ , tính sau, mình nhap hoi cái đã!:Laughing:
    • 157 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em cũng 82-85 nè. hình như tuổi này khắc khẩu hay sao ấy suốt ngày trêu nhau như trẻ con đến phát tức ... nhưng được cái cả 2 vợ chồng đều không để bụng lâu nên cãi nhau xonglại làm lành ngay. Được cái 2 tuổi này em thấy các cụ nhà em bảo hợp mệnh lắm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungtran_bg Xem bài viết
    Nhà em cũng 82-85 nè. hình như tuổi này khắc khẩu hay sao ấy suốt ngày trêu nhau như trẻ con đến phát tức ... nhưng được cái cả 2 vợ chồng đều không để bụng lâu nên cãi nhau xonglại làm lành ngay. Được cái 2 tuổi này em thấy các cụ nhà em bảo hợp mệnh lắm
    82-85 hợp mệnh thì đúng rồi mẹ nó ah. 82 là mệnh đại hải thủy (nước biển lớn) còn 85 là mệnh hải trung kim (vàng dưới biển). Tớ thấy cũng có nhiều đôi 82-85 lắm đấy chứ. Lúc đầu bọn tớ mới yêu nhau tớ cũng sợ là tuổi khắc không được nhưng mẹ tớ bảo mệnh khắc mới sợ.
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mọi người đâu hết rồi sao nhà mình vắng vẻ vậy. Có nhà ai định săn cọp con sang năm không vào chia sẻ tý tẹo. Nhà tớ cưới 7 tháng rồi, bọn tớ định đầu sang năm mới bắt đầu có em bé nhưng bố mẹ tớ mong quá trời nên chắc bọn tớ phải săn cọp từ bây giờ hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 85 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hi hi... vợ chồng em cũng nhập cuộc. Mấy tháng trc làm ăn tốt, hí hửng bảo chắc tại vợ chồng mình hợp mệnh. Đến tháng này te tua, thì lại nghĩ chắc xung tuổi nhau. Haizz... nói chung là thik quy kiểu gì thì quy thôi. Hiện vợ chồng chưa cãi nhau gì nhiều (vì cũng mới lấy thôi)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi 82 quên cái chị này 85 quen từ 2006 qua mang internet mới gặp nhau được năm 2009 vì chị này du học mới về nước, mới gặp mình đã chọc bà giận mấy ngày rồi mình xuống nước làm lành ... lành thì cũng lành rồi nhưng mà hãi quá không biết sao đây nhưng thấy thích thích ... nhà chị này thì giàu hơn mình còn mình thì là doanh nghiệp nhỏ bương trải tính toán từng xu, còn chị này thì nhà giau nên việc tiêu sài nghe thôi cũng sốt cao 50 độ . mà mấy bạn thử nghĩ xem bây giờ 28-29 rồi ... nếu 30t ma cưới thì khi co con cũng ít nhất 31 tuổi đến khi mình 50t thì con mình vào DH mà xem ra chị này sài tiền ghê quá ... làm mình cứ bị lạc lõng thế nào ấy ... mạc dù đây chỉ là suy nghĩ riêng của mình thôi chị này chưa biết suy nghĩ này của mình đâu . mà phải gọi mấy bé 85 bàng bà chị mới đúng ^^ thông minh thì có ... nhưng mà háu thắng quá... cũng may vì mình chịu nhiều áp lực trong doanh nghiệp nên mấy cái chuyện này mình nhịn được vì với mình là chuyện nhỏ
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trai 82 hợp các tuổi sau: 1980 ( hơi già), 1985, 1986 sau mới đên 1984, 1987 thật ra là lấy " cũng được " thôi, chứ hợp hẳn thì không đâu.
    ví dụ 1980, tuổi canh khỉ ( canh thân), mệnh mộc ( mà mình là mệnh thuỷ ( thuỷ sinh mộc) nên thường là làm tốt cho tuổi này, thường là mình phải theo họ đấy!), tuổi này cung Tốn hợp với cũng Ly của trai 82 ( vợ chồng khoẻ mạnh, con cái rất tốt). Có điều tuổi này hơn mình những 2 tuổi, các bác có chê già không?!!

Về 1985, tuổi này là hợp nhất, hơi ngạc nhiên vì tứ hình xung, Thìn tuất sửu mùi đúng không, Tuổi nữ 85, mệnh Kim (kim sinh thuỷ, làm lợi cho mình, mà là vợ thì hợp nhất rồi), tính bát quái thì đồng cung với bọn mình, cung Ly, kết hợp với nhau là Phục vị, vợ chồng tương xứng, đồng hành, không ai bắt lạt ai, cùng bảo ban nhau làm ăn chăm con cái, ( làm nhà hướng Đông tốt nhất nhé, cửa hàng cũng vậy, Sau đến hướng Bắc rồi Đông Nam) tránh nhất là tây bắc. Hai tuổi này lấy nhau thì chỉ mất mỗi là tứ hình xung thôi, còn lại ổn cả, con cái đảm bảo khoẻ mạnh thông minh. Nhưng vẫn phải do là số riêng từng người nữa đấy nhé, chứ lại cứ chọn cô 85 mà tính nết chả ra gì thì cũng vứt.!

Về tuổi 1986, Bính Dần, Mệnh Hoả, thuộc cung Khảm
    lấy trai 1982 thì:
    Được: Ly kết hợp với Khảm thì sinh phúc đức, vợ chồng làm ăn giàu có, con cái khoẻ mạnh, gia đình phồn thịnh, người ngoài nể phục...
    Mất: ( hơi nhiều). + Hoả khắc Thuỷ, vợ chồng hay cãi nhau tuy rằng cuối cùng vẫn thống nhất quan điểm,
    + Bính phá Nhâm ( mình là Nhâm tuất mà), Hai bên có nhiều điều không vừa ý với nhau trong công việc, có thể là gây ức chế.

vì các điều trên nên mình đánh giá 85 vẫn là hợp nhất, sau đến 86, rồi dần rà đến 87, 84 ( chỉ tạm thôi)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

OX nhà tớ đích thị là 82 nhưng các cụ bảo là giấy khai sinh họ ghi số 2 giống như số 3 thế là từ đó hắn thích quý hợi, giờ cứ nhận mình 83. vậy tớ có được tham gia ở đây không nhỉ? bọn tớ hay cãi nhau lắm, trung bình tuần/lần, chiến tranh lạnh trung bình 2ngày/lần. buồn ơi là buồn
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Surprise: vậy là đúng cai goi la cặp 82 va 85 rồi còn gì .
    mà 82 lấy vợ 85 nên nhin 85 chút nhé, vì 85 cứng đầu cứng cổ lắm ... dù sai hay đúng mà cho dù đúng hay sai ... cũng đều đúng cả nên các anh 82 nên nhịn máy bà vợ 85 nhé
    nội quy gia đình
    1. điều một vợ luôn luôn đúng
    2. nếu vợ sai xin xem lại điều một

82 lớn tuổi hơn mà đi cái nhau với đứa bé tuổi hơn mình ah ai mà coi cho đặng ... tốt nhất là nhịn đi nhé .

tui cũng 82 mà tui nhịn cũng giỏi lắm ... nếu ông nào có vợ 85 thì PS/ trao đổi heng hehehe
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi lại cái nhau với người iêu rồi T_T:Smiling:
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi 85 là nhưng con người khó tính, lúc nào cũng nhìn vào mặt trái của vấn đề, hay cố gắng lấn lướt người khác .

bó chiếu các nàng 85
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái nhà này vắng như chùa bà đanh :Silly:
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy cái bà 85 dzở hơi, đụng cái là cong lên ...
    dù đúng hay sai ... dù sai hay đúng cứ bắt nạt người ta, biết người ta nhin rồi mà cứ làm tới, cơm nuốt không vô thì ta đi ăn phở quá .
    • 230 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

nghe bác này noi em lại thấy run. E cũng 85 ne, Ox tuong lai 83. Gio thi thấy đã bị át vía rồi, Ít nữa ko biét sao day. Co bac nao biet cach hoa giai không???
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7