Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

1980 SG - Tình bằng hãy ghé tí chơi, khen ai khéo tám í hí dzui mà dzui ghê..í hí nhanh mà nhanh ghê. Một bầy tang tình con khỉ..í hí...thiệt là ngộ ghê...í hí.. xin mời mẹ Khỉ vô chơi.. - Tầng 19

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.8K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 887 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Nhào vô xí cái mặt tiền nào. Chúc mừng nhà mới.

• 751 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Xí mặ tiền rùi đi ngủ, hí hí
    V6h6m4
    LTUgm4
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

ui dzùi ui, đất mặt tiền có giá, ai cũng dành, hỏng dám ngủ để dành đất, thôi nhừng bà biệt thự ngang góc, 2 mặt tiền luôn nè
    3120
    I8RvI8Rvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Vô xí chỗ cái rùi đi eng. Đói bụng quớ :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,843 Bài viết

• 6,682 Được cảm ơn

Bà Bon xây nhà mà ko hú tui bên skype gì hết. Chúc mừng nhà mới nha.
    wPsjp7
    Nhóc quậy của mẹ & papa nè
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bb_2009 Xem bài viết
    Bà Bon xây nhà mà ko hú tui bên skype gì hết. Chúc mừng nhà mới nha.
    tui thấy bà im re, tưởn bà đi ăn cơm rùi
    I8RvI8Rvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,843 Bài viết

• 6,682 Được cảm ơn

Nhà mình nếu mai mốt có ai nấu xôi gấc thì cho tui xin mấy cái hạt nha. Tui sẽ phấn đấu để trồng cây gấc nè vì cây này có nhiều chất rất tốt.
    wPsjp7
    Nhóc quậy của mẹ & papa nè
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,213 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Nhà mới lúc mình đang măm măm, đói quớ. Chúc mừng nhà mới cái rồi ăn típ:Laughing:

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,645 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Ăn vội ăn vàng để chạy vào xí mặt tiền
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,645 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

@ Bà sui của tui: Nghe bà nhắc đến cái cầu trắng ở Bình Long, mà là huyện Bình Long tỉnh Bình Phước hay đường Bình Long ở Quận Bình Tân dợ? :Thinking:
    • 296 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mod đã nhận được tin nhắn lên tầng của BONBON-1208

CHÚC MỪNG NHÀ MỚI NHÉ

HT : Khi nào muốn đổi tên tầng thì PM cho Mod 2 nhé . Chúc các bạn vui :Smiling::Smiling:

Cái gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim. :LoveStruc:

---------------
    Phụ trách CLB Mẹ : mod_clb2@webtretho.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,074 Bài viết

• 4,301 Được cảm ơn

@ Bonbon :

Lucky đi ngủ sớm vì buổi trưa ở lớp không ngủ... 1 phần là do phòng học sáng quá, chưa trang bị rèm (ầnhny vốn khó tính trong việc ăn ngủ), 1 phần là do hiếu động quá, chạy nhảy suốt, đến giờ ngủ cũng vẫn chưa muốn dừng - phải có cô nằm cạnh thì mới ngủ.... mà hôm thì cô ngủ cùng, hôm thì cô bận nên cơ bản là k ngủ trưa...ở nhà cũng k ngủ trưa luôn, nên tối vè ngủ bù, cứ pảhi canh me cho chàng ă cơm tối sớm, cỡ chưng 5h30, 6h gì đó là kết thúc để đi ngủ. Vậy mà thường 6h, 6h30 sáng, có hôm hơn 7h mới dậy.

@ beconmy: Bầu bí thỉ tiểu nhiều mà khó ngủ nữa, nhớ hồi tôi bầu, ở cùng mẹ chồng, nhà chung cư, 1 đêm tôi đi tiểu cỡ gần chục lần... Me chồng ghét vì cái tội hoang phí vì mỗi lần đi tiểu là lại xả nước 1 lần, không chịu tiết kiệm nước!!!:Smiling::Smiling: giờ vẫn còn nhắc cái vụ đi tiểu đêm của tôi nữa đấy.. Cố gắng chịu hết 9 tháng đi!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,058 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Chúc bé ngủ ngon!

Hầu hết các em bé sau 3-4 tháng tuổi đều có thể ngủ thẳng giấc suốt đêm nếu bố mẹ biết cách tạo điều kiện để trẻ có giấc ngủ sâu và ngon giấc.

Sai lầm khi cho trẻ ăn đêm.
    Con bạn thật sự không cần ăn thêm ban đêm nữa khi bé đã nặng 6 cân. Nếu bé đã nặng hơn thế mà vẫn khóc đòi ăn vào khoảng 2 giờ sáng thì đó là do thói quen. Thay vì vội vàng cho ăn, bạn hãy thử để bé tự ngủ lại.
    be-ngu1
    Ảnh sưu tầm
    Đu đưa cho bé ngủ
    Nếu bạn thường xuyên bế con và đu đưa cho bé ngủ, nó sẽ bị phụ thuộc vào cánh tay bạn, không đu đưa thì không thể ngủ. Nếu bé thường ngủ gục khi bạn cho bú, hãy nhẹ nhàng đánh thức con dậy trước khi đặt vào giường.

Đặt bé vào giường với một bình sữa
    Con bạn hay ngủ gục lúc đang ngậm vú sữa, điều đó có hại cho răng của bé; răng sẽ vàng và dễ bị sâu. Ngủ với bình Sữa trên tay cũng làm tăng nguy cơ lây nhiễm các bệnh về tai của trẻ.

Lệ thuộc vào thói quen của trẻ
    Đ
    ứa bé khóc khi bạn cho ngủ vào buổi tối; và mỗi lần như vậy bạn lại cố làm cho bé thoải mái để ngủ cho nhanh, không khóc lóc ồn ào. Cứ như thế thì bé sẽ không bao giờ tự mình ngủ được.

Lần tới, nếu bé khóc khi đi ngủ, bạn hãy cố gắng chế ngự cảm giác "xót con", cứ làm một việc gì khác để không nghe thấy tiếng rên rỉ, thút thít của bé. Khi bé khóc thật sự, hãy đợi chừng 5 phút rồi hãy vào dỗ. Tối hôm sau, kéo dài thời gian đợi đó thành 10 phút, và cứ thế tiếp tục kéo dài hơn.

Lẫn lộn ngày và đêm
    Bé không bao giờ ngủ suốt đêm nếu không biết sự khác nhau giữa bóng tối và ánh sáng. Bạn hãy giúp con tổ chức nhịp độ ngủ tự nhiên. Hãy giữ cho phòng bé đầy ánh sáng vào ban ngày và trong cả giấc ngủ chợp ban ngày. Còn buổi tối thì đừng để ánh sáng lọt vào phòng.

Dĩ nhiên, nếu bé Bị đau hay khó ở thì bạn phải giúp con đi ngủ.

===> Vậy tui có nên cho con bú đêm nữa ko mấy bà? Vì thằng Win nhà tui đêm nó bú cứ khoảng 2 tiếng đồng hồ nó dậy khóc là tui cho bú mẹ, mỗi lần bú cũng 20p lận (bú hết 1 vú) là ngủ lại. Tui đang tính ko cho con ăn đêm mà sợ con đói thì tội lắm.:Thinking:
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    wwdsc01083w6mw3w44
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,777 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

vào đánh dấu pát nào.
    sông có khúc - người có lúc
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamadung Xem bài viết
    Chúc bé ngủ ngon!

Hầu hết các em bé sau 3-4 tháng tuổi đều có thể ngủ thẳng giấc suốt đêm nếu bố mẹ biết cách tạo điều kiện để trẻ có giấc ngủ sâu và ngon giấc.

Con bạn thật sự không cần ăn thêm ban đêm nữa khi bé đã nặng 6 cân. Nếu bé đã nặng hơn thế mà vẫn khóc đòi ăn vào khoảng 2 giờ sáng thì đó là do thói quen. Thay vì vội vàng cho ăn, bạn hãy thử để bé tự ngủ lại.

be-ngu1
    Ảnh sưu tầm

Đu đưa cho bé ngủ
    Nếu bạn thường xuyên bế con và đu đưa cho bé ngủ, nó sẽ bị phụ thuộc vào cánh tay bạn, không đu đưa thì không thể ngủ. Nếu bé thường ngủ gục khi bạn cho bú, hãy nhẹ nhàng đánh thức con dậy trước khi đặt vào giường.

Con bạn hay ngủ gục lúc đang ngậm vú sữa, điều đó có hại cho răng của bé; răng sẽ vàng và dễ bị sâu. Ngủ với bình Sữa trên tay cũng làm tăng nguy cơ lây nhiễm các bệnh về tai của trẻ.

Đứa bé khóc khi bạn cho ngủ vào buổi tối; và mỗi lần như vậy bạn lại cố làm cho bé thoải mái để ngủ cho nhanh, không khóc lóc ồn ào. Cứ như thế thì bé sẽ không bao giờ tự mình ngủ được.

Lần tới, nếu bé khóc khi đi ngủ, bạn hãy cố gắng chế ngự cảm giác "xót con", cứ làm một việc gì khác để không nghe thấy tiếng rên rỉ, thút thít của bé. Khi bé khóc thật sự, hãy đợi chừng 5 phút rồi hãy vào dỗ. Tối hôm sau, kéo dài thời gian đợi đó thành 10 phút, và cứ thế tiếp tục kéo dài hơn.

Lẫn lộn ngày và đêm
    Bé không bao giờ ngủ suốt đêm nếu không biết sự khác nhau giữa bóng tối và ánh sáng. Bạn hãy giúp con tổ chức nhịp độ ngủ tự nhiên. Hãy giữ cho phòng bé đầy ánh sáng vào ban ngày và trong cả giấc ngủ chợp ban ngày. Còn buổi tối thì đừng để ánh sáng lọt vào phòng.

===> Vậy tui có nên cho con bú đêm nữa ko mấy bà? Vì thằng Win nhà tui đêm nó bú cứ khoảng 2 tiếng đồng hồ nó dậy khóc là tui cho bú mẹ, mỗi lần bú cũng 20p lận (bú hết 1 vú) là ngủ lại. Tui đang tính ko cho con ăn đêm mà sợ con đói thì tội lắm.:Thinking:
    bà ơi, cỡ con bà mà bà hỏng cho bú đêm làm sao đc, phải qua 1 tuổi tập bé ừ từ bà ơi. Cỡ dưới 1 tuổi thì cách 2 tiếng cho ăn hay bú 1 lần .
    I8RvI8Rvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,415 Bài viết

• 2,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky Luc Xem bài viết
    @ Bonbon :

Lucky đi ngủ sớm vì buổi trưa ở lớp không ngủ... 1 phần là do phòng học sáng quá, chưa trang bị rèm (ầnhny vốn khó tính trong việc ăn ngủ), 1 phần là do hiếu động quá, chạy nhảy suốt, đến giờ ngủ cũng vẫn chưa muốn dừng - phải có cô nằm cạnh thì mới ngủ.... mà hôm thì cô ngủ cùng, hôm thì cô bận nên cơ bản là k ngủ trưa...ở nhà cũng k ngủ trưa luôn, nên tối vè ngủ bù, cứ pảhi canh me cho chàng ă cơm tối sớm, cỡ chưng 5h30, 6h gì đó là kết thúc để đi ngủ. Vậy mà thường 6h, 6h30 sáng, có hôm hơn 7h mới dậy.

@ beconmy: Bầu bí thỉ tiểu nhiều mà khó ngủ nữa, nhớ hồi tôi bầu, ở cùng mẹ chồng, nhà chung cư, 1 đêm tôi đi tiểu cỡ gần chục lần... Me chồng ghét vì cái tội hoang phí vì mỗi lần đi tiểu là lại xả nước 1 lần, không chịu tiết kiệm nước!!!:Smiling::Smiling: giờ vẫn còn nhắc cái vụ đi tiểu đêm của tôi nữa đấy.. Cố gắng chịu hết 9 tháng đi!!!
    Mẹ chồng của bà kinh dzị quá :Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,074 Bài viết

• 4,301 Được cảm ơn

Chúc bé ngủ ngon!

be-ngu1
    Ảnh sưu tầm
    Đu đưa cho bé ngủ

Đ
    ứa bé khóc khi bạn cho ngủ vào buổi tối; và mỗi lần như vậy bạn lại cố làm cho bé thoải mái để ngủ cho nhanh, không khóc lóc ồn ào. Cứ như thế thì bé sẽ không bao giờ tự mình ngủ được.

Lẫn lộn ngày và đêm

Thấy cần thiết và bà đủ rắn mặt nghe con khóc chừng 1 tuần thì thử bà ạ, vì nếu con không ăn đêm mà ngủ 1 mạch thì rất có lợi, thứ nhất là mẹ nhàn, được ngủ thẳng giấc. Thứ 2 là con khỏe , vì ngủ thẳng giấc có lợi cho phát triển, đặc biệt là chiều cao, sáng hôm sau lại ăn ngoan hơn nữa, sau này tập cho ngủ riêng cũng dễ - cái thứ 2 này là lợi nhất đấy!!! Cân nhắc đi xe có đủ gan liều nghe con khóc không bà ạ. Tôi chưa làm được, nhưng con bạn tôi nó làm được vì cả 2 vợ chồng đồng tình, nó còn bấm dồng hồ tính giờ con khóc đến khi nào thì mới được mở cửa vào dỗ cơ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,074 Bài viết

• 4,301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlyoi Xem bài viết
    Mẹ chồng của bà kinh dzị quá :Laughing::Laughing:
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Bình thường thôi, người già mà bà, có nhiều cái khó hiểu và giải thích lắm, bà cứ chờ khinào ở với mẹ chồng thì biết!!!!! Cả một môn khoa học đấy bà ạ!!!

AI đi cắt tóc với tôi không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,867 Được cảm ơn

[B][===> Vậy tui có nên cho con bú đêm nữa ko mấy bà? Vì thằng Win nhà tui đêm nó bú cứ khoảng 2 tiếng đồng hồ nó dậy khóc là tui cho bú mẹ, mỗi lần bú cũng 20p lận (bú hết 1 vú) là ngủ lại. Tui đang tính ko cho con ăn đêm mà sợ con đói thì tội lắm[/COLOR].:Thinking:
    Trời cái bà này, con bà đang trong giai đoạn bú theo nhu cầu mà bà tính cai bú đêm là sao. Vụ cai bú đêm này là cho bé từ 12 tháng trở lên, mà có khi nó cũng chả chịu cai. Con tui hồi 18 tháng vẫn ít nhất 2 lần bú đêm, sau đó tui bớt lượng sữa lại, rồi tiếp nữa là thay sữa bằng nước, vì chủ yếu nó ghiền cái bình sữa thôi, từ từ còn lại 1 lần uống nước mỗi đêm, bây giờ thì không đòi nữa, đêm dậy ọ ẹ chút rồi tự ngủ lại. Nhưng tóm lại vụ cai bú đêm vẫn là cho bé lớn tháng, con bà nhỏ lắm, vẫn phải chịu khó cho bú thôi. Nếu bà thấy bú lắt nhắt cực thì đầu hôm cho bú no một chút, tốt nhất là bú bình để canh đúng lượng sữa cho con, vì nhiều khi sữa mẹ không đủ. Ráng đi bà, con nhỏ cực lắm đó, bà chịu cực chút, con khỏe, mẹ nhon :Silly:
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!