TIN TÀI TRỢ.

1978/1977 - Có ai chồng Mậu Ngọ ( 1978) vợ Đinh Tỵ ( 1977) không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình lớn hơn chồng 01 tuổi nên bao giờ cũng không có cảm giác được chiều chuộng , cái gì mình cũng lo lắng, trách nhiệm cả. Chồng mình thì hay ỷ lại mình nên tính tình rất vô tư , có bạn nào cùng hoàn cảnh như mình không nhỉ . cùng giao lưu học hỏi để " dạy chồng " với . Rất cám ơn bạn đã đọc và góp ý , trao đổi với mình .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bọn tớ tuổi cũng giống vợ chồng ấy đấy :Smiling: nhưng chồng tớ biết chiều vợ lắm (tuy nhiên thì m vẫn chiều chuộng hơn rùi vì cái tuổi 77 vất vả, lận đận lại còn hay lo xa mừ ). Mà trông AX tớ cũng già dặn hơn tuổi nên bớt lo được cái khoản m già hơn chồng. Đi vào Hội chợ mấy em PG gửi tờ rơi cứ: "Em gửi chị, cháu gửi chú tờ rơi..." nghe mà mát cả lòng :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

vậy thì cậu lại hơn mình cái khoảng trẻ hơn chồng rồi còn gỉ? thế có baby nào chưa ? bạn đang ở đâu vậy ? mình có thể kết bạn để cùng nhau tâm sự có đựoc không ?
    Cậu làm nghề gì? ox mình nhỏ tuổi hơn mà lại trẻ đẹp hơn mình nữa chứ thật là lo lắm đấy . nhớ hồi âm cho mình nhé. chào và hẹn gặp lại
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào Cam thanh!

M ở tận Hà Nội cơ, bọn mình cũng mới có nhóc được hơn 10th thôi. Trẻ gì đâu, nhìn thế thôi chứ rồi chả mấy chốc nhăn nheo nhanh lắm mà các lão ấy thì vẫn cứ vậy thôi, chả già thêm tí nào, có khi lại còn phong độ hơn mới chết chứ :Sad: Lo lắm, lo lắm :Crying: :Laughing:
    Nhiều lúc cũng phát tức vì cái tính trẻ con đột phát của lão ấy :cool: mà phải bó tay đấy, ai bảo lấy chồng trẻ hơn :Sad:

Bạn có YM ko? Thỉnh thoảng chat chit nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chào Bạch Yến,Tớ ở Thị xã Hội An, quảng Nam, chắc có đối lần bạn đã nghe hoặc đã đến " di sản văn hóa" này rồi nhỉ, mình mới có 1 baby được 9,5 tháng rồi . làm nghề kế toán cho cơ quan nhà nước. Ox kàm ơ khách sạn . email của mình : Camthanh2007@yahoo.com.vn,
    chào và hẹn gặp lại!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cam thanh Xem bài viết
    chào Bạch Yến,Tớ ở Thị xã Hội An, quảng Nam, chắc có đối lần bạn đã nghe hoặc đã đến " di sản văn hóa" này rồi nhỉ, mình mới có 1 baby được 9,5 tháng rồi . làm nghề kế toán cho cơ quan nhà nước. Ox kàm ơ khách sạn . email của mình : Camthanh2007@yahoo.com.vn,
    chào và hẹn gặp lại!
    Hi hi, hôm nay mới biết có topic này, mình xin, mình xin một chân, hội này chắc chả đông lắm nhề:Laughing:

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_ro Xem bài viết
    Hi hi, hôm nay mới biết có topic này, mình xin, mình xin một chân, hội này chắc chả đông lắm nhề:Laughing:
    Mấy cả 2 mẹ ơi, mẹ nào đứng ra xin Mod chuyển hộ sang mục Cau lạc bộ _ Bố mẹ đi, ở đây lạc rồi, mà không thu hút được nhân tài:Laughing:

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chúc mừng bạn đến với hội , hội này chắc là ế quá , đã gần một tháng rồi mà chả có ai viếng thăm gì cả. buồn ghê!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình lớn hơn chồng 01 tuổi nên bao giờ cũng không có cảm giác được chiều chuộng , cái gì mình cũng lo lắng, trách nhiệm cả. Chồng mình thì hay ỷ lại mình nên tính tình rất vô tư , có bạn nào cùng hoàn cảnh như mình không nhỉ . cùng giao lưu học hỏi để " dạy chồng " với . Rất cám ơn bạn đã đọc và góp ý , trao đổi với mình .
    mình thì hai vợ chồng cùng mậu ngọ nhưng chồng mình cũng vô tư, hihi vậy cho mình tham gia diễn đàn này luôn nha. Tuy mình cùng tuổi nhưn gmọi việc mình lo lắng hết nên mới vậy nè
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,022 Bài viết

• 2,360 Được cảm ơn

Ủa ủa, cái này thì có gì mà xếp vào Các bạn cùng sở thích nhỉ? Hay là sở thích lấy chồng trẻ :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím 2006 Xem bài viết
    Ủa ủa, cái này thì có gì mà xếp vào Các bạn cùng sở thích nhỉ? Hay là sở thích lấy chồng trẻ :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Ờ thì rõ là cùng lấy chồng trẻ, thì rồi sẽ phải cùng thích đi thẩm mỹ, cùng thích đi karaoke, cùng nhau dancing, shopping cho luôn luôn tươi trẻ chứ. Quá là nhiều cái sở thích cùng nhau là gì :Laughing:

Cẩm Thanh ơi, tớ add nick của cậu cả tháng rùi mà chẳng thấy cậu online gì cả, tớ cứ ngóng dài cả cổ :Crying: Mà chồng cậu làm ở khách sạn chắc trông hào hao phong nhã lắm nhỉ? :Thinking: Chồng tớ thì lại giản dị con cháu Bác Hồ lém làm tớ nhiều khi ko dám ăn mặc hoành tráng

Có lẽ phải bớt thêm chút time nữa để care topic này thôi, "hoang vắng" quá :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

Tớ cũng đề nghị xin chuyển hoặc tạo topic mới ở bên kia vậy :Smug: . Thế bạn nào đề nghị Mod đi, rùi sang bên kia chắc sẽ đông hơn đấy.

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachyen Xem bài viết
    Ờ thì rõ là cùng lấy chồng trẻ, thì rồi sẽ phải cùng thích đi thẩm mỹ, cùng thích đi karaoke, cùng nhau dancing, shopping cho luôn luôn tươi trẻ chứ. Quá là nhiều cái sở thích cùng nhau là gì :Laughing:

Cẩm Thanh ơi, tớ add nick của cậu cả tháng rùi mà chẳng thấy cậu online gì cả, tớ cứ ngóng dài cả cổ :Crying: Mà chồng cậu làm ở khách sạn chắc trông hào hao phong nhã lắm nhỉ? :Thinking: Chồng tớ thì lại giản dị con cháu Bác Hồ lém làm tớ nhiều khi ko dám ăn mặc hoành tráng

Có lẽ phải bớt thêm chút time nữa để care topic này thôi, "hoang vắng" quá :LoveStruc:
    Lang thang vào đây mới thấy cũng có nhiều bà lấy chồng tuổi Ngọ í nhỉ, hồi đó giờ sao ko thấy topic này hỉ heheheh...

Ngứa nghề tí heheheh 77 là Sa trung thổ là đất pha cát :Thinking: sao ko fa vàng nhỉ :Thinking: còn Mậu Ngọ là thiên thượng hỏa, lửa đấy nhỉ ??? Hợp nhau không nhỉ????

Thế các bà rắn lấy ngựa có cảm thấy rất hài lòng với cuộc sống hiện tại không??? Sao tính tôi thế nào ấy, bộp chộp lúc nào cũng chả thấy hài lòng với cuộc sống hiện tại tí nào cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumdad Xem bài viết
    Lang thang vào đây mới thấy cũng có nhiều bà lấy chồng tuổi Ngọ í nhỉ, hồi đó giờ sao ko thấy topic này hỉ heheheh...

Ngứa nghề tí heheheh 77 là Sa trung thổ là đất pha cát :Thinking: sao ko fa vàng nhỉ :Thinking: còn Mậu Ngọ là thiên thượng hỏa, lửa đấy nhỉ ??? Hợp nhau không nhỉ????

Thế các bà rắn lấy ngựa có cảm thấy rất hài lòng với cuộc sống hiện tại không??? Sao tính tôi thế nào ấy, bộp chộp lúc nào cũng chả thấy hài lòng với cuộc sống hiện tại tí nào cả.
    Hí hí, không hài lòng với hiện tại là bản tính của RẮN, :Laughing: . Đùa thôi, trong công việc không ít người bảo tớ là sao cứ nhảy chồm chồm thế, cũng có cái là mới thường tốt hơn chứ không thì chít. Nhưng thật sự mình được bạn bè khuyên chân tình là phải bình tõm hơn vì bệnh nói thẳng.:Crying:

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_ro Xem bài viết
    Hí hí, không hài lòng với hiện tại là bản tính của RẮN, :Laughing: . Đùa thôi, trong công việc không ít người bảo tớ là sao cứ nhảy chồm chồm thế, cũng có cái là mới thường tốt hơn chứ không thì chít. Nhưng thật sự mình được bạn bè khuyên chân tình là phải bình tõm hơn vì bệnh nói thẳng.:Crying:
    Hình như gặp bác này bên hội kế toán hẻn, bác cá rô đang làm kế toán hả??

Sao tui ko bao giờ bình tĩnh trước mọi việc hết, đúng đấy hay nhảy chồm chồm lên,mà cái đó thì cha giúp được gì. trong khi lão Ngựa nhà tui rất điềm tĩnh, chắc có luật bù trừ nhỉ.

Nghèo chứ, thích ở nhà đẹp è hehehe... hỏng có nhiều tiền nhưng thích xài đồ xịn.... khốn khổ thiệt rooling: rooling: Chắc tui là một con rắn bon chen quá các bà à :Sad: :Sad: :Sad: Không biết khi nào mới đến thời điểm làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu, có nghĩa là muốn làm thì làm ko thì ở nhà chơi nhưng tới tháng vẫn lãnh lương đủ hehehe :Laughing: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 311 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hi, mình tham gia hội với :Laughing:
    Mình hơn ax 1 tháng 3 ngày mà hơn luôn 1 con giáp. ax cũng same chồng Cam thanh, rất vô tư (hay người miền Trung thế Thanh nhỉ:Applause: , ax mình ĐN đấy, quê ngoại ở trong phố cổ Hội An luôn). Chồng mình chẳng thấy chiều chuộng gì cả có lẽ do 2 đứa toàn gọi tên nhau, vì ngày xưa bạn bạn tớ tớ quen rùi lại ở xa nhau, giờ gần nhau nhưng không sửa được, nghe anh em cứ lạ lạ:Crying: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ Mudad ơi ! Lại gặp nhau tại toppic này, mình mở toppic này nhưng không hợp mục nên ít thành viên tham gia, trong mục PN Đinh Tỵ sống ra sao , tui có gặp và gởi tin chị bạn bạn có đọc dduwocj không , vì hoàn cảnh của tui và bạn " the same" nhau vậy . cũng nóng tính, cũng nghèo nhưng .... sài sang và không biết bạn có làm kế toán như mình không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meChip0x Xem bài viết
    hi, mình tham gia hội với :Laughing:
    Mình hơn ax 1 tháng 3 ngày mà hơn luôn 1 con giáp. ax cũng same chồng Cam thanh, rất vô tư (hay người miền Trung thế Thanh nhỉ:Applause: , ax mình ĐN đấy, quê ngoại ở trong phố cổ Hội An luôn). Chồng mình chẳng thấy chiều chuộng gì cả có lẽ do 2 đứa toàn gọi tên nhau, vì ngày xưa bạn bạn tớ tớ quen rùi lại ở xa nhau, giờ gần nhau nhưng không sửa được, nghe anh em cứ lạ lạ:Crying: :Laughing:
    Mình thì hơn OX 1 năm, 8 ngày , ox mình thì vô tư thật hay là do có được cô vợ quán xuyến quá nên vô lo nhỉ? trước đây thì xưng chị em, sau chuyển qua gọi tên có lúc hứng chí thì gọi gọi mình là " bé " nữa chứ nghe mà ...mừng dễ: sợ . Thế Quê ngoại bạn ở Phường nào của Phố cổ , bạn đã về quê bao gìơ chưa ? Hiện tại bạn đang sống và làm việc ở đâu ( xin lỗi mình tò mò quá PK ? ):Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

@mumdad: Hị hị tớ còn bảo chồng tớ: Anh biết lương em chỉ có từng đấy, anh từng này, tiêu hết từng này... , mà em chả làm thế nào để lương tăng được, nên nếu anh muốn mua thêm đồ ....thì mỗi tháng đưa thêm cho em từng này :Laughing: . Nên báo cáo các mẹ trong hội là em chưa được tăng lương từ công ty mà toàn chồng em tăng lương cho em thui. :Rose:

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 311 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình thì hơn OX 1 năm, 8 ngày , ox mình thì vô tư thật hay là do có được cô vợ quán xuyến quá nên vô lo nhỉ? trước đây thì xưng chị em, sau chuyển qua gọi tên có lúc hứng chí thì gọi gọi mình là " bé " nữa chứ nghe mà ...mừng dễ: sợ . Thế Quê ngoại bạn ở Phường nào của Phố cổ , bạn đã về quê bao gìơ chưa ? Hiện tại bạn đang sống và làm việc ở đâu ( xin lỗi mình tò mò quá PK ? ):Rose: :Rose:
    quê ngoại của ax chứ không phải của mình đâu. Mình có đi Hội An du lịch, 2 lần. Sau khi lấy chồng, về nhà bà ngoại 1 lần:Sad: , đấy là đám ma bà luôn. Mình không biết đó là phường nào, nhưng mình nhớ nhà bà đối diện chợ, đêm ở lại vì tang bà đấy 2 VC đi ra cầu nhỏ nhỏ, mình còn ngồi lên thành cầu được mà:Thinking: . Năm sau mình sinh cháu, nên chưa về Hội An lại. Ở đó còn cậu và dì chồng mình, thế nào cũng về lại.
    HIện tại mình đang sống ở Hà Đông, ax người ĐN, năm nay cũng vừa chuyển ra làm ở HN rùi:LoveStruc: . Đi lại xa, con còn nhỏ, chắc cố gắng thì 1 năm về ĐN 2 lần là maximum:Laughing: .
    Mình có quen 1 người bạn gái HỘi an, chính xác là đồng nghiệp của ax khi ở ĐN, bạn đấy hay hay, 1 ngừoi bạn trai mình biết qua công việc, nhiệt tình, vui vẻ, chu đáo nữa (còn cả đống bạn trai chồng người HA nhưng gặp lần nào cũng đông, cũng nhậu-cái quán gì gần sông, rộng, có món tôm ngon dã man). TÚm lại :Laughing: :LoveStruc: đất và người HA tạo cho mình cảm giác .. dễ thương (ax mình hay dùng dễ thương) :Rose: .

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3