TIN TÀI TRỢ.

10/2010: Mảng đất buôn chuyện của các mẹ dự sinh tháng 10. Chào đón tháng 7 mẹ khỏe, con ngoan.(Tầng 4 ná)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,142 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Mẹ Mít lại hân hoan xây nhà mới nhá. Các mẹ vào mừng tân gia nhà mới nào. Chúc cả nhà mình bình an suốt 9 tháng 10 ngày nha.
    Hoa cho nhà vui tươi nào
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    Yêu tất cả các bé iu
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveSt ruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Be wife => Be mom.:LoveStruc::LoveStruc:
    NAUVp7
    zvzZzvzZp7
    Mít iu: NB: 3,3kg * 1m: 4,3kg * 2m: 5,5kg * 3m: 6,3kg - 63,5cm * 4m: 7kg - 66cm 6m: 7,6kg 7,5m 8,3kg:Crying:
    11/2: lẫy.
    6/3: ho, uống ks lần đầu tiên.
    13/3: viêm phế quản, uống tiếp ks.
    12/4: mọc 1 răng cửa dưới.
    8/5: trườn, ngồi vững.
    16/5: sốt phát ban.
    28/5: mọc tiếp 1 răng cửa dưới.
    1/6: mọc 1 răng áp răng cửa dưới.
    13/6: mọc 1 răng cửa trên.
    21/6: mọc tiếp 1 răng cửa trên, sốt mọc răng. huhu.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,471 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Mừng nhà mới, các mẹ khỏe mạnh bắt nạt chồng tơi bời nhé. Các con yêu đạp tung bụng mẹ nhé. Cả nhà bình an 9 tháng 10 ngày nào. Yêu nhà mình lắm, :LoveStruc:

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Giữ tâm thiện thế giới hòa bình! A Di Đà Phật!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 640 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Mẹ Bewife chắc là có số về nhà cửa, đất cát đấy. Xây được 2 cái nhà đẹp cho hội nhà mình rồi. Cảm ơn Bewife nhé!
    • 3,280 Bài viết

• 2,552 Được cảm ơn

Mẹ Bewife xây nhà có khác, từ mảnh đất còi của mẹ Vịt mà mẹ Bewife biến thành cả mảng đất roài :Laughing: Sang nhà mới hy vọng thế đất đẹp, đón được nhiều gió mát cho các mẹ các con đỡ nóng bức :Kiss:
    Lh4Qp7
    Gz1sp7TQw9p7
    NB: 3.6 kg - 12m: 12.4 kg
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,349 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Hnay mưa to mát giời rùi thui, đúng ước mơ mẹ Đại Giang nhớ!
    Chả hỉu sao kái máy e k vào đc, phải qua máy chồng để bon chen bằng được kái mặt tiền, :Battin ey:
    Chúc mừng tân gia, các mẹ và các con đều khỏe mạnh bình an, vui vẻ tung tăng, buôn bán thật nhìu để chóng xây nhà mới nữa nha!!! :LoveStruc:
    d5Stp7 Aeiwp7
    lB9UlB9Up7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,142 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daigiang2303 Xem bài viết
    Mẹ Bewife xây nhà có khác, từ mảnh đất còi của mẹ Vịt mà mẹ Bewife biến thành cả mảng đất roài :Laughing: Sang nhà mới hy vọng thế đất đẹp, đón được nhiều gió mát cho các mẹ các con đỡ nóng bức :Kiss:
    Ôi giời ơi, em type nhầm mà ko để ý. Thôi thì cứ để mảng đất cho nó to nhé. Hehe.
    NAUVp7
    zvzZzvzZp7
    Mít iu: NB: 3,3kg * 1m: 4,3kg * 2m: 5,5kg * 3m: 6,3kg - 63,5cm * 4m: 7kg - 66cm 6m: 7,6kg 7,5m 8,3kg:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,142 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Sang nhà mới, kể chuyện cũ nhá.
    Chiều nay chồng em 7h mới vác mặt về đến nhà. về 1 phát là lại lên phòng bật máy tính với ti vi. Hic, em ngồi bên cạnh mà ko thèm hỏi han j. Chán quá, em thở dài bỏ đi tắm. Ngồi trong nhà tắm mà tức điên người, nước mắt chỉ trực trào ra. Tự nhiên, thầy chồng lò dò ngõ cửa đòi vào kì lưng cho vợ. Thủ thỉ hỏi vợ làm sao rùi kể lể xin lỗi này nọ. Thế là lại iu nhau như ngày nào. Hichic. Thế mới là cuộc sống.
    NAUVp7
    zvzZzvzZp7
    • 1,016 Bài viết

• 1,274 Được cảm ơn

Mừng nhà mới nào.....cảm ơn mẹ Be wife phát đã:Kiss::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chúc cả nhà mình tràn ngập niềm vui, mẹ khỏe, con khỏe nhé.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStru c::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    W8bQk6QW8bQp7
    • 2,072 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Nhảy nhót mừng nhà mới
    Chúc các mẹ và bé yêu luôn mạnh khoẻ, vui tươi :Rose::Rose::Rose:
    tối qua chứng tỏ rất nhiều mẹ ngồi bắc ghế đợi xây nhà, vừa xây xong là a lô xô vào xí mặt tiền :Smug:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,647 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Ôi, thế là mình lại có mặt tiền rồi, chao, ước gì ở ngoài đời xí mặt tiền cũng dễ dàng thế này thì chắc ko dám ước mơ gì hơn.:Laughing: Phải chúc cả nhà con khỏe, mẹ đẹp luôn!
    q8yZm8

Zon: NB: 4kg - 1m: 5.6kg - 2m: 6.96kg - 3m: 7.85kg - 4m: 8.5kg - 5m: 8.8kg - 6m: 8.9kg - 7m: 9.1kg :Kiss:
    • 3,280 Bài viết

• 2,552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be wife Xem bài viết
    Chiều nay chồng em 7h mới vác mặt về đến nhà. về 1 phát là lại lên phòng bật máy tính với ti vi. Hic, em ngồi bên cạnh mà ko thèm hỏi han j. Chán quá, em thở dài bỏ đi tắm. Ngồi trong nhà tắm mà tức điên người, nước mắt chỉ trực trào ra. Tự nhiên, thầy chồng lò dò ngõ cửa đòi vào kì lưng cho vợ. Thủ thỉ hỏi vợ làm sao rùi kể lể xin lỗi này nọ. Thế là lại iu nhau như ngày nào. Hichic. Thế mới là cuộc sống.
    Đàn ông thỉnh thoảng cũng làm trò ý mà. Chắc là cũng ăn năn từ hôm trước rùi nhưng chưa biết phải bày tỏ thế nào mà. Kinh nghiệm dành cho các mẹ: vợ chồng có cãi nhau thì vợ nên chui vào nhà tắm, vừa hạ hỏa mà lại vừa dụ dỗ được chồng :Thinking:
    Lh4Qp7
    Gz1sp7TQw9p7
    NB: 3.6 kg - 12m: 12.4 kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,647 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daigiang2303 Xem bài viết
    Đàn ông thỉnh thoảng cũng làm trò ý mà. Chắc là cũng ăn năn từ hôm trước rùi nhưng chưa biết phải bày tỏ thế nào mà. Kinh nghiệm dành cho các mẹ: vợ chồng có cãi nhau thì vợ nên chui vào nhà tắm, vừa hạ hỏa mà lại vừa dụ dỗ được chồng :Thinking:
    Ui, ko ổn với nhà tôi tí nào cả, vì tôi mà chui vào nhà tắm, là ông ấy lại tưởng tôi đang tiến hành công việc muôn thuở của con người, (ăn và cho ra) :Laughing:, mà dạo này công việc đó lại hơi bị lâu chứ, nên mình có ngồi mọc rễ trong đó, ông ý cũng ko biết và ko dám để vào dỗ, :Thinking:, ông ý để mình tự xử mà!:Laughing:
    q8yZm8

Zon: NB: 4kg - 1m: 5.6kg - 2m: 6.96kg - 3m: 7.85kg - 4m: 8.5kg - 5m: 8.8kg - 6m: 8.9kg - 7m: 9.1kg :Kiss:
    • 3,297 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

He he Chúc mừng nhà mới...

Để khai trương nhà mới tôi xin kể câu chuyện: Cá voi uống sữa ntn?

Bạn có biết cá voi uống sữa ntn không?

Đầu tiên nó đổ sữa ra 1 cái cốc để tránh hòa tan với nước biển...

Sau đó nó bơi xung quanh

Và rồi nó nuốt chửng cả cốc lẫn sữa...Bây giờ thì cái bụng nó no căng tròn rồi....:Applause:

Tất cả là để cá voi con được lớn nhanh mỗi ngày!!!

36860_1471554821583_1015015623_1369020_618345_n
    bEMPp7

Mins: NB: 3.4kg - 1M: 4.5kg - 2M: 5.4kg - 3M10D: 6.4kg -4M10D: 6kg8 - 5M 7kg1 - 6M 7kg4 - 7M 8kg - 8M 8kg2 ( vẫn rất nhùn 71cm) rooling:

Chưa kháng sinh :LoveStruc tv)
    Chia tay HTX toàn lợi ngày 5.7 rooling:
    Chưa từ chối tình cảm của em nào trong đời.... :Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,142 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamLinhAnh Xem bài viết

Sau đó nó bơi xung quanh

Và rồi nó nuốt chửng cả cốc lẫn sữa...Bây giờ thì cái bụng nó no căng tròn rồi....:Applause:

Chết cười.:Laughing:
    NAUVp7
    zvzZzvzZp7
    • 2,072 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Sau đó nó bơi xung quanh

Chị ơi hôm nào kể tiếp chuyện "Cá voi đi ị như thế nào?" đi

Giờ quan tâm lớn nhất của chúng ta là "cho vào" và "cho ra" thôi mà, nhớ có hình minh hoạ nhé :RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,349 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Sau đó nó bơi xung quanh

he he, đang ngồi ngáp ruồi vớ được truyện này tỉnh táo hơn chút! TKS chị Linh E nhớ!

Èo èo, chả hỉu sao dạo này sáng e bùn ngủ lắm, đấu tranh tư tưởg mãi mới bò dậy đc, mà đi làm thì cứ ngáp sái quai hàm, mặt mũi lờ đờ... Đêm qua còn ngủ say quá k thèm dậy đi tè cơ, mún đi lắm, Bống cũng khó chịu đạp tơi bời, nhưng dậy k nổi, hức hức... Ước gì hôm nào cũng như chủ nhật, cả ngày chỉ ăn và ngủ... ngáp ngáp... mờ tại mấy hum nay k có chủ đề nào hot để chống cơn bùn ngủ cả... có vụ j hay ho các mẹ buôn đê, từ ngày 1 trở đi là e bù zí đến giữa tháng, chả buôn bán j đc đâu... ngáp ngáp...
    d5Stp7 Aeiwp7
    lB9UlB9Up7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,019 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Oài. Nhanh quá. Đã nhà mới roài. Chúc cả nhà mình mạnh khỏe, bình an nhé! Tặng hoa đã rùi nói buôn bán cho đắt hàng nào!!!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e:
    8aUp8aUpp7
    NIZSNIZSp7
    • 3,297 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

Mình thì nổi tiếng đi ngủ sớm nên cũng ko hay buồn ngủ buổi sáng lắm... Nhưng sáng nay thì chả muốn dậy, 8h mới dậy, cũng tại vì đêm qua dậy đi tè, quay lại ngủ thấy chồng mình đẹp giai quá nên đã sàm sỡ 1 chập rồi lại lăn ra ngủ tiếp... Cuối cùng sáng nay cả 2 vợ chồng chả ai muốn dậy...
    :Laughing:

Suy ra muốn dậy sớm, cần phải sinh hoạt lành mạnh!
    bEMPp7

Mins: NB: 3.4kg - 1M: 4.5kg - 2M: 5.4kg - 3M10D: 6.4kg -4M10D: 6kg8 - 5M 7kg1 - 6M 7kg4 - 7M 8kg - 8M 8kg2 ( vẫn rất nhùn 71cm) rooling:

Chưa kháng sinh :LoveStruc tv)
    Chia tay HTX toàn lợi ngày 5.7 rooling:
    Chưa từ chối tình cảm của em nào trong đời.... :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,019 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be wife Xem bài viết
    Đấy đúng là đàn bà. "Bọn chúng" bit chỗ hiểm của mình rồi nên áp dụng đúng biện pháp là bọn mình lại mềm lòng ngay ý mà. Cãi nhau thế nào thì cãi về xin lỗi mỗi câu xong là quên béng mất là sao lại giận ngay ấy mà.hehehe. Mà cu chồng tôi chẳng thèm xin lỗi nhá, về cứ coi như bình thường, cơm nước dọn dẹp nhà cửa xong, ăn xong là tôi quên liền. Tại ông bit tính tôi hay quên, qua 1 đêm ngủ hôm sau quên sạch. Thôi được cái dễ quên dễ sống. Thôi nhân dịp nhà mới tha cho xã đi mẹ nó ạ. Dù gì cũng bít kì lưng cho vợ rồi còn gì.
    Hí hí. Tôi lại kể chuyện tôi, hôm qua bố chồng ngồi ở tầng 1, cũng ko muốn le ve trước mặt cụ nên chồng lên tầng 2 tắm là theo sau luôn. Thấy chồng tắm cũng đòi vào tắm cùng. Bình thường thế n ào cũng bị đuổi mà hôm qua sao dễ tính thế. Cho vợ tắm chung lại còn kì lưng, kì người và tắm cho vợ. Vừa được tắm vừa cười như trẻ con được kẹo, lại còn bảo lâu lắm em ko được ai tắm cho. (bình thường vẫn nhõng nhẽo mẹ tắm cho, giờ ít về nên ít được chăm sóc thế). Tự nhiên thấy iu chồng lợn thế ko bít.:LoveStruc:
    8aUp8aUpp7
    NIZSNIZSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,142 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trung_Hoa Xem bài viết
    Èo èo, chả hỉu sao dạo này sáng e bùn ngủ lắm, đấu tranh tư tưởg mãi mới bò dậy đc, mà đi làm thì cứ ngáp sái quai hàm, mặt mũi lờ đờ... Đêm qua còn ngủ say quá k thèm dậy đi tè cơ, mún đi lắm, Bống cũng khó chịu đạp tơi bời, nhưng dậy k nổi, hức hức... Ước gì hôm nào cũng như chủ nhật, cả ngày chỉ ăn và ngủ... ngáp ngáp... mờ tại mấy hum nay k có chủ đề nào hot để chống cơn bùn ngủ cả... có vụ j hay ho các mẹ buôn đê, từ ngày 1 trở đi là e bù zí đến giữa tháng, chả buôn bán j đc đâu... ngáp ngáp...
    Tớ cũng đang ngáp ngắn ngáp dài đây. Hết nằm rùi lại ngồi, chả nhẽ ngủ tiếp lần nữa. Dạo này cứ 7h sáng là Mít nhà tớ đạp bắt mẹ dậy. Dụ dỗ mãi thì cũng im nhưng chỉ được 15 phút là lại đạp tiếp. Hic, hôm nay còn đạp bung bụng mẹ. Bố nằm cạnh cũng thấy, sốt ruột bắt dậy đi ăn sáng đê ko con khó chịu. Thế mà tớ cũng cố được đến 8h15 đấy. Có khi chiều phải bảo chồng cho đi lượn thôi. Haizzz, ở nhà cũng chán.
    NAUVp7
    zvzZzvzZp7