TIN TÀI TRỢ.

Cách vệ sinh răng cho bé 15 tháng tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bs ơi, bé nhà em 16 răng, 15 tháng. Em cho bé đánh răng bằng nước muối nhưng ngủ dậy miệng bé rất hôi, nhất là những hôm hơi ốm, sốt
    Lưỡi thỉnh thoảng cũng bị trắng
    Nhờ BS chỉ giúp em cách vệ sinh răng miệng cho con đúng cách ạ. Làm thế nào để bé ko bị hôi miệng?
    Cảm ơn BS

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em cũng xin hỏi như mẹ Bim_ngoc, có điều bé nhà em thì hơi thở không hoi, nhưng ở giữa kẽ răng của con cứ có những mảng bám, lấy bàn chải đánh hết, lần sau lại có, quên đi 1-2 hôm là có màu sậm sậm. Mong các bác giúp đỡ. Em cảm ơn
    Đời còn gì vui hơn trong phút giây được yêu. Đời còn gì đau hơn khi lắng nghe tình vỡ...:Crying:

I can point you out, in a huge crowd:LoveStruc:
    • 356 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenHuuKhoi Xem bài viết
    Em cũng xin hỏi như mẹ Bim_ngoc, có điều bé nhà em thì hơi thở không hoi, nhưng ở giữa kẽ răng của con cứ có những mảng bám, lấy bàn chải đánh hết, lần sau lại có, quên đi 1-2 hôm là có màu sậm sậm. Mong các bác giúp đỡ. Em cảm ơn
    Chào bạn,

Mảng bám được hình thành liên tục trên răng . Chỉ 2 giờ sau khi răng được chải sạch, mảng bám đã bắt đầu hình thành. Mảng bám là nơi tích tụ vi khuẩn và các thức ăn còn sót lại sau khi ăn. Là nguyên nhân gây sâu răng và viêm nướu (lợi). Vì vậy cần chải sạch răng mỗi ngày ngay sau khi ăn và tối trước khi ngủ.

Thân mến.
    BS Nguyễn Lang Thanh
    • 356 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim_ngoc Xem bài viết
    Bs ơi, bé nhà em 16 răng, 15 tháng. Em cho bé đánh răng bằng nước muối nhưng ngủ dậy miệng bé rất hôi, nhất là những hôm hơi ốm, sốt
    Lưỡi thỉnh thoảng cũng bị trắng
    Nhờ BS chỉ giúp em cách vệ sinh răng miệng cho con đúng cách ạ. Làm thế nào để bé ko bị hôi miệng?
    Cảm ơn BS
    Chào bạn,

Ở tuổi của bé, bạn có thể dùng gạc quấn vào ngón tay, thấm nước ấm hoặc dùng bàn chải mềm làm sạch răng cho bé ngay sau khi bé ăn hoặc bú. Cần lau sạch bựa bám ở mặt ngoài, mặt trong và mặt nhai của các răng, lau cả lưỡi nếu lưỡi bé bị dơ. Bé bị viêm mũi họng, viêm amiđan, viêm đường hô hấp (viêm phế quản, viêm phổi) cũng làm hơi thở có mùi hôi, khi bé hết bệnh, mùi hôi cũng hết.
    Để bé không bị hôi miệng, bạn cần giữ răng miệng của bé luôn sạch sẽ (sạch thức ăn, sạch bựa bám) và điều trị dứt các bệnh về tai mũi họng, hô hấp như đã kể trên, bạn nhé.

Thân mến.
    BS Nguyễn Lang Thanh