TIN TÀI TRỢ.

Xem người Thái gọt quả dừa non ứ nước ai nhìn cũng muốn ăn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 355 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 290 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Đi cho biết đó biết đây... đi sang bên Thái thấy người ta gọt dừa...
    Người Việt mình hình như không có trái dừa này hay sao mà lạ quá. À cũng là quả dừa như nước mình nhưng mà chưa thấy ở đâu gọt như bên này luôn nha, khác quá trời quá đất.

xNkeR0h1mA-ZDLHeBEcDK4f9NOA5uroJJHBN3I3ppcSdygMlH8JhfATlzv8RIv2ujhXlf2Dt3crWasc7sUEaZtsDOptyuQ
    Quả dừa ở Thái Lan được chặt hết lớp vỏ ngoài. Bước này cũng có thấy ở nước mình.

qZy_IY0JqsIOSnCNU8931F6w3PxPxp-zrTJXZJ5YVD-VO4nf4D11CknWwdHMg_ege0xZ04sTF8YrroTtVwc55MWpsJbs
    Gọt rìa, gọt viền xung quanh ra hết rồi tạo đường viền chính giữa..

Bxcoy_U8WCarnDEiUrqw4E_QnJsve21mGQOUYUYpOz-SFFf0xOCUp8lIjqe0ycUGKqu2BUM2vikiZ0K0GvoliLO_Qf0Ftg
    Đến bước này là thấy điệu nghệ rồi đó, người ta dùng dao cong bật cùi dừa ra ngoài được lớp dừa non bên trong bóng bẩy. Gọt tỉa thêm cho sạch sẽ nữa.

WBkjRn060z6JizpCiX4bGEdBs1C-VJg1nFw24-d7h26VDDZW6_exeTVCxD8kTafNy8rQLTl0rEzVtvqcNWaeVqyqJ_QfXg

Các mẹ xem ứ nước luôn á đã gì đâu. Dừa non uống nước ăn cả cùi hay còn làm món gì được nữa nhờ?

Travel Thirsty.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 117 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đúng là đẹp thật vừa ngon vừa tiện
    • 147 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ko ai bán nhỉ
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Làm sao biết quả dừa đó non hay già? Còn dừa non nhà em làm pudding
    • 236 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Để nấu chè làm rau câu bao ngon, e thích ăn dừa non mềm còn sữa
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giỏi và đẹp quá đúng là biết cách chiều lòng ng ghê nek
    • 80 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Từ lúc còn nguyên trái ra đến thành phẩm nhìn mà mê . Bên mình có dừa còn nguyên vỏ mà còn có nắp mở như coca nữa thấy nhiều người làm bằng máy xuất ra nước ngoài
    • 80 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

phải chọn quả dừa còn non nữa chắc lợi nhuận k cao
    • 748 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

r1V1-06v-970k_zPbaxLJ6RcrrnOh-w2rKqG3TIVHQISRTfOGBPG0eq8uqlDoGc44trvuJVnEKNIJMM9RwOIEKV4A4RMpw

5D7rykMoB8IPlABCmcXDChnYCjn_txOPUxjLip2bJvx1VxLUljf2a5g5VkG4R7oedaS3r_5Q5bEPRB4izKLOl2vcDXTq

dừa ngon nhờ hình thức đó, mình thấy như vầy rất đẹp đây.