TIN TÀI TRỢ.

Uống nước hoa quả làm sao cho đúng cách?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.22K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nước ép hoa quả với vị ngọt và màu sắc quyến rũ thường được chọn làm loại đồ uống giải khát hữu hiệu trong mùa hè. Hiện này, thời tiết đang dần nóng lên, chúng ta thường có thói quen là khát khi nào thì uống khi đó. Thế nhưng, điều quan trọng là uống nước ép hoa quả cũng cần phải có phương pháp mới giúp bạn trở nên đẹp hơn mà lại tốt cho sức khỏe.

1-uong-nuoc-hoa-qua-the-nao-la-dung-cach-2_zps8d8b371b
    Tự làm nước ép hoa quả

Nhiều bà nội trợ có suy nghĩ rằng siêu thị mua những loại nước hoa quả ép sẵn mang về uống, vừa nhanh lại vừa tiện. Nhưng thực ra, tự chế biến nước ép hoa quả và uống mới có thể giúp bạn hấp thụ hết những thành phần dinh dưỡng có trong hoa quả. Những loại nước quả ép có bán ngoài thị trường thực ra không tốt cho sức khỏe vì nó đã mất đi khá nhiều thành phần dinh dưỡng có trong đó. Chính vì vậy mà nếu có thời gian, bạn nên đích thân ra chợ mua hoa quả tươi về và chế biến loại đồ uống bổ, rẻ này cho cả gia đình.

Không nên cho thêm nước

Vì nước ép một số loại quả có vị chua nên nhiều người thường cho thêm nước vào pha loãng ra và uống. Nhưng cách uống đúng phải là để nước nguyên chất và uống. Có như vậy thì các thành phần vitamin mới không bị mất đi.

Nước ép hoa quả không nên pha chung với sữa.

Trong nước ép hoa quả có chứa một chút acid, còn trong sữa lại chứa khá nhiều protein. Nếu trộn hai loại đồ uống này với nhau. Rất có thể sẽ gây đau bụng và ảnh hưởng tới hệ tiêu hóa của bạn.

Không nên uống nước hoa quả vào lúc sáng sớm

Ngủ qua một đêm, cơ thể bạn đã mất khá nhiều nước và thường có cảm giác đói. Cách tốt nhất lúc này là bạn hãy uống một cốc nước lọc và ăn sáng. Không nên dùng nức ép hoa quả để uống vào buổi sáng, vì vị chua trong nước ép sẽ có thể khiến bạn bị đau dạ dầy.

Nên uống nước ép hoa quả vào buổi trưa

Công việc bận rộn với nhiều áp lực khiến bạn bị căng thẳng. Một cốc nước ép lúc này sẽ làm hạ nhiệt cơ thể, giúp bạn giải tỏa căng thằng và bổ sung vitamin cho cơ thể. Thường xuyên uống nước ép hoa quả còn có thể khiến cho làn da của bạn đẹp hơn rất nhiều.

(nguon: st)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trưa nay có mẹ nào làm 1 cốc sinh tố hay nước ép gì không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cái món này mình tự làm mang đi uống cũng ok cả nhà nhỉ, mình làm mấy món đồ uống đơn giản thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đợt này em đang chuyển sang uống trà vào buổi trưa, sau khi ngủ dậy, e thích cái anh trà hoa cúc mật ong, tốt cho sức khỏe mà lại giúp mình tỉnh táo hơn cho công việc buổi chiều
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nhà mình ơi bên 5 A DAY đang có khuyến mại giờ vàng mua 7 cốc nước ép, sinh tố tùy chọn chỉ với giá 150 ngàn, mình có thể gọi mỗi ngày 1 cốc hoặc lấy cùng lúc nhiều cốc, tiện lợi, ưu đãi nhỉ?
    làm 1 combo để tăng cường sức khỏe cái nhể
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

thời tiết ôi bức thế này mà có 1 ly nước ép thì tuyệt quá. mà tự tay làm thì ngon hơn nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimthoa.asa Xem bài viết
    thời tiết ôi bức thế này mà có 1 ly nước ép thì tuyệt quá. mà tự tay làm thì ngon hơn nữa.
    mình tự làm đc thì ổn quá rồi, chỉ sợ ai cũng bận ko có thời gian, mình gọi ở mấy chỗ uy tín về cũng ok mà hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trưa nay nhà mình có làm gì uống mang đi không ạ? đợt này em mới phát hiện ra 1 số địa chỉ giao online nữa, thỉnh thoảng thay đổi, cho nó khác khác, da dẻ đợt này cũng thấy đỡ khô hơn, đỡ phải dùng mấy loại mỹ phẩm