TIN TÀI TRỢ.

Tuyệt chiêu làm gỏi cuốn đẹp bất bại không thua các hàng ngoài chợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 499 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 290 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Ai rảnh đi dạo chợ với tui mà xem! Hàng gỏi cuốn ngoài chợ nhìn chỉ muốn ăn hết á!!!

lmBoyDrmDc_CLi9iju2ho5VgIHetT89BaQ9e4-hMwCtvDrs4NHbayCTJcyaOJYKvIFeV0TdgLydKxnnaZCddHJTvmHoq6Q

Miếng gỏi nào cũng thẳng đều tăm tắp. Kì ghê tui cuốn nem nhân nhuyễn còn méo méo còn nhân gỏi này con tôm to như ngón tay cái mà sao vậy đẹp quá đáng á.

Zzz9IHcQY6GipVrHEkxFjccvy4GyxgZ0_Z_PF5DyHT_pPufQn3DUeHjFGJibJcRfVTolDgyuim6_Ehc4NZLo0RlPLEvisQ

Ghét không các bà?

7tOEWGXJkCj_g-1qR5gXnqn__twYfzqzIekAXi7kUtjaayBHyYEnHAKh9WPjYMNtlSWDFVRgkC7LwRDSaQ2cJw_jTHYq

Các mẹ có bao giờ thắc mắc nhiều hàng gỏi cuốn ngoài chợ đều đẹp tăm tắp không, thấy chả cái nào bị xấu xí mà bắt lỗi luôn. Suỵt! Tui nói các mẹ nghe nha không có bí quyết gì thâm sâu lắm đâu, chỉ cần nhìn một lần biết ngay á không phải giỡn.

Giờ các mẹ xem ảnh minh họa dưới đây nha:

VnKJ1JePQ2b091sO5PQe4hDLK5tOXc0OHSTkDxniZuHxLXYYvIEsrpJDkGSB8aCPJOdoWMO3YXmQ4LLjbHD-j6CXs083bw

Gom gom lại chi tiết các bước đơn giản cho các mẹ dễ quan sát, các mẹ có nhìn ra điểm gì khác biệt so với cuốn nem không?

SjZOc0OYRNga7R2DapfJmJTRDJAIDxkB_pFBKh5wVUhNRn6BJkNWBdAkklq-IseWCQiXwrCIF_499BXtX39uhj1I17kYBKM

Còn đây là cách cuốn: Đặt nhân xong rồi gấp mép hai bên lại, kế tiếp đẩy miếng gỏi từ dưới lên trên. Tui phát hiện ra điều này khác với món nem tui thường cuốn, tưởng đâu sẽ cho tất tần tật nhân vào 1 lần chứ muốn đẹp phải dàn trải ra đó. Sau đó phải lăn từ phía dưới lăn lên trên chứ đừng đẩy từ trên xuống dưới nhá.

Rõ hơn nè các mẹ xem đi, xem xong bảo đảm cuốn như ngoài hàng bán luôn chứ không có khó khăn mấy.

goPEgI79Jzj-u5vy-0QLiHKsFsIqQVZTH6dKp07LsrjjaS07VqdVm4FDLhAvkCnNpfnfkXtKNcLeUkjoqg5IvCEE1l6ixw

Thử nhé!

Ảnh: tổng hợp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 113 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hehee xem lại thâý thú vị gê! Giờ e cuốn suốt cũng quen tay lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 169 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đã đã nè giờ mới để ý! Kiểu mà quấn chấm mắm nêm đậu phụng ha. Ai bày tui thử cái mắm này đi thèm quá
    • 156 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em cảm ơn a đã bày nha. Trước giờ e cũng thắc mắc nhưng chưa xem ai cuốn bao giờ cả! Thật đẹp.
    • 88 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nói chứ ngoài chợ bán ko ngon, ăn rất ngán. Có chỗ ngta làm đc mắm me ngon còn ko thì thua
    • 383 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em ko chuộng bằng nem rán đâu hihi nem rán là vô đối ak
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lớp bánh tráng thứ 2 nhìn dầy và ngon quá ko giống loại thường kìa mẹ. Mình nên cuốn bằng bánh tráng nào là ngon nhất nhỉ mình thấy nhiều loại quá?
    • 180 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungnguyen9xx Xem bài viết
    Nói chứ ngoài chợ bán ko ngon, ăn rất ngán. Có chỗ ngta làm đc mắm me ngon còn ko thì thua
    Em rất thích ăn món này nè nhưng e thấy nhiều nơi cuốn thêm thịt ba chỉ luộc.