TIN TÀI TRỢ.

Tự pha ly cà phê sủi bọt ngon hơn ngoài hàng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 534 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 329 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Lắc lắc lắc 30s là có ly cà phê ngon như ngoài hàng luôn ấy, thấy nhóm mình chưa ai chia sẻ cách pha cà phê không lẽ giấu cách pha ly cà phê này hay sao nhỉ? kkk

Pha ly cà phê này có các nguyên liệu: sữa đặc, đá, cà phê đen pha pin (hãm pin ủ cà phê một phút đầu để làm chín cà phê sau đó mới đổ đầy pin để cà phê chảy từ từ và dậy hương, và sau đó đánh bọt cà phê đều lên.

RPEsteEIMdoN_Cezg4gamkdg2bWs00l9hYzDHsxI0qIgKGQucQX9j-ROBUxeMNjKjFgckSjvLroNpNSrOCAfq7yqu9bBoQ

Thứ tự cà phê một lớp sữa đặc-> một lớp cà phê đen-> thêm đá vừa ý-> bọt sủi đánh tan cho vào.

Cách làm lớp bọt cà phê phía trên: Đổ khoảng 50ml cà phê vào chai lắc đều và mạnh khoảng 30s-1p ta đã có được lớp kem sủi bọt không thua cách đánh máy ngoài hàng.

h7JjHQrw36dbY1qJsUbipOI2sakMPF8In7Kit1Kfrx_MJY9-94L9nMMbEb4rB7mUkE4YAHcUfYsPknfqOXAEoW4SoTif
    Cách tạo lớp sủi bọt ly cà phê bạc sỉu.

Vậy đó, đổ lớp sủi bọt phía trên ta có được ly cà phê thơm béo. Cách pha này cũng đúng bữa em căng thẳng chỉ nghĩ cà phê giải sầu cho mình nhưng pha rất ngon và xả stress, nhà các mẹ uống cà phê có pha thế này không?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 329 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Xem thêm cách pha tại nhà nhé m.n

• 329 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

và 1 cách nữa
    • 202 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bọt này giống như lớp kem machiato đúng ko ạ? vì e rất thích mà ko biết dùng kem j
    • 116 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nhà mình uống cà phê cũng hay cho thêm sữa như vầy mà mình ko có làm các bước như thế nữa
    • 314 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

bạc sỉu cấp độ 1 tui cf 2 phần sữa 1 phần nha kkk
    • 120 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bây giờ uống cà phê gói hòa tan có 3p ở quán bán cà phê vợt 15k nhanh mà cũng ngon hehehe