TIN TÀI TRỢ.

Trứng đã chế biến để qua đêm ăn có tốt ko?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.59K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Băn khoăn này của em ko biết đưa vào mục nào nên em để tạm vào đây, nếu mod thấy mục nào khác hợp lý hơn thì chuyển giùm em nhé.Chuyện là thế này, nhờ các mẹ tư vấn giùm.Em đang bầu bí, theo thực đơn của nhà em thì mỗi ngày em phải ăn 2 quả trứng gà. Nhưng luộc thì em đầu hàng rồi, thỉnh thoảng rán, hấp cơm, rang cơm những cũng chóng chán lắm. Hôm trước em lấy 10 quả làm caramen, ngon quá, em chén sáng tối vài ba ngày là hết vèo, giờ nghĩ vẫn thèm nhưng bc em mắng té tát bảo ko được ăn trứng để qua đêm, bản thân ông cũng ko ăn tí nào.Các mẹ thông thái giải đáp thắc mắc này hộ em với để em còn biết có nên tiếp tục làm caramen hay ko nhé.Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 605 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Ôi chị ơi mỗi ngày hai quả trứng thì người mình có hấp thụ được không chị?
    Em nghĩ trứng làm caramel đã hấp chín rồi chắc k sao đâu nhỉ
    Nhưng cứ chiều theo bố mẹ chồng là hơn hi hi
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 98 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em cũng có thắc mắc gần giống mẹ này. Nhưng em lại nghe nói là trứng để qua đêm đàn ông ăn không tốt vì hình như bảo nó ảnh hưởng đến tinh binh. Các mẹ giúp em trả lời câu hỏi này nhé. Em không cho lão chồng ăn nhưng lão ý cứ ăn.:Silly::Silly::Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 828 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Ôi sao mot ngày mà lại ăn đến 2 quả trứng gà hả bạn??? Tớ thì 1 tuần mới ăn 2 quảrooling:
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày 2 quả thì nhiều quá. Ngày 1 quả cũng là tốt rồi
    • 254 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhQuynh Xem bài viết
    Băn khoăn này của em ko biết đưa vào mục nào nên em để tạm vào đây, nếu mod thấy mục nào khác hợp lý hơn thì chuyển giùm em nhé.Chuyện là thế này, nhờ các mẹ tư vấn giùm.Em đang bầu bí, theo thực đơn của nhà em thì mỗi ngày em phải ăn 2 quả trứng gà. Nhưng luộc thì em đầu hàng rồi, thỉnh thoảng rán, hấp cơm, rang cơm những cũng chóng chán lắm. Hôm trước em lấy 10 quả làm caramen, ngon quá, em chén sáng tối vài ba ngày là hết vèo, giờ nghĩ vẫn thèm nhưng bc em mắng té tát bảo ko được ăn trứng để qua đêm, bản thân ông cũng ko ăn tí nào.Các mẹ thông thái giải đáp thắc mắc này hộ em với để em còn biết có nên tiếp tục làm caramen hay ko nhé.Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Tớ cũng thấy quê chồng tớ (Bắc Ninh) đàn ông không ăn trứng để qua đêm, còn phụ nữ thì vẫn ăn nhưng chồng tớ cũng không cho để lại qua đêm trứng đã chế biến rồi