TIN TÀI TRỢ.

Thịt rán chay giòn ngon chấm kèm sốt dứa xoài của MC Minh Hà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 610 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 82 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ trong nhóm ai ăn thịt rán chay nhớ công thức sốt dứa xoài ngon mê ly của cô Minh Hà này ^^, em lưu chi tiết cách nấu như cô này chia sẻ.

pxyhPvbS6dD7mHlRekxX4tcrg4cYMDv27YEszvyWBKCUUsMVvKDQcbWpnSqTs8pNNwJ5Df-kqv9v8R5_8pul_G1S1pq0rw
    Thịt rán chay chấm kèm sốt dứa xoài của MC Minh Hà.

Đầu tiên là cách chọn thịt ba chỉ đến em cũng kiềm lòng không được:

u1DRkOOo5mZDDfd44ptbYQi2RXrRtpgg7BNm6mp40z0i9rVdd2KRBBWBSEOrOwcsYW3b8I3yeUTJ9XjYTwgw_KC0YukeSQ
    Món thịt rán chay của MC Minh Hà.

E28gDuH2vB8XzH7B4CjtwMi2WZzT9BKrKU4uhu0pwZf77SYd5MpsqI_vikjDtTQbFdNq4rOrbLGzCovoBDggtD7p3WpW
    Thịt rán chay có bì, có vân mỡ đầy đủ. Thịt ba chỉ chay có vân mỡ đa phần làm từ giò lụa chay và vỏ bánh mì (bánh mì là lớp da ngoài) có hòa bột năng, bột gạo với nước cốt dừa, chút hạt nêm chay và ít nước lọc sau đó bột được quết đều ép và nén tạo thành khối thịt ba chỉ ưng ý, hấp chín trong khuôn ta có được món ăn để đem chiên như MC Minh Hà.

OVxRcdWnpKkaqptLKbCpLDDSu0PbbLp9C3PeDCdLPafuZ2LbYfg2PR90C5pxLvtySIX0IMAZc5pz5yaKFKHO1c-Himw65A
    Thịt rán chay sau đó được cắt ra thành các miếng theo thớ ngang vừa ăn nhưng mà vẫn chưa được ăn vì cần có sốt nữa.

Và đây là cách làm sốt chấm kèm thịt rất đặc biệt, làm từ dứa và xoài.

tXKcvGK_FCWVoAa5MXkt9DDXV9Si3vGCaw2UFMObGmEncmziNF4PLUE7n03LDmXW6wosnpWkU1kGBhxeLcNa3f8QqzEN8w
    Dứa cứng hơn nên Hà xào trước, thêm đường, gia vị đun trên bếp đến khi dứa mềm thì thêm chút nước, văn nhỏ lửa và dầm nhẹ cho dứa tơi ra.

hxVVwhoLGNA_iaUCKhodQYhi1IzSkWGtG2LWRBnSsOaFF1jS-OJ7k3OVZfOwIF2_O6i1n4p9_GFD1MM2BFsb9GTIiD53MQ

Xoài được cho vào sau đó, đảo mêm thêm chút nước, đường, gia vị sau đó cũng dầm nhẹ cho tơi.

U6scBpc8MIBsU-N1PuLC27XljmbNsJlWLrf8lcBzlbhe-9nTdetzR3NytMYZKieu0SdRsaaTBak4VE7i9LncfDzwkfj7tg

Thế là đã xong xuôi. Hấp dẫn quá cả nhà ha, chỉ là thịt rán chay thôi mà. Các chị có hay đổi vị với món này không?

MC Minh Hà là một nữ MC của Đài truyền hình Việt Nam. Cô đảm nhiệm các vai trò từ MC, BTV đến phóng viên truyền hình xinh đẹp...

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 758 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ko khác thịt thiệt là bao hì
    • 745 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cô này ăn chay ah
    • 151 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Dứa xoài ngọt rồi ko thêm đường dc ko? với cho mình hỏi là cái rau xanh chắc là bắp cải
    • 356 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Sốt từ trái cây luôn ạ c? Em chưa ăn bao giờ luôn đó hihi
    • 169 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình còn tưởng thịt ba chỉ bt, bữa nào mình sẽ chấm ba chỉ chiên giòn với sốt này
    • 133 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ba chỉ rán mình thích ăn với một ít dưa chua nữa ; chấm cả với nước mắm chua ngọt
    • 431 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình làm sốt cà chua rồi chấm cũng nghiện, ăn mấy lần như vậy rồi, ăn ko bị ngán nữa chứ. Có khi cho vào món bún thịt nướng ^^